[PC] Arcania: Gothic IV

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi cowboyha, 10/10/10.

1. Shadeslayer

Shadeslayer Mr & Ms Pac-Man

Cấu hình máy mình thế này chơi đc G4 ko nhỉ ?

2. cowboyha

cowboyha Unofficial Tactician Moderator

Rất tiếc, mình nghĩ máy bạn không chơi được.

3. WarriorKK

WarriorKK T.E.T.Я.I.S

Rất tiếc, mình chắc chắn máy bạn không chơi vào game được.

Cái gothic 4 này mấy đoạn nói chuyện cứ như là đang nói với bọn bị thiểu năng :| , ko có cảm giác như chơi fallout hay gothic 3/risen .

Cả divinity 2 game thiên về action mà cái dialogue system hài hài + mind read làm mình thích nói chuyện với NPC hơn

gothic 4 này mỗi lần vào thành là thở dài....

Chỉnh sửa cuối: 29/10/10
  4. Zellenal

Zellenal Mr & Ms Pac-Man

đã có crk work với fix chưa mấy bạn? so với demo game chạy tnào ai cho cái nhận xét đc ko :)

5. cowboyha

So với Demo, bản chính chạy tốt hơn, nhất là đã crack fix giật, nhưng lỗi nặng game quá đáng vẫn còn.

6. Zellenal

Zellenal Mr & Ms Pac-Man

thực ra thì với mức detail như Gothic 3/4 thì game nặng cũng dễ hiểu, open world RPG mà, hồi chơi demo chỉ khó chịu nhất là vụ thi thoảng đang chơi fps lại drop thảm hại mà chả vì cái j

7. cowboyha

Nếu bạn đã chơi qua Demo rồi và cảm thấy chịu được thì bạn chơi bản chính cũng không sao.

Cẩn thận khi vào thành phố, thường FPS giảm bất ngờ.

8. Zellenal

Zellenal Mr & Ms Pac-Man

lúc trong ngay cái đoạn đầu tiên ở làng lúc đi vào chỉ còn có 8fps, ko biết vào city lớn thì tnào :D đã giảm cấu hình xuống lowest T___T chơi demo vừa vào gặp Diego thấy mừng thế :D

9. elenab

elenab T.E.T.Я.I.S GameOver

máy mình vào thành cũng như ra thành, nó tung chảo cả lên, thật sự thì nói chơi vẫn dc, nhưng ko mượt lắm.
    Tuy là ko mượt nhưng vẫn lì đòn, ko chịu giảm xuống medium cho nó đỡ gánh nặng, vì nhìn phong cảnh châu Âu trung cổ đã quá, nhiều khi mình chạy vòng vòng mấy ngôi làng, cánh đồng cho vui chứ ko làm gì cả

10. MR_KING

MR_KING Mario & Luigi

Máy bạn ở trên mà còn tung chảo thì chắc chả dám mơ tới việc chơi rồi, hic.

11. elenab

cũng ko đến nỗi(tại mình mở maximum hiệu ứng với full HD thôi), mình thấy con GTX275 chạy medium cũng dc lắm bạn, còn khoảng GTS 250 thì chiến lowest chắc dc mà nhỉ

12. †§Black§†

†§Black§† Mr & Ms Pac-Man

vẫn chưa có tin gì về fix lỗi fps ạ? :(

13. Hung_real

Hung_real C O N T R A

14. cowboyha

Mình không rõ đó có phải tin vui không nữa, sợ như vậy họ còn không đủ dũng khí làm DLC nữa.

15. Divinity

Divinity C O N T R A Lão Làng GVN

mình chơi xbox 360 nên dù hình ảnh ko quá đẹp nhưng đc cải chẳng phải đau đầu vụ cấu hình, cứ thế mà oánh thôi.
    Nhưng game này ít người chơi trên xbox quá nên mình qua đây hỏi tí vậy.
    Môi trường khung cảnh của game thì khỏi bàn rồi nhưng phần combat ấy, ko biết nên build thế nào. Lúc đầu mình định chơi melee nhưng cộng vào mà chẳng thấy cái skill nào cả, có mỗi cái giữ nút đánh 1 lúc nó chém mạnh hơn, stamina lúc nào cũng đầy, thế là mới cộng cả skill point vào magic, bắn cung thấy cũng hay thế là lại học thêm bắn cung nữa, tóm lại là nv của mình cái gì cũng dính 1 tí, tất nhiên vẫn thiên về melee hơn

16. WarriorKK

WarriorKK T.E.T.Я.I.S

Combo ,bấm chém 1 nhát , chờ cây kiếm sáng lên ( sáng tí xíu thôi ) , hoặc chờ khoảng 1s , rồi bấm tiếp nhát chém thứ 2 sẽ có combo 3 hit , sau đó lại chém phát thứ 2 , rồi chờ cây kiếm sáng lên , tiếp tục combo 3 hit , rồi chém nhát thứ 3 , chờ cây kiếm sáng lên , bấm atk 1 lần nữa là combo 3 hit .
    Chém thêm 1 lần nữa , hết stamida =) .

Khuyên đừng chờ cây kiếm sáng lên , mà chém 1 nhát bt rồi đợi khoảng 1s rồi bấm tiếp , có cảm giác hơn , hạn chế tình trạng spam chuột như diablo .

Game combat quá dễ , né skill/normal atk của quái cực đơn giản , 1vs4 nếu để ý kỹ thì đánh chả mất giọt nào . đấy là mình chơi hard rồi đấy 8-}.

Chả bù cho cái divinity 2 chơi chết như mưa =.=

17. *Dinh_Bang*

*Dinh_Bang* Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

Cái vụ chờ cây kiếm sáng lên này nhanh quá, lúc mà bị 2 3 con bao quanh thì chỉ còn spam chuột, chả còn tâm trí mà canh =.=

18. Divinity

Divinity C O N T R A Lão Làng GVN

mình cũng dùng skill này là chủ yếu nhưng chỉ đối đầu đc 2-3 con thôi, khi quái đông tầm 4-5 con ko thể dùng thế đc vì mình chém thì bọn nó cũng cào cấu cắn xé ... vẫn phải lăn lê ra ngoài bắn phép rồi mới nhẩy vào chém 1-2 nhát rồi lại té. Chiêu này mình thấy dùng với one-handed weapon nó có cảm giác liên hoàn hơn là dùng two-handed weapon. Ngoài ra các skill khác gần như ko dùng vì chả có tác dụng nhiều như giữ 1 lúc thả ra, hay là bash khi đang cover.
    game này lạ cái là tuy không ngon nhưng mình lại thích chơi hơn nhiều game khác mới tài chứ, chắc là vì thế giới trung cổ mà game tạo ra

19. cowboyha

Gặp số đông thì bạn đành bấm chuột liên tục thôi, nói vậy chứ cũng khó chết lắm, máu thuốc cũng dư dả mà.

Game này đúng là cũng khá lắm, chỉ có fan Gothic không hài lòng chứ mình thấy game này cũng ổn rồi, có điều họ vẫn ráng giấu vài vùng đất không cho đi.

20. elenab

giữa mấy skill sét, băng lửa thì các bạn build theo cái nào thấy good nhất vậy?