[PC] Mount & Blade: Warband - Download, Mods, Patches, Guides All in here!!!

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi tony_michellin, 24/8/12.

1. Soul Revanous

Soul Revanous Legend of Zelda

Có bác nào down đc cái Mod Loạn 12 sứ quân do VN làm ko ? Tôi vào thử trang modder VN nhưng mà k kiếm đc link down

2. chiennguyen1989

chiennguyen1989 Youtube Master Race

ai hướng dẫn em chỉnh lính bắn nỏ có thể bắn liên tục được không , em thấy có nhiều người nói có mà tìm hoài không thấy bài nào có hướng dẫn cả.

3. thiensu_kute_128

thiensu_kute_128 Donkey Kong

bản floris ra bản 2.54 rồi đó ... chủ thread update đi .. mà bản này mình chơi chả hiểu sao cứ click vào toumament là bị crash

4. quocduy282

quocduy282 Mr & Ms Pac-Man

Bác nào giúp với. Mình sử dụng v1.134 thì ko sao. nhưng up lên v 1.1.53 thì báo lỗi "mb_warband.exe - Application Error the íntruction at 0x7c91e1fa referenced memory ay 0x00000010. The memory could not be written". bác nào giúp fix lỗi này với.:8cool_cry:

5. giangqaz

giangqaz Space Marine Doomguy

thường thì lỗi này xảy ra khi dùng 1 số phần mềm dọn dẹp hệ thống, dọn rác regedit. Hôm nọ mình đã gặp và sửa, bạn thử xóa phần mềm đi xem( mình quên cách sửa khác rồi)

6. Warfield

Warfield Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

Bạn nào cho mình xin p.m thay đổi số lượng quân xuất hiện trong trận đi,mỗi lầm có lèo tèo vài chục mống mà quân thì vài trăm,đánh mạt kiếp:8cool_cry:

7. bboyso2000

bboyso2000 Youtube Master Race

cho hỏi game này có cần phần mềm hỗ trợ nào không? tui zô cứ lỗi hoài

8. stevennguyenlc

stevennguyenlc Youtube Master Race

mình đag chơi bản Mod POP 3.51, gia nhập kingdom Empire, nó chia cho mình 1 castle, giờ mình muốn tự làm King luôn vậy nên làm sao? mình để lính trong castle cũng 250 quân, mà mình chỉ dẫn quân được 110 quân thôi -> tổng cộng quân đội 360 quân?làm cách nào để tách ra khỏi castle mà cái castle đó thuộc về mình luôn ko? vì nếu bỏ Kingdom Empire thì mình mất cái castle này :(( . mong các bạn chỉ giáo..

9. giangqaz

phải chơi trick, đánh liên tục chiếm nhiều thành và xin làm lord liên tục, sẽ có khả năng vua nó ko đồng ý mình có thể nổi dậy chống lại. Tuy vậy làm cách này sẽ chiến tranh với cả các nước đang chiến tranh với lão vua đó, khó đánh hơn nhiều, cách lâu nhưng tốt hơn là chờ chứa được 200 quân, chọn lúc ko có chiến tranh với nước khác thì gặp vua đòi thoát quốc gia, nhớ mang quân max đi, thêm cái cục 250 tăng 30 morale, và xóa hết quân trong thành mình chiếm đi, thoát quốc gia xong về đánh thành cũ giờ ko có lính( để lại 1 thằng lính có thể thuyết phục đầu hàng nhanh hơn), giữ lại 200 quân vì nếu ko có nước nào chịu gây chiến sau đó, cả nước kia với cỡ 1k5 2k lính sẽ đến đánh mình, giữ càng nhiều lính càng mạnh. Và ném hết quân vào thành xong nên chạy 1 vòng chiêu mộ dân tống vào thành cho tăng quân số lên như vậy lúc thủ nhiều quân hơn dễ đánh, dân có 1 denar 1 tuần rẻ bèo, kiếm được cỡ 500 thằng dân nhét vào là nó chả thèm đánh luôn

10. stevennguyenlc

stevennguyenlc Youtube Master Race

cài này là sách hay sao bạn Giangqaz ? chắc mình đợi đến 200 quân rồi lập king. giờ gặp mấy thằng như: jatu hoặc daughter ... tụi này toàn trên 700 quân, mình toàn bỏ chạy. cái này renown càng cao thì nó không dám đánh mình thì phải?
    cám ơn bạn Giangqaz.

11. giangqaz

trong thành của bạn gặp thằng trợ lí, có dòng tốn 500 denar được cục tương đương 250 kg thức ăn cộng đến 30 morale, 15 ngày được 1 lần, dùng nó để đi công thành

12. quocduy282

13. boybeboi

boybeboi Mr & Ms Pac-Man

nhìn hình đẹp ghê. nói sơ qua 1 chút về cái mod này đi bạn

14. quocduy282

Mob dựa trên nền M&B cũ. Bạn nhập vai vào 1 nhân vật lựa chọn giữ phe ánh sáng và bống tối ( đa phần các bạn sẽ theo bên ánh sáng, bỡi bì bống tối mình chơi đi chơi lai, làm ng cực kỳ xấu nhưng rốt cuộc vẫn theo ánh sáng) bắt đầu game kể về 1 giấc mơ mà trong đó gạn sẽ đối mặt với Genvee ( sr nhớ tên vậy thôi) 1 pháp sư rất mạnh của bóng tối. Típ theo sau đó là 1 chuỗi Q mà theo đó bạn sẽ theo 1 cốt truyện, lần theo đấu vết để tìm đc 4 cục gem để chiến đấu và phiêu lưu trong thế giới cũng như các manh mối (clue) để bạn đến đc lau đài thất lạc
    Đây là hướng dẫn, Chứ nói hết mất vui http://forums.taleworlds.com/index.php/topic,250825.0.html?PHPSESSID=08kl0gbegfm1lcoqus014kovu5

15. giangqaz

mod này khá hay đấy, nhưng mình chơi 1.034 mất thằng bán thức ăn ở thành đầu tiên, nên mất quest rồi

16. quocduy282

Sao mình ko mất nhỉ. Giang thử update từ 1.010 len 1.032 thử đi. Tui đang kím cách wa Dark side đây, Nhìn lính của bọn nó vừa mạnh vừa đẹp kinh :9cool_haha:

17. giangqaz

Ko thấy cái thằng Kelavis đó, cài thử 1.032 rồi vẫn ko thấy, nó ở chỗ nào vậy

18. quocduy282

Kế bên thằng bán áo giáp, bên tay phải có cái cầu thang đó, vào đó là gặp nó ngay >"< mà làm Q của nó chi, cho đồ lõm lắm, nguyên cục gạch 4 lỗ để chọi chó >"<

19. quocduy282

Bác Giang chơi tới end chap 1 chừng 1 tuần lễ là có 1 skill rất là vô đối xuất skill chết 1 lượt 4-10 địch

20. giangqaz

đang mò tạo char, đã tạo được thằng cả 3 loại quân là E hết nhưng nó yếu vãi, cho bác cái thứ tự tạo mà tạo thử nè
    21113333333 i a c
    21113333332 i a c
    bản thân mình tạo thằng cá nhân khỏe, chứ quest gì toàn bắt solo

Chỉnh sửa cuối: 5/1/13