Patapon 3 [USA]

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi vuduc2410, 12/4/11.

1. tranhi123

tranhi123 Youtube Master Race

Mấy bạn cho mình hỏi tí, con Piekron sao mình dùng charge atk mãi mà cái skill 2 của nó chẳng lên tí exp nào là sao nhỉ ?

Mình đã cho nó thử đủ loại vk rồi mà vẫn không được :(

2. master-t

master-t Youtube Master Race

bro phải bấm charge atk perfect để nó ném sét ( lưu ý là phải có rain dance thì mới có tác dụng) thì mới lên exp . cái skill này mình luyện cũng lâu phết đấy

3. phanquyet89

phanquyet89 Mr & Ms Pac-Man

Không cần perfect vẫn được nhưng nhất định phải set cái skill rain dance mới được vì điều kiện để thực hiện cái ném sét là charge attack trong điều kiện trời mưa (trời ko mưa thì nó ko ném sét đâu :D)

4. dkprono1pt

dkprono1pt Mr & Ms Pac-Man

con cầm đao là damge khủng nhất :)) mà mấy bác nói con nào ném sét vậy?

5. longst12a1

longst12a1 Mr & Ms Pac-Man

DLC cho mọi người đây

http://www.mediafire.com/?7nr57nrv8eogbhm
    giải nén rùi copy vào psp/game nếu xài bản eu thì đổi tên thư mục thành UCES01421
    còn đây là plugins để chạy DLC
    http://www.mediafire.com/?3bcp8vqhh7cmv1j
    giải nén rùi copy vào seplugins thêm hàng vào file game.txt và vhs.txt
    ms0:/seplugins/nploader-0.7/nploader.prx 1
    rùi vào game chiến thoy=))

*còn nếu không đc nữa thì sửa tên file iso patapon 3 thành UCUS98751.iso cho chắc ăn muh hình như làm các bước trên là đc rùi:D

Chỉnh sửa cuối: 7/8/11
  6. tranhi123

tranhi123 Youtube Master Race

Cảm ơn 2 bạn master-t và phanquyet89 nhiều nhé. Mình làm được rồi. :D

Mới nhặt được cái gậy cho con black magic, atk ra mấy cái kiếm đẹp phết :x

7. kieuvianhchuayeu

kieuvianhchuayeu Youtube Master Race

Bn longst12a1 oi , mình down DLC và làm như bạn bảo ma không được , máy báo là " This game cannot be started " , mình cài như bạn bảo và đã có biểu tượng game patapon 3 nhưng load bị lỗi

8. kobwad

kobwad Persian Prince

Cậu ko vào game = cái file DLC đó mà vẫn vào game bình thường. Sau đó chọn màn DLC muốn chơi giống như ở video này
    http://youtu.be/cFAI4zzn40w

9. kieuvianhchuayeu

kobwad ơi , minh vào game bình thường rồi nhưng no ko hiện ra cái màn tảng đá ấy , không ấn vào được , có cần điều kiện gì để chơi màn DLC không ? mình vừa phá đảo được mấy hôm ! mà mình mới LV 31 hero , bn cầy lên toàn 40 kiểu gì thế ? bên ngoài còn cả hình trái tim hồng hông nữa ? không biết làm thế nào mới được như thế ?

10. tieuquyneo

tieuquyneo Youtube Master Race

11. kobwad

kobwad Persian Prince

Video trên có phải của tớ đâu. Muốn lên lv40 mà ko chơi multi thì phải dùng grass grinding trick, bạn lên message board của patapon 3 bên gamefaq rồi search là ra ngay. Hình trái tim hồng là wallpaper hay decoration gì đó mua ở hoshipon shop. Cái này cần phải có ít nhất 2 người mới unlock đc.
    Bạn có chắc cái DLC với game tương thích vs nhau ko chứ chơi DLC hình như chả cần điều kiện gì đâu.

12. kieuvianhchuayeu

"Bạn có chắc cái DLC với game tương thích vs nhau ko chứ chơi DLC hình như chả cần điều kiện gì đâu " , tuong thich thi the nao moi la tuong thich ha kobwad ? may minh la psp 2000 , dang chay 5.50 prome-4 , minh danh pha dao roi nhung rieng map cuoi lv29 tang 2 di de kiem do` xịn thì chua di lại được lần nào , tien minh hoi luon cày map nào len lv nhanh , lv từ 31 lên 32 zz :))

13. kobwad

kobwad Persian Prince

Có nghĩa là game với DLC có cùng region ko ? Cùng US hay EU ý
    Từ 31 -> 32 nhanh nhất chính là map cuối lv29 đấy :))

14. kieuvianhchuayeu

:(( minh đánh greenbur HERO , đã max backbone mà đi qua mấy cái lưỡi dao vẫn chết đều , đi gặp mấy con saman thì nó nổ chết không qua được , có cách nào không cậu ? à mà cho minh cái SDT bạn có gì mình alo hỏi luôn , chờ reply lâu quá :))

15. warmonger109

warmonger109 Youtube Master Race

Bạn nên farm mấy map mutil để kiếm thêm đồ. Chứ nếu chưa có đồ thì khó qua được. Mấy con saman ở map cuối nó spam liên tục, rất khó chịu. Đứng yên thì bị dao nó chém chết. Mà đứng ở chỗ giữa 2 con dao thì lại bị thằng thần chết nó đẩy vào =.=. Mình cũng đang grenburr lv31, chơi vài chục lần cũng k qua được nen nản quá. :(

16. tieuquyneo

tieuquyneo Youtube Master Race

Mình chơi Yarida Lv 32 S critical +32 qua chỗ đó ngon ơ ah~! thậm chí con ko mất tí máu nào!
    khi nào đến giây thứ 6 thì dùng ChaKa Song để đỡ Dam. Mình qua bằng cách này đều đều

17. kieuvianhchuayeu

ừm có khi Todenga thì thoat thôi nhỉ , chứ các hero khác chưa biết thế nào , mà có ai biết build amory đê cái dòng dame lên 1~99999 không nhỉ , cần những đồ gì ? built skill gi ?

18. kobwad

kobwad Persian Prince

Có màn nào các bạn ko qua đc thì cứ lên youtube xem người ta dùng chiến thuật gì, team gì. Game này thấy nếu ko chơi multi vs với nhau thì thực sự chơi hết cái story là ổn rồi, cày cuốc nữa cũng chả để làm gì.

19. phanquyet89

phanquyet89 Mr & Ms Pac-Man

Có cách nào train level lên 32 để lấy cái Perless nhanh ko các bác hix ngoài cái grass grinding ra nhá cái đấy em vẫn đang áp dụng :D.Căn bản tại chơi tondega nhiều quá giờ thấy mỗi em đấy mạnh các em khác thì thấy yếu yếu sao đó đánh dlc quest ko kham nổi từ lvl 28 đã phải đốt cỏ lên lvl rồi, các bác bảo greenbur cũng mạnh lắm đam to lắm mà em chả thấy thế build đủ kiểu rồi mừ chưa thấy streng lên được 99999 như con tondega bác nào chỉ cho em cách build con này hiệu quả cái

20. Nanaya Shiki

Nanaya Shiki ミキ☆マイスター Moderator

em có cái account PSN kèm trò patapon bản JP, liệu có chơi ở US đc ko các bác. chơi bản JP vào phần online của nó toàn tiếng Nhựt. chả hiểu gì :((