Pata pata pata pon! Pon pon pata pon! :D

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi sonnycnn, 19/2/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. sonnycnn

sonnycnn Guest

:D đánh theo nhịp thôi mà :D dượt 1 lúc là quen

:)) con cầm kèn đấy còn dễ đấy bác ạ, em lấy được con gõ đàn = thìa (Rumble Thump) với cả còn trồng cây :)) khoai cực

đừng tạo nhiều Rarepon quá bác ạ (bọn xanh đỏ) thường thì em làm 1 đội có 2/3 là thằng màu trắng (bọn xanh đỏ về sau nâng cấp ko mạnh = bọn trắng đâu :D lúc mới chơi em toàn tạo bọn xanh lá + bọn tím, tấn công mạnh, bọn đỏ thì lúc nào cũng lông nhông rất khó chịu :( bâyh quân của em hầu hết toàn trắng :D lấy cung lửa kiếm lửa đánh hơn lũ kia nhiều, đang tiến dần đến việc loại hết Rarepon :D chỉ dùng Patapon thường, mà chính trong game nó cũng bảo bọn Rarepon chỉ quan trọng lúc đầu game thôi mà :D

:)) đánh con đấy nếu bạn lấy đươic cái Retreat (Pon Pata Pon Pata) thì cứ 2 nhịp tấn công 1 nhịp chạy là ok, đánh Fever càng nhiều càng tốt (đánh con này nên dùng cung, giáo + ngựa fever liên tục thì 2 phút là nó nghoẻo :D còn ko thì cứ dùng Tatepon giáp lá cà nhưng phải có Ice shield để chống đòn phun lửa của nó :D
    bọn trùm thì tôi đánh con nào cũng Lv7 rồi :D đang đánh đến bàn công thành :D dùng cái máy bắn đá hay phải biết
    @all: có 1 mẹo nhỏ lúc chơi là càng về sau chúng nó hát + nhịp càng loạn nên các bác nếu ko theo đc nhịp thì nhìn cái viền xung quanh màn hình, ngay trước khi Fever nó sẽ nhấp nháy rất nhanh, đấy là lúc để bắt đầu combo :D trước khi vào bất cứ màn nào nên dùng Chaka Chaka Pata Pon để tạo 1 ít combo trước rồi sau đó đánh fever liên tục thì chả có j phải lo cả :)) ngay cả với con người cây Ubo Bon hoặc cái cây đậu với cả thần núi về sau thì cũng theo 1 nhịp như thế cả :D cứ nhìn cái viền quanh màn hình có ngày chơi trò này ko cần loa hay earphone luôn :))
    mà thực ra Fever cũng ko cần phải đánh đủ số Combo, nếu mà gõ chính xác đúng vào nhịp liên tục cả 4 phát của combo thứ 2 trở đi là có Fever ngay rồi :D

2. funbacon

funbacon Mario & Luigi

Con thổi kèn lấy thế nào thế :D

3. sonnycnn

sonnycnn Guest

ngay bàn 2 hay 3 gì đó thì phải :-? nói chung cứ đánh nhau loạn lên kiểu j cũng thấy :D

4. blueclover

blueclover Mr & Ms Pac-Man

:)) đánh con đấy nếu bạn lấy đươic cái Retreat (Pon Pata Pon Pata) thì cứ 2 nhịp tấn công 1 nhịp chạy là ok, đánh Fever càng nhiều càng tốt (đánh con này nên dùng cung, giáo + ngựa fever liên tục thì 2 phút là nó nghoẻo :D còn ko thì cứ dùng Tatepon giáp lá cà nhưng phải có Ice shield để chống đòn phun lửa của nó :D
    bọn trùm thì tôi đánh con nào cũng Lv7 rồi :D đang đánh đến bàn công thành :D dùng cái máy bắn đá hay phải biết

hehe em qua đc cái con đấy rồi, đi đánh mấy con rồng ở bàn trc cho chết bớt 1, 2 con trắng xong tạo 1 con tím với một con xanh, mang đi vừa đánh vừa tạo mưa một tẹo nó đã chết :D (em gọi mưa cái là thấy con trùm đấy nó tấn công tí hơn hẳn, chả biết có đúng thật ko, nhưng đánh nhau trong sa mạc thì cứ gọi mưa cho nó lành :D)
    Mà bác chơi giỏi thật, em đánh chết con trùm đấy thì sau đó mới bắt đầu tạo đc bọn cưỡi ngựa mà thấy bác đã đem bọn cưỡi ngựa đi óanh con đấy rồi, cả cái retreat nữa thì chả bít lấy ở đâu :D
    hehe em qua đc cái con đấy rồi, đi đánh mấy con rồng ở bàn trc cho chết bớt 1, 2 con trắng xong tạo 1 con tím với một con xanh, mang đi vừa đánh vừa tạo mưa một tẹo nó đã chết :D (em gọi mưa cái là thấy con trùm đấy nó tấn công tí hơn hẳn, chả biết có đúng thật ko, nhưng đánh nhau trong sa mạc thì cứ gọi mưa cho nó lành :D)
    Mà bác chơi giỏi thật, em đánh chết con trùm đấy thì sau đó mới bắt đầu tạo đc bọn cưỡi ngựa mà thấy bác đã đem bọn cưỡi ngựa đi óanh con đấy rồi, cả cái retreat nữa thì chả bít lấy ở đâu ::(

5. [Halo.NVHN]

[Halo.NVHN] Donkey Kong

Ai đó qua bài sa mạc cho em xin cái save game phát :'>

6. funbacon

funbacon Mario & Luigi

Con tạo mưa là con nào nhỉ :D, em chiến mãi mà ko đánh lại đc con rồng lần 2, còn sa mạc thì thực sự bó tay. Vào sa mạc tiếng trống lẫn tiếng kêu thảm thiết của lính, ko gõ nhịp đc :(, mà có fever đc thì cũng ko qua nổi

7. sonnycnn

sonnycnn Guest

hôm nay vừa lấy được 2 con Ultra Rarepon (1 con có cánh làm cung thủ + 1 con có sừng màu tím làm kị binh) đánh phê khủng khiếp
    mà em cũng vừa lấy được con đầu bếp, lấy được luôn cái Divine Stew của nó tăng cả máu lẫn sức tấn công của bọn lính mình đi càn sướng tay ko chịu đc :D
    @funbacon: muốn qua sa mạc bác phải tạo mưa, hướng dẫn của tôi có ở trang trc' đấy :D
    @blueclover: sorry tôi nhầm, retreat bạn sẽ lấy được ở màn sau :P tôi tưởng bạn nói con sâu thứ 2 :D đúng là làm mưa rất có ích ở các bàn sa mạc, đặc biệt là màn đi săn đầu tiên, phải làm mưa thì mới hiện ra hết thú được (có con ốc sên ý)
    vẫn chưa qua bàn công thành :P căn bản vì phát hiện nhiều thứ hay quá, mải chơi minigame ko hết :)) đang mê thằng đầu bếp, nhạc của nó nhộn :))
    save của bác halo đây (mở ngoặc là nó hơi xa chỗ sa mạc 1 chút nhé :))):

Các file đính kèm:

8. [Halo.NVHN]

[Halo.NVHN] Donkey Kong

down về k dùng đc :-s, copy đè lên file save cũ, thế là thôi, chơi lại từ đầu.

9. sonnycnn

sonnycnn Guest

:-s bác phải backup lại save của bác trước, sao lại copy đè lên ngay
    mà em để hẳn mấy cái thư mục trong ấy cơ, bác phải lục kỹ cái file save chứ T___T

10. [Halo.NVHN]

[Halo.NVHN] Donkey Kong

thì phang cả 2 mà, nhưng của bác là 01 với 02 còn của em là 00 với 01. bị đè lên 01, thế là đi cả lũ luôn >_<

11. sonnycnn

sonnycnn Guest

00 là cái system data mà :-? có sao đâu
    thế bác chạy nó báo lỗi j?
    mà may bác cũng mới chỉ đến chỗ sa mạc, đi xa hơn thì chắc toi :| lần sau bác nhớ cẩn thận back lại nhé
    thật tình xin lỗi bác :|

12. [Halo.NVHN]

[Halo.NVHN] Donkey Kong

Tại em mà bác phải xin lỗi cái gì đâu, mà chơi lại nó còn nhặt đc nhiều đồ hơn :))

13. blueclover

blueclover Mr & Ms Pac-Man

hị hị tình hình là chơi trò này mấy hôm ham quá sắp hỏng cái nút [] roài keke

14. khanhdl

khanhdl Mr & Ms Pac-Man

oài, game này chơi ghiền wá, ngồi bấm bấm tới mỏi cả tay, giật mình nhìn xung wanh 6h sáng >"<. Hức, nghiện mất rùi, game hay wá. Mới tới được chỗ có mấy con Dakapon à.

15. sonnycnn

sonnycnn Guest

Đã lấy đc Dekapon, attack trâu máu nhiều nhưng bọn này chậm, phải tạo Rarepon của bọn nó, ko thik = Kibapon :D tốc chiến tốc thắng = fever vẫn sướng tay hơn Đang đánh cái màn giải cứu con Meden mà ko biết đánh kiểu j :-? đập cái xe ngựa thì chết xừ nó ở trong :)) bác nào đi bàn này chưa? mà mấy cái save ấy là mấy cái save cũ :-? em vẫn còn 1 cái save khủng hơn nhưng mà thôi chả up lên, sợ bác nào copy nhầm thì vỡ mặt

16. ken17103

ken17103 Donkey Kong

lại chổ đi săn đi tới khi gặp cái tháp có hinh` tam giác và O nhấn theo thấy no nhảy nhẩy lên nhưng ko có gì là sao hả bạn

17. myangel!!!

myangel!!! Fire in the hole!

Cứ gõ đi cho đến lúc cái cột đấy cao nó cao hết cỡ thì rơi ra đồ cần nhặt .

18. khanhdl

khanhdl Mr & Ms Pac-Man

Bác á, bác tháo hết mấy cái cung lửa rùi giáo lửa ra thì mới đánh dc, ko thì nó đốt con Meden chết đấy, em vừa mới wa xong. Hehe

19. sonnycnn

sonnycnn Guest

tháo rồi :| nhưng mà quen tay phang fever :)) ko có fever nghe nhạc ko hay :)) cứ tiến lên tầm 4,5 lượt là đã thấy nó lăn quay ra rồi =))
    thế nên là bâyh tranh thủ đi săn với chơi minigame :D để tối nay chơi lại bàn đấy vậy

20. funbacon

funbacon Mario & Luigi

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.