Patch FIFA v1.1 Demo 2 [Đã test hoàn toàn sạch] mới nhất VTC Chào các bạn! Phiên bản

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi chuongkim, 19/1/11.

1. benzy57

benzy57 Mario & Luigi

Làm sao để biết máy mình là cfw kmean hay geohot nhỉ, máy em mua ở hotgame chả biết cfw gì :-??

2. LTNLTN

LTNLTN Mr & Ms Pac-Man

Vừa lên 3.55, thằng PS Move hoạt động chuẩn hẳn. Đúng là quân Sony giết người B-)

3. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

Vấn đề là bỏ game vào thư mục gì... GAMEZ hay GAMES (Multiman)

4. LTNLTN

LTNLTN Mr & Ms Pac-Man

Mình bỏ vào GAMEZ vẫn được cơ mà nhỉ :-? Vừa up lên từ 3.41 Hermes, game nằm trong GAMEZ Multiman vẫn nhận ra được mà. Chơi tốt.

5. gamethu15

gamethu15 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Mình ko rõ Multiman có nhận thư mục GAMEZ ko, nhưng trước giờ toàn dùng thư mục GAMES để chứa game thôi :|

6. Randall

Randall Legend of Zelda

7. xeno_alibaba

xeno_alibaba Mario & Luigi

cái này đơn giản thôi bt thằng multiman các bản trc nó tự refesh game bản này nó ko vậy ! nên bạn ấn tam giác chọn refesh list nó sẽ có game mới copy ok man ?? ^^

nhân tiện cho mình hỏi luôn là multiman thi thoảng bị lỗi nhận ko đúng dung lượng ổ cứng ngoài ! ví dụ hôm qua khi ổ còn 17gb mình copy từ ổ ngoài vào pc 2 game uncharted để lấy chỗ copy game khác mình tiện tay xóa luôn bằng pc 2 game đó trên ổ cứng ngoài bt là hay xài multiman ! thế là vào multiman nó nhận vẫn là 17gb ! mặc dù ở pc thì dung lượng trống vẫn là 60gb ! có ai có cách khắc phục ko nhỉ ?? trc mình bị 1 lần sau đó tự nhiên lại bình thường ... nay lại bị lại hix chán quá đang có mấy game hot /..... >.< !

8. taiten

taiten Youtube Master Race

Cho mình hỏi là mình hack máy ở halo giờ muốn hack lại KMEAW thì làm thế nào, với chỉ mình cách up bằng recovery mode luôn đi mình gà lắm, cám ơn

9. Randall

Randall Legend of Zelda

Như bt, chỉ khác ở công đoạn trên PS3 là phải vào recovery mode = kiểu nhấn giữ power đến khi nó tắt, thả rồi tiếp tục giữ đến khi 2 lần beep. Update = dùng system update.

10. Pop Rock

Pop Rock Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

Mình chép game vitual tennis 4 vào máy sau đó cài file pkg thì hiện 2 logo 1 là vitual tennis 4(hdd) mình bấm vào là bị đứng còn cái logo hình cái đĩa mình bấm vào sau khi qua đoạn về ps3move thì hiện lỗi an error occured duỉng the star mặc dù mình có đĩa mồi vậy làm sao chơi được đây các bác.

11. xeno_alibaba

mình vừa update 1 máy lên 3.55 từ 3.41 thì bị gặp lỗi này 8002f169 khi nó 100% và chuẩn bị restart và nó ko up thành công và vẫn hiển thị fw 3.41 !
    theo như hotgame nói thì lỗi này là lỗi do nand hoặc ổ cứng
    http://forum.gamevn.com/showthread....pdate-huac-cai-lai-khi-hong-hdd-huac-thay-hdd
    nhưng đây là khi up lên 3.56 mới bị ! mà ps của mình vẫn hoạt động bt chỉ là đang ở fw 3.41

lên mạng tra thì thấy có 1 cậu tây cũng gặp và báo lỗi tương tự ! cụ tỷ ntn máy cậu ta đang từ 3.55 down xuống 3.41 để hack ( chắc lúc đó chưa hack đc 3.55 )
    sau đó từ 3.41 cậu ta up lên 3.55 thì gặp lỗi như mình !

1 cậu khác trả lời vấn đề này là khi down xuống 3.41 từ 3.55 thì ps3 đc Register như là 3.56 ! nên bây giờ phải down xuống 1 fw thấp hơn 3.41 sau đó up lại 3.41 gốc ! rồi mới up lên 3.55 tiếp đc !
    có bạn nào có ý kiến gì về vấn đề này ko ???

12. legiabao2912

legiabao2912 The Warrior of Light Lão Làng GVN

Mình có cái USB 8GB , dùng thay thế cho cái HDD để làm theo "Hướng dẫn cách Multiman nhận ổ NTFS để copy game" được không nhỉ . ( không thấy chỉ cách copy game nhỉ :D )

còn cái file "USB.CFG" mình tạo từ notepad được không mọi người :D

13. DaivyPhuong

DaivyPhuong Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

bạn xem hướng dẫn ở đây,download file usb ở phía dưới bài hoặc tự tạo cũng đc

14. masterbox

masterbox T.E.T.Я.I.S

vậy FW này moderm máy nào up lên cũng đc phải bác chủ topic ,có con bị vụ máy up ko đc ko như:
    Những dòng máy PS3 sau đây tạm thời chưa có thể chạy được Custom Firmware và phải chờ:

CECHA = 256MB (PS3 Fat NAND)
    CECHB = 256MB (PS3 Fat NAND)
    CECHC = 256MB (PS3 Fat NAND)
    CECHE = 256MB (PS3 Fat NAND)
    CECHG = 256MB (PS3 Fat NAND)

Cách nhận diện dòng máy:

15. AkaiRyu

AkaiRyu Mario & Luigi

CECHA = 256MB (PS3 Fat NAND)
    Đang dùng con này , 3.55 Kmeaw up ngon lành từ 3.41 .

16. masterbox

masterbox T.E.T.Я.I.S

bạn up OK thì để mình up ,tại trc' giờ ko dám up lên 3.55 vì sợ cái đó làm brick máy

17. xeno_alibaba

ko có ai giúp mình à ?????!:(:(:(

18. legiabao2912

legiabao2912 The Warrior of Light Lão Làng GVN

cho mình hỏi có phải sau khi update CFW xong rồi có thể chơi bất cứ game nào không , có hạn chế gì không ?
    làm sao biết máy mình đã up CFW KMEAW :D

19. jumboz

jumboz Youtube Master Race

CFW 3.55 giờ chơi game thoải mái, mấy game mới nhất thì đợi có eboot.

Kmeaw good 100% bạn ơi.

20. taiten

taiten Youtube Master Race

Lúc trước máy mình hack ở halo. Giờ mình tự hack lại bằng KMEAW, mình đã làm các thao tác như hướng dẫn là up lại OFW 3.55 bằng recovery mode sau đó up CFW 3.55 KMEAW bằng system update tới đây đã thành công. Sau đó mình install lv2 nhưng màn hình đen thui ko chạy nữa giờ phải làm sao mà mình nghe nói là multiman 2.02 là ko cần cài lv2 vậy mình khỏi cài lv với fixPermission chỉ cần cài multiman 2.02 với BDEMU2 là đc phải ko. Cho mình hỏi thêm là mình download multiman 2.02 về giải nén ra đc rất nhìu file như: BDROM-Reset.pkg, multiMAN [EBOOT_FIX], multiMAN [Last Game], USB.CFG vậy giờ mấy cái này sử dụng ntn, còn file .pkg của multiman thì tới 2 file lận là multiMAN ver 2.00.02 FULL (20110522_190000) (incl SHOTIME) WT.pkg với multiMAN ver 2.00.02 FULL (20110522_190000) (incl SHOTIME).pkg vậy cài cái nào. Xin lỗi vì hỏi hơi dài ^.^