Pata pata pata pon! Pon pon pata pon! :D

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi sonnycnn, 19/2/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. sonnycnn

sonnycnn Guest

nếu tính cả cái save bị mất đợt trc' thì giờ là hơn 130 tiếng rồi bác ạ :( em đang chơi lại mà oải quá :(

2. yudiat2505

yudiat2505 The Warrior of Light Lão Làng GVN

game này được đánh giá rất cao... với lại ending theo kiểu open nên em cứ hi vọng bản 2 dc fat hành trong 1 ngày ko xa để thưởng thức game này tiếp ;))

3. kurenai_tsubasa

kurenai_tsubasa Fire in the hole! Lão Làng GVN

Mấy cái nhạc trên kia sao down về đc hả bạn , vừa nhấp zô là nghe lìn òi :-s :-s

4. Kotr

Kotr Dragon Quest

trc kia tớ chơi đc cái patapon, nhg bi h chỉ chạy đc vào chỗ now loading là đứng lun, chờ mãi mà load k xong?
    Đó là do máy hay do game nhỉ?

5. legendarysaiyan

legendarysaiyan Legend of Zelda

cho hỏi Pop Bean là cái gì vậy ? Nguyên liệu để nấu ăn là gì vậy mình kiếm được rất nhiều nhưng mà không có cái nào phù hợp với đầu bếp cả

6. sonnycnn

sonnycnn Guest

@legend: Pop Bean là cây đậu lấy đc ở màn Desert Crossing (đánh con ốc sên), nó là nguồn cung bắp cải để làm nguyên liệu cho anh đầu bếp :)
    @Kotr: đổi UMD vế Sony np9660 là ok
    @kurenai: bạn check pm nhé ^^ mình vừa send đó

7. Kotr

Kotr Dragon Quest

hehe, thx sony :)
    Lười quá, vào search 1 cái trong thread này là ra liền ^^

8. cozy_nguyen

cozy_nguyen T.E.T.Я.I.S

Hổm rày lubu không chiến được !
    Các cậu thử file save này của tớ nhé . Đánh con shookle lvl 26 đấy ... sướng như tiên

@sonny: càng đánh cao, chiến thuật cứ thay đổi miết (trừ một vài con boss thì không) nên tớ vẫn chưa tổng hợp được bài viết hoàn chỉnh

Các file đính kèm:

9. thiensudenph

thiensudenph Youtube Master Race

Lại wa đc rùi ngộ ghê cứ post bài là wa đc.Cái vòng công thành phải dùng stew cuối cùng nâng sức mạnh của patapon lên mấy con uymipon hit mấy phát là là thành banh chành ko cần fever liên tục luôn.Cũng nhờ vào bên hướng dẫn của bác sonny nên mới bik vào desert xong phải mỉacle mưa nó mới có ốc sên để lấy bop pean.Lúc trước ko biết cứ thế mà đi nên ko có ốc sên.Thank bác sonny.Bi h tui tới màn giải cứu con tin nhưng hit mấy lần chưa đc mong post xong là chơi đc hớ hơ

10. cozy_nguyen

cozy_nguyen T.E.T.Я.I.S

màn giải cứu thằng priest (thầy tư tế) thì cậu chỉ cần chú ý là "không dùng vũ khí có liên quan đến lửa"

À màn này đã có kiba chưa nhỉ

11. okmen2008

okmen2008 C O N T R A

chơi cái khoai quá mai ko qua dc màn sac mạc ^:)^ quay về màn đi săn đầu tiên nhân tam giác và O mãi mà cái cột nó ko rơi đồ ra :D nản thật sự

12. cozy_nguyen

cozy_nguyen T.E.T.Я.I.S

1. Cậu phải đánh tam giác và O cho đúng nhịp (4 nhịp tam giác - O - Tam giác - O)
    2. đánh xong đợi tụi pon nó hát (4 nhịp) rồi lại đánh tam giác - O
    3. nếu đánh đúng bài thì cái cây sẽ bay lên cao và cuối cùng rớt cái miracle tạo mưa.
    4. Good Luck

13. Mario133*

Mario133* Guest

@Okmen2008: màn sa mạc có phải là màn dùng rain miracle tạo mưa để qua không, màn này rất nhiều người không thể qua nổi vì một lí do rất củ chuối. Sau khi Fever gõ Don don don (X) đến đoạn Pon Pon Pata Pon... mọi người vẫn tap nút (X) cho nên không tạo mưa được, thực ra phải bấm (O) tại vì nó là Pon chứ không phải Don :D

Nó mặc váy sao kêu là thằng :))

14. cozy_nguyen

cozy_nguyen T.E.T.Я.I.S

Việc nó mặc váy hay không đâu có gì ngăn cản gọi nó bằng thằng :o

15. sonnycnn

sonnycnn Guest

làm thế quái nào mà check đc giới tính của bọn Patapon =)) chúng nó cũng có "ấy" nhau để tăng dân số đâu mà phải nhờ Tree of Mater đấy chứ =))
    bác cozy cứ từ từ mà viết :p
    bác okmen thì ngắt quãng giữa nhịp tam giác-tròn ra, bác đánh tam giác tròn 2 lần rồi nghỉ, sau đó đánh tiếp ^^

16. Fickhell

Fickhell Youtube Master Race

Theo tớ thấy thì k cần phải chạy 3 con quái đầu tiên lên Fever đánh nó liên tục tự khắc nó phải hoãn thế tấn công lại với điều kiện bạn có thể dùng Fever trong 7-8 phát. Với cách này mình k cần dùng vũ khí mạnh đã săn quái cấp 5, 6, 7 rồi

17. sonnycnn

sonnycnn Guest

tớ quen tay đánh thế nào thì nói vậy thôi :D Fever thì luyện nhiều là đc thôi, 7,8 phát là chuyện thường
    hơn nữa quân của bác ấy chưa đủ mạnh + chưa cày đủ nên cẩn tắc vô áy náy mà :) bởi vì 3 con đó tuy yếu nếu quá hăng chỉ mải tấn công thì khi đó mình sẽ theo cái nhịp bấm tay của mình chứ ko theo diễn biến trận đấu, rất dễ đánh quá đà thành ra mất cap rất phí phạm, đặc biệt là ở các lv cao ^^ hơn nữa cũng phải tập luôn cách kiểm soát các đợt lên/xuống và điều chỉnh Fever hợp lý, nếu biết luyện ngay từ đầu sẽ rất tốt cho boss lv 2x sau này (nếu bạn có ý định luyện lên cấp đó) :)

Update: đã edit bài trang 1 thêm link phần hướng dẫn tổng quát Patapon, trong hướng dẫn có tất cả các requirement cơ bản của game (FW, free space trên thẻ nhớ...) nên các bạn newbie vào đó coi trc' khi hỏi nhé :) vì cái này đã trả lời đi trả lời lại rất nhiều lần rồi

Bonus anh em cái ảnh này mình google đc >:) hehe

18. cozy_nguyen

cozy_nguyen T.E.T.Я.I.S

cái hình cool vãi sonny, nhưng tiếc là nhỏ quả không làm wallpaper được

19. Kotr

Kotr Dragon Quest

sao tớ k qua nổi bàn 2 nhỉ (sau bàn bắn bắn mấy con cò với trâu í) Bọn nó đông quá, chít lun thằng cầm rìu, làm thế nào để tăng thêm quân nhỉ?

20. sonnycnn

sonnycnn Guest

@Kotr: hehe Tree of Mater mà tiến đó bác, click vào cái hướng dẫn ở sign tôi rồi tìm 1 tí là ra ngay :D có hướng dẫn chi tiết cách tạo quân/hủy quân + bảng tổng hợp nguyên liệu tạo Rarepon
    @cozy: em google mãi mà ko thấy cái nào to hơn :-? để lát nữa tự resize vậy ^^

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.