[PC] Dark Souls: Prepare To Die Edition

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Mr.Dee, 21/8/12.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Darkwraith

Darkwraith Youtube Master Race

Miracle gì khó lấy nhất vậy bạn ??

2. dog_hunter

dog_hunter Youtube Master Race

Nhìn như không phải bác ạ, divine tăng dam với undead thì đúng rồi nhưng bọn xương dưới catacombs phải có ánh sáng mới giết được nó. Dùng phép light của mage, cái mũ drop từ con bug sunlight, cây đèn hay là cái bộ vàng khè (ko nhớ tên) của thằng trong bức tranh, mới giết được.

Cây Cursed thì chém được bọn ma luôn. Cây còn lại thì tăng dam theo stat nhiều hơn
    Mà nói chung là ko lên dùng cây này yêu cầu nặng quá. Phải > 100 lv thì mới thấy mạnh.

3. Darkwraith

nó ờ bên trái cửa lớn tòa nhà anor londo đó!
    nhấn nhẹ nút đi
    đeo cái nhẫn hi sinh, chết thì nhẫn mất mà soul và humanity ko mất!
    có 1 cách giúp nhặt lại tiền an toàn sau khi chết nè: đeo cái nhẫn hi sinh vô, nếu chết thì vết máu cũ ko bị mất!

---------- Post added at 23:12 ---------- Previous post was at 23:09 ----------

Dùng ánh sáng thì mình chưa thử nhưng cây divine đảm bảo giết được mấy con chuyên hồi sinh, vd mấy con trong trận boss lord nito ấy.

4. lay

lay Persian Prince

bao h char mới thoát đc kiếp xác khô nhỉ @@, cứ héo héo vậy thì từ đầu customize làm j lắm dữ

5. Noobgame88

Noobgame88 Mr & Ms Pac-Man

Cách dễ hơn là đi giết mấy con Nec chuyên hồi sinh đó , còn trong boss Nitro thì cứ tập trung giết boss thiệt lẹ là ok rùi :)

6. gtacitycrazy06

gtacitycrazy06 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

cái pendant lúc mình chọn trong gift dùng để làm gì nhỉ? 8-}

7. Noobgame88

Khi nào bạn có 1 humanity thì về chỗ rest sài humanity thì sẽ thành người lại , humanity mình sài sẽ tăng thêm stat resis với tỉ lệ drop đồ ở mob.

8. gtacitycrazy06

gtacitycrazy06 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

^ chết cái lại bay về undead :(
    chưa rành lắm nên chưa dám lạm dụng humanity nhiều, ko biết humanity dễ kiếm ko hay là nên dùng khôn khéo nhỉ?
    mà có khúc nào bắt buộc phải về undead mới đi dc hoặc ngược lại ko?

9. PubStormer

PubStormer Mr & Ms Pac-Man

Mịa, thằng Pyromancer ở Depth lúc giết xong Cu Lắc tự nhiên nó chạy xuống Swamp ở Blightown. Lỡ giết nó rồi làm sao upgrade flame lên +10 để gặp e trainer dưới đó đấy :6cool_beat_brick:

10. Noobgame88

Humanity farm đc bạn :) , trước boss Nitro có 1 bãi farm humanity. Với lại mình cũng chỉ cần 21 humanity là full tỉ lệ drop item rùi.

11. ViscaElBarca

ViscaElBarca Donkey Kong

Tình hình là bị ăn curse rồi.mà lại đang lúc cần đánh con gape dragon nữa,làm sao bây giờ các bác T_T

12. thitavipho

thitavipho Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN Nhân Viên Y Tế

Nếu boss trong khu vực chưa bị giết thì sẽ có 0.1% cơ hội giết mob đc 1 điểm humanity. Về sau xuống đc tomb of giant thì tha hồ farm humanity. Ko có khúc nào bắt buộc phải dạng Hollow hay human mới qua đc cả.

13. Noobgame88

Thì chủ yếu chỉ là sài để farm gear với 1 số khúc có NPC invade để lấy gear thui.

14. dog_hunter

Em mới test mà bác em cầm club divine + 5 xuống đánh mấy con ngay cửa, là nó hồi sinh ngay.
    Còn dùng ánh sáng thì cây nào đánh nó cũng chết.

Trò này mình thấy str, dex khá là vô dụng. Cùng level (nhân vật < 100, vũ khí) thì dam của vũ khí chỉ update thường luôn bé hơn update theo divine hay enchant.
    Các bác lên up str, dex đủ cầm, để dành vào int hoặc faith rồi update vũ khí theo divine hoặc enchant, thì dam vừa to hơn mà lại dùng được magic.

Update theo sét hoặc lửa thì ít tốt điểm nhất vì dam cố định ko tăng theo stat. LV cao dam sẽ ko bằng 2 kiểu trên. Nhưng mà lần new game đầu thì vẫn khá to.

Chỉnh sửa cuối: 26/8/12
  15. anhcodon309

anhcodon309 Youtube Master Race Lão Làng GVN

mn cho mình hỏi tại sao mình sài cái DSfix 04 toàn bị lock ở 15 FPS ko phải 30 nhỉ. Mình down game trên hdvnbits.org.

16. Darkwraith

trên nóc firelink shrine có cái tổ quạ, lên đó, con quạ sẽ đưa bạn về nơi bắt đầu game, ở đó có sparkly, ném cái pendant vào tổ nó để trade đồ. có nhiều món để trade, bạn cứ tìm hiểu thêm.
    bạn cứ tiết kiệm humanity đi, khi nào mạnh thì xuống tomb of giants săn baby skeleton lấy humanity. ko có chỗ nào bắt buộc undead hay human hết.

17. vinhloc199x

vinhloc199x Mega Man ✧Phantom Assassin✧ Lão Làng GVN

kaka đã có bộ Giant Set, Eastern set, Silver Knight & Ornstein's Set :X

18. Noobgame88

Tùy theo sở thích thui bạn , 1 số update như fire , lightning vào weap khá là tốt đấy chứ , nhất là weap 2h. Gần như là khi sài heavy attack với weapon 2h là 1 hit 1 down :D.Trên youtube cũng có clip chứng minh rằng khi dex cao thì bắn tên sẽ càng nhanh hơn nữa đó.

Chỉnh sửa cuối: 26/8/12
  19. Darkwraith

chỗ quelaags domain có con quả trứng cũng upgrade flame đc đấy.
    đi gặp female merchant có bán giải curse đó.
    bạn cầm divine hay occult đấy?? chơi trên xbox mình giết đc, còn trên pc thì ko biết có thay đổi gì ko.

20. dog_hunter

Đúng rồi dex cao hình như cũng cast phép nhanh hơn, nhưng mà chỉ vậy thì cũng ko đáng lắm.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.