Pata pata pata pon! Pon pon pata pon! :D

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi sonnycnn, 19/2/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. sonnycnn

sonnycnn Guest

thế thì ngay khi nào chơi lại từ đầu sẽ bắt đầu viết ngay, có j nhờ bác check hộ ^^
    dạo này bài vở nhiều quá chả có thời giờ dành cho cái PSP nữa

2. thiensudenph

thiensudenph Youtube Master Race

mí bác chỉ dùm em chứ cái vòng wa sa mạc em đi mãi mà ko wa .Way về chỗ săn thì có bức tượng bấm tam giác +o mãi nhưng nó cứ nhảy tưng tưng em chẳng thấy quy luật nào cả chỉ em với mí pác :whew:

3. sonnycnn

sonnycnn Guest

bấm tam giác O là đúng bạn ạ :)
    chỗ đó bạn cứ bấm liền tay thôi, đừng nghe nhạc, tam giác O đến baoh cái cột đấy cao gần đụng nóc màn hình nó sẽ mở ra 1 cái hòm :)
    Update: anh em vào đọc cái hướng dẫn của tớ thêm phát nữa nhé, link ngay dưới chữ ký, có gì bổ sung thì bổ sung luôn (nhất là phần về Dekapon), để có gì chuyển qua box Hướng Dẫn Hoàn Chỉnh cho hoành tá tràng ^^ suy nghĩ kỹ 1 hồi thì cuối cùng quyết định ko làm hướng dẫn chi tiết từng màn nữa vì game này thực chất rất ngắn, chơi riết là quen nên chắc cũng ko cần thiết ^^ có j thì hỏi anh em trong đây giải đáp hết đc rồi :D
    thanks everyone

4. [Re]Laharl

[Re]Laharl Mr & Ms Pac-Man

Bác jống em hồi trước,lúc gặp cái cột đó thì cũng bí:D,bác chú ý là đứng gần cái cột rồi bấm /\ O chứ đừng có đụng vô cái cột nhe,lúc trước em cứ đụng vô cái cột rồi mới bấm nên bí vẫn hoàn bí :devil:

5. ali33va40cogai

ali33va40cogai C O N T R A

sao chép game này vào ma hiên lên chủ now loading rồi nó đứng im vậy?
    psp fat firmwave 3.40oea
    bà ocn chỉ giúp

6. okmen2008

okmen2008 C O N T R A

sao ko up lên 3.71m33 -4 ,in đi ::) ver thấp thía thì làm sao chơi dc :((

7. ali33va40cogai

up ngay trong chiều nay củng ko chơi được
    file em down về xả ra dung lượng 2 tram mấy MB
    hình nhủ file đêu~

8. sonnycnn

sonnycnn Guest

đổi UMD về sony np9660 (nếu bạn đã ở 3.71 M33) trong Recovery mode (giữ R khi khởi động) hoặc ấn Select ở màn hình vsh
    bác okmen phải hướng dẫn cho trót chứ :P

9. ali33va40cogai

Copy the UPDATE folder into /PSP/GAME/
    - Get the 3.80 sony update from somewhere, and put it in same folder, with name "380.PBP".
    - Run it, the update will be done by Sony updater. At the end when you are asked to reboot the
    PSP pressing X or O, do it.
    cac bác chỉ rỏ em cái này với
    đả làm theo hướng dẩn trong này nhùng ko up len 3.80 được
    làm ỏn chỉ rỏ rỏ với

10. yeurangxanh

yeurangxanh Youtube Master Race

:) chúc mừng bác sonny del save game =)) tiếc nhở...có phần 2 và 3 thì quá good roy` các bác ạ...trò này cách chơi lạ và sáng tạo...nhẽ nhẹ..nhưng hay buồn ngủ...pata pata pata pon :D

11. thiensudenph

hĩ bấm cho mõi tay vẫn tưng lên tưng xuống trò cho con nít mà người lớn chơi hem xong.po hand bấm mãi nhưng ko tấhy nó cao lên tí nào hay là game bị lỗi ko nhỉ

12. cozy_nguyen

cozy_nguyen T.E.T.Я.I.S

con nít nào chơi được trò này ?
    ..................

13. sonnycnn

sonnycnn Guest

game ko lỗi đâu bạn ^^
    kiên nhẫn 1 chút :) hoặc là bạn bấm sai nhịp hoặc là bạn đứng quá gần cái cột

14. Kaka0

Kaka0 Donkey Kong

@Lord SEAN cho Ka hỏi (làm biếng lục lại ;) ) là lấy cái con chăm sóc làn da cho cái cây chỗ nào và con thợ rèn, Ka đã lấy được BLACK STAR rồi và có luôn phép động dất nhưng không biết lấy thợ rèn chỗ nào. Thanks Lord Sean ! :D:D

15. Kaka0

Kaka0 Donkey Kong

Ka theo kiểu của Sean thấy đánh sướng thiệt, nhưng uổng bọn Yaripon ( ném lao) quá, vì Ka rất thích bọn này. Có thể thay Yumipon (bắn cung) bằng tụi nó không nhỉ.
    Đã thử đội hình Yumipon + Yaripon + Megapon thấy đánh mấy con trùm như cua, tắc kè, giun và khủng long cũng như đi hunt thấy cũng ổn. Ka đang tìm vũ khí cho 3 em Megapon, vì 3 thằng của Ka xài kèn green gì gì đó.àh 3 tụi thằng đó của Ka là 2 thằng sừng trâu(Mogyonn) và 1 thằng lông nhím( tikulee) có ổn không Sean. Ngày nào cũng chơi 4-5 tiếng mà cứ load đi load lại hoài vì tìm không được nguyên liệu cũng như item ưng ý.
    PS. Giờ mới để ý Lord Sean đến từ Reading :D:D

16. lthltt

lthltt Dragon Quest

hê hê mãi đến bây giờ mới cop được patapon về chơi, có gì khó khăn sonny chỉ giúp tớ nhé! Thanks

17. sonnycnn

sonnycnn Guest

con Pop Bean lấy ở màn Creature of the Sand hay sao ý :-? bác thử tạo mưa đầu màn rồi đập con ốc sên màu tím xem, vì em nhớ là con đấy lấy ngay lúc đầu mà, còn thợ rèn thì bác lấy cách tương tự như cái Black Star đó ^^ cứ giữ đúng cự li với cái ngôi sao đến cuối là nó nhả ra cho cái cap của Kimpon
    còn bác thay bọn Yari = Yumi là ổn rồi đó ^^ riêng em thì em vẫn giữ lập trường sử dụng Kibapon "cứng" để phòng thủ chặt phản công nhanh :D Mega thì đừng dùng Tikulee, chơi hẳn Barsala đi bác :D đánh Critical máu cực :D
    mà nói chung bác cũng đừng load đi load lại nhiều quá :-? vì rốt cục nó cũng chỉ là random thôi :-?

18. sonnycnn

sonnycnn Guest

hehe, đã tìm đc nhạc Patapon Ending file mp3 ^^
    định update bài trên nhưng cuối cùng quyết định làm hẳn bài mới :D anh em vô down nhé, link đã check, nghe cực ngon :D
    http://www.91files.com/?8BUGQEO27A07K2X6GHGB

19. thiensudenph

few sau 1 hồi (nói 1 hồi chứ gần cả 30' ấy mấy bác ah) em có 1 quy luật sau nếu ai cũng pị như em.Đến chỗ cái cột đừng làm cho cột biến mất là đc bấm cho nó tưng tưng mấy cái (khoảng 3-4 cái )xong dừng lại ko bấm tam giác và O nữa.Nó sẽ cao lên 1 bậc căn cho đúng nhịp bấm tam giác +o tam giác +o lại dừng lại nó sẽ cao thêm 1 bậc nữa cứ thế cho đến khi nó "phụt "ra cái trống thì thôi.Nhớ căn đúng nhịp và tránh bấm kiện tục Nếu bấm liên tục thì có cứ tưng tưng mãi.Ai bí giống iem th2i thử các này nhé

20. cozy_nguyen

cozy_nguyen T.E.T.Я.I.S

chúc mừng cậu đã vượt qua được thử thách đầu tiên.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.