Patch FIFA v1.1 Demo 2 [Đã test hoàn toàn sạch] mới nhất VTC Chào các bạn! Phiên bản

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi chuongkim, 19/1/11.

1. KrayKen

KrayKen Legend of Zelda

mua new hiện giờ toàn fw >3.55 thui nên ko chơi được cái này đâu

2. Cuong.codon

Cuong.codon Mr & Ms Pac-Man

vậy thì đừng mua, còn mua thì đừng hỏi, chơi thì phải chịu chứ than chi???????

3. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

Downgrade xuống đê....mà tốt nhất khỏi chơi game cũ đi. Game moi bây giờ xài CFW ko chơi dc đâu. Bà con bây giờ toàn up lên để chơi game mới cả.

4. netgem

netgem Donkey Kong

Cài đc chơi game củ và tháo máy hàn banh ta lông hết

5. xeno_alibaba

xeno_alibaba Mario & Luigi

chỉ cần bật 1 lần khi hack máy thôi sau này ko cần xài nữa ! mà up lên mutilman 2.xx trở lên thì ko cần cài gì nó tự tích hợp sẵn cái l2 vs fix per .... rồi !

6. Cuong.codon

Cuong.codon Mr & Ms Pac-Man

anh em cho hòi câu hơi ngu ngu tí nha, là hiện giờ mình thấy nò fix cái muisc cho thằng god of war : ghost of sparta, thì move cái thư mục music vào bên trông thư mục gos, nhưng mà mình vào multiman file manager bấm X, chọn file, Bấm o nó hiện ra bảng tác vụ: trong đó có delete, rename, properties, ko có tác lệnh move.

Vậy làm sao mình move một file trong cái multiman được, ý là dùng tổ hợp phím nào đó???????

7. Silver_veno

Silver_veno C O N T R A

^ di con trỏ vào nút help để biết thêm chi tiết

8. longthan0751

longthan0751 Youtube Master Race

các bác giúp em với. em có 1 hdd 2T NTFS có down thử 1 game >4G bỏ vào theo đường dẫn L:\Games\vituraltennis3\. máy em xài multiman 2.08 mới nhất. em cũng đã làm theo bác chủ thread rùi (là ver và PID) chép vào usbdir lun rùi. nhưng khi mở multiman lên nhấn star+nút tam giác nhưng nó im re cứ please wait không à.huhu mong các bác chỉ giáo với.em mới mua máy chơi đươc mấy trò trong đó chán down thử 1 game ai dè không chép vào được

9. ntd2012

ntd2012 Youtube Master Race

Mình có 1 máy ps3 đã hack, nhưng do mới sử dụng không theo dõi thông tin hack từ đầu nên có 1 số thắc mắc, mong các bạn giúp:
    1. Muốn biết máy đang dùng CFW nào thì làm ntn, vì vào phẩn system setting chỉ thấy ghi 3.55 ?
    2. Giờ mình muốn hack lại từ đầu thì làm theo trình tự các bước ntn đúng ko, có phải format hdd gì ko ?
    up OFW 3.55 bằng recovery mode > up CFW KMEAW > Cài LV2 > Cài Fix permission (chạy 1 lần 1) > Chạy Multiman
    3. Mình thấy trong mục game thì phần Multiman hiện tại trong máy để ver 1.5, mình có thắc mắc là ở page 1 bạn chuongkim có ghi là "Các bạn nhớ chạy LV2 sau mỗi lần reboot máy nhá", nhưng mình sử dụng thì thấy chỉ bật máy vào Multiman chọn game rồi chơi, không phải chạy thêm gì cả thì không biết mình đang dùng cách hack khác hay ntn?
    4. Do mình muốn làm lại từ đầu (Kiểu như format vậy), trong máy đang có 1 số game, giờ mình muốn copy những game này ra để lưu trữ tránh phải tải lại thì làm ntn?

10. doanh101092

doanh101092 Mr & Ms Pac-Man

1 ) Có ai đã down game Brutal Legend rồi cho mình hỏi 1 tí

2 ) Mình down vài game đút vào hdd ngoài , vào mutiman thấy game , load game xong vào game thì màn hình đen sì

3 ) Vài game mình down về , giải nén thì nó ra 1 folder , vào folder đó có 1 folder tên game , click tiếp folder tên game thì có 2 folder con : ps3_game và ps3_update 1 sfb file . cop toàn bộ folder đó vào GAMEZ trong HDD thì mutiman ko hiện game . nếu cop riêng folder tên game thì trong mutiman có hiện game , load chạy game thì lại gặp trường hợp 2

Ai biết cách khắc phục chỉ mình với :(

11. namchuong95

namchuong95 Youtube Master Race

Cho mình hỏi mình đang sài USB jailbreak 3.41 h mún up lên 3.55 kmeaw thì quick format và up OFW xong Up CFW fải ko mấy bạn có cần vào recovery mode hay gì đó k???

12. mrgkool

mrgkool Youtube Master Race

Ai trả lời giúp với
    Đang thèm chơi U3

13. ruoicom

ruoicom Youtube Master Race

Em thấy trên này có hướng dẫn Jailbreak FW4.0, thật không hả các bác? Em đọc mà ứ hiểu gì cả...
    Link đây ạ.

14. chuongkim

chuongkim Mr & Ms Pac-Man

1) Brutal Legend nhấn select + X khi load game trong multiman (BD-Mirror) mới chơi được
    2) 1 là chưa được fix, 2 là phải nhấn select + X
    3) Cứ copy cả folder tổng (tức là folder tên game, trong đó sẽ có tất cả), game màn hình đen,thìlại gặp trường hợp 2

Bây giờ đã ra Multiman 2.09.01, bạn tìm và down về đi, nhớ phải kèm BDEMU thì Multiman mới load game được

Fake

Chỉnh sửa cuối: 10/12/11
  15. thang_vn2008

thang_vn2008 Legend of Zelda

Chả cần Format hay Recovery gì đâu cứ Up lên như thường bạn ạ :D

16. ethannguyen

ethannguyen Youtube Master Race

Tôi giám chắc nếu đã downgrade chơi fw 3.41 trên usb jailbreak thì bạn phải downgrade 1 lần nữa rồi ^^ vì mình cũng đã lên rồi nên biết. Trước hết bạn cứ check lên thẳng 3.55 ofw có bị lỗi không nếu bị lỗi thì bạn phải download fw 3.15 downgrade từ 3.41 xuống 3.15 ofw rồi thì lên lại 3.55 ofw, rồi thì cfw 3.55 nếu ai muốn hướng dẫn hoặc tình trạng bị lỗi khi update từ 3.41 lên 3.55 thì cứ nói mình sẽ hướng dẫn tận tình vì mình vừa từ 3.41 usb jailbreak lên ( tự mò nên biết rất rõ) :) + với cho mình biết đời máy là gì để tránh tình trạng bluray không hoạt động, sorry nếu mình nói có gì sơ xuất hay noob vì tiếng việt bị giới hạn

---------- Post added at 14:19 ---------- Previous post was at 14:14 ----------

có hướng dẫn update phần mềm ảo chạy 4.00fw chơi online luôn nếu ai muốn thì nói mình nha sẽ hướng dẫn tận tình nhất là mấy bạn có máy mới hoặc mới sài cfw sẽ tránh tình trạng mua máy mới

17. please_helpme

please_helpme Youtube Master Race

Bác hướng dẫn giúp Em (Slim 160GB)
    Cảm Ơn Bác nhiều!!!

18. trunganh412

trunganh412 Mr & Ms Pac-Man

[/COLOR]có hướng dẫn update phần mềm ảo chạy 4.00fw chơi online luôn nếu ai muốn thì nói mình nha sẽ hướng dẫn tận tình nhất là mấy bạn có máy mới hoặc mới sài cfw sẽ tránh tình trạng mua máy mới[/QUOTE]
    Hay vậy,bạn làm hướng dẫn cho a e diễn đàn cùng test. thấy bảo giả 4.00 không sign in vào PSN được mà

19. keen9000

keen9000 The Warrior of Light Lão Làng GVN

máy mình đang xài CFW 3.55 multiman 1.xx , mình vừa cài multiman 2.07 đè lên thì tất cả các game đều bị lỗi failed to install trophies và bắt quit , bác nào chỉ mình khắc phục lỗi này với :(

20. chuongkim

chuongkim Mr & Ms Pac-Man

bạn cần phải cài thêm BDEMU2 để không gặp lỗi