Path Of Exile( đồ họa diablo II trên môi trường 3d) - OB 23/01/2013 - F2P

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi linh19931, 28/1/13.

1. son_of_marble

son_of_marble Legend of Zelda

Build này alter 1 tí để ra 1 build của Cold Witch dc ko bạn ? Mình tìm ko thấy guide Cold Witch trên ExilePro để tham khảo, chả lẽ Cold Witch tuyệt chủng rồi à :(

2. Azukori

Azukori Mario & Luigi

Cảm ơn ý kiến của bạn, Mình đi làm nên cũng ít thời gian, nhàm chắc sẽ hợp với mình ^^!

Mình xem cách build của bạn cũng khá hay, bản trên exile mình để ý chủ yếu thiên về resit element mình sẽ tham khảo cả 2 ^^!

3. Five_Orange

Five_Orange Donkey Kong

^ của mìnhbuild cho normal nên là tăng vào damg nhiều hơn, bên kia hợp với hardcore hơn, nhưng mình nghĩ là resist về sau mặc đồ vẫn khá là dễ để max, kể cả đi map -20% all vẫn còn max đc resist, quan trọng là build kia lúc đầu sống lúc chưa mặc đc đổ sẽ dễ thở hơn, witch của mình cầm 2 wand moonsorrow :D damg cho to =))
    2^ mình nghĩ là hoàn toàn có thể đc, nhưng nếu build cold witch thì bỏ điểm cắm 2 totem đi, bắn skill = tay cho nhanh và lẹ :D

4. Rinoa

Rinoa The Warrior of Light

mọi người cho hỏi,2 skill "elemental adaptation-tăng maximum 5% kháng fire/cold/lightning" với skill +10% resist all element là như nhau hay khác nhau vậy ?
    nếu theo logic thì skill adaptation sẽ cho nâng mức kháng max từ 75% lên 80% đúng ko

5. Undersword

Undersword Legend of Zelda

Ủa sao bây giờ bật launcher lên nó bảo unable to connect to patching file mặc dù mạng vẫn bình thường.Lỗi hay bảo trì gì chăng ?.
    ps : àh vào được rồi kô bị nữa.

Chỉnh sửa cuối: 26/3/13
  6. Five_Orange

Five_Orange Donkey Kong

cái 5% là tăng tối đa thêm đc 5% nữa, bt max kháng là 75% thôi, tăng vào thì max là 80%, còn 10% kia là chỉ thêm 10% kháng tất cả trừ chaos thôi, 60% thì lên 70% còn 70% rồi tăng vào mà ko tăng cái 5% kia thì cũng chỉ đến 75% là hết cỡ.

7. Azukori

Azukori Mario & Luigi

Đó là wand unique phải không bạn , mình có đọc wiki thì nó có nói ngoài cách đánh boss unique để drop ra thì có thể craft thì phải ... mình muốn hỏi là phần lớn để có unique thì là craft hay reset map đánh boss unique vậy ?

8. Eruur

Eruur Mega Man Lão Làng GVN

đồ unique ngon drop ở end game map tưc là các map đặc beit65 ở cuối game wái thường rất mạnh
    @ 5 trái cam : giàu vãi :( cầm cả 2 cây moonsorrow chả bù cho fire witch có cây staff cùi mía ngồi draft hốc mồm luôn ra được có 5-link :(

9. son_of_marble

@5Cam: thế khi làm Q bandit ở Normal, bạn giết hết hay là lấy 8% res ?

btw spell dam và elemental dam có gì khác nhau hả mọi ng` ?

Chỉnh sửa cuối: 27/3/13
  10. Rinoa

Rinoa The Warrior of Light

11. Azukori

Azukori Mario & Luigi

Làm ơn cho mình hỏi tác dụng của passive skill Inner Force với , mình tăng xong xem thử với skill Clarity thì không thấy có thay đổi gì cả hay Inner Force không có tác dụng với Clarity ?

12. Eruur

Eruur Mega Man Lão Làng GVN

clarity của cậu lvl mấy :))cì lượng tăng của clarity ko cao nên nâng inner force thấy tăng chả được nhiu cả :D thử xài dislip sẽ thấy hiệu wả ngay \m/

13. Five_Orange

Five_Orange Donkey Kong

@eruur: sao ko dành tiền mua 1 con còn hơn là tự link, tốn lắm trừ khi đồ godly thôi
    @son_of_marble: cái ở normal nếu mà chơi cold witch thì có thể lấy mana cũng đc, nhưng mình thích lấy skill point hơn :D spell damg là damg từ skill đó, còn elemental damg là fire, cold với fire damg nói chung, nếu chơi pure kiểu cold witch hay light witch hay fire witch thì 2 cái này giống hệt nhau :D

14. ThieuGiaSH

ThieuGiaSH T.E.T.Я.I.S

thế đíu nào mà tối này log game lag tung ship hôm qua chơi ngon mà hôm nay lag vãi ra :6cool_beat_brick: farm các map 59 mà nhìu lúc giật hình lag máu tụt éo bít nản :2cool_go:, mà đợi ông RInz cả tối chả thấy đâu :3cool_nosebleed:, hẹn hôm nay mua bow mà biến mất tăm :2cool_sad:

15. Azukori

Azukori Mario & Luigi

Vậy là lượng mana shield sẽ được tăng thêm hả :-? nếu vậy thì cảm ơn nhé tại Clarity của mình mới lvl 7 thôi .

16. son_of_marble

Mình giết xừ cái con cho 40 mana rồi =) thôi chắc lấy skill point vậy. Bạn có thể giải thích tại sao skill point > 8 res ko ? Vì có 1 vài node mình thấy nó ko + dc nhiều res như cái bonus đó

17. wwweeewww

wwweeewww Shemale Tam Thánh CHAMPION ⚜ Duel Master ⚜ Lão Làng GVN

Đơn giản là thế này,với 8% all res thì bạn sang độ khó khác nó cũng bị trừ đi thôi và 8% all res có thể lấy từ item đc còn 1 point passive skill thì quan trong ở chỗ bây giờ bạn tính toán hết đường build và giả sử bây giờ bạn thiếu 1 point nữa thôi sẽ đạt đến skill mà bạn muốn nó sẽ giúp bạn mạnh hơn farm dễ hơn ( chả hạn bây giờ bạn lvl 75 và cân 1 point duy nhất để lấy keystone giúp bạn mạnh lên nhưng từ lvl 75 trở lên up lvl rất lâu và ko có cái keystone kia bạn dễ dàng bị bem chết và 1 lần chết - 15% exp vì thế bạn sẽ nản mãi mà chả chơi nổi vì 1 phút bất cẩn đi tong cả nửa ngày cày cuốc)nói chung là đừng vì cái trước mắt mà quên đi mấy cái quan trong phía sau

18. Five_Orange

Five_Orange Donkey Kong

lúc đầu có thể tăng tạm 1 node trong passive lấy 6% res all, khi đến tầm mid game thì đồ đạc cũng tương đối res cũng đã cao, thì có thể tẩy cái node 6% đấy đi để lấy cái khác hữu dụng hơn, về sau đồ ilvl khoảng 60 đổ lên thì 1 dòng res lightning hay fire hay là cold cho tầm 40%+ res, 3 đồ cùng kháng 1 loại là đã max, kiếm mỗi đồ có 2 dòng res thì 5 món là max tất, 1 point lúc đấy chuyển sang ES hoặc damg thì vẫn hơn :D

19. son_of_marble

@5cam + wew : cám ơn 2 bạn, mình vừa đồ sát con kraityn lấy 1 sp rồi :)) có gì hối hận thì lập lại con lighting cũng dc :))

20. Five_Orange

Five_Orange Donkey Kong

test build lowlife farmer witch, ko biết sẽ ntn đây =)) chắc 3 hôm nữa sẽ ra kết quả =))