[PC] DEAD OR ALIVE® 5 Last Round

Thảo luận trong 'Fighting Game Club' bắt đầu bởi death_evil_91, 30/3/15.

1. Ayane Hajinmon

Ayane Hajinmon Donkey Kong

Thế hệ cỡ cuối 7x - đầu 9x, gắn với điện tử 4 nút hay Sega 6 nút thì có mấy ai chơi ko biết đến MK (ngày đó toàn gọi là Rồng đen), sau tới thời có hàng net thì trong máy luôn cài sẵn MK4 thì phải. Nói chung chơi thành quen, quen thành thích thôi.

Nói tới MK thì nhớ hôi nhỏ, nhà mua 1 bộ máy để chơi. Lúc đầu lấy Sega, chủ hàng cho kèm theo 2 băng đi kèm bóng đá + MK. Lúc đầu về chơi bóng đá ko sao, vừa mở MK lên chơi thì :9onion70: Thế là bố lại mang ra đổi lại điện tử 4 nút.

Video hôm qua chơi:

Chỉnh sửa cuối: 18/4/15
  2. Kantaroh

Kantaroh Youtube Master Race GameOver

DOA, MKX, một cái thì toàn mỹ nữ sexy, một cái máu chảy đầu rơi, 2 cái này mà kết hợp lại thì sao nhỉ? X_X

3. Tiger-tank

Tiger-tank シェンムー Ryo Hazuki

bác trên thuộc combo ghê nhỉ , mình để nút hiện trên màn hình mà nhiều lúc ấn sai , nhất là các combo dài

4. Tiger-tank

sao cpu 8 trong vid bác ko đánh điên nhỉ , hold cũng ít nữa , cpu 6 và 7 mình đánh team nó đánh dã man hơn cơ , có trò đổi người tung hứng lên trời nữa. mà bác super thật đấy trận đầu hold được 3 phát . hay đánh team máy đánh dã man hơn chăng

5. Ayane Hajinmon

Ayane Hajinmon Donkey Kong

Lười học tag combo nên cũng chưa thử qua tag thế nào, để lát nữa thử xem sao :4onion7:

Đã chơi thử, có vẻ đúng là chơi Tag thì cpu ham tấn công hơn. Ngoài ra thì hình như HP ít hơn nên đánh chút là đã hết máu, cũng như chỉ có 1 round.

Đánh thử 2 lần Arcade Legend (10 trận) thì vẫn win, định thêm lần nữa thì lose ở match thứ 14 rồi :2onion16:

6. Tiger-tank

chế độ Survival dã man nhất á , tag team đánh cấp 3 bắt phải KO liên tục 50 đứa liền , cấp 4 thì tới 100 đứa , vãi luôn . à bác bật chế độ hiển thị nút combo bên trái thì hay , biết bác dùng combo nào

7. XXxxxXX

XXxxxXX Legend of Zelda

Thôi bac, bác nỡ nhìn mấy em moe này đầu rơi máu đổ à.

8. Zero no Hajimari

Zero no Hajimari Youtube Master Race

Có bác nào thấy ghét nhỏ Rachel ko? nhỏ này từ hồi thấy nó lần đầu tiên trong clip dead fantasy 2 nhìn trang phục với bộ tóc đã ko thể ưa nổi, về sau chơi NGS1 miễn cưỡng điều khiển em nó thì ghét tập 2 vì cái dáng chạy, sau này đến DOA5 ghét luôn tập 3 vì cái thế võ khó ưa :(fight)

9. ducanh2020

ducanh2020 Donkey Kong

Ghét là ghét thế nào, Rachel đánh cục súc nhưng rất là mạnh :">

10. Zero no Hajimari

Zero no Hajimari Youtube Master Race

Bởi vì thấy ghét và mạnh nữa cho nên chơi toàn lấy em nó ra đập, khoái nhất là dùng jann lee đợi em nó đến gần rồi húc cùi chỏ dính vách :))

11. Gauntlets

Gauntlets Dragon Quest

rachel nhìn kỹ rất là đẹp đấy :3 , đạp chân lên người nghe rột rột =)), xong sút thêm 1 cái nữa

12. KjếmMa

KjếmMa Youtube Master Race

bác nào biết cách dùng TexMod ko ... chỉ em với ......thank

13. Rewels

Rewels Fire in the hole!

Rachel thuộc dạng thiết kế nhân vật ko dc tốt, bị rập khuôn, nhìn vô y thấy giống Nina bên Tekken, bộ đồ thì na ná Ivy bên Soul Cal.

Bởi vậy lúc đem Sarah qua mà model theo kiểu VF ko khéo nhìn y chang Nina + Rachel thì khổ.

14. Bergelmir

Bergelmir The Lone Traveler from Vault 101

texmod ko chơi res khác 720p đc nhé

15. ILSATS

ILSATS Space Marine Doomguy

Thực ra cá nhân mình thấy DOA chỉ được về mặt gái gú và chiêu thức bay nhảy loạn xạ đẹp mắt gỡ lại, còn nếu đập nhau thì ko bằng được Tekken, Mortal Kombat, Soul Calibur, Street Fighter.
    In before flame war, mình ko bảo gameplay DoA chán, chỉ là ko bằng được các dòng khác :)

16. Endless Loves

Endless Loves T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Cái trò này khác hoàn toàn so với mấy game fighting líst ở kia. Cơ bản vì cái game này nó hoạt động theo kiểu bao-búa-kéo, trong trường hợp này là strike-counter-throw.
    Đặc biệt là đám hold counter để thoát combo với cái throw mechanic là đủ để làm nên khác biệt của cái game này với cái đám còn lại kia rồi.

17. ducanh2020

ducanh2020 Donkey Kong

Vâng, cám ơn bạn đã quan tâm và ghé thăm cái thớt này :))

18. Rewels

Rewels Fire in the hole!

Nói về gameplay DoA chắc ko lại game Capcom (mặc dù DoA 3d, SF 2d, so sánh khác nào so Metal Slug vs Serious Sam )

Còn về Soul Cal vs Tekken thì còn nên suy nghĩ lại, vì Tekken 7 có hệ thống Power Blow từ game nào đó.....:-" Đang chờ Tekken 7 giới thiệu luôn Counter Hold.

19. ILSATS

ILSATS Space Marine Doomguy

Vâng, cũng cám ơn bạn đã cho 1 bài post rất có ích và có tính xây dựng cao :))

Lấy lí do là thằng nào copy từ thằng nào để đem ra so sánh thì ko đi đến đâu cả. Thật sự chơi hầu hết các game này đều có những điểm tương đồng nhau, ngồi soi mói thì có ích gì ?
    Quan trọng là thằng nào làm tốt hơn, chứ ko phải là thằng nào đi đầu tiên :)

20. ducanh2020

ducanh2020 Donkey Kong

Xin khẳng định luôn với bạn là bài post của mình chả có lợi ích cũng như tính xây dựng gì cả, mình chỉ thuần túy muốn cảm ơn sự "quan tâm" của bạn với trò chơi DOA vốn chỉ toán "gái và vú" thôi. Còn nếu bạn vẫn nhìn ra ích lợi và tính xây dựng của nó thì cho mình cám ơn phát nữa, quý hóa quá :x