Pata pata pata pon! Pon pon pata pon! :D

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi sonnycnn, 19/2/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. legendarysaiyan

legendarysaiyan Legend of Zelda

Bạn sonny cho mình hỏi là cái màn lấy nông dân Fah Zakpon là màn nào thế, mình không nhớ màn đi săn nào có con ốc sên cả tìm rồi nhưng vẫn không thấy.

2. sonnycnn

sonnycnn Guest

con nông dân bắt buộc phải lấy ở màn Desert Crossing :( phải đánh con ốc sên ở màn đó mới lấy đc, còn nếu miss bàn đấy thì chịu chết luôn

3. sonnycnn

sonnycnn Guest

up up '____'
    gần đây nhiều bạn hỏi mình về màn làm mưa để qua sa mạc
    các bước làm như sau:

+/ trở về Patata Plain (chỗ đi săn đầu tiên) đến 1 chỗ cái tượng có hình tam giác và O, bạn cứ ấn tam giác và O liền 2 lượt rồi nghỉ, cứ bấm đến khi cái cột nhảy chạm màn hình, đến đây bạn sẽ có Bent compass để mở ra 1 khu vực mới trên bản đồ

+/Đến khu vực mới, phang thằng trùm lúc này bạn đã có cái Chaka nên ko sợ j nó cả, bạn sẽ lấy đc Rain Miracle và trống Don

+/Đến sa mạc: muốn gọi được mưa, bạn phải vào fever mode, sau đó gõ trống Don bằng: X - XX - XX theo đúng nhịp (nên luyện Fever thật nhiều trước khi đi màn này vì nếu bạn gõ sai thì rất dễ kẹt giữa chảo lửa), thần mưa sẽ hiện ra, bạn phải nghe thật kỹ nhịp để gõ đúng các ký tự trên màn hình (Pon và Pata), nhớ là chỉ gõ sau khi nó hiện hết các ký tự đó lên và có 1 nhịp ngắt (đeo earphone và vặn volume to lên 1 chút) hoặc có 1 mẹo là cứ nhìn cái viền nhấp nháy xung quanh màn hình để theo nhịp

Gud luck!

PS: Lưu ý với các đồng chí là cái hướng dẫn này của tớ đã có ngay ở trang đầu tiên của topic, post #4 '___' (bâyh bới lên sửa lại 1 chút cho chi tiết)

4. XxKonanxX

XxKonanxX Mario & Luigi

@sonnycnn : Anh có vẻ rất chuyên nghiệp về lĩnh vực này :D
    Trong thời gian sắp tới em sẽ mở 1 fansite blog patapon chuyên về lĩnh vực này để những ai like patapon như Anh vào trao đổi nhé
    Và tui cũng cần Anh phụ giúp việc giải đáp thắc mắc của các men nhé em add nick y!m anh rùi nick em là stairwaytoheaven_91nt@yahoo.com anh cảm thấy tham gia đc thì p/s lại cho em nhé :D

5. sonnycnn

sonnycnn Guest

cậu này xưng hô chả thống nhất gì cả '____'
    có khi phải đợi tớ thi thố xong xuôi đã :-? còn cứ hoạt động nào liên quan đến Patapon thì tớ cũng sẵn sàng :">

6. yudiat2505

yudiat2505 The Warrior of Light Lão Làng GVN

chắc cậu ấy là dân nói tiếng nc ngoài nên ko rành cách xưng hô ;)) ... nhỏ em cousin của jun toàn kiu jun = chú :))

mà sonycnn có gì cứ offline dài hạn lo thi cử đi.. có gì topic dạt qua trang khác thì tớ up lên hộ cho khỏi lo ;))

7. XxKonanxX

XxKonanxX Mario & Luigi

8. yudiat2505

yudiat2505 The Warrior of Light Lão Làng GVN

cái link thứ 2 có vấn đề kìa ;))

9. XxKonanxX

XxKonanxX Mario & Luigi

rồi chỉnh rồi đó test thử đi chỗ nào lỗi báo em cái nhé :D

10. thiensudenph

thiensudenph Youtube Master Race

cũng muốn tham gia nhưng mà gần thi Tnrùi hiehie pỏ pê patapon lau wá gòy nhớ mấy chú nhóc umiron ghê hiehie

11. legolas1066

legolas1066 Mr & Ms Pac-Man

thấy mọi người quảng cáo khiếp quá e cũng down ngay về chơi nhưng chả hiểu thế nào ngay từ lúc vừa vào nó cứ loading riết chả chơi đc=(( máy slim 3.6m33.
    có người bảo tui là fai có UMD mồi gì đó nhưng mà ko biết mồi thế nào:;)mong các bác thông cảm newbie PSP nên hơi gà.::)
    e cũng đã thử để sony 9660 mà nó vẫn loading tiếp ko thèm quan tâm đến sự tức tối và bức bối của chủ nhânX(
    hôm qua tự nhiên lại có bác pm e bảo là máy slim ko chơi đc nên e cũng thấy hơi hoảng phải cậy nhờ các pro:hug: mong các bác chỉ giáo giùm he:-*

12. legendarysaiyan

legendarysaiyan Legend of Zelda

Máy bác có vấn đề gì không chứ máy tui 3.7M33 chơi UMD mode normal, sony 9660 mới cho chơi mấy cái còn lại không chịu cũng bị trường hợp giống bác đó

13. sonnycnn

sonnycnn Guest

tớ cày nát con Slim gần 100 tiếng có làm sao đâu :|
    up lên 3.71 thử xem :-?

14. Alone-Slayer

Alone-Slayer Youtube Master Race

Chơi cũng same same rồi, lấy đc tất các món đồ cần thiết cũng như mini game. Tuy nhiên mini thợ rèn khoai lòi, gõ lệch nhịp 1 2 lần thôi là nó lườm mình rồi ::(. Chưa đc phát nào cả. Bùn thật. Tiện thể hỏi luôn sony về mấy cái nguyên liệu. Có 1 đống nguyên liệu mà chả hiểu nó có tác dụng gì. Ví dụ như mini chăm cái cây hoặc đi săn boss ra các loại như củ cải và bí ngô. Nó dùng đủ làm gì thế sony ??? Hay là nguyên liệu để tạo con khổng lồ nhỉ. Vì con khổng lồ mình ko xây. :D

15. okmen2008

okmen2008 C O N T R A

@alone: bác chơi chò này siêu nhỉ :|
    em mới chơi tới màn sa mạc là nản gòi :((

giờ vẫn thế patapon vứt một góc

16. sonnycnn

sonnycnn Guest

@Alone: mấy cái đấy dùng để xây quân thôi bác ạ :-? nó ra 1 số đặc tính linh tinh khác nhau nhưng em thấy ko cần thiết lắm :-?? còn nguyên liệu xây Dekapon thì trong hướng dẫn em viết có bảng nguyên liệu rồi mà, bác vào mà xem
    minigame thợ rèn đc phép đánh trượt 2 lần :) em thử kỹ rồi mà :-?

17. legolas1066

legolas1066 Mr & Ms Pac-Man

vậy bác nào chỉ e mồi UMD là thế nào đi ::( e mồi thử xem có được không. Nghe nói còn nhiều game khác cũng phải mồi nhu vậy mà chưa biêt cách=((

18. OzoneOxy

OzoneOxy Youtube Master Race

chòi ơi chơi đại đi mà cày trò này 1 ngày là xong rùi(24h) chơi cho lẹ còn ưa bên khác nữa chứ

19. negunsd

negunsd T.E.T.Я.I.S

rau thì chỉ cần dùng đến bean còn crying carrot,bí ngô và 1 loại nữa thì dùng được thay cho meat cùng level :D

20. sonnycnn

sonnycnn Guest

@legolas: đổi UMD Mode về Sony np9660 là xong :| cần gì đĩa mồi
    @OzoneOxy: hehe, thế tớ bảo tớ chơi trò này 150 tiếng đồng hồ rồi cậu có vấn đề gì ko? ;;) clear game chỉ hết chưa đầy 10 tiếng thôi :))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.