PC [PC-Indie-Việt hóa 100%] Rimworld - Where tutorial mode will kill you

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi iceteazz, 19/8/16.

1. ryan2714

ryan2714 Idol dzú bơm Silicon ớ ớ Lão Làng GVN

Mấy cây đó nên đặt trước hay sau bao cát nhỉ ? Bữa đặt sau bao cát mà thấy bắn 1 hồi mấy cai 1bao cát bị hư hại nên chả biết nếu đặt sau thì có làm giảm damage đi không

2. duy851993

duy851993 Chrono Trigger/Cross ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Cậu up hộ mình cái mod 24h plant với, mình tìm mãi không thấy.

Đang xài mớ mod này :]]

3. iceteazz

iceteazz Liu Kang, Champion of Earthrealm

_ Đây.

Các file đính kèm:

4. iceteazz

_ Đặt sau chứ để bao cát nó đỡ đạn cho :) Và nếu có steel thì nên xây 2 hàng bao cát, bọc ngoài là vài lớp chunks các loại để giảm tốc độ di chuyển của địch.

5. hythorin

hythorin Mr & Ms Pac-Man

Bác iceteazz cho mình hỏi: chơi map nhiều đồi núi sống trong hang hốc nên cho dân ăn "nutrient paste meals" hay "simple meals" vậy, chứ ra ngoài săn thú kiếm thịt hơi mất thời gian ^^

6. iceteazz

_ Đều được và có lợi / hại. Nutrient paste meal cùng với simple meal đều tốn 10 foods, simple meals cần công làm và có 0.85 nutrition, paste meal được 0.9 nutrition và ko tốn công làm, tuy nhiên bị - 4 mood. Vì thế nếu có thể, mình sẽ để nhà tù ở gần kho lạnh, lắp cái máy 1 đầu vào là kho lạnh, đầu ra là nhà tù để bọn tù nó tự ăn đỡ mất công đưa cơm. Còn dân thì tốt nhất là làm simple meals nếu có dư người làm, chứ nutrient paste bọn nó ăn bị - 4 mood là hơi nặng :) Simple meal và nutrient paste meal đều có thể chỉ cần rau ko cần thịt cũng làm được. Chỉ có pemmican, fine và lavish meal mới cần thịt.

7. nhucheli

nhucheli Mr & Ms Pac-Man

Lang thang thấy cái mod này add thêm thẹo trên mặt , mũ nón trang trí các kiểu nhìn chất chơi vl , có ai biết mod này tên gì ko cho mình xin với .

8. hythorin

hythorin Mr & Ms Pac-Man

từ lúc cài cái mod manager công nhận khoẻ thật, chả phải lo hết gỗ hay nhiều lúc không để ý hết thịt làm dân phải nhai rau củ ^^

9. iceteazz

_ Bạn tìm thấy ảnh này qua việc search cái gì, trang nào để còn tìm ? ảnh bạn cắt ra hay ảnh gốc nó là ntn ?

_ Nhìn thanh máu bên phải thì tức là đây là alpha 13 với mod interface rồi, và như vậy là ko chạy được với alpha 14.

_ Bạn thử cái này xem : https://ludeon.com/forums/index.php?topic=20771.0https://ludeon.com/forums/index.php?topic=20771.0

nhucheli thích bài này.
  10. nhucheli

nhucheli Mr & Ms Pac-Man

Cám ơn bác nhiều lắm :3
    _Tiện bác cho em hỏi , em nghe nói có add cái peg leg gì đó , mình phải hoàn thành research gì vậy bác , trải qua bao cuộc binh biến , dân của em cùi chân hết rồi :'(

11. kingblackcat

kingblackcat Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

add peg leg thì không phải research gì cả đâu, cứ thế mà ghép vào thôi.
    mà nhân tiện có cái mod nào một lần nấu ăn được 10 meal luôn không nhỉ chứ nấu được 1 cái meal xong chạy đi chạy lại giữa kho mệt vãi :-(||>

12. iceteazz

_ Vanilla thì hình như cứ nằm giường bệnh, có khúc gỗ là add chân vào được. Nếu mod như EPOE thì phải research 1 tẹo rồi xây cái bàn làm peg leg, wooden foot hoặc steel arm các thứ :)

13. iceteazz

_ Có cái mod : Crafting Hysteresis để làm cái ngưỡng nấu ăn cho dễ, ví dụ nấu 30 cái thì dừng, tới khi trong kho còn 10 cái thì về nấu tiếp lên 30 :) Ngoài ra có 1 mod làm bulk meal nhưng hơi OP nên mình ko ghi vào, gọi là bulk meal hay bulk cook gì đó

_ @ các bạn hỏi mod : cuối page 1 mình có update các mod mình đang dùng và sẽ cập nhật thường xuyên.

14. kingblackcat

cái base mình cứ làm được 2 cái lại hết queo, cứ phải làm liên tục luôn :-(||>:-(||>:-(||>

15. nhucheli

nhucheli Mr & Ms Pac-Man

Cám ơn mấy bác .
    _Bác iceteaz up mod + link down luôn thì hay , hoặc bác nén cái folder Mod của bác lại rồi up lên cho anh em là ổn nhứt :3

16. nhucheli

nhucheli Mr & Ms Pac-Man

Cái torch lamp sao mau cháy hết quá , mà hết là biến mất luôn nên phải đặt lại từng phòng , bực mình vl , ko biết có phải do mod ko , nhớ lúc trước chưa tải mod , cháy lâu lắm , mà hình như tự châm củi luôn , ko cần làm gì nhiều @@

17. kingblackcat

hình như do mod, t cũng bị nè. sau chuyển luôn qua campfire dùng luôn

18. iceteazz

_ Đợi tẹo để thêm vài cái mod UI và interface vừa tìm được khá hay từ mod pack của Hardcore SK trích ra, để mình test nếu được thì tối upload 1 file nén, sẽ kèm luôn hướng dẫn cài đặt.

nhucheli thích bài này.
  19. xTriste

xTriste Mr & Ms Pac-Man

Sau 1 ngày nát bét thì rốt cục cũng hiểu sơ sơ được cách chơi o|\~ [​IMG]

iceteazz thích bài này.
  20. iceteazz

_ Cập nhật mod pack mình đang dùng ở page 1 bạn nào cần thì tham khảo :)