[PC] Men of War Assault Squad

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi backden, 24/2/11.

1. awm

awm Legend of Zelda

hic mình lại onl ban ngày mấy bác đánh ban đêm why [​IMG]
    @All : mới kiếm dc Emo thỏ hay vãi :D

2. kingblackcat

kingblackcat Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

mấy hôm nay bận download game nên không chơi được :(

3. dohytai30

dohytai30 Youtube Master Race

không ai chơi buổi sáng à có thì giờ chơi liền đi

4. lamthegreat

lamthegreat Mr & Ms Pac-Man

Hẹn 8h tối gì mà lúc nào cũng trống huơ trống hoác. Hôm nay có tui với biến thái đánh, công nhận tank Anh imba vãi, con HoNi của tui bắn cả chục phát vào con Churchill của biến thái mà nó ko nổ mới bực. T.T

5. zombie1305

zombie1305 Mr & Ms Pac-Man

Trò này khó vật vã ạ.. e chơi 2 3 hôm rồi mà chả quen đc.. e có 1 vài vấn đề băn khoăn ko biết mọi ng làm thế nào để chơi nổi game này:

1) Cái interface của game hơi tệ.. e chủ yếu cứ box 1 lũ lính rồi cho núp và bắn, mà lúc box vào 1 lũ thì chả thể xác định mình đang điều khiển con lính nào nữa, sniper medic hay MG??
    2) Vấn đề đạn dược: làm sao mà chiến trận như thế mà có thể micro manage từng con lính thế đc..
    3) phần Multi rất nhiều loại lính và tank khác nhau, mà ko có info là loại nào mạnh vs loại nào, yếu vs loại nào (có phần description nhưng ko hữu dụng lắm)..

E cảm thấy trò này cực chi tiết, rất thích điểm đấy nhưng ko hiểu làm sao để có thể chơi thành thạo đc. trò này lại ko có tutorial nữa :S

6. noalana1

noalana1 C O N T R A

sao tui chơi đội nào ông cũng kêu imba >_> tát cho chết h trc ông kiu nhật imba cho ông đi nhật rồi còn b-( con churchill giáp trâu nhất rồi tui mới đưa lên đỡ đạn ông ko thấy à , con centurion tui còn cho nấp phía sau nó =.= ông đứng xa đến 16x mà đòi đục dc giáp churchill à -.-! tank Anh tất cả đều giáp yếu chỉ có churchill giáp trâu nhưng súng yếu để đưa lên trc tanker thôi =.=

1. bạn gom hết thì nhìn vào cái thanh icon bên dưới có hiển thị hình thằng lính cầm súng đó , cầm súng ngắn thì là smg , súng dài là rifle , rồi bazooka v.v...
    2. dc chứ sao ko bạn =.= chơi nhiều wen tay à -.-
    3. thì đánh trận mà , game mô phỏng nên ko giống mấy game arcade lính này khắc lính kia , game này chỉ có xem coi tank đó súng khả năng xuyên bao nhiêu , giáp dày bao nhiêu thôi . với game có 1 hệ thống là đục giáp , bắn trúng 1 chỗ trên giáp tank địch mà ko đục dc nhiều lần thì nó sẽ mỏng dần bắn nhiều lần thì sẽ thủng ,cái này đứng xa bắn hơi khó mà toàn trúng đúng 1 chỗ =]]

bản này là bản multi rồi bạn nên ko có tutorial với campaign , bạn chơi men of war trc có campaign , tutorial v.v... rồi hãy wa assault squad

zombie1305 thích bài này.
  7. maximusel

maximusel Legend of Zelda

Mở mồm ra là tát người ta. Ta bẻ răng mi bây giờ chứ mà tát hà? :-o Đã down WOT chưa. Cái miệng kêu để hôm nay down mà. Churchill chỉ có nước bắn sạt hông hoặc phía sau hoặc dùng spg đục từ trên xuống thì may ra... Mà chơi với tên này điếm lắm. Đời nào hắn chịu khoe sườn ra cho bắn :)

8. hieuhieu008

hieuhieu008 Youtube Master Race

chào mọi người :) tôi mơi chơi rom nào còn thưa xin anh em cho vào;;) h chơi từ 8 -> 12 :D ai hứng thi toi 3 h sáng cũng được :-w

9. kyokid

kyokid T.E.T.Я.I.S

minh moi choi cho minh hoi lam sao de danh oline ??

10. maximusel

11. lamthegreat

1) Bác có thể điều khiển riêng từng con lính, ở menu phía dưới màn hình sẽ thể hiện là lính gì, dùng vũ khí gì (tiểu liên, súng trường, súng máy) và vũ khí phụ (lựu đạn, lựu đạn chống tank, mìn). Hoặc bạn có thể select nguyên 1 squad lính (maximum 10 con) để chiến đấu, lúc chiến đấu trong group như thế này thì lính của bạn sẽ dàn formation giống như đánh trận thật, bận cũng có thể cho chúng automove và mặc chúng chiến đấu, AI của lính khá tốt (tuy nhiên đừng dại dột cho lính xông lên mà thiếu support bởi tank, pháo và súng máy).
    2) Về đạn dược thì trừ lính súng máy, những chú lính còn lại thì mình nghĩ là khó có thể sống cho đến khi bắn hết đạn có sẵn được. ^^ --> chú ý tiếp đạn cho tank, pháo và lính súng máy thôi.
    3) Trong Multi, lính có nhiều loại, bạn thấy loại nào càng mắc tiền thì loại đó càng xịn (dùng súng xịn, chạy nhanh và lâu, máu trâu hơn) --> bạn để ý cái biểu tượng quân hàm của lính là biết ngay thôi. Còn xe tank thì bạn cứ rê chuột để ngay trên chiếc xe tank (của cả ta và địch), nó sẽ hiện ra information của chiếc xe đó cho bạn (dùng súng gì, giáp bao nhiêu)

Có gì vào Hamachi đánh cho vui, mấy tay kia đánh thua tui mãi nên out rùi, còn mỗi biến thái thui. Hix hix T.T

---------- Post added at 11:37 ---------- Previous post was at 10:26 ----------

Hehehe, hôm nay đánh hay quá!

Tui với ông Maxi đập cho ông long với biến thái te tua, tỷ số cuối cùng là 200:4 ^^

Bên ông Long ko những bị tui lấy mất point mà còn bị tui đưa King tiger với lính tấn công qua gần tận nhà, pháo ông Long nhiều quá nên lính tui lên bao nhiêu là chết bấy nhiêu, cả đám liều chết lên bảo vệ con KT cũng chung số phận. Cuối cùng con KT cũng bị hạ khi ăn một phát đạn của Super Piercing và mấy quả lựu đạn chống tank của quân US. KT bị hạ xong là bên tui mất hết point nhưng thế trận cũng đã tàn và team của biến thái phải thua. Hố hố hố.

12. kyokid

kyokid T.E.T.Я.I.S

cho hoi game nay phải up từ patch nào ????? , tui da log vào hâmchi rồi h làm sao để đánh đấy

13. zombie1305

thank u bac lamthegreat, e dang quyet tam choi thanh thao. tro` nay` cho bang dc.. nhan tien. e xin hoi vai cau nua~:

1) tank destroyer và tank support thì khác nhau ở điểm nào?
    2) con Officer infantry thì có tác dụng gì? có cái ống nhòm ko biết để làm j?
    3) làm thế nào để tiếp đạn cho tank hay pháo?

14. kyokid

kyokid T.E.T.Я.I.S

ều có ai đánh ko ?? sao làm hâmchi gi do xong chả thấy ai hết vậy ??? , a` con up patch thì moi nguoi dang ở patch nào cho mình xin clink va crack

15. maximusel

1) Thật ra tank destroy và tank support cũng y chan nhau đều dùng để hỗ trợ cho lính đánh bộ, Nhưng có điểm khác là tank dt thì không cợ động bằn ts. Ngoài ra dame của td cao hơn ts, hull front của td dầy hơn ts và khả năng bị bắn trúng cũng thấp hơn ts vì nó dẹp toàn bắn sượt qua đầu :-o
    2) Con officer dùng để scout rất tốt (vì có cái ông nhòm như bạn nói) nếu bạn đã chơi thành thạo. Nó có pháo sáng nữa, Hỗ trợ cho SPG thì.... b-(
    3) Gọi các loại xe cơ giớ tiếp đạn, mấy cai xe tải có hình ammo ấy bạn. click vào xe tiếp tế rồi ấn "X" để tiếp đ5n cho xe cần tiếp và ngược lại, đối với quân lính hay khí tải quân sự đều làm như vậy.

Nhưng khi chơi coop với tụi tui thì chỉ tốn khoảng đó cho SPG thôi. Bởi vì ít có con nào trụ nổi qua 3s lắm.:))

16. lamthegreat

Nick ông trong Hamachi là gì vậy?

Muốn đánh thì log in vào Hamachi, hẹn mọi người vào game rồi vào Lan thôi.

17. zombie1305

Cám ơn bác rất nhiều !!!!!!!!!!!!!!

18. kyokid

kyokid T.E.T.Я.I.S

phuócang hay sang gi do , ma mọi người đang ở patch bao nhiu thế ?

19. awm

awm Legend of Zelda

Thằng nào chơi lên đây nói đi vào game toàn mấy thằng lạ chả biết thằng nào [​IMG]

20. kyokid

kyokid T.E.T.Я.I.S

sao minh xài hamachi vô lan , người ta tháy mình mà mình không thấy hót của mọi người nhỉ ??? ( xài dung ver , pà đã hẹn time )