Pata pata pata pon! Pon pon pata pon! :D

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi sonnycnn, 19/2/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. sonnycnn

sonnycnn Guest

@dinhhaidang: muốn đi màn mưa phải đến Patata Plain (màn đi săn đầu tiên), gặp cái cột có hình tam giác-tròn rồi gõ nhịp tam giác-tròn cạnh nó, cứ 2 nhịp thì nghỉ 1 lượt đến khi nào nó gần chạm nóc màn hình là ok, sau đó sẽ mở ra bàn mới để lây trống Don và Miracle. Còn đã ở Fever rồi thì phải có trống Don + Equip Miracle (equip thế nào thì có cái hướng dẫn ở dưới sign tớ đây này), X-XX-XX = Don Dodonn Dodonn tức là bấm nút X, nhưng sau đó nó sẽ hiện lên màn hình các nút khác (Pon và Pata) thì cậu phải dùng nút O và vuông để chơi
    @ghost84: mưa gió bàn đó là random ^^ bác phải chờ thôi :) đi làm trò gì khác rồi quay lại :) còn con Fah Zakpon thì bác cứ ấn O liên tục ý :)) theo cái nhịp nó đập cái cuốc là đc

2. hell_kid1221

hell_kid1221 Fire in the hole!

hjx...thật sự là nghe nói vẫn ko hiểu game này chơi như nào...tí nữa phải down về mới đc...:P

3. inxh

inxh Mr & Ms Pac-Man

Ơ thế không bác nào chỉ em cách cheat xèng trong game à? Kiếm mấy cái nguyên liệu bằng cách chơi mini game thì ngon rồi, nhưng mà kiếm tiền để tạo "hàng khủng" thì oải quá. hic hic. khuýnh cái thành thì máy bắn đá táng liên tục, dùng Kiba để đẩy bọn kia lùi lại, thế mà toàn toi đặc! Hay là do mình gà?

4. Fickhell

Fickhell Youtube Master Race

Chả biết thế nào chứ lúc đầu tui cũng thấy khó. Nhưng mà bạn chịu khó nghe nhạc 1 chút đung dưa cái đầu hoặc cái chân theo nhịp nó hát là có thể đc. Tui làm như thế trật nhiều lắm là 2 phát. còn lúc nhặt hái thì chưa có kinh nghiệm nhìu lắm. rớt 3 cái lúc nhặt đc 2 lúc đc 1 có khi k nhặt đc cái nào hic hic =((

5. sonnycnn

sonnycnn Guest

@inxh: nghe thế là biết bạn đứng quá gần cái thành ;)) dạt ra xa 1 chút là ok ngay, còn cách dùng CW Cheat thì có thể hỏi trên phần hỏi đáp :-?

@Fick: muốn nhặt bác phải canh đúng lúc nó vừa xuất hiện trong màn hình rồi bấm :) còn thực ra con nông dân ấy thì cả bài của nó chỉ có 1 nhịp, làm vài ba lần là quen :-?

6. Fickhell

Thì thế nào thì tớ nói thế. Thường thì tớ để fever rồi mới đi săn. ít nhất là 700 nhiều nhất là 819

7. sonnycnn

sonnycnn Guest

700 nghe chừng khủng phết :-?
    mà dạo này mình cũng ít đi săn hẳn đi rồi nên cũng chả để ý
    đống đồ từ hồi mới chơi cày nhiều quá đến h vẫn còn chưa dùng hết =)) đồ xịn thì đánh boss nó rơi ra tứa lưa nên chả phải lo :") đang trong tình trạng thừa thãi Ka-ching, Stew và Mytheerial B-)

8. Fickhell

Ah mà quên không hỏi SONY CNN ơi chỉ lại cho tui cách làm vũ khí với
    làm hoài mà k lần nào đc. Tui xem bài của cậu rùi vẫn k đc hic hic.
    hum wa mới làm 3 con barsala yumrion tatepon voi con phong giao quen mất tên rùi wa đã

9. sonnycnn

sonnycnn Guest

bác viết liền + chữ thường với cả thêm 1 chữ n cho em :"(
    thằng thợ rèn thì mới là cái thằng cần thiết phải dậm chân :-? chân mình dậm theo nhịp + nhìn cái chân nó dậm bác ạ, điều kiện tiên quyết là dù mình bấm nhanh hay chậm nhưng phải căn đúng lúc nó vừa nhấc chân lên thì phang là ok ;)
    PS: bọn ném giáo là Yaripon :D

10. inxh

inxh Mr & Ms Pac-Man

Tớ hỏi khắp nơi nhưng mà không thấy ai biết cách sử dụng CWcheat, bạn nào giúp tớ với nhỉ?

Kiếm được con đầu bếp rồi, làm không trượt phát nào, vậy mà vẫn ra cái stew gì màu trắng đen, cái mặt thằng đó buồn thiu, thộn ra nhìn cũng phát mệt, làm sao bây giờ các bác ơi?

11. thiensudenph

thiensudenph Youtube Master Race

Tình hìn hlà vẫn chưa cứu đc tên tư tế đáng ghét.Hừ cứ đến chỗ sâmc là bị bọn kia chạy ra chặn đường thế là mưa th2i hết lữa lại phun cứ thế banh chành hết wân của mình.Mà đứng đầu bên này thì đánh xong bọn chặn đường tạo mưa rồi thì xe thằng tư tế cũng đã mất dạng.Điên wá dùng stew tăng streng thì thằng tư tế bị cháy chết weo(dù ko xài vũ khí khí lửa).Chán wá cài Smackdown vào chơi lại chưa đầy 30' thì điên wá mún cứu thằng tư tế cũng bị tương tự.Bác nào có cách đánh hay chỉ với quân tui thường dùng là ( cung_giáo_giáp lá cà) mán cứu đ1o có nên dùng ngựa hay khổng lồ óanh ko nhỉ
    CWcheat thì em chịu.Còn thằng đầu bếp thì tui vẫn ra liêc tục cái tăng streng hình như đó là cái xịn nhất thì phải ko hụt phát nào cả.Hình như cái trắng đen đó là cái xịn nhất rùi vì tui làm ko trượt cái nào nó vẫn ra cái ấy còn trượt 1 cái thì ra màu đỏ trượt 3 cái ra màu xanh.:D

12. sonnycnn

sonnycnn Guest

@thiensu: bàn đó bác chỉ cần dùng King Stew tăng máu thôi, đánh bàn đấy cũng ko có nhiều lựa chọn trong chiến thuật lắm '___' chủ yếu dựa vào cảm giác của mình, đúng là bàn đó tôi cũng dùng bọn Kiba đi ngựa, nhưng thấy nó ko ổn lắm :-? còn cái chú đầu bếp thì có 2 loại stew trắng - 1 loại xịn nhất 1 loại đểu nhất :")

@inxh: chứng tỏ bạn vẫn chém trượt cái j đó, phải baoh thằng đấy nó hét lên Yahoo! + mấy hình bông hồng mới đc cơ :-?

13. Kotr

Kotr Dragon Quest

sao cái bàn có con ốc sên khó thể nhỉ. Tớ tạo mưa đc lúc đầu rồi nó tạnh, đến gần tảng đá lại phải tạo mưa nữa nhg mãi mà toàn sai nhịp thôi. Tại ở đó khi fever nó k hát don don nữa nên tớ chả bít nhịp nào mà lần :(
    Jup' tớ với :((

14. inxh

inxh Mr & Ms Pac-Man

Tớ để ý kỹ lắm mà, chẳng trượt phát nào luôn, tớ cứ chém theo điệu nhạc, không phát nào trật, vậy mà vẫn miss là thế nào nhỉ? Gà quá hay sao nhỉ?

15. kawiopo

kawiopo Youtube Master Race

sao o đoạn đầu tớ gõ tam giác- tròn mãi ko dc nhỉ :|
    no cu nhay? len thôi chả thấy gi khác ,...............:|

16. MaDaFGG

MaDaFGG Afternoon Of Darkness

_Đã giết xong FinalBoss nhưng vẫn thiếu 1 cái Micrale sấm sét + nhiều Item và Key Map.

Game này cũng nhiều bí mật nhỉ.

17. sonnycnn

sonnycnn Guest

@Kotr: đừng để cái nhạc nó confuse, nhìn cái viền màn hình, cài viền màn hình :)
    @kawiopo: ngắt 1 nhịp giữa 2 nhịp tam giác-tròn là đc ^^ cứ đánh như thế liên tục đến khi nó mở ra hòm đồ
    @inxh: có thể có 1 số chỗ nó ném 2 "củ" mà bạn ko để ý đấy :-?
    @MaDa: cũng ko nhiều lắm bác ạ :-? Key Map là thế nào? bác clear game xong thì nó chỉ cho bác đánh boss với đi săn thôi chứ đi đâu đc nữa

18. hell_kid1221

hell_kid1221 Fire in the hole!

cho em hỏi
    khi cho thằng nhạc công thổi sáo cho cây nghe,gõ "bon" theo nhịp nào??
    em gõ "bon" xong nó toàn kêu headache mà chẳng hiểu j` luôn,mình gõ mình cũng headache luôn..:P

19. Nero89

Nero89 Dragon Quest

giữa Mogyoon và Barsala thì nên chọn quân nào cho ngon nhĩ ? mình thấy Mogyoon thì dam mạnh còn Barsala dam yếu nhưng được cái phòng thủ cao hơn Mogyoon chút nên đang phân vân ko bít tạo quân nào (mắc công tốn kém Item cấp 4 mà tạo ra các patapon chã ra gì)

20. Nero89

Nero89 Dragon Quest

Nhấn nhịp theo cây Ubo Bon nó hát , lúc no hát nghe cho kĩ để phân biệt khi nào nên ngừng và khi nào nhấn nhanh (lưu ý đoạn giữa ) ,khi chuẩn bị hát thì đợi cho cây Ubo Bon hát xong sẽ có tiếng Hâyyyyyyyy thì mình hãy ấn

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.