[PC] DEAD OR ALIVE® 5 Last Round

Thảo luận trong 'Fighting Game Club' bắt đầu bởi death_evil_91, 30/3/15.

1. Western's Fan

Western's Fan Fire in the hole!

trong cái spoiler ấy, thấy nó đếm hit kìa :3cool_nosebleed:

2. Spam for the win

Spam for the win Youtube Master Race

^
    Mấy cái spoiler của bạn nói toàn là hình để đá đểu người khác, chứ chẳng có hit couter nào cả
    Còn nếu mà là cái video show combo kia, thì tôi nói rồi, DOA 5 ko dùng cái khái niệm ấy.

Tôi đã nói nhiều lần rồi, thanh niên avt Đầu Gà kia ko chịu trả lời vào trọng tâm vấn đề toàn tổ lái đi đâu đâu =)) Đó mới là điểm mấu chốt của cuộc tranh luận =))

Chỉnh sửa cuối: 31/5/15
  3. Rewels

Rewels Fire in the hole!

Trọng tâm vấn đề tôi hỏi sai chỗ nào tôi chưa biết, toàn lôi mấy cái biết rồi, bảo đọc hết 69 page còn ngồi chỉ dạy string / combo (rõ ràng là không có đọc , vì nều có đọc chắc cũng biết tôi có khái niệm combo > thì "bộ đếm hit" nó sẽ tăng lên 2 ,3 ,4 ,5 n hit combo( bởi vì gọi hit counter (dịch ra "bộ đếm hit") thì anh ấy nghĩ nó là counter hit =) ) Đừng tưởng ai cũng em bé 5 tuổi chơi game không biết combo/string nó khác nhau chỗ nào.

Thôi skip, thanh niên có comment nào mang tính chất xây dựng hay hơn cái emo "=))' hay là công kích cá nhân thì tôi sẽ tiếp thu, khi tôi nói thanh niên ít post thì tôi chỉ nhắc nhở chịu khó ngồi đọc hết mấy page kia đi, có thể cũng lồng lộn lên thật đáng sợ.

4. Tiger-tank

Tiger-tank シェンムー Ryo Hazuki

5. Spam for the win

Game fighting thì đừng lôi số post ra dọa nhau. Cái trọng tâm vấn đề là hỏi có muốn ra giao lưu gặp gỡ và đánh DOA với nhau ko thì ko dám trả lời, toàn tổ lái với đá đểu. Chính bạn mới là người lồng lộn lên đấy =))
    Từ khi nào mà emo =)) ko mang tinh xây dưng và công kích cá nhân, toàn nhét chữ vào mồm nhau.
    Lên giọng trịch thượng "nhắc nhở" người khác nhưng luôn mồm so người ta với "em bé 5 tuổi".
    Vẫn câu nói cũ, bạn ra gặp mặt giao lưu vài ván đi, mình nể bạn ngay =)).

6. JulyRice

JulyRice Youtube Master Race

Khi nào lên hà nội bác pm em nhé - thề trc online chỉ mong dc hành bác thoay ,bác có F*cebook không add em July Rice nhé

7. ren_momo2

ren_momo2 Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

Cái chú for the win gì gì vừa chửi nhau vừa khích tướng đòi ra quán giao lưu thì có đặc sản người ta ra cho chú nhé =) chưa vác gậy ra hội đồng là may còn đòi giao lưu vài ván =))

8. Tiger-tank

Tiger-tank シェンムー Ryo Hazuki

chú spam for win chứng minh chú kia sai cái gì đi , suốt mấy post toàn emo cười rồi kêu ra quán , nói thật chú kia ko gọi bạn mang dao xỉa cho chú mấy phát đã tử tế lắm rồi . nếu cho mình là hard core đã hiểu tường tận về game thì chứng minh người kia sai rõ ràng đi , có lí lẽ bằng chứng buộc người ta tâm phục khẩu phục nhận sai đi

9. Spam for the win

Ờ vác gậy ra mà hội đồng =)) Cứ vác cái mặt ra quán đi đã rồi muốn giao lưu = tay cầm hay gậy gộc cũng được.
    Ờ gọi bạn mang dao ra mà xỉa =)) Ngồi sau bàn phím mà dọa xuông thế chả ai sợ đâu =)).
    Chứng minh sai hả, nói chán cả ra rồi đấy. Khái niệm về game ko nắm được, tự đem cái khái niệm của game khác gán ghép vào. Dạy đời thiên hạ nhưng cái cơ bản về hold là advance hold và parry cũng ko phân biệt được. Rồi thì Crumble stun và Untechable nó khác nhau ra sao cũng ko biết. Sai lè cả ra còn cố bao biện ?
    Có vẻ 2 thanh niên phía trên join date lâu năm với nhiều post nên cũng trịch thượng nhỉ, mở mồm ra là chú này chú kia, chả biết bao tuổi mà nói năng cứ như bố tướng, còn hổ báo cáo chồn đọa đánh dọa xiên mới kinh =)).

10. ren_momo2

Đm thanh niên trên có vấn đề đọc hiểu, đọc post của mình tưởng mình đang dọa đánh trong khi mình éo có thù oán gì với thanh niên ý =) Não vl =)) À giờ thì có rồi đó =)

11. Spam for the win

Mở mồm ra là đm với não vl như mấy thằng trẻ trâu.
    Thù oán hay ko thù oán thì làm quái gì nhau =))
    Tự dưng nhảy ra gây sự trước xong h ra vẻ thanh cao với hiểu biết à =))

12. ren_momo2

đúng là đọc hiểu có vấn đề thật, nói đến thế mà cũng ko hiểu, ngu thật hay giả vờ vậy? Thế tôi hỏi chú cái bài post của tôi hay ông Tiger-tank nó có hàm ý là tôi hay ông Tiger-tank là thằng sẽ xiên chú hay là cái thằng đi hẹn gặp mặt giao lưu vài ván với chú ?
    btw, thanh niên có ý kiến gì thì cứ vào profile tôi mà xl`, loãng hết cả page .

13. setsuko

setsuko Mr & Ms Pac-Man GameOver

mấy thằng ranh con bên voz luyện đc tý trình sang đây thể hiện ấy mà :2cool_go: thích chứng tỏ thì đi đấu giải này nọ đi chứ lên cái forum này thể hiện cái gì đéo biết nữa, mấy chục page trước cũng có thanh niên y chang thằng này chứ đâu.

14. ren_momo2

hậu quả của game íu có chế độ online mode làm cho 1 số cao thủ võ lâm ngày đêm tập luyện nhưng không có chỗ xưng bá, ức chế đành phải lên đây làm loạn hòng kiếm bạn tỉ thí =)

15. kevinzheng

kevinzheng Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

Tóm tắt lại thì thanh niên Rewel sai từ post này, chỗ sai: ko phân biệt dc combo setup (hay còn gọi là "mở đòn", "vào đòn") với combo khi đối phương đã mất khả năng phản kháng. Vì combo setup ko cần phải đánh dài, có thể cancel từng hit để đối phương mất nhịp, miss hold và bị stun.
    Thanh niên spam đến chết trả lời = post này là chính xác, vì khi setup combo thì chả ai đánh 1 dây đòn bao giờ, thường chỉ 1, 2 hit đầu trong dây rồi cancel để throw hoặc đánh = 1, 2 hit của dây đòn khác
    Sau đó là thanh niên Rewel sai tiếp khi nhét chữ vào mồm thanh niên Spam = combo 3 hit high.
    Cuối cùng là 1 tràng hẹn nhau ra quán net thanh toán..
    P/S: Tóm tắt cho vui thôi, tiếp đi các bạn :3cool_embarrassed:

Cao thủ thì ng ta chơi online từ Ps3, Ps4 chứ rảnh đâu mà chờ Kotex nó ban phát online trên PC như các mát tơ rây:4cool_baffle:

Gucci_Vuittons thích bài này.
  16. Spam for the win

Thứ nhất là chả ai động đến nhà các bạn cả, tự dưng từ đâu nhảy vào ví von gậy gộc với cầm dao xỉa thì tôi đối đáp lại thôi. Chứ tôi cũng chả tin các bạn sẽ dời khỏi cái bàn phím và vác gậy vác dao xiên tôi, thế nhé =))
    Thứ hai là bạn đóng góp được cái quái gì cho cái thớt này mà mở mồm ra là kêu người khác xl` với làm loãng page. Người lớn cả rồi, ko phải thiếu nữ mới lớn hay xấu hổ mà phải vào profile nhau tâm sự, cứ đàng hoàng tranh luận trong đây đi.
    Còn về thanh niên avatar Đô rê mon bên trên: ngoài công kích cá nhân "ranh con voz" ra thì bạn làm được cái gì ở đây mà ra vẻ thanh cao ?
    Mình mời ra giao lưa DOA5 đàng hoàng, chứ ko phải ra thanh toán ân oán gì cả.

Chỉnh sửa cuối: 1/6/15
  17. huykho192

huykho192 The Warrior of Light

tóm tắt xong xuôi chuẩn quá:2onion18: mới đầu mình ngồi sem sem chuyện này sẽ đi tới đâu cơ mà giờ đi xa quá rồi đó:4onion25:
    túm lại mọi người toàn dựa vào số post ít ỏi của người khác để phân định cách đối xử với họ:1onion75: trong khi rewel là người đầu thể hiện giọng điệu đó dẫn đến những phản ứng dây chuyền khác, mình chưa nói đến chuyện ai đúng ai sai nhưng riêng cách nói chuyện như vậy đã rất dễ gây war rồi:1onion33:

Chỉnh sửa cuối: 1/6/15
  18. Railgun

Railgun Donkey Kong

Đọc vài post đầu là thấy thanh niên Rewels sai lòi rồi. Kiến thức hỏng, lại thích nhét chữ vào mồm rồi đánh trống lảng.
    Còn cậu Spam ... war trên gamevn thì đừng có xài cái emo =)) nhiều. Người ko biết gì hoặc ko chịu đọc lại tưởng mình trẩu.

19. kevinzheng

kevinzheng Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

Thanh toán tiền máy còn j nữa =))

20. vega_626

vega_626 Youtube Master Race

Nói chung là ko cần phải thách, đầu tháng 7 này ở HN có tổ chức giải DOA5 đánh offline, nghĩ mình trình cao và đủ dũng khí bước ra khỏi cái bàn phím và cái màn hình thì mời đến giao lưu... Xem thằng nào mới là ranh con, yên tâm là đông người ko sợ bị xiên đâu, ko lại bảo dấm dúi mời ra chỗ kín làm trò...