Path Of Exile( đồ họa diablo II trên môi trường 3d) - OB 23/01/2013 - F2P

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi linh19931, 28/1/13.

1. seawolf1968

seawolf1968 Dragon Quest

Lạ nhỉ.
    Tôi thử đeo ring kháng sét lên 90%, bấm C chỉ thấy 75%.
    A hiểu rồi
    Each elemental damage type has it's own resistance value (e.g. "Fire resistance") which is viewable in the character sheet. The maximum value for resistances is 75%, however some Unique items can increase your maximum resistances, as well as the aura Purity, and a passive skill located near the Marauder called Elemental Adaptation. Additionally, resistances can even become negative through the use of curses or by wearing Unique items that lower your resistance
    Giờ tìm được chỗ vừa cày vừa lượm đồ cho lvl 65 rồi. Chui vào hang gấu trắng :)
    Đồ trong đó rớt ngon, toàn 59, có cả 61. Tôi đeo gold ring dò mìn rare 65% ( không có link để xài item quality) thấy ngon ra phết.
    Vừa lượm được cái khiêng + 24% to all resistance mới tởm =))
    Có bạn muốn hỏi
    . Bạn ấy chưa đủ bài trên diễn đàn nên nhờ tôi hỏi dùm. Bác nào chỉ dẫn hộ bạn ấy cái.

Chỉnh sửa cuối: 19/3/13
  2. Eruur

Eruur Mega Man Lão Làng GVN

^
    ngay cái link đầu cm utube trả lời giùm rồi còn gì
    mà thấy reist cao fế fế sao ấy giờ chung vào mấy cái map gặp elemen ko sao gặp physic là thọt ngay lập tức :| một con lính cùi vào gõ 1 cái amt61 1/2 cây ES (1700ES) trong khi con boss wicth mình đứng tank với nó cả buổi chưa mất 1/2 cây :5cool_ops:

3. seawolf1968

seawolf1968 Dragon Quest

Thôi vào Fellshire luyện chiêu. Đánh với gấu trắng phê quá, nãy boss mini hội đồng về làng mất 17% xót hết cả ruột.
    Theo tôi, vì Witch chơi ES không eva không armor thì dame physic cao phải biết.
    Quái đánh phát nào cũng trúng vì né mặc định ( coi như chả né gì cả). Không có armor, dame physic giảm mặc định luôn, ăn chưởng là 100% normal dame ngay :(
    Vì thế tôi mới phải lai EVA vào để chống physic. Dù sao EVA ranger có sẵn từ bản chất, dễ sử dụng.
    Giờ có cái ES chơi sướng thật. Lâu lâu nó bắn trúng ES cái, chay ra ngoài ES lại hồi lại.
    Mới lượm cái áo eva/es lvl 59 6 lỗ 3 link, sáng cũng mua cái áo lvl 59 thế này mà 4 link. Đập thêm cục alch chả ra opt gì ngon cả.
    Fellshire đồ eva/es trắng rớt nhiều thật. Tha hồ đập alch.

Chỉnh sửa cuối: 19/3/13
  4. gió mùa thu

gió mùa thu Donkey Kong Lão Làng GVN

1700ES thì quá thấp rồi ^^, bạn bảo resist cao phế thì thử giảm resist xuống rồi để bọn mobs element nó hit thử xem :D
    Đề nghị nâng cao ES lên khẩn cấp

5. disconected

disconected T.E.T.Я.I.S

Cài nào cũng vậy thôi :)), def phy cao mà res ele thấp gặp tụi spell là thọt ngay lập tức . Còn res ele cao mà def phy thấp cũng chết, gặp cái bọn flicker strike thì tập xác định =)) , phải cao đều còn ko thì tự hiểu :D .

6. dnbclubS

dnbclubS C O N T R A

sáng lang thang party thằng philipine tán dóc 1 hồi thấy nó xài vũ khí,nón effect có cả con pet thì giả bộ hỏi coi mấy món đó có trade dc ko ...nói qua nói lại 1 hồi nó cho trang web vào :D
    cmn ngạc nhiên có mấy cái hack : piont tiền shop , hack ultimat máu ,mana,skill piont.... vãi chưỡng ,nhưng ko down dc ,đang tìm cách down về rồi ra net làm chuột bạch cho anh em
    http://path-of-exile-hack.blogspot.com/ <~ thấy có mấy video anh em coi coi tính thật hư ra sao
    langt hang thêm 1 hơi trên youtube có clip hack speed +infec

7. wwweeewww

wwweeewww Shemale Tam Thánh CHAMPION ⚜ Duel Master ⚜ Lão Làng GVN

^ cài này ko phải hack gì đâu bạn chỉ là 1 trò bịp thôi,cụ thể là thế này nó sẽ quảng cáo có 1 cộng cụ hack sau đó làm 1 đoạn video đã qua xử lý chứ chả có hack dc cái gì hết rồi nó sẽ post 1 cái link down,bạn ấn vào link down đó nó sẽ xuất hiện vài link offer ( 1 dạng quảng cáo) sẽ bắt bạn hoàn thành cái offer đó nhưng để hoàn thành offer bạn phải đăng ký số đt và nhắn tin theo cú pháp của cải offer đó,và 15k-30k 1 tin nha bạn tất nhiên là cho dù bạn đã làm xong thì cũng chả có gì xảy và chả có down dc cái gì hết vì thực chất là bạn đã nt để đăng ký 1 dịch vụ của cai offer đó và xui hơn là số tiền trong dt của bạn sẽ bị trừ đi từng ngày tùy theo dịch vụ bạn đã lỡ đang ký,nên đừng có ai ngáo ngơ mà tin vào mấy cái tào lao này :)),trò rẻ tiền này xưa lắm rồi và các thằng này đều do các nhà mạng dt việt nam làm ra hết

8. dnbclubS

dnbclubS C O N T R A

ok ,mình cũng nghĩ như bạn :D , sau khi copy tên file ra google dịch thì chỉ có mỗi cái link đến tang megadown.us với trang filecom.net có nhưng cả 2 đều như bạn nói :8cool_tire:

9. Eruur

đang tính up lvl để ném vào vài điểm tăng ES recover vì ngoài ES còn máu nữa (1k8) tổng ES và máu khoảng 3k tank đi mấy map có lính ele thì khỏe chứ mấy map nhiều physic như spring,mud thì thua :( chết liên tục quái dông có charge flicker các kiểu :(

10. idian30

idian30 Mr & Ms Pac-Man

10 exa = ~1m vnd nhỉ ?
    Thế đại gia cỡ hacdieu wa đây làm vài trăm viên build con full all passive :))

11. seawolf1968

seawolf1968 Dragon Quest

Nãy nhặt cái áo vàng energy lvl 56 có opt 80% increased es mà chỉ có 3 slot + 1 link.
    Bác ivraar cần bảo tôi nhé.
    Đánh trong Frellshire có con người đá boss mini vừa chạy nhanh, lăn nhanh dã man vừa trâu bò. Giết được nó mệt thật.

12. Five_Orange

Five_Orange Donkey Kong

bạn đã chơi game chưa vậy???
    đáng nhẽ bác phải nói là có bao nhiêu ES chứ :)) với cả bỏ qua con đấy luôn cũng đc, chả đáng bao, tự nhiên làm chậm thời gian chạy map đi nhiều, 10 lần chạy mà bem con người đá đó cùng thời gian mà bỏ qua thì chạy đc 11 lần, như vậy vẫn lời hơn chứ.

13. seawolf1968

seawolf1968 Dragon Quest

Áo ấy đây này
    Lúc nãy đánh ở Fellshrine, lượm được cây cung lvl 60 có 2 slot, không link.
    Đập 1 jew + 5 Fus ra 3 link. Cung mạnh hơn trước nhưng đánh mới để ý thấy tốc độ bắn của nó chậm quá.

14. Rinoa

Rinoa The Warrior of Light

mọi người cho hỏi tí,tình trạng này là sao vậy ?

chơi đc khoảng hơn 1h thì đứng game,văng ra màn hình log-in or khi town portal về cũng bị
    mà lúc ở act 1 thì rất hiếm khi,còn wa act 2 thì bị liên tục
    reply giúp mình nhé

(mới tạo acc sáng nay,có gì ko đúng xin bỏ qua cho)

15. wwweeewww

wwweeewww Shemale Tam Thánh CHAMPION ⚜ Duel Master ⚜ Lão Làng GVN

bạn vào folder chứa game chạy cái direct X trong thư mục của nó rồi vào game set lại cấu hình máy thấp xuống có lẽ sẽ khắc phục dc

16. seawolf1968

seawolf1968 Dragon Quest

Patch mới có cái skill gem mới Artic armor. Skill gem này chắc dành cho class nào nhiều mana thôi. Witch ngon rồi :)

17. Rinoa

ở act 1 mình để max cấu hình chạy ko sao cả bạn ah
    nhưng sang act 2 thì bị gần như liên tục
    (khi chạy max cấu hình thì ram usage là 3.8/4.0 VGA rời)

btw để thử làm như bạn chỉ xem sao
    thnx

18. Rinoa

ah sẵn cho mình hỏi có cách nào kiếm đc nhiều scroll of wisdom ko vậy ? ngoại trừ cách lụm đồ normal về bán shop lấy wisdom shard
    có khá nhìu đồ cần giám định

19. NgHungMinh90

NgHungMinh90 Donkey Kong

@^: Bán Armoured Scrap/Blacksmith wheelstone/Orb of trans cho npc

20. Eruur

chi àm uổng thế bán bớt transmute orb là được rồi đồ blue nếu gỡ ra bán thì sẽ được aletration cái này có thể xem như tiền tệ bé nhất cũng ko ngoa đâu =))
    BTW: dạo trên forum thấy nhiều đứa cũng giống mình witch full ES reisist wá yếu khi đi các endmap nghe đồn sắp tới sẽ fix :4cool_beauty: