[PC] Dead Island --- Rebalance Big Mod Pack

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi julick2006, 14/11/11.

1. julick2006

julick2006 Mr & Ms Pac-Man

Putra Nilai, Nilai, Negeri Sembilan, Malaysia
    Post 1 là bản cũ, bản mới vẫn còn đang dang dở, được 99% rồi, bây giờ là đang chơi để thử nghiệm, nếu bạn và các bạn khac muốn tham gia thử nghiệm thì báo mình một tiếng , mình sẽ up bản beta trước để các bác cùng chơi luôn, rồi có gì bao cáo lỗi liếc hoặc góp ý thêm nha

---------- Post added at 22:40 ---------- Previous post was at 21:40 ----------

Đã Update thông tin về version 3, vui lòng đọc ở post 1

2. qwet12

qwet12 Youtube Master Race

Sao em chỉnh hoài àm chả coop được,dùng hamachi được không vậy mấy bác :(

3. julick2006

Xin lỗi bạn nha, Minh chưa thử trên hamachi bao giờ nên Minh cũng không rõ lắm, để Minh hướng dẫn theo cách đơn giản nhất: cài bản GOTY, download cái dll trong link của mình bỏ vào thư mục game, mở cái steamappid bằng notepad, đổi số trong đó thành 17700, save lại rồi set read-only. Mở tunngle, đăng nhập vào tìm phòng dead island bằng cách gõ vào ô search, vào phỏng nào cũng được. Mở steam lên, chạy Dead Island bằng steam, vô game mở menu vào lobby ngồi chờ xem có game nào thì vô chơi, lưu ý nếu bạn cài bản mod này thì muốn chơi coop thì người mà bạn muốn chơi Chung cũng phải có cùng bản mod với bạn nha. Chúc bạn chơi game vui vẻ.

4. julick2006

Vì bản mod sẽ còn mất kha khá thời gian để hoàn thành nên Ju quyết định đưa lên vài hình ảnh để mọi người xem về thời tiết đẹp lung linh trong phiên bản sắp ra mắt:
    Buổi sáng tinh mơ gà gáy zombie gào rú
    2012-08-08_00002 của julick2006, trên Flickr

Hôm nay Trăng mới nhú, anh muốn hôn vào ...
    2012-08-12_00001 của julick2006, trên Flickr

Đệt, trời sắp mưa rồi
    2012-08-13_00001 của julick2006, trên Flickr

Sau cơn mưa trời lại sáng
    2012-08-13_00002 của julick2006, trên Flickr

Đêm 30, anh gì ơi vô nhà ngủ đi
    2012-08-13_00003 của julick2006, trên Flickr

Cảnh trong nhà thờ vào ban đêm thật là tang tóc và đáng sợ
    2012-08-13_00005 của julick2006, trên Flickr

Một trận mưa tầm tã
    2012-08-13_00006 của julick2006, trên Flickr

5. phamngoctk

phamngoctk Youtube Master Race

Tuyệt! Mong một bản mod thật hoàn chỉnh và hoành tráng. Vừa cài lại DI nhưng chưa chơi mà đợi bản mod bác đây :4cool_baffle:

6. quy_mag2

quy_mag2 Mr & Ms Pac-Man

nhờ có bản mod này mà mình có động lực chơi lại DI ,nhớ năm ngoái cắm đầu cắm cổ cầy 1 phát 32h logan luôn :))
    mà mình vào link mf có 1 đống link ,k biết cài đặt như thế nào nhỉ ,tại xóa bộ cài rồi nên hỏng cái phải kéo lại thì chết
    cài cái patch 1.3.0 update 6 thì nó đòi pass là sao :(

Chỉnh sửa cuối: 15/8/12
  7. julick2006

Bạn thông cảm nha, vì toàn bộ source của bản 2 mình đã bỏ rồi nên bạn cố chờ khi nào bản 3 ra mắt thì chơi luôn

---------- Post added at 17:21 ---------- Previous post was at 17:13 ----------

Hiện tại bản mod vẫn còn rất nhiều lỗi mà team mình (giờ còn 2 người, một người viết code, một người test game) chỉ mới phát hiện và khắc phục được một số. Team kêu gọi những ai yêu thích bản mod này thì hãy bỏ chút thời gian chơi bản 3 beta (đã cập nhật ở đây) giúp team test game để phát hiện lỗi và report qua email của Ju. Ngoài ra team cũng đang cần tìm thêm thêm người rành về code một chút để hỗ trợ team trong việc viết code cho bản mod, những ai có hứng thú xin vui lòng email cho Ju và Ju sẽ bàn giao toàn bộ source để cùng làm.

8. quy_mag2

quy_mag2 Mr & Ms Pac-Man

hiện còn ai chơi online trò này k nhỉ ,co op với mình cho vui :D
    mà cho hỏi ,mình cầy off xong chuyển qua co op có giữ đc nv k nhỉ ,hay off riêng co op riêng :-?

9. julick2006

game này chơi theo kiểu campain coop (giống Borderland ấy), cho nên là bạn chơi off hay coop lan thì cũng đều là một cả thôi. Bạn yên tâm là nhân vật của bạn luôn được giữ nguyên không sứt mẻ gì đâu.

10. softcore_gamer

softcore_gamer Mr & Ms Pac-Man

Bây h cách chơi co-op với bản GOTY là ntn vậy chủ thớt :(

11. julick2006

Cũng vẫn như bản cũ thôi,không có gì khác đâu, coop qua tunngle là chính. Bạn cài đặt xong bản GOTY, vào LINK này, download cái DLL.FORCOOP về máy tính. Mở thư mục game lên, tìm cái DLL giống cái bạn vừa download về, đổi tên nó thành DLL.*** (*** bạn thích đặt cái gì cũng được). Copy hoặc move cái DLL vừa download vào thư mục game, xóa cái FORCOOP đi chỉ để lại DLL thôi. Tiếp theo bản mở cái steam_appid.txt lên đổi số trong đó thành 17700, rồi save lại và set read-only cái file đó.
    Xong phần thiết lập rồi, bây giờ chỉ còn dùng greenluma để chạy game và vào tunngle tìm room chơi thôi. Nếu bạn đã từng chơi coop qua tunngle rồi thì mấy bước này bạn rành rồi, mình khỏi nói nha

12. julick2006

Chân thành cám ơn 2 bạn (không nhớ tên, nhưng là mem của GAMEVN) đã giúp mình test game và báo cáo lỗi đồng thời góp ý thêm cho bản mod. Các ý tưởng khá hay và hợp lý:
    1-- Trong bản số 3 beta mình tạo thêm nhiều loại bomb mới với nhiều mức sát thương và tầm hoạt động khác nhau nhằm tạo thêm nhiều lựa chọn khi chế bomb. Tuy nhiên lỗi xảy ra là một số mod chính trong game bị biến mất. Một trong hai bạn này đã kiến nghị mình là đừng nên tạo quá nhiều loại bomb mới mà thay vào đó là sẽ tạo thêm những nâng cấp mới từ các loại bomb gốc và đồng thời giảm chỉ số của chúng đi. Như vậy là mình phải viết lại code từ đầu, sẽ mất thêm thời gian nhưng hy vọng với ý tưởng mới này sẽ làm game hay hơn. Hiện tại mình đã tạo thêm 3 loại bomb nâng cấp từ DeoBomb bao gồm có DeoBombS ( thời gian nổ chậm nhưng sức sát thương cao hơn và tầm nổ rất lớn, chính xác là 3.5m), DeoBombF ( thời gian nổ gần như ngay lập tức khi chạm đất nhưng sát thuơng it hơn và tầm hoạt động cũng ngắn hơn) và cuối cùng là MassiveDeoBomb ( cơ bản giống với deobomb, sát thương yếu nhưng bù lại có sức nổ mạnh khiến zombie bị thổi bay lung tung)

2-- Cái thứ hai là do mình tạo thêm rất nhiều craft_part để chế thêm các loại bomb mới nên game trở nên rườm rà hơn và nặng hơn, người bạn còn lại đã đưa ra sáng kiến là giảm bớt số lượng craft_part đi chỉ giữ lại một số dùng để tạo binh máu, Còn các loại bomb mới thì chỉ nên lấy thành phần từ các loại bomb cũ và thêm một craft_part mới thôi. Nói đơn giản thế này, muốn tạo một quả DeoBomb bình thường chỉ cần 2 Deoreant và 1 Tape, đối với DeoBombS thì có thêm một thành phần craft_part mới là Detonator (craft_part này hoàn toàn mới và không hề có trong game gốc)

3-- Ý tưởng hay nhất và hoàn toàn có thể thực hiện được đó là thanh đổi hình dạng và kích thước của các loại zombie. Thử tưởng tượng bạn gặp một chú THUG chỉ có kích thước bằng 2/3 bạn nhưng lại có thể chạy như lũ Infected thì sẽ ra sao, hay một con RAM trong hình hài một chú Suicider. Công việc này tuy dễ dàng nhưng đòi hỏi sẽ mất rất nhiều thời gian. Tuy nhiên có lẽ ý tưởng này sẽ tạm gác lại vào phiên bản Final

Thế là mình đã trình bày xong, bản Beta 2 sẽ ra mắt vào một ngày không xa và sẽ ứng dụng hai ý tưởng đầu tiên, các bạn hãy theo dõi nhưng cập nhật thông qua Topic này.

13. HuoLong1

HuoLong1 Legend of Zelda Lão Làng GVN

Awesome , cố lên :)

14. quy_mag2

quy_mag2 Mr & Ms Pac-Man

nếu làm 1 con Ram/suicider thì dame chỉ để 1/3 hoặc 1/2 cục máu thôi nhé ,đừng cho chết luôn hehe
    mong chờ bản mod ...

15. KangYonhan

KangYonhan Youtube Master Race

MÌnh nghĩ bạn nên cho ban đêm tối hơn nữa, và bớt một chút sương mù với thêm sao thì trông đẹp hơn.
    P/s: Nếu bạn có thể làm đuốc để đi đêm thì bạn nên thêm vào nhé.

---------- Post added at 22:55 ---------- Previous post was at 22:44 ----------

Bạn có thể cắm đuốc ở 2 bên cổng nhà thờ để thể hiện sự u ám không?
    Về cái effect sương mù thì bạn nên đặt vào phần Setting, để cho người chơi tự config được không?
    Mình nghĩ, bạn nên cho trời tối hơn nữa khi ban đêm.

16. Masterchiefs

Masterchiefs Space Marine Doomguy

thêm đuốc thì lấy Baseball Bat rồi gắn Torch Mod là thành đuốc ngay :))
    còn Ram ủi 1 phát bt mất 1/2 HP rồi mà :-ss

17. Onikage

Onikage Mayor of SimCity ✟ Grim Reaper ✟ Tàu ngầm GVN

đẹp thật đấy :3cool_adore:
    nhưng cấu hình có cao ko bạn :-?

18. julick2006

Cám ơn bạn đã khen ngợi, thực chất đẹp được như vậy là do có sự giúp đỡ của các lão làng bên Steam chứ phiên bản số 2 của mình thời tiết trông khá thô và nhiều lỗi. Bạn yên tâm với mức cấu hình ram 2G, i3 và card 9600GT vẫn có thể chạy được bản mod khá mượt mà, tất nhiên là với mức cấu hình không cao rồi

Bạn nên thử down về xem nó tối cỡ nào, riêng mình chơi thì luôn phải tiết kiệm đèn pin đó bạn. Yên tâm là màn đêm sẽ là nỗi khiếp sợ của bạn, nếu bạn muốn tối hơn nữa thì bạn chỉnh cái GAMMA của game xuống một chút
    Thứ hai, về vấn đề đuốc thì bản thân game nó không có đồ vật nào như vậy nên mình không thể làm được. Hơn nữa muốn đặt đuốc vào vì trí trên map thì mình phải biết được vị trí của nó trong map (thông thường là theo dạng x,y,z) nhưng hiện tại thì hãng Techland chưa có SDK tool để edit map nên muốn cũng chịu.
    Cái thứ 3 là vấn đề nhiều sao, xin thưa bạn là game nó có Skybox mặc định rồi nên mình không thể chỉnh thêm được.
    Cuối cùng là vấn đề suơng mù, vì bản mod này mình hướng tới nhiều đối tượng nên nếu thêm effect suơng mù vào thì sẽ rất nặng và phải cần một PC mạnh mới kham nổi, cho nên là hệ thống tạo sương mù sẽ để ở mức mặc định (tức là lúc nào có thì có, không có thì thôi). Ngoài ra, bạn đưa vấn đề chỉnh sương mù vào menu có lẽ hơi bất khả thi vì từ phiên bản 1.3 Techland đã khóa chức năng Developer Mode trong bảng Menu nên mình không có cách nào thêm mục chọn vào menu được nữa. Nếu bạn muốn sương mù nhìn đẹp hơn thì bạn có thể chỉnh FX Quality ở mức High. Tuy nhiên như đã nói là việc này có thể sẽ làm game trở nên nặng hơn và bạn phải có cấu hình mạnh mới chạy game mượt mà được

Masterchiefs nếu rảnh thì down về test thử hộ mình với nha, giờ đang thiếu tester trầm trọng. Con RAM trong bản mod này húc là 80% là lên đường đó. Hiện tại vẫn chưa làm thay đổi tốc độ húc của nó, có lẽ cái này nằm trong phần animation nên chắc không thay đổi được. Đang thử thay đổi thông số Accelebration xem có khác không.

19. Masterchiefs

Masterchiefs Space Marine Doomguy

đồ họa đẹp nhưng cấu hình cực nhẹ, máy mình pentium iv 2.66ghz, ram 2gb, vga 9500gt medium-high 25-35fps
    ^
    HDD full nên ngại down quá, cục backup steam hồi trước lỡ tay xóa, hên là còn iso bản DVD =)). Cơ mà cài cái này thì VAC nó có đụng chạm gì mình không bác :-?

Chỉnh sửa cuối: 24/8/12
  20. julick2006

Theo như trên Steam thì trừ khi hack, cheat hoặc edit thẳng trong source của game thì bị VAC bans, còn bản mod của mình cũng edit từ source nhưng chạy riêng biệt nên yên tâm là không bị VAC bans đâu, mình chơi game này cũng bằng ACC chính nhưng đến giờ thì chưa bị gì cả. Nếu chưa an tâm thì tạo clone mà thử, cơ mà bản GOTY nếu không có cái DLL.FORCOOP thì cần gì chạy qua steam.