[PC] METAL GEAR SOLID V: THE PHANTOM PAIN [no spoil | KHÔNG hỏi cấu hình]

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi death_evil_91, 1/9/15.

1. Bergelmir

Bergelmir The Lone Traveler from Vault 101

ủa phần nào là có the boss ?

2. Sharius

Sharius SPARTAN John-117 GameOver

3. Bergelmir

Bergelmir The Lone Traveler from Vault 101

cái phần có shahogod là phần nào ? đấy chắc là phần đầu tiên bắt đầu serie này luôn phỏng ?

4. traneupcqk

traneupcqk The Warrior of Light

phần 3 là phần có the boss, là phần bắt đầu câu truyện của Naked snake. Nếu bác xét theo dòng thời gian thì có thể hiểu là bắt đầu serie

5. Sharius

Sharius SPARTAN John-117 GameOver

ở phần 3, xếp theo trình tự thời gian thì phần 3 là mở đầu của cả series, theo thứ tự sẽ là 3 > peace walker > ground zero > phantom pain > metal gear 1 > metal gear 2 > 1 > 2 > 4

nhưng nếu muốn chơi từ đầu thì vẫn khuyên chơi từ bản 1, chơi bản giả lập của gamecube hình đẹp hơn bản PS1 vì nó là reboost của bản PS1, trong bản 1 có 3 nhân vật xuất hiện trong phantom pain là thằng eli, thằng bay bay với thằng gay ocelot

còn cái metal gear rising là bản spin-off cảm thấy ghét thằng raiden thì có thể khong cần chơi :4cool_baffle:

edited: solid snake >>>>> big boss :5cool_big_smile:

edited 2: mei ling FTW!!!!!!

Chỉnh sửa cuối: 9/10/15
  6. traneupcqk

traneupcqk The Warrior of Light

^Meiling nuột vl :9cool_sweet_kiss:

7. satthutd2

satthutd2 Persian Prince

Xong ep 25 rồi, giờ dịch đang hoành hành, mà cái thằng nó đóng giáp từ đầu đến chân thì bắn ngủ nó ntn nhỉ, đang làm ep 26 bị 1 thằng ra phát hiện bất cmn lực luôn chả làm gì đc nó cả :4onion30:

8. meteora1194

meteora1194 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Nhảy vào melee nó.

9. satthutd2

satthutd2 Persian Prince

ko kịp tới :6onion72:

10. Hung2x12

Hung2x12 Dragon Quest

^ Bớt rush, stealth cho đàng hoàng để nó khỏi phát hiện :-< Không thì càn cmnd \m/

11. Hunter_Zero2006

Hunter_Zero2006 C O N T R A Lão Làng GVN

Hôm nay finish xong mission 46. Cảm thấy hơi hụt hẫng về ending, tie đc với storyline nói chung nhưng ko cảm xúc nhiều như 4. Gameplay nói chung tuyệt vời.

12. nướcđá7A3

nướcđá7A3 ◥▶◀◤ Moderator Lão Làng GVN

quẳng lựu đạn ngủ dô :)) bấn quá thì gọi supply thả sleeping gas luôn

13. blind2

blind2 C O N T R A

nếu vác quiet theo thì túng quá gọi em ấy cover thu hút bọn lính về 1 hướng rồi lò mò ra sau bóp trym nó, còn muốn ko thì mò thẳng vào nhà gặp bố già luôn, ko thì dùng cái gì ấy tàng hình rồi mò vào. bla bla bla nhiều cách lắm...

P/S: nv đó thì vác em quiet theo hơi vô dụng, lính toàn eliter, với lại lúc đầu nv gặp 4 em skull snip đọ súng tay đôi thì em quiet nó bỏ mình chạy mất dép bựa vãi luyện 1 mình mình cân 4 em skull sniper lun :D

14. hungma147

hungma147 For the Horde! Lão Làng GVN

Bác xem thế nào chứ nâng cấp súng cho Quiet, max bond 1 mình em nó thịt 2 em skull rồi đi khéo khéo qua cái cầu vào trong khu biệt thự còn ko bị phát hiện.

15. satthutd2

satthutd2 Persian Prince

hết tiền rồi bác ạ =)) chả còn tiền mà gọi support :))
    Ơ nv 26 phải bắn skull à bác '@^@|||chắc phải làm lại mang killer bee đi để chơi với bọn đấy []---

16. nướcđá7A3

nướcđá7A3 ◥▶◀◤ Moderator Lão Làng GVN

chịu khó lật lại vài trang trước có ông bảo đi màn đó khỏi bắn 4 em skull snip cũng qua, mà tận 28 lận, 29 là 1 bầy nhoé

17. Hung2x12

Hung2x12 Dragon Quest

Skulls bắt buộc đánh nhau thì có mỗi màn 29 thôi, còn lại chạy với sneak qua được cả. Màn Code Talker thì đau tim nhất do phải vác cái ông già qua cả rừng zombie :))
    Mà màn đấy có mà mấy bố ngứa tay chứ muốn thì sneak qua dễ ợt chứ có gì đâu.

18. blind2

blind2 C O N T R A

ah do tui vẩn có thói quen cho em sài khẩu sleep hãm thanh nên em nó tay bo ko lại tui cũng vác toàn vũ khí gây ngủ để bắt lính nên đang lái xe jeep bon bon thì xuất hiện 4 em skull mới tóa hỏa phải gọi support đổi khẩu snip xịn 2 hít đi 1 em trong khi chờ đợi thì cho em quiet solo với 4 em nó hàng vừa tới thì có tin báo em nó bị rape ko chống cự nổi phải bỏ chạy =)) 1 mình cân luôn 4 em rồi vào khu biệt thự mới giật mình hơn toàn lính tinh nhuệ nón cối + giáp toàn bộ nên nv đó cũng ko bắt được chú nào về :D

19. satthutd2

satthutd2 Persian Prince

@^^ 4 con snip ko bắn nó thì để nó bắn chết mình à bác 8-x 1 con đã đủ xoắn rồi 8-x
    @^ Vãi vác, định hướng trong game đã max kém rồi chắc phải checkpoint nhiều đây 8-x

20. blind2

blind2 C O N T R A

ah tui nhớ nhầm 26 thì hình như vẩn chưa có, nv 28 thì đụng 4 em skull sniper đến nv 29 thì 4 chú skull tanker cứ chuẩn bị tinh thần làm rambo :D 29 thì cứ súng hạng nặng + con robo ra tay bo với 4 chú ấy rank S ngay :D