[PC] Deus Ex: Human Revolution

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi death_evil_91, 18/8/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Ninjakyo

Ninjakyo Fire in the hole!

Social Enchance mà vô dụng, trước khi thuơng thuyết với 1 đứa nào đó thì nó sẽ cho biết tính cách và hướng dẩn để thuơng thuyết thành công, còn có cái thanh đo để biết nữa, nếu ko có thanh đó thì reload save cũng hơi bị mệt :|

2. Nhoc357

Nhoc357 Mr & Ms Pac-Man

Cái social enhance đó cho mình biết tính cách va cách nói chuyện của NPC mà lựa chọn, nhưng thật kô hiểu mấy cái Alpha, Beta, Omega bên trái màn hình làm cái gì

3. BBL2R

BBL2R SPARTAN John-117

Đấy là hiện thực xh bây giờ, nhất là cái chỗ thuê Pod ngủ là 1 dạng nhà mướn dành cho những người trẻ, độc thân kiếm ko đủ tiền thuê nhà ở những thành phố lớn bên TQ, gọi là "phòng quan tài" vì chui vào chỉ đủ cao để ngồi và nằm chứ ko thể đứng đc, có $ thì mua cái TV mini mà nhét vào; phòng tắm, vệ sinh thì dùng chung.

4. Mrphung

Mrphung The Pride of Hiigara Lão Làng GVN Sorcerer

Tính ra cũng chỉ có 3 cái: alpha, beta, omega, cơ hội random 1 phát trúng luôn cũng không nhỏ, mà kể cả có miss thì load quick save cũng nhanh. Nói chung nâng cũng hơi phí =))

5. halokiru

halokiru Mega Man

Chơi mãi chưa kiếm được cái mod silencer, ai biết ở đâu có không

6. blueskyvan

blueskyvan Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

mua shop made in china.... nói thiệt -.- trò này bắn súng quá dễ... nếu là dân FPS thì cứ headshot kill lính nhanh gọn lẹ... chả cần nâng giảm recoil + hồng tâm.... em nào ra cứ cover và cho 1 hit headshot... xong.... nên cũng hạn chế dùng súng

7. BBL2R

BBL2R SPARTAN John-117

Cái này chơi console thì bắn khá ức chế vì thông thường cái cò trái dùng để nhắm trong đa số FPS thì nó lại là dùng để núp, mún aim phải click cái analog phải, mà control thì chỉ mỗi 1 kiểu fix sẵn ko cho config.

8. gtacitycrazy06

gtacitycrazy06 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

^bắn thế thì khó chịu vãi nhỉ :-?.bữa mình định mua trên xbox mà thôi,chơi trên PC cho nó tiện.
    mình chơi tới [spoil]Singapore[/spoil] rồi,còn lâu ko nhỉ?game dài sướng thật :-bd

mấy mission đầu mình toàn stealth,chả giết một mạng nào.sau cốt truyện diễn biến nhiều quá.hăng máu báo thù,giờ cứ ghét thằng nào là giết thằng ấy :))

Chỉnh sửa cuối: 28/8/11
  9. BBL2R

BBL2R SPARTAN John-117

Hồi trưa chơi đến kèo thg Hacker núp lùm ở Shanghai bị Belltower đột kích truy sát, nó năn nỉ cho weapon để tẩu, động lòng trắc ẩn cho nhg ngặt nỗi option chỉ có mỗi Machine Pistol, mà cây ấy thì mình mod từa lưa nào là tăng dam, tăng mag-size, laser sight ... cho xong tiếc chết, nhất là cái laser sight gắn trên đó. Có nó dễ me headshot khi bắn thường hơn mà ko cần aim.

10. HCLIGHT

HCLIGHT Chrono Trigger/Cross Lão Làng GVN

Mình cũng cho nó 1 cây pistol cùi, mình mod damage với lazer, silence lên súng lục, toàn cầm súng lục head shot :)) mà nếu không cho thì sao nhỉ :-?

11. songchetcunggame

songchetcunggame Gaming Scholar of GVN Moderator

Không cho ư?
    [spoil]Chả sao cả :)). Nó chui lại vào pod của nó, để mặc mình đối phó lũ kia như thường.[/spoil]

Tớ không cho bởi game hiện tùy chọn cho 10mm pistol và double-barrel shotgun. Cây pistol lỡ mod phá giáp, nâng dam rồi; shotgun thì là hàng hiếm nên phải giữ.

12. MyDevils

MyDevils Fire in the hole!

bạn phải để tính cách của nó khi nói chuyện sẽ mang ảnh hưởng của alpha, beta hay omega. Tính cách sẽ thường mang đậm kiểu A và pha 1 chút kiểu B hay O. Nếu A nhiều thì nhân vật đó sẽ thích dc khuyên nhủ, B thì sẽ thích dc nựng và năn nỉ nhưng nếu mang 1 ít tính của O thì sẽ ngờ vực về lời nói của mình, thiên về C thì sẽ dễ bị khuất phục khi mình gây áp lực nhưng có 1 chút A thì nó sẽ nổi giận bật lại mình.

Cái social skill này rất tuyệt nhé các bác. Thuyết phục thành công sẽ dc silver tongue + 1000 exp và thoải mái đi vào khu vực cấm mà lục lọi, kiếm đồ ẩn mà ko bị ngăn trở. Còn ko dc mà stealth vô thì vãi ra. Cái hồi ở sở cảnh sát mình ko thèm load lại nên stealth vào ăn cắp mệt và tốn time vl :|, làm side quest ở tầng 2 ko chả dám mò lên tầng 3 nữa mà chạy luôn...

13. S.I.L.X

S.I.L.X Space Marine Doomguy

khẩu pistol đó hữu dụng nhất game đó, có mod armor pen vào thì bắn thằng nào cũng chết :)kế đến là khẩu assault rifle hay gì đó, và khẩu silence sniper rifle =))
    ^ko có nó mượn súng thì nó teo chớ sao^^, và mình sẽ ko dc 2k credit nó cảm ơn.

14. gtacitycrazy06

ko cho thì hình như nó chết thì phải.còn cho thì sau này nó pm mình tặng 2000 :))
    trong cả cái series Deus Ex phải nói cây pistol là rất quan trọng,cây ấy mình cũng mod quá trời rồi. nên thôi quăng đại nó cây barrel shotgun =)).lượm cây shotgun thường về bắn cho sướng

15. Ninjakyo

Nếu bạn ko cho thì có thể nó sẽ chết, mình cho nó hẳn khẩu Combat Rifle thì sau này đang đi lên thang máy gặp con mụ trùm của tập đoàn gì ấy thì nó bảo là hack giùm bank mình cho vào đó 2k Credit :">
    Mà mình thấy trò này về sau hack rất lơi thế nhé, nâng hack % lên cao thì cứ lấy robo turret mà phang hết cả đám =)), thậm chí nếu nâng cánh tay khỏe lên thì sau khi hack đc turret cầm con turret đi TANK =))

16. gtacitycrazy06

hơ hơ... mình thì về sau cứ chỉnh sang enemies cho nó rỉa hết rồi mình tranh thủ tẩu thôi 8-}

17. BBL2R

BBL2R SPARTAN John-117

Trưa này chơi đến đoạn trốn ra khỏi khu thuê Pods của thg Hacker ở Shanghai, đoạn vào nhà tắm tớ bê cái Turret cho nó quay mặt vào ... buồng tắm để tẩu.

18. Ninjakyo

Cho mình hỏi, chẳng lẽ thằng Adam mới 12-13 gì à, sao lúc nói chuyện với con mụ ấy bả nói Adam giờ chắc chỉ 12-13 là sao o.o. Hoc môn tăng trưởng có vấn đề à =))

19. gtacitycrazy06

^mụ ấy già rồi nên lẩm cẩm.cũng chẳng nhận ra đó là Adam :))
    cái này spoiler mạnh nên chơi dần về sau sẽ hiểu.ko dám nói nhiều.cũng khá tương tự như trường hợp của JC Denton ở Deus Ex 1

20. annhau10000

annhau10000 Mega Man

Bắt đầu ức chế cái kiểu phun hết chi tiết game ra đây rồi đấy X( thôi thì có patch mới hay bản nào ít bug hơn thì anh death update lên #1 giúp em chi tiết 1 tí, chứ vào đây đọc cmt ức chế bỏ mẹ!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.