Pata pata pata pon! Pon pon pata pon! :D

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi sonnycnn, 19/2/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Lockhart

Lockhart Donkey Kong

miracle storm có trước, có từ màn sa mạc đầu tiên ấy mà có bác nàochir em cách lấy mấy cái move cuối với, quay lại cửa j đó gặp cái O [] O [] để chạy nên em nghĩ là còn nhiều cái nữa. Đồng thời trả lời em câu này:

2. tambabida

tambabida Youtube Master Race

làm sao đễ lấy storm vậy,chỉ mình với,mình chỉ có 2 cái rain với wind,chỉ mình lấy earth với storm đi

3. tambabida

mình lấy được earth rồi,làm sao để phá cánh cổng ở bàn facing gateghout vậy

4. ngockhanh0990

ngockhanh0990 Mega Man

Có 2 chỗ muốn hỏi
    1. Làm sao có đủ nguyên liệu để tạo lình mới, mình đi săn toàn được thịt ko, rất ít rớt mấy cái khác, ko lẽ cứ đi săn hoài đợi cho nó rớt? Ko đủ lính nên ko đánh đc con khủng long lv2::(
    2. Màn có núi lửa tạo mưa được 1 quãng cái hết mưa nên lính cũng chết hết, làm sao để đi qua khúc đó?
    Thanks

5. negunsd

negunsd T.E.T.Я.I.S

1. chơi minigame của cái cây để kiếm branch xây lính thường để tiếp tục đi theo cốt truyện, bao h thấy đủ mạnh thì đánh tiếp boss lev cao hơn :D
    2. nếu trong lúc cầu mưa mà đánh nhịp perfect thì mưa đủ lâu để đi qua :D cứ để con sên đi trước 1 quãng để đi thẳng qua sa mạc là đc

6. Tedotoji94

Tedotoji94 Youtube Master Race

1. lấy thịt thì không đủ bạn phải có đủ cả hai nguyên liệu thì mới tạo đc lính
    2.thì trong lúc đang mưa bạn cố gắng luyện tiếp fever rồi khi hết mưa lại ấn X-XX-XX lần nữa

7. Ak41

Ak41 Mega Man

Cố gắng tạo mưa liên tiếp nhau ( đừng đợi trận mưa đầu tiên hết mới tạo mưa tiếp ) .
    Pác ráng bấm sao mà chỉ cần 4-6 lần là có fever càng tốt
    =====
    Chỉ cần qua cái map desert đó là có màn săn mới ,lúc đó tha hồ nhặt material

8. ngockhanh0990

ngockhanh0990 Mega Man

Cái map đó có con ốc sên, giết nó ko chêt dc vậy có bị mất đồ gì quan trọng ko?
    Còn cái con khủng long màu đỏ nữa, nó ăn mất lính nên ko hồi sinh được:( Làm sao giết con này vậy (Lv2)

9. Lockhart

Lockhart Donkey Kong

Ko bạn nào chỉ tớ cách qua cái màn Tower có con béo cầm chùy ah. màn đó là màn sau con giun khổng lồ 2 màn, tớ ko nhớ rõ tên nhưng nó là màn đánh bọn địch trong quân địch có con béo ị cầm chùy đập khỏe vãi chày, mà chúng nó đánh mãi ko hết ko thể nào tiến lên đi tiếp được.

10. Ak41

Ak41 Mega Man

Pác ráng đứng yên thũ kiếm fever , cứ đễ cho con sên nó đi trước ( mai mốt giết nó vẫn được , vẫn có cách cho nó xuất hiện lại - cách này độc quyền :;))
    Còn con khủng long thì chỉ có cách dồn fever liên tiếp + giữ fever càng lâu càng tốt mà "bem" nó thôi pác à;;) ( mà đánh boss nào cũng vậy cã thôi :hug: )
    ===========================================

Bác không nói rõ nên mình cũng không nhớ màn nào .
    Nếu không nhầm thì đó là màn có cái cối xay gió hã ( or là màn có cái castle to đùng - Nếu là màn castle thì bác cứ để thua rồi ra ngoài mỡ map mới kiếm cái máy bắn đá )
    Nếu là màn có cối xay thì kiếm fever ---> wind ( ráng trang bị cung + lao mạnh vào ) bắn cung + ném lao phá cái cối xay là thắng . Về bọn dekapon thì bác phãi ráng tạo thêm Rarepon để bem tụi nó thôi .
    Cách tạo hàng hiếm thì đây , tham khảo nha ( của tiền bối topic này đấy )

11. ngockhanh0990

ngockhanh0990 Mega Man

Qua màn đó rùi:) Nhưng chả giết dc con nào, lo chạy lửa ko cũng hết giờ::(
    Làm sao để giết con ốc sên, chỉ lun đi:x Màn đó đâu có được chơi lại::)
    Minigame của cái cây chơi làm sao? Sao mình chưa thấy bao giờ???

12. tambabida

ai giúp mình đánh con rồng ở màn nằm ở cuối scroll map với ( ko nhớ tên).Con rồng 2 đầu đó.Mình đánh được đầu 1 rồi,xong luôn đầu 2.Nó trở lại đầu 1.Đánh bao nhiêu đầu mới hết vậy

13. Ak41

Ak41 Mega Man

Màn desert crossing không đi lại được nhưng thay vào chỗ nó là 1 cái map săn mới .
    Pác vào cái map săn mới đó . Lúc vào pác ráng đứng yên 1 chỗ defen để kiếm fever --> rain --> tiếng lên sẽ thấy con SÊN đó . ( Không làm mưa nhân tạo cái map đó thì không bao giờ có sên đâu nha ):D

Từ chỗ cái đài tế lể nơi bọn PON nhãy múa pác nhấn nút L là nó chuyển qua cái cây đó , sau này lụm được nhìu con nữa cơ ,không chỉ 1 con đó đâu;;)
    Còn cách chơi minigame của cái cây thì pác nghe nó hát , nó hát xong pác nhấn theo nhịp ngay lặp tức là được :hug:

==============================================
    Không help pác tambabida được vì tớ chỉ mới chơi đến phần VOLCANO GUARDIAN thì máy nó không load , đứng yên ỡ màn hình loading nên không chơi tiếp được . ai biết cách khắc phục chỉ giùm :'>

14. k66473

k66473 Mr & Ms Pac-Man

thử download bản khác, từ nguồn khác về chơi xem có bị không?

15. cuong_noob

cuong_noob Youtube Master Race

ơ lạ thế ...ở cuối scroll của tớ là con kharma queen bay bay cơ ...:( hay bản USA khác bản ENG???=((

16. tambabida

finished the game ! đi kill boss thoai

17. maskofkpax

maskofkpax Youtube Master Race

con đấy chưa phải cuối cùng đâu, đuổi được nó đi xong mới đến con trùm 2 mặt cuối cùng, giết xong mới end game.

18. Lockhart

Lockhart Donkey Kong

Tớ nhớ rồi đó là Bachikoi Fort có cái Dekaton Tower gió thổi rất mạnh, yuripon bắn ko tới, vậy cái màn đó phải kiếm wind mỉacle ah, nó ở màn nào vậy tớ mới kiếm được rain thôi, quay lại mấy cửa trước giết trùm mà chẳng thấy rơi ra cái mỉacle nào mới cả.

19. FFFF

FFFF Fire in the hole! Lão Làng GVN

Đi thịt con gà vàng trong cái khu săn mới nhất ấy là rớt ra Wind Miracle ngay.
    Khi chơi để ý cái bảng hiệu nó nói trắng trợn ra đấy mà ~~~

20. legendarysaiyan

legendarysaiyan Legend of Zelda

Wind Miracle xài khá nhiều cho những màn sau này, vì lúc đám lính phóng giáo + bắn cung nó bắn không dính mình đỡ mất máu cho đoàn quân của mình.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.