Patapon 3 [USA]

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi vuduc2410, 12/4/11.

1. ZzhunkenzZ

ZzhunkenzZ Legend of Zelda

Game quá đỉnh,ban đầu có hết trống lẫn nhạc luôn không cần unlock như mấy bản trước ;))

2. tieuquyneo

tieuquyneo Youtube Master Race

cho hỏi trồng cỏ xong đốt là sao? sao lên 40 dc

3. glouds

glouds Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Farm cho con Robopon cây (quên tên rồi) lên 32, rồi cho nó dùng skill trồng cỏ (charge - atk) rồi để 1 con nào đó đốt cỏ. Vì LVL của cỏ (cái này lạ đúng không) = 32 nên khi đốt cỏ vẫn có exp (từa tựa như đánh quái lvl 32 với char lvl 32 vậy).

4. hoanghieu313

hoanghieu313 C O N T R A Lão Làng GVN

có đánh được nhau trong ad-hoc kô nhỉ, mình toàn chỉ đi màn với bạn được thôi

5. dragon_voice87

dragon_voice87 Mayor of SimCity

ai nói rõ giùm mình cái vụ luyện lv lên 40 được không

6. phanquyet89

phanquyet89 Mr & Ms Pac-Man

Luyện level thì khá đơn giản như sau:
    Đội hình bắt buộc phải có 2 em Orohoc và Bowmuk( 2 em này có thể là 1 hero 1 lính hay 2 lính cũng được tùy miễn là có 2 em này,mình thì mình thường chọn 2 lính để dành chỗ để luyện level cho hero) 2 con còn lại tùy ý (đây là đối tượng chính để luyện level ).Con Bowmuk và con hero cần luyện phải đảm bảo ko bị burm ( có thể equip bald cap hay firebless shield- 2 món đồ chống burn hoàn toàn ( burn resit=vô cùng :D)).Con Orohoc thì equip cái firewall staff và class skill volcano phải luyện cao cao chút ( tầm volcano 3 trở lên 5 thì càng tốt :D).Xong ra chỗ nào có cửa sắt thì để marco charge attack lúc này con bowmuk sẽ bắn ra cỏ còn con Orohoc sẽ làm núi lửa đốt cháy chỗ cỏ đó 2 con còn lại xông vô ăn hôi là có exp :D.Lưu ý cái này lên exp khá chậm đó 1 giờ được tầm 2k5-3k exp ( cố thôi hic).Chú ý cuối cùng là làm sao thì làm nhớ tránh burn cho bọn nó ko lúc quay lại xem thì exp chả thấy đâu chỉ thấy mấy con patapon đang chạy thục mạng ( vì bị burn :D)
    Sorry nếu mình có viết sai từ nào đó :((:((:(

7. lizpropt1

lizpropt1 Youtube Master Race

Máy anh ơi cho em hỏi . em là người mới choi patapon 3 , chưa chơi wa các bản trước . em chơi được tới cấp 15 có nhìu đồ màu tím em không sử dụng được là sao hã máy ACE . còn việc nữa em coi trên máy clip thấy có máy con lính khác nữa , trong khi em chỉ có tứ hồi cấp 1 với lại lên lv3 nó biến 1 lần rồi thôi à , giúp em với . Cho em hỏi luôn trong game có chế đồ gì hok , em thấy lụm máy cái cục sắt gạch than .. mà hok bik làm gì cả . Thanks trc nha

8. warmonger109

warmonger109 Youtube Master Race

Những đồ tím đó là những đồ giành cho các class khác, có thể class bạn đang chơi không dùng được. Còn việc unlock lính thì bạn vào armory xem class tree của nó (bấm Vuông rồi rồi kéo xuống dưới sẽ thấy).

VD: muỗn có Grenburr thì phải trian tondenga lên 12 + taterazay lên 12.

Còn mấy cái nl thì dùng để upgrade đồ bạn à.

9. lizpropt1

Thanks nha bạn chỉ mình cách upgarade đồ đi bạn

10. thach_hp

thach_hp T.E.T.Я.I.S

..tình hình là vừa lấy về cái psp 1k cùi mía..cho mượn tù năm ngoài ..fw vần còn là 5.50 GEN D3 và kết quả là patapon 3 vào ko chời đựoc..ai cho e cái FW ổn định chơi được game này để em up fw cấi thanks

11. lizpropt1

Trong Patapon 3 co nâg cấp đồ tím hok máy ACE , nếu có chỉ dùm em với

12. warmonger109

warmonger109 Youtube Master Race

Mình cũng 5.50 gen D3 này. Down của karjn về chơi ngon.

Không bạn ah.

13. lizpropt1

Cho mình hỏi trong patapon 3 class nào mạnh nhất trong 3 class thương đao với lại cung

14. tieuquyneo

tieuquyneo Youtube Master Race

class nào nó cũng có kon mạnh ah. Tuy bạn thui. Minh chơi trùm nhất là class Spear Yarida+ cây spear Scritical

15. phanquyet89

phanquyet89 Mr & Ms Pac-Man

Mỗi người mỗi ý nhưng mà đây là ý kiến riêng của mình nha:
    Khiên: Mạnh nhất là Tondega( có người thích Greenbur hơn nhưng mình thấy Tondega trâu bò hơn vì: damage thì Greenbur cũng chả hơn được Tondega nhưng con tondega được cái def cao hơn + set giảm 50% dam. Con tondega đánh thường ko cần crit cũng có thể được 999999 trong khi con Greenbur ko crit mà được 999999 thì hơi khó ( ko chắc nha).
    Thương: Damage to nhất chắc là con cầm axe cưỡi xe ( tạm thời quên tên:D con cưỡi xe mà ko phải là con charibassa :D).con này damage to nhưng dễ chết quá :D
    Cung: đây là class hay nhất( theo mình) nhiều sự lựa chọn mà cái nào cũng đáng giá.Mình vote cho Alosson vì tốc độ bắn nhanh mà damage cũng cao, Canogangbang thì damage cũng to nhưng phải charge nên chậm hơn.

16. lizpropt1

Thanks máy bạn mình đang luyện con khiên mà đang chuận bị wa luyen cung chơi thữ

17. pepsi01

pepsi01 Youtube Master Race

Lam sao unlock duoc het cac nhan vat vay may ban

18. pkatpro1153

pkatpro1153 Mr & Ms Pac-Man

mấy anh ơi, có ai hướng dẫn e cách update đồ lên + 21 trở lên k? E thấy nó ghi max lv là + 20 r`, trong khi đó e lại có mấy cái Mithrill, Adamamite gì đó, thấy trên mạng ng` ta dùng đồ + 2x, 3x, nhìn cũng thèm qá, ai hướng dẫn zúp e cái nhaz

19. glouds

glouds Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Thì lấy vk +20 đập lên +21, xong. Sẽ có thông báo blacksmith lên lvl 3 và các vk không phải arch item sẽ lên +20.

20. pkatpro1153

pkatpro1153 Mr & Ms Pac-Man

e có đập dc đâu, e vẫn đứng im đó thui, vk cao nhất vẫn + 20 @@

---------- Post added at 17:55 ---------- Previous post was at 17:50 ----------

a Glouds hướng dẫn kĩ zùm e dc k ?

---------- Post added at 18:16 ---------- Previous post was at 17:55 ----------

đây là yahoo của e : ... a pm qa nick này hướng dẫn zúp e, e đang có cầm máy lun nè ^^, ..., làm phiền mấy ACE 1 chút nhaz :d

---------- Post added at 18:21 ---------- Previous post was at 18:16 ----------

jzz.pkat, đưa yahoo lun nhaz, yahoo của e á, ai có thể hướng dẫn một cách chi tiết cho e nhaz