Path Of Exile( đồ họa diablo II trên môi trường 3d) - OB 23/01/2013 - F2P

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi linh19931, 28/1/13.

1. wiwi

wiwi The Pride of Hiigara

gear thiếu flat added phys damage, vũ khí cũng thiếu, nếu đủ res rồi thì thắt lưng đổi meginord vào thêm được cả đống flat, nón thì quất cái abyssus vào (đổi sang enduring cry, bấm thường xuyên để lấy endurance charge cho đỡ chết), giày, găng thì cố đổi sang loại nào armour cao để stack amour chung với áo cho dày, găng cũng có thể roll added flat phys

skill tree gì mà nửa nạc nửa mỡ vãi cả loàn, không lấy Resolute Technique (không bao giờ hụt nhưng không crit), cũng không lấy crit, hèn chi dps chả thấp. Lấy RT đi cho rẻ vì thấy gear không có crit, mua cũng đắt, nhưng cây vũ khí crit 7% mà không đi đường crit thì hơi tiếc

nhiêu đó mà không đủ dam nữa thì chỉ có cách đổi vũ khí lên dps cao hơn, cây đó ta tính phys dps cũng có 420, chưa bõ bẽn mấy, đi map thì ok thôi chứ so với 2hand thì còn thấp

ice crash mà dùng hypothermia thì nên cầm thêm Arctic Armour để chill quái

link trong áo chắc gắn tạm cho có =), nếu được thì nhét 1 combo curse on hit vào đó, như leap slam chẳng hạn

123sorry thích bài này.
  2. [Gustav]Lovely

[Gustav]Lovely Persian Prince Lão Làng GVN

Chuẩn đấy không crit mà không lấy RT cũng không có node accuracy em đoán hit chance bác chỉ khoảng 80. Lấy RT vào cái khác ngay.
    Thứ 2 là thay add fire bằng Hypothermia.
    Thứ 3 là bỏ 2 buff HoI với HoT đi đeo 2 cái đó làm gì, chuyển sang HoA với Hatred. Thứ 3 là tại sao lại ngoặt xuống lấy node bloodless làm gì tống bao nhiêu sp. Respect lại bằng ntn :https://www.pathofexile.com/fullscr...ZfNrB3D3iYeRR6hjvDu988B_yL_JF9kj3Mvjr_lT-a_6P
    Tiếp theo là CWDT:
    -Nếu đủ dex: CWDT-GMP-Arctic Breath-Temporal chain.
    -Nếu không đủ: CWDT- Molten Shield-Enfeeble/Vulnerability .
    Bác đổi như em nói dps bác tăng đột biến ngay.

Chỉnh sửa cuối: 28/8/15
    123sorry thích bài này.
  3. [S]on[D]hl

[S]on[D]hl Dragon Quest

các ông cho tôi hỏi tí
    mấy cái league lúc tạo nv khi nào thì nó end vậy nhỉ?

4. [Gustav]Lovely

Cái đó do bọn GGG quyết định thường là 3-4 tháng.

5. wiwi

không giải quyết vấn đề lạm phát thì có mở league mới cũng thế, thà cứ giữ cái league này cho dân chúng farm được nhiều thì mong ex sẽ rẻ bớt

6. vChevrolet

vChevrolet C O N T R A

MẤy đồ hút mana thì đồ +x mana/hit ngon hơn hay x%dmg chuyển thành mana ngon hơn nhỉ?
    MÀ x%dmg chuyển thành mana là nó tính trên dmg của skill hay sao mọi người? lvl5x mà cast 2aura là đánh cứ phải giật cục vì thiếu mana!

7. 123sorry

123sorry T.E.T.Я.I.S

Lời nói từ sâu thẩm trái tim em, em xin chân thành cám ơn các bác đã góp ý.
    Chiều về e sẽ sửa lại, thật ra e tính theo crit, tính lên 9x toàn bộ tăng crit hết mà chưa kịp lên thì ko lên nổi.
    Cái skill tree nữa nạt nữa mở là do thiếu armour quá e ngoặc mấy nốt armour đấy.
    Giờ e có khoảng hơn 2ex thì nên mua gì và làm gì đây. Các bác khai sáng cho con đường tâm tối của e với.
    Yêu các bác nhiều.

8. [Gustav]Lovely

2 ex thì đem mua cái axe mới nhé. Nếu dư thì mua cái belt + amor tầm 200. Cái helm cũng đổi xang amor và dùng enduring cry cast tay nhé vì bác melee mà lại ko dùng life leech. Hoặc thay addfire/addphysc/weapon ele với fortify tuỳ bác chọn. Ơ mà bác chơi crit mà skill tree kiểu đấy thì lấy được mỗi vòng crit bên marau sao đủ được.

123sorry thích bài này.
  9. [S]on[D]hl

[S]on[D]hl Dragon Quest

thế về sau lúc hết league , nv về standard xong sau có league mới nv lại tự chuyển sang hả ông, hay phải tạo char mới?

thêm nữa là cái áo 6 socket trắng tabula gì gì đấy có dùng đc ko nhỉ

10. [Gustav]Lovely

Không. League mới bắt đầu lại từ đầu. Tablula dùng bt.

11. imlonely

imlonely Dragon Quest

Các bác tư vấn luốn dùm e char này, h đang tính farm tí kiếm cái CoF 6l nên đồ có một tí iir iiq, nhưng xem ra không hiệu quả mấy, có một 2 node dex để lên đủ dex gắn ngọc, h đang 74 máu có hơn 2k, dps có hơn 6k
    https://www.pathofexile.com/account/view-profile/wanwan1/characters

12. xFatal

xFatal Dragon Quest

mara ít thằng build crit trừ khi giàu vcl ở bên Standard, thích crit phải theo Shadow hoặc Ranger nhé, đương nhiên không phải chỉ có Shadow Ranger có crit nhưng mà bọn nó build crit thì rẻ tiền cũng được, còn bọn khác muốn build crit thì tốn kém hơn

Tốt nhất là làm như ông kia nói, lên armor trước, với kiếm đồ life nhiều vào, còn cái RT thì mình nghĩ méo cần lắm, vì theo mình nó cũng chả giúp gì nhiều cho Ice Crash đâu, trừ khi theo mace thì cần, chứ mình thấy bọn Ice Crash nó chả có RT mà vẫn đánh ầm ầm đấy, crit tầm 3x 4x vẫn crit chứ có phải không đâu. Nhưng nếu Acc của bạn mà dưới 85% thì nên xem lại cách build skill

123sorry thích bài này.
  13. 123sorry

123sorry T.E.T.Я.I.S

có 2ex lấy đâu ra cây axe tạm đây bác, tụi nó bán mắc vc bác ơi :(. đâu bác kiếm giùm e đc ko?

hình như hit chance của e có 76 à, giờ kiếm mà armour mà res nữa thì ko đủ tiền.

14. Ghost recond

Ghost recond Mr & Ms Pac-Man

Có cái 2h Axe 514 dps nè, mua hôn để 2ex cho :D

123sorry thích bài này.
  15. wiwi

Xem cái most popular combo thống kê trên reddit sẽ thấy nhiều cái thú vị, cyclone vẫn là best choice cho melee trên cả 2 league, incinerate và flame totem thống trị cả 2 league, dẫn đến bất ngờ là infernal mantle lại là món giáp unique nhiều người dùng nhất

Chi tiết: thống kê item
    https://docs.google.com/presentation/d/15EiFBFHPxiJKlTPoki9xggGoL7G0iFmlx4vC4Vhu0kg

Chi tiết: thống kê skill và gem
    https://docs.google.com/presentation/d/1blP3kf3KlnuDgLtY5cJVw4n2hRk_l2TPAHh1p0axZwU

Mr.MiTom thích bài này.
  16. 123sorry

123sorry T.E.T.Я.I.S

á đù, bác để rẽ e 1ex đi, còn 1ex e mua gear nữa, xin bác đấy :9cool_too_sad::9cool_too_sad:

17. Ghost recond

Ghost recond Mr & Ms Pac-Man

Bán thiếu đưa trước 1 ex thì được, tại mình cũng đang cần tiền, còn 1ex sau bác có tiền thì đưa mình cũng đc, trên :D add mình đi, tối mình online mình đưa cho. IGN : VN_HulkBuster

123sorry thích bài này.
  18. 123sorry

123sorry T.E.T.Я.I.S

ok bác, cám ơn bác nhiều nha :9cool_sweet_kiss:

19. wiwi

Có bán chịu nữa à? Có ai bán chịu ta cái shav đê, trả trước 1 ex

20. 123sorry

123sorry T.E.T.Я.I.S