Patch FIFA v1.1 Demo 2 [Đã test hoàn toàn sạch] mới nhất VTC Chào các bạn! Phiên bản

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi chuongkim, 19/1/11.

1. dauvuthanhbinh

dauvuthanhbinh Mr & Ms Pac-Man

ebot.bin mà sai FW thì làm sao biết là nó sai hả bác ? Nghe nói là game nó hiện lên cho mình thấy nhưng ko chơi được phải ko bác ? Vì em copy 1 cái DW7 nhưng ko thấy nó hiện lên gì cả đang nghi ko biết có phải nó đòi FW 3.56 hay là copy sai chỗ

nghe bảo có thể chỉnh đường dẫn để nhận game của homebrew, bác biết cách chỉnh cho multiman ko xin chỉ dùm ?

Chỉnh sửa cuối: 2/4/11
  2. DaivyPhuong

DaivyPhuong Liu Kang, Champion of Earthrealm

tôi cũng chẵng cần nó hiện game lên,tôi chạy trực tiếp file eboot cũng vào game đc

3. solid_huce2606

solid_huce2606 Liu Kang, Champion of Earthrealm

hơnminhf hack xong chơi MGS4 bị lỗi đen màn hình ở đoạn gặp con meryl, dùng file save down về trên ps3iso fix lại rồi nhưng mà file save đó lại ở chế độ solid normal mà mình lại đang chơi dở big boss nên thực sự ko thích, có cách nào để khắc phục lỗi game này ko

4. gam3ps3

gam3ps3 Donkey Kong

theo mình biết khi mình xài Multiman thì nó có mục hdd0/GAMES thì cóp vào GAMES các bạn ạ . còn khi 3.41 xài Backup manager thì nó có hdd0/game/launch12345 thì cóp vào Launch sẽ có game trong máy của bạn còn ko thì chắc cóp sai rồi

5. xeno_alibaba

xeno_alibaba Mario & Luigi

tự nhiên hôm nay up multiman lên bản mới 1.16.12 ! bây giờ nó lại báo lỗi multilman cannot Enable BD-ROM emulator functionaly may be restricted ! làm bây giờ chạy game nào nó cũng ra ngoài XMB nhưng đĩa mồi ko chuyển thành game đã chọn nên chả chơi đc !
    đã xóa đi cài lại bản cũ 1.16.08 nhưng vẫn bị như vậy ! có ai biết là bị làm sao ko và cách khắc phục ko ?
    ổ bluray vẫn hoạt động bt ! vẫn chơi đc đĩa game như bt !

---------- Post added at 17:51 ---------- Previous post was at 17:46 ----------

ok ! đã khắc phục đc lỗi rồi ! lí do là khi cài multiman mới và cũ ko cài lại BDEMU

6. tnks06

tnks06 C O N T R A Lão Làng GVN

Mình muốn chơi God of War 3 nhưng cứ mỗi lần chạy là màn hình lại đen thui rồi mấy s sau nó tự động thoát ra ngoài XMB =((
    Ai biết cách khắc phục vụ này thì làm ơn chỉ mình với :-s

7. xeno_alibaba

cần đĩa mồi đó bạn ! tiến trình đúng rồi còn thiếu 1 bước là nếu có đĩa mồi thì cái đĩa mồi của bạn sẽ đc multilman giả lập thành cái đĩa gow 3 sau đó bạn chọn đĩa vào chơi như bt !

8. liebe

liebe Mr & Ms Pac-Man

Em thấy có vấn đề này mà mọi người rất hay hỏi cái vụ chép game vào máy rồi mà muitiman không nhận ra game(đây và vấn đề lớn với người sử dụng ps3 cũng như em vây)
    Em cũng chưa tìm đc cách khắc phục mặc dù em copy ra nhiều hdd0/GAMES hoặc trong thư mục game
    Xin nhờ các anh cao thủ liệt kệ hết các nguyên nhân và hướng dẫn chi tiết cách nào mà làm cho game hiện lên 100% thì giúp mọi người.Thanks

9. Randall

Randall Legend of Zelda

Copy vào 1 trong những folder sau (tùy các manager, tuy nhiên multiman nhận hết):
    Mã:
    dev_hdd0/GAMEZ
    dev_hdd0/game/OMAN46756/GAMEZ
    dev_hdd0/game/LAUN12345/GAMEZ
    dev_hdd0/BDRIPS
    thư mục gốc USB, ổ cứng ngoài/GAMEZ
    Nguyên nhân của việc backup manager scan game k ra có nhiều, nhưng gặp nhiều nhất là copy nhầm thư mục (=))). Ngoài ra còn các lỗi tên của EBOOT.BIN k đúng, nằm sai chỗ, lỗi v.v

VD: Nếu muốn copy Resonance of fate, thì cấu trúc thư mục phải như sau:

Mã:
    /GAMEZ/Resonance of Fate/PS3_GAME/USRDIR/EBOOT.BIN
    Và nhớ là phải viết hoa hết trừ tên game xD

Bác cho e ít info của bản bác đang chơi.

Chỉnh sửa cuối: 3/4/11
  10. solid_huce2606

máy mình 3.55 chơi trên HDD trong, mua máy bọn hotgame nó cop luôn cho nên chẳng biết bản game nó cop vào là bản nào

11. Randall

Randall Legend of Zelda

Bác nhấn L2 lúc chọn game rồi đọc em cái id =="

12. dauvuthanhbinh

dauvuthanhbinh Mr & Ms Pac-Man

nếu là bản nhật thì cài patch chưa, sau khi cài patch thì dùng multiman load game rồi chạy game = icon trên xmb ko chạy = icon game của bluray
    ai giải thích hộ em dòng này với em ko hiểu ? :D

13. tnks06

tnks06 C O N T R A Lão Làng GVN

Kiều này lại phải đầu tư một cái đĩa mỗi vậy :-s Thế ngoài game này ra còn có game nào khác cần đĩa mồi nữa không bạn, nếu có thể thì cho mình xin danh sách luôn được không :)

14. xeno_alibaba

rất nhiều game cần đĩa mồi ! bạn mua đĩa pes mà làm đĩa mồi nhất là pes09 ấy chắc chỉ 100k à !

---------- Post added at 09:48 ---------- Previous post was at 09:43 ----------

ấn l2 xong thì đọc đoạn nào hả bạn ? nó nhiều lắm mà mình thử vs nhiều game thấy thông số ghi giống nhau hết ! chả biết đọc cái gì ? còn bọn hot game nó ghi là D12 metal gear solid 4 22G

---------- Post added at 09:50 ---------- Previous post was at 09:48 ----------

file save thì nó ghi như thế này BLUS30109G4D

15. DarkHelm

DarkHelm Youtube Master Race

Cho em hỏi là hiện nay mua ps3 mới xong mình fullhack rồi thì chép game vô hdd là chơi thoải mải phải không mấy a?

16. Phuhai

Phuhai Legend of Zelda Lão Làng GVN

Đúng rồi, chơi thoải mái, mua thêm cái đĩa mồi cùi phòng khi cần thiết.

17. xeno_alibaba

có cách nào chỉnh setting của multiman cái phần ấn l2 có dòng auto download missing cover : no -> yes ko ? ấn l2 xong thì ko ấn thêm đc gì để thao tác cả ....!

18. faith

faith C O N T R A

Copy file options_default.ini ra pc từ /dev_hdd0/game/BLES80608/USRDIR/ trong ps3
    Sau đó edit phần bạn muốn download_covers=1 (0: là ko auto; 1 là auto down)
    rồi chuyển tên file thành options.ini
    chép ngược vào ps3 về vị trí chung với file op_def

Chỉnh sửa cuối: 5/4/11
  19. solid_huce2606

mẹ cái cover của GOW3 xấu quá, nó lại chỉ có cái biểu tượng của game nằm ngang với chữ GOW3 chứ ko có cover như các game khác

20. xeno_alibaba

mấy cái này là mấy cái cover gắn liền vs multilman thì phải chứ ko phải down trên mạng đâu ! nó toàn lấy ở trong thư mục chứa cover của multilman đấy !:-w