[PC] Dead Island

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi death_evil_91, 2/9/11.

1. mister_blurk

mister_blurk Persian Prince

cậu này cũng kiên nhẫn nhỉ. Đá thế thì chắc phải 10+ phút nó mới té :]]

Có 1 kì nó đang đi thì vấp phải cái gì đó, chụp ếch. Thế là chạy đến đạp đầu nó 1 phát =))

2. Cobber

Cobber Fire in the hole!

hix chainsaw cưa sướng thế mà nó ko cho sửa dis, xài dc có tí thấy hư lẹ quá cất vô để dành lun ko dám xài, để chơi boss cuối vậy :|

3. mister_blurk

ko cho sửa thì cứ đến đó mà lấy của nó, respawn mà sợ gì.

4. athanh8807 .

athanh8807 . Già Làng GVN Lão Làng GVN

Hình như cưa Butcher cũng lâu thì boss cuối đến khi nào mới cưa xong :|

5. Cobber

Cobber Fire in the hole!

con boss cuối ra sao có biết đâu nói đại thế thui hehe, chainsaw lợi hại ở chỗ cắt đứt lìa các bộ phận chứ mình có nói gì tới damage, damage nó chả ra khỉ gì nhưng đưa vào tay, chân, đầu là đứt ngay, thế là con zombie toi liền, lợi hại thế còn gì, cứ cầm đưa vào đầu mấy con zombie, với bật cưa lên là chả con zombie nào đụng dc sợi lông chân mình, cưa ngăn lại :))
    mister_blurk: vấn đề là trước khi qua prison tớ mới quyết định đi lấy cái chainsaw cho đủ bộ ko hối tiếc khi bỏ island lên prison, giờ lên prison rùi lấy gì dc nữa

6. mister_blurk

à ra thế.

Cơ mà có 1 kì cầm cưa chĩa lên đầu Thug cưa thử. Kết quả tay chân đầu chả cái nào rớt ra mà còn bị nó còn quật 1 phát bay nửa cây máu. Nản quá lên đứng trên cầu quăng nó xuống sông. Quay về với quả Military Matchette và incendiary nades \m/

7. DarknessTomorrow

DarknessTomorrow Mr & Ms Pac-Man

Cưa chỉ lấy chơi cho vui với walker và infected thôi. Cưa mấy con Thug trở lên nản lắm :))

8. Cobber

Cobber Fire in the hole!

tớ cũng chưa thử với thug hi nhưng cửa với lũ zombie còn lại thì bật lên tụi nó nhào lại mình ko đụng dc, còn tay chân đầu rớt lia lịa sướng vãi :>

9. mister_blurk

Ừ cưa với infected là sướng nhất đấy. Lấy vài ba cái cưa xong ra khu quarantined ở moresby đứng chờ chúng nó nhào vào như thiêu thân =))

10. Cobber

Cobber Fire in the hole!

finally i have get out the DEAD ISLAND yeah yeah \m/
    mọi người giúp mình vài khúc mắc
    [spoil] cái thằng white sao nó chích vaccine vào thành boss lun tại sao vậy ?
    cái antidone mình đem theo sao tự nhiên rớt mất lun vậy à ?
    kết game nói nhanh quá nghe cái gì mà có mạng lưới khủng bố, rồi thằng hacker nào đó, vậy chuyện này xảy ra ko phải do thí nghiệm thất bại làm virus có sẵn trên đảo đột biến mà là do tụi khủng bố làm à ?
    thằng tù đi theo mình có quen ko nhỉ, chả nhớ gặp nó lúc nào, thằng này chắc có thể thành cọi nguồn phần tiếp theo, thấy nó nhìn con nhỏ thổ dân, chắc định chiết xuất virus từ nhỏ này là người duy nhất còn mang theo virus để làm khủng bố đây [/spoil]

với cái save game nằm ở đâu vậy đặng xóa game cho đỡ chật, để dành save sao này có hứng chơi tiếp từ đầu nhưng giữ nguyên lv và mob weapon

Chỉnh sửa cuối: 6/10/11
  11. mister_blurk

^

[spoil]
    - Ryder White nó chích thuốc vào nhưng cái antidote đó vẫn ko chắc chắn là xài đc. Thay vì chữa thì nó làm ngược lại (có thể là làm tiến nhanh quá trình). Nó chích xong rồi cái ống đó mới rớt xuống chứ.
    - Cái vụ khủng khủng bố bố ấy là cái nhà tù. Những thằng khủng bố vãi bu nhất được đưa đến đó để biệt giam. Thằng hacker thì có thể là Kevin (thằng lái trực thăng đoạn ending). Còn gặp nó ở đâu thì đúng là trí nhớ chú kém thật, gặp nó ngay đoạn mở khóa kho vũ khí và khi bị thằng White bẫy trong thang máy đc nó gọi dậy.
    - Chắc chắn sẽ có sequel. Thành công thế mà ko làm bản tiếp theo thì chỉ có thằng ngu. Mọi chuyện có thể sẽ bắt đầu từ con Yerema đấy (và thằng Kevin).
    [/spoil]

12. quy_mag2

quy_mag2 Mr & Ms Pac-Man

thằng đấy lúc làm nhiệm vụ đột nhập kho vk lúc ở prison đó bác ,lúc đến nó đang hack để vào ,thằng này cũng thuộc dạng cao thủ tin học đó

13. mister_blurk

^

Bởi vậy mới có lí do để nghi ngờ nó là thằng hacker có tiếng bị nhốt trong đó.

14. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

Khúc cuối thằng Kevin đ1o nó mở một nụ cười rất ẩn ý/ác ý về chuyện virus có lọt ra thế giới bên ngoài hay ko. Giống vụ DR đây mà....

15. Cobber

Cobber Fire in the hole!

tại thằng nào cũng mặc áo tù ko để ý mặt nhớ làm gì :D nhớ là có thằng hack cửa thì nhớ chứ mặt ko nhớ ai dè ảnh lại có liên quan về cuối, end nó còn nói tin nó đi, thế giới sẽ ko quây lại như trước đây dc nữa mà, nhìn vào con thổ dân nữa là hiểu lun :>

mà ai biết save game ở đâu ko ?

16. quy_mag2

quy_mag2 Mr & Ms Pac-Man

mà công nhận cái nhà tù này kinh vl ,lúc đi giết thằng butcher tưởng là con zom butcher .nào ngờ là 1 thằng tù chuyên đi phanh thây người khác :-ss

17. mister_blurk

Thằng tù ấy tớ chém bay đầu nó trong 1 giây. Nó còn không kịp rút cái mã tấu của nó ra nữa kìa. Cửa vừa unlock là tớ phóng vào phập 1 phát đầu lăn lông lốc =))

18. Master Rid

Master Rid Fire in the hole!

ai sửa đc cái skill bomerang của logan lên 100% thì share cho mình đc ko, mình ko biết làm sao nên nếu ai làm rồi thì có thể cho mình xin cái files đã sữa sãn skill bomerang.
    thnx!

19. tony_yayo

tony_yayo Mega Man

có group nào chơi Dead Island nữa hok ạ, Group ở đầu 2pic chật cứng người rồi ạ :((

20. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

Ủa có ai chơi bloodbath arena chưa? Đánh nhau túi bụi vãi chưởng.