[PC] Mass Effect 3

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi The Guardian, 19/7/12.

1. emlangochd

emlangochd Youtube Master Race

các bác cho em hỏi xíu là em kéo bản 13GB của bác phonghanh http://up.4share.vn/d/5f6d6d6c6e6f6668
    để chơi DLC có cần phải up patch 1.03 hok ạ, và cái file update 1.03 của RELOADER có 7mb, nó là crack 1.03 hay sao mà nhẹ thế ạ :9cool_too_sad: nếu nó là patch thì cài kiểu j vậy hay chỉ việc coppy paste là đc lên đc ver 1.03 ạ, cảm ơn các bác trc

2. Mabinogi Hero

Mabinogi Hero C O N T R A

Mass Effect 3 chơi ghiền quá, bắn súng rất sướng tay. Phải chi có thêm hệ thống Rocket Gliding vừa trượt vừa bắn như Vanquish thì hay biết mấy :D

3. farrysquall

farrysquall T.E.T.Я.I.S

4. emlangochd

Chỉnh sửa cuối: 31/8/12
  5. farrysquall

farrysquall T.E.T.Я.I.S

thì mình bảo bạn down vè là biết phải làm gì mà

có 2 thư mục BinariesBIOGame ,copy thẳng vào thư mục MassEffect 3 là xong

6. emlangochd

dạ hok, ý em là em kéo cái 1.03 này về roy` (kéo ở mấy chỗ về đều như này hết) nên hok bít là để up lên 1.03 phải có 2 gói patch + crack đi kèm hay không, hay là chỉ cần coppy crack là lến thẳng 1.03 lun :6cool_smile: thanks bác đã giúp đỡ :1cool_byebye:

7. Legolas1234

Legolas1234 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Ko biết là bug hay j.
    Mấy hành tinh trong hệ sao của mission đầu click vào đều có hiện option land mà ấn ko đc j, script cho việc release explore planet với hammerhead hay con tank mako chăng o_0

8. cowboyha

cowboyha Unofficial Tactician Moderator

Bạn phải patch trước rồi mới crack chứ.

9. emlangochd

ủa vậy ạ, vậy cho em xin link cái patch, cái link bác farrysquall đưa ở trên là mỗi crack hay sao ý :5cool_ops:

10. farrysquall

farrysquall T.E.T.Я.I.S

Mình lên torrent tìm thì có mỗi cái update 1.03 của Reloaded đấy thôi.

Update rất tốt chưa thấy lỗi gì đáng kể ( ngoại trừ 1 cái thỉnh thoảng ấn vào MassEffect 3.exe không vào được,làm lại 2 3 lần là vào dc =.=!, đã cái hết tất cả DLC chơi ngon lành).

11. cowboyha

cowboyha Unofficial Tactician Moderator

Game này patch không khó khăn lắm đâu, khi bạn tải cái là patch 1.03 về rồi, bạn chỉ cần paste vào đúng nơi, mà không cần làm gì khác cả. Nếu bạn làm đúng thì là được rồi.

12. Tiger-tank

Tiger-tank シェンムー Ryo Hazuki

có bác nào test xong cái dlc mới chưa , lam cái review xem có hay ko ?

13. biboo3

biboo3 シェンムー Ryo Hazuki

Review thì thành spoil sao bạn, tự chơi nó mới thú. Nhưng mà mình ức chế đoạn bảo vệ cái cục đi sửa đồ, gặp 1 con banshee là muốn tử ẻo rồi, đằng này 2 con, ở màn earth map rộng nên còn chạy tới lui mà tỉa tót nó từ từ, chỗ này nhỏ xíu, đã vậy mà còn phải phóng qua phóng lại, nhiều lúc ấn nhanh nó k phóng qua mà ngồi xuống cover là tử ẹo ngay, chiêu charge của nó 1 phát là nát shield, thêm mấy con bắn tỉa phụ nữa. Màn này toàn chạy né, chứ chẳng có ý định đánh với 2 "hotgirl" này. =))

14. Legolas1234

Legolas1234 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Soldier : Adrenalin rush+ Incendiary ammo + Geth AR, mang theo Liara + Garrus --->> con Banshee đầu chết sau 1.5 băng đạn. Class khác chưa chơi wa =))
    Con sau thì có khẩu súng reaper đó , 1 hit chết à
    Review là dlc này hơi hướm LotSB cả Kasumi loyal quest thu thâp chứng cứ điều tra các thứ nhưng hơi ngắn so với 2 dlc kia + ko có boss biếc j (o~_o)~ + combat dễ dàng quá.
    Nhưng tổng thể lại thì not bad , chơi và cảm nhận =)

Chỉnh sửa cuối: 1/9/12
  15. biboo3

biboo3 シェンムー Ryo Hazuki

^Mình gần giống vậy soldier:AR+IA+N7Valkyrie, Liara+Garrus, overload+warp+bắn xối xả mà nó chỉ mất có xíu shield. 2 con nó charge nhanh như điện, nó charge trúng là tóm cổ vật liền, thêm 2 con ravager, 1 bầy husk chạy tung tăng. Map nhỏ với địa hình phức tạp quá, chứ rộng thì mình xử đc rồi. ;))

DLC này nói ngắn thì cũng k ngắn lắm đâu, với lại ngoài nội dung chính của DLC thì còn phải làm thêm phần lời thoại của 2 người đi theo mình, nói cũng hơi nhiều à, cả trong cắt cảnh và combat, mà tổng cộng là có 8 người, chết (Ashley/Kaidan) hoặc k recruit (Javik) thì vẫn phải làm. Shadow broker thì chỉ có mỗi Liara nói, còn người kia thì im re từ đầu đến cuối thì lăn ra "ngủ", Kasumi thì chỉ có 1 mình. ;))

16. Agent_X47

Agent_X47 Youtube Master Race

Vanguard: Geth shotgun + Javik + Liara con đầu 15s con sau 5s đây:))Banshee là cái đinh gì:))

Leviathan ngầu thật, liếc 1 phát là đi lun 1 em sovereign=D> habinger chỉ đáng xách dép:-(||>

Có ai xài thử skill dominate chưa, vui đáo để nhá=))

17. biboo3

biboo3 シェンムー Ryo Hazuki

Vanguard mạnh vậy sao? Trước giờ k chơi V nên k biết. :-ss

18. Agent_X47

Agent_X47 Youtube Master Race

15s là thời gian mình đánh nó thui, chứ nếu tính thời gian nó sống chắc cũng khoảng 30s:))Nó đang charge nên ko dám bay vào:))

19. HackerOnline11

HackerOnline11 Dragon Quest

Ai có phần N7 Collector's Edition Pack ko (tất nhiên là ko bao gồm Online Pass).
    Lấy súng ống cái :-<

20. columb

columb Donkey Kong

cho mình hỏi 1 tý ...là trong mass effect 3 :
    1/làm sao để Ashley Williams ko chết và gia nhập thành viên ( mình chơi mấy lần mà nó vẫn chết)
    2/làm sao cảnh báo cho Miranda Lawson về Kai Leng để Miranda Lawson không chết.
    3/ câu hỏi này cùi mía chút: là mặt dù level của súng đã nâng lên level X và mod khủng nhưng bắn quái vẫn như hồi chơi lần 1, có phải quái củng nâng level sau mỗi lần chơi lại không. (sẳn cho mình hỏi luôn là có bao nhiêu loại súng trong mass effect 3 vậy ....vì càng chơi lại nó lòi đâu ra mấy cái nữa )
    4/ trót hỏi thì hỏi nốt là số thành viên có thể tham gia cùng Shepard trên tàu Normandy vậy? kể tên giúp mình luôn?