paradiseRO (private server)

Thảo luận trong 'Ragnarok' bắt đầu bởi chikvn, 29/8/07.

1. chibiKagen-chan

chibiKagen-chan

banned là quá khứ phân từ của từ ban =.= chứ banne không có nghĩa.

thứ 2, tôi cực kì ghét đứa nào chửi vậy nên lúc chik nói với tôi, tôi là người bảo chik cứ report, hơn nữa chik nói chuyện với cậu (hay em cậu) là do nó làm phiền tôi.

thứ 3, tụi tôi không muốn phải nhìn thấy người Việt bị đem lên report vì thiếu hiểu biết.

-.- chả muốn chửi, chỉ thấy ngượng thôi. Đa phần ng` Việt trong server quen thói ở vnRO, bot, ks, insult tùm lum, vô tổ chức.

2. IronQueen

IronQueen Youtube Master Race

trẻ con chơi Ro thì bảo là thiếu hiểu biết ... từ đây lại nói là người VN quen thói bên VN ( ý ông là sao )=)) rõ rồi ok .... người VN chơi ra sao thì có GM sử lý chưa đến lượt ông nhận xét này nọ .. ông ko là cái gì đâu mà ăn nói kiểu đó

3. chibiKagen-chan

chibiKagen-chan

trẻ con chửi bậy thì là cái j`? :-?

về chuyện thói chơi ở bên server vn là bot, ks, insult, tôi có thể dẫn chứng cụ thể đấy :) lớn đầu rồi còn thế chứ đừng nói là bọn trẻ con. :) Tôi có thể không chơi ở server vn lâu nhưng không có nghĩa là không đánh giá đc, từ lúc luyện con acolyte (tức là hầu như chỉ có đi heal undead) từ lvl 12 cho đến tận gần lvl 60, cho đến cầm con high pri của ông anh chạy loăng quăng, không dưới vài chục lần tôi bị ks liên tục dù đã yêu cầu ko ks và bị chửi. Hơn nữa, tôi không nói cái đó cho vui. Tôi cắm trong cái box này gần 1 năm không phải là chỉ có ra vào vớ vẩn. Quá nửa new mem ở đây hỏi về server private, câu đầu tiên cũng là về bot. Và tôi cũng không chơi 1 mình trên private server, thậm chí 1 thằng ng` Malay, thấy tôi nói tiếng Việt, nó buông 1 câu chửi = tiếng Việt và bảo là vì hay thấy ng` Việt trong server nói thế thì ông nghĩ tôi nên đánh giá thế nào? ::) Tôi là player và tôi KHÔNG muốn chơi với bots, retard ksers và insulters. Nếu ông đã muốn nói là để GM xử lí (xin lỗi là xử chứ ko phải sử) thì từ giờ tôi cũng ko nể nang cùng là ng` Việt nữa, hễ vi phạm tôi report ::)

và cuối cùng :) tôi là con gái.

4. chikvn

chikvn Persian Prince

ko biết bồ có chơi bên vRO ko, nhưng hồi vRO mới mở, theo lời kêu gọi rất nhiều người đã từ bỏ các private server để tham gia vào vRO, một server được coi là offical, ko thu phí, có luật lệ và của người Việt chúng ta. Và quãng thời gian ban đầu đó thật tuyệt, ko hề lag tí nào, tuy version hơi cũ nhưng điều đó ko cản trở việc rất nhiều người đã chơi và đều tôn trọng đúng luật lệ, thế nhưng, chỉ sau khi một vài *pro botter* xuất hiện, lập tức với tinh thần *lá lành đùm lá rách*, các thành viên khác của vRO cũng bắt chước bot theo, và cái đáng nói ở đây là GM ko thấy có động tĩnh gì để chống lại bot, thậm chí khi report bot còn nhận được câu trả lời *cái này ko thuộc quyền hạn của tôi, bạn chịu khó chờ GM-??? lên giải quyết*. Chính cái này đã làm sụp đổ mọi niềm vui thích khi được chơi game online, ko hiểu sao mọi người vẫn cứ thích làm và cho rằng nó ko phạm luật là sao nhỉ ? Thứ nữa là khi tớ mới chơi, do KO biết luật nên lập 1 cái chat room (khoảng 5 phút) trên đường cổng Nam Prontera, hầu như ngay lập tức có một GM nào đó đi qua và lock chat 1h, điều này thực sự khiến tớ cảm thấy rất khâm phục và nghĩ rằng mình đang được chơi trong một thế giới có tổ chức và có lực lượng bảo vệ, ấy thế mà chỉ một tháng sau, các merchant, các người chơi khác hò nhau kéo ra đường làm loạn, GM với admin lại càng ko động tĩnh gì ...
    Đấy là 2 điều đáng nói về vRO, tại sao lại nói về vRO, tại vì chính từ nơi đây, tớ được biết đến người chơi Việt với những thủ đoạn và mánh khóe của mình, gì chứ ks với scam thì đi đâu cũng có,bot thì 24/24, tiền thì rao bán *ko có giới hạn*, và hễ động vào 1 tí *dmm, dcm, vl, vcl ...* cứ theo đó tuôn ra như nước, thậm chí tớ còn chưa kịp hiểu tại sao mình lại phải chịu những lời đó :| .
    Dĩ nhiên ko phải 100% chúng ta đều như vậy, vẫn có những người luôn sẵn sàng giúp đỡ người khác, ko ủng hộ bot hay sẵn sàng làm giáo viên hướng dẫn về Ragnarok như một số giáo viên gì đó, tuy nhiên có vẻ như trò này ko được hợp lí lắm, GM sinh ra để làm gì ?
    Tinh thần người Việt thì đi đâu cũng thấy, có lẽ bồ ít chơi các game thế giới hoặc ko quan tâm đến chuyện người khác nói gì, nếu chỉ cần để ý một chút, như gunbound chẳng hạn, thấy 2 chữ VN là nó kick, hỏi tại sao thì trả lời *chúng mày là lũ đểu toàn hack* :| , travian thì vừa mới để cái sign là VN thì ngay lập tức thấy một đống quân kéo đến đập với lí do *VN thì phải đánh* hay như lần gần đây nhất là ngay chính tại paradiseRO, đang tán phét bằng tiếng Việt thì có một cha nào đó *biết* liền chào *du ma may*, vậy những điều đó ko phải chúng ta gây ra thì chẳng lẽ các nước khác vô lí chụp lên đầu chúng ta chắc ?
    Dĩ nhiên ông có làm gì đi chăng nữa thì đều phải do GM hay admin xử lí, tôi có quyền gì mà làm chứ, chẳng qua cũng chỉ là một người chơi bình thường thôi, nhưng khi report, lại thấy nó kêu *tại em ko biết tiếng Anh, tại em ko hiểu luật*, tớ ko là cái gì nhưng tớ là một người Việt Nam, và tớ có quyền đòi hỏi những người khác tôn trọng quốc gia của mình, chứ ko cần phải có quyền này nọ mới được phép lên tiếng *ăn nói kiểu đó* được.

5. Light Knight

Light Knight The Warrior of Light

thôi thôi nói về vRO thì ra cái topic "ROVN đã pro nay còn pro hơn" mà kể tội nhé
    về vụ người nước ngoài chửi = TV cũng giống mình WTF thoy =))
    do cái patch paRO bị lỗi mà tui đang phải tạm trú ở KoreRO (chắc là anh em ai đọc thấy cũng tự hiểu =)))

6. chibiKagen-chan

chibiKagen-chan

bạn thấy insult ng` khác thì tội sẽ thế nào đúng ko? ::) Người đủ trí náo thì tự biết phân biệt đâu là chửi đổng, đâu là chửi mình ::) cái câu "du ma may" nó ko phải là 1 câu chửi đổng ::) wtf đơn giản chỉ có nghĩa là "cái éo j` thế này?"

7. IronQueen

rồi rồi các ông tự cho mình là người cầm cân nẩy mực cho người VN ở cái pRO thì ok rồi .. thế nha .. =)) người VN xấu thì vẫn là người VN , éo như mấy người chỉ biết bôi bác chính đòng bào họ , thế thì khác gì cái loại ... =)) thế thôi nha , tớ chán éo muốn cãi nhau cả 2 anh nửa đâu

8. chibiKagen-chan

chibiKagen-chan

:'> cái này gọi là ko không hiểu tiếng Việt ý mà. :'> Tớ đã viết bài tớ = tiếng Việt đấy, còn bạn không hiểu thì đành chịu vậy. Cái loại bán nước, đi ngc chủ trương của đảng và chính phủ như tớ mà còn hiểu tiếng Việt đấy :'> thế mà bạn lại ko hiểu.

9. IronQueen

cho hỏi bạn viết cái ??? gì ... có phải cái luật pRO dịch ra tiếng việt không ... bạn lên xem lại đi , xem cái bài này bạn pots từ lúc nào ngày nào và topic repots ProCung bên pRO đi =)) thật là lực cười =))

10. chibiKagen-chan

chibiKagen-chan

1_tớ viết "Tớ là con gái" ;;)

2_Theo đúng ngữ pháp và từ điền tiếng Việt thì là nực cười chứ ko phải lực cười ;;) Hay ý bạn đang nói ở đây là cười có sức mạnh? :-"

Mà tớ đã nói đấy nhé, đứa không có lòng tự hào dân tộc như tớ mà tiếng Việt vẫn sõi hơn ng` tự hào đầy mình đấy ;;)

11. Light Knight

mấy người cứ ngồi cãi nhau mà chả giúp tui vụ patch paRO gì cả làm tui đến h vẫn phải tha phương cầu sv =((

12. chikvn

chikvn Persian Prince

Có lẽ bồ nên chụp một cái ảnh lên để biết lỗi gì, nếu chỉ nói là *lỗi* thì ko thể nào report với GM được.
    Có một sô người gặp rắc rối với patcher của paradiseRO, dưới đây là một số cách xử lí :
    Nếu bồ chạy Vista, nhấn chuột phải vào file paradiseRO.exe và chọn *Run as administrator*.
    Hãy chắc chắn là các chương trình chống virus ko khóa paradiseRO. Làm thế nào để mở thì tùy vào chương trình chống virus mà bồ xài. Cá nhân tớ thì thấy chả chương trình nào tốt cả, cứ mở toang của ra chúng nó sợ nó ko vào đâu :'>
    Có thể lúc đó có lỗi gì đó thuộc về Windows, hãy thử tắt đi bật lại chương trình hoặc khởi động lại máy.
    Đi tắm khoảng 5~10 phút rồi quay lại, có thể khi đó sẽ chơi được (đây là cách 1 thằng cha đã làm, ko phải đùa đâu =)) )
    Còn nếu các cách trên ko được, hãy click vào trang này . Cách làm hoàn toàn giống với cách để patch kRO và sakray. Tiện đây xin nhắc lại muốn chơi đựoc thì phải update full sakray và kRO.

13. Linh_AcQuy

Linh_AcQuy The Warrior of Light

ha ha,may quá,hum qua có thằng ninja lên louyang triain,bảo nó pt nó không party liền ks nó,may mà không bị sao.
    >>>>>>>>>>>>>>rút kinh nghiệm luôn!

14. Light Knight

nháy đúp vô patch paRO nó hiện ra nhưng ko tự chạy update
    ko chạy update mà log thẳng vô thì failed to connect to server =((
    máy cùi ko có vista để xài đâu
    tớ chả bao h cài trình diệt virus, có virus tớ format cho lẹ :">
    đang xài sak_0103, ko có kro mà dùng raglite

15. Linh_AcQuy

Linh_AcQuy The Warrior of Light

mình cũng không tự update đựơc.may nhờ có chik pro burn bản đang dùng ra đĩa gửi cho mình mới chơi được đó.:-P

16. IronQueen

gái hay trai thì tôi ko cần biết .. gài thì làm sao , trai thì làm sao =)) bới lông tìm vết đẻ xoáy à =)) thôi nha .. nói chuyện cả bạn tôi thấy chán quá rồi =))

17. chibiKagen-chan

chibiKagen-chan

bạn chả bới lông ;;) bạn chỉ thấy thế nào thì bạn nói thế thôi. Ừ thì bạn tự nhận là bạn chả có tý tinh thần dân tộc nào sất, nhưng ít ra tiếng Việt bạn hiểu và bạn không viết sai. Chỉ tế thôi :D Nếu ấy có tinh thần yêu nước cao cả thì đi học cho rành tiếng Việt đi đã nhé :D

Mà này, tớ chả bôi xấu ng` Việt. Nhưng sai thì chấp nhận là sai nhé. Trắng nói là trắng, đen nói là đen, tớ chả bao che, giấu diếm. Thầy cô ở lớp vẫn dạy là "bao che cho bạn là hại bạn ;;)" bạn về lại trg` học lại đi nhé. Sai đã ko sửa thì thôi, ng` ta nói lại còn cả vú lấp miệng em ;;) (học tập câu của các cụ) :D

18. deoxyvn

deoxyvn Dragon Quest

có bác nào ở HN hay HạLong hảo tâm burn dùm bản đang chơi được cho mình với :( mình xin gửi tiền ( điều này khỏi phải nói rùi ^^" ) mình rất mún chơi pRO cùng bà con :D bác nào có thì cho em địa chỉ nhá
    THX !!!

19. Light Knight

lão chik kìa, lão ở HN đấy, lại có ổ ghi, kêu lão burn cho
    mà sao lại ở HN hoặc Hạ Long nhỉ? 2 chỗ cách nhau cả trăm km

20. chikvn

chikvn Persian Prince

đang chán đây, kêu gọi 1 lũ vô xong rồi éo thấy đứa nào online được quá 2 ngày cả =(( 4/4/3 thì chỉ 1 tuần là lên 8x, 1 tháng là reborn được chứ làm gì mà lâu, priest buff free, 200~300k 1 em chẳng lẽ ko đủ mua item shop :|, chơi low rate mà chỉ thấy đòi PK thì ...
    btw, disk thì tớ ko đảm bảo chất lượng đâu nhá, burn 4 đĩa thì hỏng 1, vả lại cái ổ ghi dạo này đang chập cheng nên ko biết sống chết lúc nào, nếu có nhu cầu tớ ghi ra đĩa thì 1 bộ 4 đĩa (2G+) với giá 30k VND (= giá ngoài hàng thôi :hug: + đang bị đói nên tính đường làm ăn phi pháp bóc lột trẻ em :devil:). Địa chỉ liên lạc thì cứ pm qua diễn đàn, yahoo dạo này nhiều spammer quá ko add thêm đâu :|.