Pata pata pata pon! Pon pon pata pon! :D

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi sonnycnn, 19/2/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. sonnycnn

sonnycnn Guest

ah, anh qua sa mạc 1 lần rồi thì màn đó ko gọi là "Desert Crossing" nữa phải ko nào? :D
    trò này chỉ có 1 bàn Desert Crossing thôi :) và con nông dân chỉ có thể ở bàn đó

2. maskofkpax

maskofkpax Youtube Master Race

Ý anh là muốn lấy được thằng đó ---> bắt buộc phải giết con ốc trước khi đến cái cột --->
    gần đến cột mà chưa giết được phải retire luôn cho cái mission failed để chơi lại hoặc save trước khi chơi crossing desert ---> em bảo phải giết ngay lần đầu mới lấy được thằng ku ---> kizuaki bảo giết nhiều lần mà ko lấy được:
    + trường hợp 1: trước khi chơi desert thì có save game,cậu ấy giết nó, qua cột điện và end bàn đấy, bàn đó sẽ bị lock, ra ngoài và chả thấy thằng ku đâu, load lại và giết lại cũng ko ăn thua ---> đã load lại thì giết vẫn được tính là lần đầu mà? tại sao vẫn ko được nhỉ?
    + trường hợp 2: trước khi crossing chả có cái save nào, oánh con ốc ko được retire luôn để chơi lại, giết đc ốc nhưng ko có gì rơi vãi ra cả ---> nếu vậy cái vụ oánh lần đầu của em nói là hợp lý, nhưng bó tay là kizuaki bảo giết 3 lần ---> rõ ràng phải có file save nếu ko làm sao chơi lại được bàn đã lock ---> có file save thì lại phải tính là giết lần đầu v.v...

Tóm lại là éo hiểu sao lại ko được thằng ku đấy nhỉ

3. sonnycnn

sonnycnn Guest

ah vâng :-? em hiểu rồi
    nhưng mà em đã thử lại rồi :-? vẫn có thằng đó mà

4. tonnywin

tonnywin Dragon Quest

@maskofkpax: vài lời góp ý với bạn:
    1. vẫn còn mác là "lính mới" nghĩa là bạn cần hiểu những phép lịch sự tối thiểu khi nói chuyện. Đã đọc rất nhiều bài của bạn ở trang trước, không có bài nào bạn không "văng" được một vài từ, thậm chí một vài câu. Đây là public, hi vọng bạn lựa lời nói cho tất cả không mất vui.
    2. bạn thắc mắc tại sao trò này không có level à :-/ như Sony đã giới thiệu, đây là 1 game thập cẩm, nhưng không có mặt yếu tố RPG ở đây, vì kiểu sử dụng quân của Patapon khá giống một game chiến thuật, như Age of Empires chẳng hạn, nghĩa là mình gọi quân ra, vì có thể gọi đi gọi lại nên đương nhiên quân không có level, các thao tác tạo rarepon hay lắp item cho quân chỉ đơn giản là thao tác NÂNG CẤP cho quân mạnh hơn, vì mỗi đơn vị chỉ có giới hạn nhất định số quân, và giới hạn đó là NHỎ >>> không trang bị hay không "LÊN THẦN" thì game không còn hay nữa.
    3. Con nông dân, đi liền với con đầu bếp không phải những yếu tố BẮT BUỘC để có thể hoàn thành game, chỉ là nếu không có thì đội quân mình sẽ kém mạnh, nhưng một khi đã có thì sẽ mạnh lên rất nhiều, nên con nông dân được coi là một item đặc biệt, một phần thưởng nếu bạn thực sự thích chơi game này. Gợi ý cho bạn là hãy save 1 file riêng biệt trước khi đến màn Desert Crossing, nếu không được thì out ra và load lại file save :D chúc may mắn :D
    4. @All: đội hình mà tôi ưa thích thì thường là Tatepon, Yaripon và Yumipon, cũng có thể thay Yuri bằng Mega, nhưng dù gì tôi vẫn thích 3 chủng quân này :D trong đó Yuminpon tôi để hoàn toàn là Mogypoon, vì theo tôi đơn vị Yumi là đơn vị ít bị tấn công nhất, nhưng damage không mạnh, nên Mogypoon có thể bổ sung vừa vặn cả ưu và khuyết điểm của 2 bên. Còn Yaripon, tôi cũng có 1,2 units là cả Mogypoon và Barsala, nhưng mà tôi vẫn thích dùng Patapon bình thường, vì khi đã trang bị khủng lên sẽ tốt hơn, đơn giản bởi Yuri theo như giới thiệu cũng khá là xông xáo, cơ động, nhưng cũng dễ bị tấn công. Còn đơn bị Tatepon thì tôi để thuần Patapon được trang bị item "khủng", cùng lắm là cho thêm 1 Barsala cho đẹp, vì đơn vị này là super tanker, nên phải càng nhiều máu càng tốt :D [nếu để ý các bạn sẽ thấy memory của Tatepon là hình tấm khiên, không phải rìu hay kiếm >>> đơn vị này sinh ra không để tấn công :D]

mời các bạn cho tôi ý kiến :D

5. gtx8800

gtx8800 Youtube Master Race

Thôi xong :( . Khó khăn lắm mới qua đc Desert , chưa kịp mừng thì đọc được cái bài post này :( .
    Em chưa kill được con sên --> sẽ ko có đồ xịn --> sẽ không thắng được --> vậy là phãi chơi lại thôi :((

6. RLinh

RLinh Donkey Kong

cái con ốc sên thấy nhiều bác la hoài ấy nhỉ,em cũng giống như mấy bác lần đầu đi qua màn đó mừng thấy cố luôn ko thèm bắn con ốc sên luôn,nhưng mà lần sau đi lại vòng đó thì mới đầu vô là cứ đứng yên chaka chaka pata pon để lên fever rồi dùng phép mưa từ đầu màn là đi một hồi con ốc sên nó xuất hiện à

7. gtx8800

Thì biết là nó xuất hiện , Miracle từ đầu màn nhưng mà vừa đánh con sên , vừa me fever để làm mưa thật quá khó 8-}

8. kizuaki

kizuaki Youtube Master Race

em giết nó trc' khi đến cái cột qua bàn
    mỗi lần ko giết đc hay là giết đc mà ko rơi ra gì, em chơi new game luôn :|

mãi mà ko có con đáy gì cả =((

9. sonnycnn

sonnycnn Guest

khác hẳn mình :))
    tớ thik dùng Mega và Kiba thay Yari và Tate,
    "Tấn công là cách phòng thủ tốt nhất" :D (tất nhiên là ko thể áp dụng cho mọi trg` hợp, nhưng nếu thay đổi thì cũng chỉ đổi Mega hoặc Kiba, còn Yumi là đạo quân chuyên để nuôi Concussion nên ko bỏ đc, mà cũng ko còn đạo quân nào khác thay thế đc vị trí của nó)

10. maskofkpax

_Hơ,ko biết clone của ai tức tối ra nói mình nhỉ? thấy nick cậu mới toanh, chắc "họ hàng" nhà ông kia nên nhảy vào đây.

_"1. vẫn còn mác là "lính mới"...."Là "lính mới" tức là cái nick mới, thích thì vào lại nick cũ thôi, đâu có chuyện lính cũ thì "oai" hơn nhỉ, thấy nhiều ma cũ nói cũng chả vào đâu, hay ma cũ thì "được phép" ? :-/

_Mà hình như vốn từ ngữ của cậu hơi bị kém nhỉ, "2. bạn thắc mắc tại sao trò này không có level à" , cậu xem từ trước tới giờ tôi có "thắc mắc" cái đó ko, mà là cái cậu kobwad bảo "ko có khái niệm level" nhé, cậu có hiểu tiếng Việt ko nhể, cậu đặt vấn đề nhầm người rồi, tôi luôn giữ quan điểm trò này có level còn cậu kia mới cho là ko có level, thế nên mới cãi nhau, chẳng hiểu sao cậu nói 1 câu ngớ ngẩn như vậy nhỉ, ko phân biệt được nick 2 người à?, nick tớ bắt đầu bằng chữ cái "m", nick cậu kia là chữ cái "k" mà ;;), và cậu đọc lại những gì tôi viết nhé, cậu hiểu tiếng Anh "level" nó là thế nào, cậu ơi, bất cứ 1 game nào trên đời này cũng có level, dù trong game nó có từ "level" hay ko, cả mấy em bé gái chơi nhảy dây chúng nó cũng chẳng bao giờ nói đến "level" theo tiếng Việt nhưng mà cậu có thấy các em nó nhảy càng ngày càng cao, càng khó ko nhỉ?, và càng chơi nhiều thì các em nó cũng nhảy giỏi lên, cậu ko nghĩ được như vậy à? "level" dành cho cả mức độ khó và cả trình độ của người chơi, sao tớ cứ phải mỏi mồm nói lại cái vụ này thế nhở? Tự nhiên lôi các trò khác ra vào đây giảng giải lải nhải, lại giống cậu kobwad kia rồi, chắc lại clone nên lấy cái mác 1st class ra dọa lính mới hả, eo ôi tớ sợ quá.. Vào hẳn nick kia mà nói chứ làm nick mới chém gió làm gì?

_"3. Con nông dân, đi liền với con đầu bếp không phải những yếu tố BẮT BUỘC để có thể hoàn thành game ......" cái này đâu khiến cậu giải thích, người nào mà đọc đủ topic sẽ thấy sonny hướng dẫn đầy rồi, tự nhiên page bao nhiêu rồi nhảy vào đây triết lý vớ vẩn.

_"Đã đọc rất nhiều bài của bạn ở trang trước, không có bài nào bạn không "văng" được một vài từ, thậm chí một vài câu. Đây là public, hi vọng bạn lựa lời nói cho tất cả không mất vui." ---> Ôi giời ơi tớ là "lính mới" lấy đâu ra nhiều bài, chỉ toàn nói chuyện với sonny, vì cậu ấy rất giỏi trò này, còn đâu là cãi nhau với cái cậu 1st class kia thì phải văng chứ, có mấy ai cãi nhau mà lịch sự đâu, mà cậu đọc lại xem thằng nào buông câu " WTF " trước nhé, hơ, thằng 1st class đấy, mà còn làm clone chê " lính mới" văng với chả ko văng, đúng là ko biết xấu hổ, cùng là đàn ông con trai đã WTF trước rồi lại còn lắm chuyện, hay là lai đàn bà thế?

@ Sonny: Anh xin lỗi vì cãi nhau trong topic của em nhưng mà quả thật thằng này nó nói cùn quá, anh góp ý kiến nhưng mà nó WTF rồi la làng anh ko lịch sự, anh nói thật con trai mấy thằng ko nóng máu chứ? Ko thấy em có ý kiến chắc em cũng đồng ý về cái vụ le vờ le viếc với anh ;;) , vì Sonny đi du học Anh mọi người ạ, ko dốt tiếng anh như cái cậu gì kia đâu :lol:
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    @kobwad"
    "Ai cũng hiểu lên level trong game nhập vai là thế nào,đi đánh nhiều,tăng exp -> lên level ->tăng chỉ số để nhân vật mạnh thêm.Ko ai nói kiếm đồ xịn để equip là lên level cả,mặc dù làm vậy có thể nói là tăng thêm cấp độ"

Đúng là 1 câu ngớ ngần, ko hiểu cậu có biết thế nào là mâu thuẫn hay không nữa, chắc level với cấp độ là khác nhau nhỉ ;;), ôi tớ phải đi học thêm tiếng Anh với thằng em cấp 2 mất thôi :lol:

11. kobwad

kobwad Persian Prince

Lớn tuổi hơn người khác nhưng xem ra tính anh thù dai nhỉ,người ta nói chuyện ko hợp ý anh nhưng ít ra người ta cũng nói lịch sự,có phản biện cũng ko cần phải dùng ngôn từ như thế,và cũng ko phải cứ thấy ai phản đối mình tức là clone của thằng kia,nhảm lắm,clone duy nhất của em là kobwad1 chứ ko có tonny gì hết,còn nếu cố ý ko tin thì tùy.Em với sonny bằng tuổi,thấy cậu ta gọi anh là anh nên em ko muốn làm to chuyện.
    -WTF liệu có phải là câu chửi quá quắt lắm ko,nó chỉ là thể hiện sự ko đồng ý kèm theo sự bực bội chứ có phải là xúc phạm đến ai đâu.Có cần thiết phải bực tức cứ như là người ta chửi mình như thế ko ? Hay là nó thiếu tôn trọng mình 1 thì mình phải bật lại 10 mới hả giận.
    -Ai thèm quan tâm đến lính mới hay là 1st class.Làm 1st class thì hay ho gì,ai nể mình cái mác 1st class vớ vẩn đấy.Ko lẽ anh nghĩ mình là lính mới còn nó là 1st class nên nó coi khinh mình ?
    -Level là cấp độ,và cấp độ mang nghĩa cụ thể là gì thì tùy vào từng trường hợp.Ko phải cứ nói đến level là nói đến tất cả các yếu tố như nâng cấp sức mạnh,độ khó .... Đọc bài post phải hiểu người ta muốn nói đến cái gì,cái mình cần là trả lời theo đúng trường hợp mà người khác hỏi chứ ko phải nói đến cái rộng rãi,tổng quát.Đừng có nghĩ rằng mình giỏi tiếng Anh rồi người ta nói gì cũng chả cần quan tâm đến ý nghĩa cụ thể trong tình huống đó là thế nào mà cứ suy rộng ra đủ mọi thứ như thế.Đã nói rất rõ ràng là "khái niệm "lên level" này với "lên level" kia là hoàn toàn khác nhau" nhưng anh vẫn ko chịu hiểu thì thôi,ko phải cứ soi mói từng câu,nhìn thấy cả bài người ta chỉ có 1 đoạn rồi phán lung tung.
    Lâu lắm rồi mình ko cãi nhau,đá đểu với ai,tự dưng lần này dính vào vụ rất ko đâu vào đâu.

12. maskofkpax

@ kobwad : Anh cũng chả muốn cãi nhau thêm làm gì, đã ngừng và chuyển sang bàn tiếp với sonny,cậu cứ xem lại các bài post thì rõ nhưng :

+ tự nhiên có thằng làm nick 29-7, số bài viết đúng 1 bài vào nói mình ---> ko phải anh mà chắc ai cũng nghĩ là cậu, lại đề cập đến "lính mới phải lịch sự", mà cậu có mác 1st thì liệu anh nghĩ thế nào cho phải? Ko thể gọi là nhảm được, cái nick đấy cả đứa trẻ cấp 1 cũng nhìn ra có vấn đề : nick mới toanh, viết đúng 1 bài, trong đúng box sony, đúng topic patapon đã cũ, chỉ đọc mấy trang cuối và đặc biệt là " mấy câu văng của anh ".

+ Ko cùng quan điểm nên mới tranh luận, đã tranh luận thì ai chả muốn giữ quan điểm, anh nói hoàn toàn lịch sự nhưng cậu buông câu WTF trước, xong thằng kia vào chê anh ko lịch sự, nếu là cậu cậu nghĩ gì?, anh ko nói lại hóa ra anh nhu nhược à, anh nói lại thì tất nhiên anh mang tiếng, nhưng còn hơn là im, em là thằng đàn ông chắc em hiểu. Và chả có chuyện "WTF liệu có phải là câu chửi quá quắt lắm ko,nó chỉ là thể hiện sự ko đồng ý kèm theo sự bực bội chứ có phải là xúc phạm đến ai đâu" , dịch ra chính xác tiếng mình nó là "Cái ... gì thế" , còn ai hiểu cái ... là gì thì tuỳ, anh chỉ dịch hộ cậu cái câu bên đấy nó hay nói là " What the hell is that ?" là " cái quái gì thế ?".

+ Và anh nhắc lại, anh chả có gì mà thù dai, anh đã dừng lại ko tranh luận nữa thì có thằng nhảy vào nói này nọ, nếu ko phải cậu thì thôi. Anh cũng chả quan tâm, anh vào topic chủ yếu giao lưu với sonny.

+ 1 lần nữa, ngay từ đầu chúng ta chỉ bàn về "level" của patapon mà cậu bảo " ko có khái niệm ", đừng nói anh suy rộng mà chính cậu suy rộng sang các trò chơi khác trước. Thôi, thế nhé.

13. gtx8800

Hí hí :) :D. Các bác nài .Em khẳng định với các bác là không cần săn con SÊN ngay lần đầu gặp ỡ desertcrossing vẫn có thể kiếm được cái mũ cũa thằng farmer ;;)
    Bằng chứng là "EM" . Em để hụt con sên khi vượt sa mạc nhưng sau đó đi săn ỡ cái bản đồ săn thứ 2 --->mới vào defen kiếm fever --> làm mưa ngay ---> sau đó bắt đầu tiến lên thì gặp con SÊN -->đánh nó không ngờ lại rớt cái nón farmer :'> . Lật đật chạy ra thì đúng là có cái minigame bean gì gì đó =)) . thật là may
    ==============
    H các bác cho hõi làm sao thắng cái mini game bắp cải đó với ;;) :)
    Nó không giống cái cây , cái cậy đợi nó hát xong mình bấm , đằng này cái bắp cải nó không hát .

14. sonnycnn

sonnycnn Guest

vẫn lấy đc ah? T__T sao hồi trc' tớ làm mà ko đc :-? chẳng lẽ con này nó random :-?
    con bắp cải có hát đồng chí ạ, nghe kỹ =)) nhưng mà nhanh hơn thằng kia nhiều

15. RLinh

RLinh Donkey Kong

đến nay em vẫn ko hiểu cách chơi con thần núi,rõ ràng ấm đúng nhịp của cái rìa màn hình mà sao lâu lâu vẫn bị nó khóc
    mà em đi đến vòng mà lần đầu mình có máy bắn đá,đi hoài thua hoài,tạo rarepon có đỡ hơn mà vẫn thuaX(

16. gtx8800

Chắc chắn là thế bác à :D . Chỉ cần chịu khó đi săn cái map 2 thế nào nó cũng mò ra kiếm ăn , lần này mình không lo "fỏng" chân , chỉ cần tập trung táp nó ( khõe hơn =)))

========
    Rarepon khi chết có hồi sinh lại không bác .( Vẫn lụm lại đc mũ ) . Sao em thấy có con chết ko hs ,co con chết tự hồi sinh cà .:-/
    ========
    Cho hõi khi nào thì có kị binh hã bác ;;) . Em đánh con lươn mãi không qua :o

17. sonnycnn

sonnycnn Guest

giữ khoảng cách :D đừng đến quá gần địch :D

Pon nào chết lượm lại mũ đều hồi sinh đc cả :)
    còn Kibapon thì quả thực đến h tớ chả nhớ là lúc nào lấy đc nó nữa :-/

18. gtx8800

hơ hơ , không ngờ carot kết hợp mineral cũng ra được lính :'>
    Vậy là cùng một kiểu quân nhưng có rất nhìu loại lính khác nhau ;;) . Bác CNN phá băng roài cho mình xin vài cái formula ép lính phát , lính nào ngon ngon á :wink:

19. kobwad

kobwad Persian Prince

http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=7494322&postcount=1

20. goodboy911

goodboy911 Youtube Master Race

Máy mình Firmware 3.90 M33-2 đã chỉnh UMD ISO MODE sang SONY NP9660 sao không chơi được vậy mấy bro?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.