[PC] Mass Effect 3

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi The Guardian, 19/7/12.

1. Tiger-tank

Tiger-tank シェンムー Ryo Hazuki

bác chưa chơi làm sao mà hiểu gì :5cool_big_smile:. dòng game này phải chơi từ bản 1->3 , lấy save bản trước add cho bản sau mới thấy hết cái hay của game . khác với các dòng game khác ME là 1 câu chuyện xuyên suốt cả 3 phần , quyết định phần trước ảnh hưởng tới cốt truyện phần sau nên bác ráng chơi cả 3 phần đi . Đảm bảo ko hối tiếc:4cool_beauty:
    . bản 1 full dlc và patch http://thepiratebay.sx/torrent/6939954/Mass_Effect_1_(1.02)_(with_ALL_DLC)_(FULL_GAME) ,

bản 2 http://thepiratebay.sx/torrent/5299647/Mass_Effect_2_[PC___Multi6]_(Razor1911) , update và crack bản 2 http://thepiratebay.sx/torrent/6591896/Mass_Effect_2_v1.02_Update___Crack , patch dlc ( nhớ đọc kĩ hướng dẫn unlock dlc ) http://thepiratebay.sx/torrent/6280870/Mass_Effect_2_DLC_Pack_Complete_[tyrune18]

bản 3 mình ko tìm thấy torrent full game + dlc , co 1 torrent thì là bản tiếng Nga :cuteonion50: list dlc http://masseffect.wikia.com/wiki/Downloadable_Content bác chịu khó search torrent game , patch và từng cái dlc 1 vậy , chú ý có các dlc dành riêng cho multi mình ko quan tâm tới nó ( có chữ Multiplayer )

2. Moon Princess

Moon Princess Tứ Hải Huynh Đệ Lão Làng GVN

hehe, cám ơn bạn, mình đang tải lại từ phần 1-3 luôn, mê rpg mà bây giờ mới mò tới dòng game này @@

mình search đc 1 bản ~12gb, trong đó có các DLC này, bạn xem thử giùm mình trong hình xem đã đủ hết DLC của phần 3 chưa :5cool_big_smile:

http://www.vn-zoom.com/f234/multi-mass-effect-3-all-dlc-nhap-vai-repack-12-3-gb-2513335.html

Edit: mới xem lại cái list dlc bạn đưa, bản này hình như vẫn thiếu nhiều quá =.="

3. Kong

Kong Dragon Quest

^ Mình khuyên bạn skip cái ME1 rồi xài cái dlc cho chọn option của phần 1 của ME2 chơi luôn, chơi lại ME1 cứ thấy kiểu gì ấy, k0 hợp.

4. Moon Princess

lỡ down hơn gần xong phần 1 rùi, phần 1 với phần 2 thì mình tìm đc link full dlc rồi, phần 3 xem ra hơi khó tìm :(

5. Tiger-tank

bác này chưa chơi bao giờ , nên ko chơi phần 1 thì làm sao biết em Liara từ đâu chui ra làm bồ anh hero :1cool_look_down: ME muốn thưởng thức hết cái hay phải chơi từ 1->3 . dlc bản 3 cho Single có từng này thôi , đống còn lại cho Multi , nếu xài bản quyền thì mới down . mình crack thì dùng đống này thôi
    Mass Effect 3: From Ashes
    Mass Effect 3: Extended Cut
    Mass Effect 3: Firefight Pack 2 Assault Rifles

Mass Effect 3: Leviathan
    Mass Effect 3: Groundside Resistance Pack
    Alternate Appearance Pack 1
    Mass Effect 3: Omega

Mass Effect 3: Citadel

cái bác tìm thiếu vài cái nhỏ thôi

Chỉnh sửa cuối: 28/6/13
  6. Moon Princess

vậy là còn thiếu 3 cái này, có quan trọng lắm không? đc thì mình bỏ khỏi down mấy cái này :-?

7. Kong

Kong Dragon Quest

2 cái đầu là cho súng còn cái cuối là cho mấy companion 1 bộ đồ nữa nhìn cho đẹp, hết chuyện =)) Súng thì down cũng đc, có cái xài cho đa dạng.

8. Tiger-tank

3 cái dlc này nhẹ hều , cũng nên có . 2 cái là súng , cái còn lại là quần áo khá đẹp cho đệ tử . ME 3 nên xài mod HD texture nếu máy ngon , hình ảnh ko có và có mod khác nhau 1 trời 1 vực :2cool_beated: ko có thì hình ảnh cứ mờ mờ , xài mod thì cực kì sắc nét

9. marine_love

marine_love T.E.T.Я.I.S

Tức là chơi luôn được nội dung của ME 1 trên ME 2 hả bác. tên cái DLC là gì thế ạ ?

10. [Rest In Peace] Panzerklein

[Rest In Peace] Panzerklein 16 July 2021

Không nên khuyên kiểu đó. Phần một có thể không hợp với cậu nhưng lại hợp với nhiều người khác như tôi chẳng hạn. Tôi lại thấy kiểu của phần 2 và 3 không hợp vì chỉ biết chọn địa điểm rồi chạy chạy, bắn bắn, nhặt đồ nâng cấp rồi thôi.

Không, nghĩa là chỉ cho chọn sự kiện của phần 1 một như kết thúc phần 1 là cứu Citadel hay cứu Hội Đồng.

Hai cái trên chủ yếu cho multiplay, có thể hack chơi single cũng được, nhưng chỉ thêm vài món vũ khí, cái cuối là thêm vài bộ đồ cho các nhân vật thôi, không ảnh hưởng nhiều tới gameplay.

Chỉnh sửa cuối: 29/6/13
  11. Tiger-tank

phần 1 đúng chất RPG đấy , như nhặt đồ bán shop , đổ bộ lên các hành tinh tìm mỏ kiếm tiền , phần sau chỉ cho mua mà ko cho bán , ko còn tìm được vũ khí giáp ở các góc khuất nữa , hầu như chỉ thuần hành động

12. Mi_an_lien

Mi_an_lien Hợp vô cùng hợp táng đởm hợp kinh tởm hợp lồng lộn Lão Làng GVN

Sao link ở trang 1 em down không được T..T

13. matkiencan

matkiencan Dragon Quest

Hóng từ Bioware là ME4 sẽ theo có chuyện hoàn toàn khác, không còn shepard nữa nhưng lấy bối cảnh từ trước ME3. Nếu như vậy thì hơi thất vọng nhỉ? Vì kết cục thì cũng chỉ như thế. Mong là game thuộc dạng khám phá sandbox chứ như cái kiểu hành động chạy chạy bắn bắn ME3 thì chả buồn chơi nữa.

14. S.Dentatus

S.Dentatus Legend of Zelda

vầy là sẽ giống dòng fallout à ?

15. matkiencan

matkiencan Dragon Quest

Hi vọng là nó như Fallout thôi chứ cái kiểu cốt truyện đi lùi thế này thì chẳng biết chơi gì nữa ~~

16. c@rder

c@rder Mario & Luigi

Bạn lo bò trắng răng nhỉ. Như cái Assassin creed cốt truyện bình thường như thế mà thằng ubi **** nó còn dây ra ko biết bao nhiêu phần. Mass effect mà thích thì đào ra cả vài chục cái plot hay để dựng prequel như first contact war, the rachni war, krogan rebellion, geth invasion quarian hay thậm chí là prothean war với reaper. Mình chỉ mong nó làm cái prothean war cho Javik làm main char thì bá cháy con bọ chét. Yêu Javik vl, master of troll:9cool_sweet_kiss:

17. Tiger-tank

ME3 1 dạo nghe đồn có dlc khôi phục Prothean , nhưng cuối cùng ko có

18. Galadriel

Galadriel Youtube Master Race

Cho hỏi cái ME3 multiplayer có thể chơi được với nhau thông qua các platform khác nhau(PC, Xboxlive, PSN) phải ko? Bạn này chơi trên PC, mình chơi trên Xboxlive. Hôm trước mình vào lobby của ME3 xbl public thấy acc Crimson_Blood256 của bạn trong đó, y chang cái acc này??? Như thế giờ mình tải bản PC về chơi thông qua Origin thì tất cả nhân vật, đồ, vũ khí & status trong acc xbl của mình đều được đồng bộ lên PC & ngược lại đúng ko?

19. SilverLion

SilverLion Legend of Zelda Lão Làng GVN

trong me 3 class nào bá nhất vậy?
    mình đang làm con vanguard thấy khá hay
    cứ charge lao vào rồi nổ nova khá nhiệt
    với cả lối chơi của char này là lăn xả vào địch
    rất hợp với phong cách hiếu chiến của mình :))
    các bạn góp ý dùm các class còn lại được không?
    ps: bạn nào có link down tất cả các dlc không thì share mình với

20. Galadriel

Galadriel Youtube Master Race

Từ hay tới chán (theo ý kiến cá nhân):
    Vanguard = Adept > Infiltrator > Sentinel > Soldier > Engineer
    Trong phần single player, bá đạo nhất phải kể là Vanguard cầm Venom Shotgun X + Incendiary Ammo rank 6 + Max Shotgun Damage. Bạn có thể vào Combat Stimulator trong the Citadel thử: char cây Venom bắn 1 phát duy nhất chết tươi con Brute :) . Banshee thì chết trong khoảng 2,3 phát tùy độ chính xác khi bắn của bạn.
    Nếu muốn chơi kiểu rình rập bổ dưa xoắn óc thì chọn Infiltrator, max Tartical Cloak, max dam Sniper rifle + cầm theo M-98 Widow X cũng rất bá đạo. Headshot thằng nào cụt đầu thằng nấy
    Adept là class mình thích nhất vì chơi theo kiểu spam biotic combo nổ đùng đùng đã mắt & màn nhĩ, ko cần mang súng lằng nhằng, đem theo Liara + Javik hoặc James + Javik equip mỗi đứa 1 cây Typhoon X thì vừa chơi vừa ngủ gục cũng qua (cấp Insantity)

Nhưng một khi đã vào chơi Multiplayer rồi thì bạn chả muốn chơi lại campaign solo đâu, vì có rất nhiều skill mới & char đa dạng, mỗi class đều có 1 hoặc vài con bá đạo theo cách riêng, muốn luyện để chơi từng con cho thuần thục cũng mất khối thời gian đồng thời cũng phải học chiến thuật nữa.