[PC-Indie-Beta] Don't Starve

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi The amateur, 2/12/12.

1. iceteazz

iceteazz Liu Kang, Champion of Earthrealm

_ Mềnh thì hay camp gần bò, tối ra chỗ bò có khi lại dễ dánh hound, vì bò tập trung lại ngủ -> đứng cạnh bò -> hound cắn phát thể nào chẳng trúng cả mình lẫn bò -> xong :))

2. quykiemsau122

quykiemsau122 Mr & Ms Pac-Man

Game sắp ra phiên bản hang động đó pà conz. Cập nhập map và quái mới

3. ♥†Ken†♥

♥†Ken†♥ Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Mình thì base gần với bãi thỏ vs pig king , đầm lầy :))
    Show base cùi 1 chút

4. iceteazz

_ ^ Sao trống vắng thế bác :)) Mà bác có cái mũ đó, sao ko thấy walking cane ? mũ là nhặt được hay đánh mactusk ra ? :)

5. ryan2714

ryan2714 Idol dzú bơm Silicon ớ ớ Lão Làng GVN

Thích wendy quá :">, chơi wendy xong tự nhiên thấy ko muốn chơi mấy con khác =))

6. iceteazz

_ Tóc vàng hoe :2cool_sexy_girl: Wendy có abigail khá là vui, tuy nhiên lại có 1 cái ko hay là ko tame được con tallbird :)

7. Zoronoa

Zoronoa C O N T R A

Chia buồn với cậu, là từ patch đầu tiên đến h, Tentacle ko respawn!
    Mactusk chỉ ra khỏi camp vào ban ngày, nên spider vô dụng! Ngoài ra 1 phát thổi tiêu 1 con nhện, nên spider den tỉe 1-2 vô dụng đánh tusk! Pig biết kite nên hiệu quả hơn! và thực ra nhà pig house ko quá tốn kém để xây lấy 3-4 cái!
    Tớ đã từng bị 2 con Tentacle mọc bên ngoài đầm lầy, sát cạnh marshes's worm hole nó đập tới chết, cũng như bị đám tallbird nó quây, nên mới cảnh báo như thế!
    Pig cũng kite, gặp 2-3 con TB cũng bị nện cho ko chạy được, nên hiệu suất cũng chả cao hơn được là mấy, còn nếu 1v1 muốn ko phải kite, thì cứ đặt con chester vào giữa, chờ TB đánh chester thì mình quay ra đánh, ko bị nó quay ra đánh lại, nên chả cần kite!
    Được ...

Chỉnh sửa cuối: 9/5/13
  8. iceteazz

_ Chúng nó lùi preview Don't Starve : Caves lại đến mai rồi, thôi đi ngủ :-s

9. maximusel

maximusel Legend of Zelda

Biết mà... =]] . Mai thứ 7 rồi thì chơi luôn cũng được.

10. mrga9

mrga9 Legend of Zelda Lão Làng GVN

má ơi cái tổ nhện lâu ngày ko phá no biến thành nguỵen con nhện bự chà bá :2cool_after_boom: dụ nó lại ba con bò mà nó bem cho chết luôn lùa lại mấy con một mắt thì một mình nó solo 3 đứa nó tiễn đi luôn, ai biết cách giết thì chỉ cho em :6cool_ah:

11. minhlong89

minhlong89 Fire in the hole! Lão Làng GVN

kiếm heo bảo kê, mặc log suit, đội football helmet (có thể thiếu, pigskin khó kiếm quá =.=), cầm tectacle spike, xông vào đập nó, cũng ko quá khó

12. thai_cong_vong

thai_cong_vong Legend of Zelda

cái world trước mình chơi xây 4 cái spider den quanh base của bọn mactusk xong hết mùa đông ra đó thấy la liệt mấy trăm cái răng chó với chục cái kim cương xanh + tơ nhện + healing salve

spider queen cho tới thời điểm này mình thấy là con monster khó giết nhất , ko phải ko giết được có điều nếu ko có 3 con heo trở lên hoặc vũ khí đắt tiền như fire staff thì giết nó hơi bị khó nhìn chung là ko có cách nào nhàn hạ mà giết được nó

udpate mới mình có phải generate lại world mới ko nhỉ

Chỉnh sửa cuối: 10/5/13
  13. iceteazz

_ ^ Chuẩn, mình đang định nói : xây spider den sát mép walrus camp, sao cho toàn bộ cái camp lọt vào trong vòng tơ nhện, tốt nhất là xây 3 - 4 cái bao kín camp -> đồng chí mactusk vừa ra khỏi ngưỡng cửa đã được chào đón nhiệt tình, mỗi den 3 em, và còn nhiều nhiều em nữa đang đợi tới lượt =)) Lúc đấy tha văn hồ lượm thành quả :) Tuy nhiên chắc làm 3 cái đủ rồi, và làm khéo khéo sao cho về sau nó có ra spider queen thì vẫn vào nhặt được đồ X_X

_ Spider queen thực ra cái khó nhằn của nó là cứ 20 s nó lại đẻ con 1 lần, vì thế lúc nó mới ra, tốt nhất là chạy về nhà thuê vài ba con heo, càng nhiều càng tốt, lại phụ giúp đập nhện con, còn mình đập queen. Queen nó đi rất rất chậm, nên kite được :)

_ Da heo thì kiếm pig house, thuê 1 con dụ ra xa rồi thịt, hoặc trực tiếp mang hammer ra đập vỡ nhà nó lấy đồ :-B Nếu chưa thấy pig house, thì cố kiếm mấy cái cọc trồng đầu heo ấy, đập ra cũng có da :)

14. thai_cong_vong

cần gì dụ nó ra xa mình đập nhà nó đứng ngay cạnh mà đâu có phản đối gì đâu , cái vụ cọc đầu heo bây giờ mới biết

15. iceteazz

_ He he, tính là dụ nó ra thịt trước ( ví dụ cho ăn 4 cục monster meat để 100% lấy được 1 da ) rồi lại đập nhà nó, ra 1 tiếp 1 con, lại thịt =))

16. ryan2714

ryan2714 Idol dzú bơm Silicon ớ ớ Lão Làng GVN

Chung quanh cái phiến đá hồi sinh lúc nào cũng có 4 cái đầu heo nên tranh thủ đập mấy cái này =))
    Mấy cái đầu heo khác mình thấy đa số nằm trong đầm lầy nên muốn đi vô phải cẩn thận.
    Abigail đánh lại spider queen ko nhỉ ? Cũng đang tính đi săn một con spider queen chơi cho vui :">

P/s : Vẫn ko săn được con heo vòi, nguyên tắc là đào bới 1 cụm đất sẽ hiện ra 1 cụm đất mới để đào mà mình thì ko tài nào tìm dc cụm đất tiếp theo để theo dấu :(, nhiều khi đào xong tìm mỏi con mắt ko thấy được cụm đất tiếp, ai có kinh nghiệm hay mánh gì săn con heo vòi này ko :(

17. iceteazz

_ Chưa thử, vì không dám mạo hiểm :-s Dùng Abigail đánh Spider queen không được, nó chạy theo mình về nhà mà không có lực lượng hỗ trợ, sẽ dễ bị áp đảo bởi số lượng lớn spider nhỏ, lúc đấy đánh mệt mỏi lắm :(

18. minhlong89

minhlong89 Fire in the hole! Lão Làng GVN

^x2 nhìn kỹ cái cụm sẽ thấy đó là hình dấu chân, mấy ngón chân hướng về phía nào thì đi theo hướng đó, sau 1 tg ko tìm đc là dấu chân cũ biến mất, tìm đến cái cuối cùng char sẽ cho mình biết, giết con voi dễ ẹc ah, nhưng mà phải vũ khí tầm xa nhử nó ko là nó thấy mình là chạy đó, vào đập 5-6 phát r chạy ra, r vào đập thêm mấy phát là ra 1 đống thịt :D, farm con này thì ko sợ chết đói :D

19. thai_cong_vong

để ý cục đất đào ra có hình vết chân chỉ theo hướng có cục đất tiếp theo, phải đi theo hướng đó, muốn săn heo vòi 100% được thì lúc đào 1 cục đất save lại xong cứ từ từ tìm cục đất tiếp theo , tìm ra rồi thì nhớ vị trí đó load lại chạy lại liền , khoảng 10 cái vết chân thì sẽ gặp được nó , nhớ đem theo vũ khí tầm xa nếu ko ko giết được nó

20. .Cal

.Cal Dragon Quest Lão Làng GVN

Đuôi lợn kiếm siêu dễ, bạn farm thật nh thịt quái, rồi dụ từng con lợn vào rừng, cho nó thành Werepig, trong lúc nó mọc lông thì lao vào đập, drop 1 đuôi lợn + 2 thịt.