[PC] Deus Ex: Human Revolution

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi death_evil_91, 18/8/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Ninjakyo

Ninjakyo Fire in the hole!

Thế theo bạn tuổi thọ con người ngày càng tăng hay càng giảm? Bạn nói ngày xưa cây trái này nọ đầy đủ dư dả làm gì dẩn đến chết đói. Đúng! Nhưng chỉ đúng với thời đó, số dân ngày gia tăng thì làm gì có chuyện dư dả nữa? Và nếu ko tự tiến hóa thì sau này chính cái ngôi nhà Trái Đất mà mình đang sống ko còn thì chúng ta cũng phải chấp nhận. Còn bạn nói mình là tù binh? Tù binh mà nếu luơng tháng kha khá sống sung túc ăn ngon mặc đẹp thì mình cũng cam chịu :)).
    Đúng là con nguồi bây h chết vì máy bệnh kia thì số lượng nhiều hơn hồi xưa, nhưng xét về tỉ lệ thì thấp hơn nhiều. Bạn có nghe đến cái chết đen hay ... trắng gì đó ở châu Âu không. Chỉ vì 1 cái bệnh đậu mùa mà đi gần 1/2 dân số đấy
    Nhưng nói chung là mổi người mổi quan điểm nên cũng ko chắc ai đúng ai sai thôi thì ai quan điểm nào thì tin tưởng vào thôi ^^

Chỉnh sửa cuối: 29/8/11
  2. final_fantasy_X_

final_fantasy_X_ Mega Man

Vậy mình bạn làm đi .chứ bây giờ sinh sản vô tính với mấy hình thức cấy ghép trên con người bị vấp phải nhiều vấn đề pháp lý lắm .

3. Ninjakyo

Ninjakyo Fire in the hole!

Mình đang nói bối cảnh trong game khi mà mọi thứ đang được xem xét hợp thức hóa chứ có nói vào thời bây h đâu o.o

4. gtacitycrazy06

gtacitycrazy06 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

ừ thì bạn nghĩ thế thì đó là quan niệm của bạn thôi. các bạn đừng cãi nhau làm gì nhé :))
    chả qua mình tranh luận thế xem mọi người đi theo hướng nào nhiều nhất thôi

game này nó phản ánh hiện thực mà.bởi vậy trailer nó có nói câu "this game will change you" nữa :))
    nhưng mà ảnh hưởng của game này cũng ko dc mạnh bằng Deus Ex 1 cho lắm. Deus Ex 1 thì nó phản ánh chính quyền nhiều hơn công nghệ tân tiến nhưng khá thuyết phục.
    mình khuyên bạn nào chưa chơi Deus Ex 1 thì nên chơi ngay vì bỏ qua là một mất mát rất lớn nếu đã chơi Human Revolution này. còn Deus Ex 2 thì do ông viết truyện là ông khác nên nó chả có gì đặc biệt lắm. còn phần HR với phần 1 do một ông viết phải nói là quá hay

ờ mà ai chơi Deus Ex 1 rồi thì chắc sẽ hiểu cái secret ending khá vãi :)).mong sao Eidos remake Deus Ex 1 thì hay quá

5. Batista25255

Batista25255 The Warrior of Light

bonus content coi cho vui chứ chả có gì, patch thì vá 1 số lỗi bạn coi ở changelog sẽ rõ, mà chủ yếu là cải thiện tốc độ load

6. Gold_Storm

Gold_Storm Donkey Kong

cuộc sống muốn sinh tồn thì phải phát triển, phải thay đổi. Bất kì loài nào kô tiến hóa để hơn các loài khác thì sẻ bị cai trị, hoặc tệ hơn là sẽ bị tuyệt chủng. hãy tưởng tượng loài người bắt đầu chỉ là 1 con kí sinh sống trong nước và bây giời đây chung ta khác biệt thế nào. Đó là sự thay đổi để thích nghi và chúng ta may mắn là loài của chúng ta có những thay đổi vượt bật hơn các loài khác. Giả sữ như loài heo có được những tiến hóa vượt bật hơn con người thì bi giời đi trên dường là heo còn ở trong chuồn là các bạn đó. Và cái mà các bạn gọi là tự nhiên đó thực ra nó phụ thuột rát nhiều vào may mắn. Lỡ 1 ngày nào đó chúng ta phát hiện ra được 1 loài nào khác ở các hành tinh xa xôi thông minh hơn, có sức khỏe mạnh hơn, thì các bác ở đây sẽ làm gì ? chờ tự nhiên thay đổi ?
    Mà tui thấy thực ra thì vấn đề máy móc hóa con người củng giống như 1 dạng tiến hóa. loài chúng ta sẽ tốt hơn. hãy tưỡng tượng chúng ta và cái con khai sinh của loài người
    (trông giống con kì đà) khác nhau cỡ nào. Mà các bác làm game toàn đưa những vấn đề tào lao vào để phản đối máy móc thôi. Cái chuyện đó đâu có ép buột ai thích thay thì thay, khô thích thì thôi. Mà tui nghĩ chắc 1 cũng 1 phần vì ghen tị. Khi mà những người sau khi cải tiến rồi thì có khả năng vượt bật hơn.
    Mà tui thấy thằng nào phản đối cung quá ích kỉ. họ ko thich thì thôi. trong khi có những người tàn tật mơ ước để có những khả năng như nhìn, đi lại thì kô được.
    Còn lí do nữa mà tui mang ra đây là vũ khí rất nghuy hiểm mà tai sao con người lai tiếp tục nghien cứu và phát triển nó ?

7. gtacitycrazy06

^ thế bây giờ bạn mong muốn loài người phục tùng máy móc à? thế còn là con người nữa ko :-<
    xã hội tiến hóa khác với tiến hóa thể chất nhé.xã hội muốn có nhà cao tầng hoặc chiến tranh thì kệ cha xã hội,game nó chỉ phản ánh rằng con người nên giữ nguồn gốc con người, bạn có bao giờ thấy con chó con mèo hiền lành trở thành con khủng long ăn thịt người chưa? nếu con người có những thiết bị ấy cấy vào người thì cũng chả khác con khủng long ăn thịt người ấy
    chúng ta nên tôn trọng luật tự nhiên. có những người sinh ra mất 1 tay,một chân,hay cũng có thể là do tai nạn gây nên.nhưng hỏi bạn ngày xưa có ai bị mất một tay một chân thế ko?chả qua đó là do điều kiện xã hội.chỉ có những người ko đủ mạnh để làm "loài người" mới phải dùng công nghệ để sống sót thôi
    bạn nên chơi kĩ và suy nghĩ kĩ trước khi đưa ra quan niệm của mình nhé. nếu bạn nói nếu con người ko tiến hóa sẽ bị tuyệt chủng. nhưng liệu chúng ta đã thử chưa? liệu số lượng chúng ta có ít cõi đến nỗi mà phải dẫn đến tuyệt chủng? chúng ta loài người và mãi là loài người,ko phải là động vật. ko hiểu sao bọn khoa học là thái gì mà lại dám chứng minh người đến từ vượn rồi phát triển dần. đơn giản khoa học chỉ là những giả thuyết của con người qua cái nhìn về tự nhiên thôi. chứ chỉ có tự nhiên,hay nói cao siêu là thần thánh,mới có thể nhìn tự nhiên qua đúng sự thật của nó dc
    từ từ về sau chắc chắn bạn sẽ hiểu thôi. nhưng đây chính là con người,những gì xung quanh chúng ta đều do ta tự học hỏi và hiểu dần,còn hơn là gắn máy móc vào để giúp cho trí tuệ thông minh hơn bình thường.tui thà sống rồi chết đi một cách của loài người thay vì chết với một đống máy móc trên người. bây giờ cho dù loài người có thể sống trên mây,sống bất tử,hay thậm chí là bay với 2 đôi tay bé nhỏ của mình,thì cũng ko thể sống thiếu thiên nhiên,hãy tưởng tượng trong tương lai thiên nhiên dùng thảm họa để kháng cự lại thì loài người cũng chết 1 cách vô ích
    câu nói của Eliza cũng rất có nghĩa: "it's not the end of the world. but you can see it from here"
    mà có đúng là game đang phản ảnh sự thật ko ? :))
    trong đây có bạn thì luôn muốn loài người phát triển,con người phải phát triển để tồn tại. còn có bạn thì nghĩ rằng con người nên giữ nguồn gốc của con người =))

8. halokiru

halokiru Mega Man

Tranh luận thì bò spoil hộ con cái!

9. boyloveslife

boyloveslife Donkey Kong

Màn "Hive", ko thuyết phục đc 2 thằng ngu bồi rượu, làm sao tìm đc thằng Tong Si Hung a e nhỉ?

10. songchetcunggame

songchetcunggame Gaming Scholar of GVN Moderator

Bạn gtacitycrazy06 gia nhập Purity First đi.

Mà con người đâu phải tiến hóa từ vượn, xem "The Truth" trong AC2 đó :-"

11. gtacitycrazy06

^
    ^ thằng bồi dưới lầu có quest phụ.làm xong quest ấy là gặp dc chú Tong rồi
    còn ko hack cái cửa basement nó xông vào

hơ hơ.mình là thành phần Ass hội lâu rồi :-"

12. boyloveslife

boyloveslife Donkey Kong

Mình hack cái cửa LV 5 trước mặt thằng già bồi ấy xong vào rồi xuống cống thịt 1 thằng trong phòng có cái camera xong rồi tịt, vẫn chả thấy TSH đâu!

13. gtacitycrazy06

^bạn lộn rồi. ko phải xuống cống đâu,có một cái cửa ở dưới lầu ngay gần cái căn phòng mà chứa mấy thùng bia rựu ấy. hack đi vào trong có vài căn phòng ở đây + vài em bảo vệ, kiếm căn phòng admin của gã Tong là xong,lúc đấy chắc bạn sẽ rất ngạc nhiên khi biết gã là ai :))
    mà thằng Tracer Tong trong đây nhìn hổ báo nhỉ.chả như trong Deus Ex 1 :))

14. boyloveslife

boyloveslife Donkey Kong

Mình hack cái cửa LV 5 trước mặt thằng già bồi ấy xong vào rồi xuống cống thịt 1 thằng trong phòng có cái camera xong rồi tịt, vẫn chả thấy TSH đâu!

---------- Post added at 14:27 ---------- Previous post was at 14:20 ----------

Mà phòng ấy ở chỗ nào thế, gần cửa vảo ko? Đi hết cả lượt mà chả thấy

15. gtacitycrazy06

^cửa dưới lầu nhé.nó ở gần căn phòng mà bên trong có cả đống thùng bia rượu đấy

16. b1u3-5ky

b1u3-5ky Persian Prince Lão Làng GVN

End game ...
    [spoil]
    Có 4 lựa chọn ,mình chọn self destroy =))
    Giờ load game lại chọn cái khác xem sao :-?
    [/spoil]

17. boyloveslife

boyloveslife Donkey Kong

Cái p mà hack lv 4 ấy à, có mỗi 1 thùng bia chứ mấy, p admin có phải phòng có 2 cái máy & 1 két sắt ko?

18. songchetcunggame

songchetcunggame Gaming Scholar of GVN Moderator

Mình thì chả ngạc nhiên, vì ngay từ đầu đã biết Tống Sĩ Hùng là ai rồi :">

Mà công nhận thằng ku Tòng rất là bố đời và ngổ ngáo, chắc do còn thanh niên nên thế

19. boyloveslife

boyloveslife Donkey Kong

Hơ hơ, chả cần p nào, chui vào 1 cái lỗ thế là thằng e nó tự khai!

20. warsong

warsong The Warrior of Light

mình cũng bị giống vậy
    ai biết fix lỗi này không?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.