[PC] Need For Speed: Most Wanted

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi death_evil_91, 27/10/12.

1. Bloody-Road

Bloody-Road Liu Kang, Champion of Earthrealm

Game này không có chỉnh số tay, 1 điểm bị nhiều người chửi nữa đó ...
    Tắt hết assist đi đua còn nhanh hơn nữa, stability control làm giảm tốc độ vào cua, abs thì như sh!t, thắng tay còn nhanh hơn với lại cho phép mình vào cua với góc tốt hơn, traction control thì làm giảm tăng tốc lúc ra cua + không drift được(nếu muốn). Còn ai mà chỉnh brake assist thì hầu như chả bao giờ chạy lại máy khó vì lên mấy cái xe xịn kỹ năng vào cua + weight shifting mói giúp mình vào cua với tốc độ tốt được ....

2. dangdo1710

dangdo1710 Youtube Master Race

Mấy bác chỉ dẫn giúp em làm sao chơi được mấy cái màn giữ tốc độ trung bình theo yêu cầu của game, em đua xe hơi dở :( Với lại khi nào dùng tire track còn khi nào dùng tire off-road ạ?

3. lamvip379

lamvip379 Youtube Master Race

Game nhu shit,chơi mấy vòng xóa luôn,lái rất khó,lại hiểm trở,toàn phải đua rất nhiều lần mới qua,lại ko tùy biến và nâng cấp như bản cũ,chẳng có gì là hay cả,chơi game mà bực mình thì ra game làm ..éo gì

4. lehoang15tuoi

lehoang15tuoi Fire in the hole!

Hình như game bị lock FPS hả các cậu... Có cách nào bỏ không? Không thấy VSYNC ở chỗ nào trong setting cả

5. phihung1980

phihung1980 Donkey Kong

tính ra game đua xe ngon nhất bi giờ là series Forza nhỉ

dòng NFS vs Gran turismo thần thánh 1 thời toàn chết yểu

6. minhdayta

minhdayta T.E.T.Я.I.S

ko chơi thì ra chỗ khác bạn ơi. ko việc gì phải vào đây chửi bới game cả.

7. slientkid

slientkid Thành viên cấp 69

Cầm con McLaren full option chạy 1 lèo hết game luôn rồi xóa, lười chơi quá =.='
    Nói chung phần đua xe thì hay, rất đã và hoành tráng nhưng những mặt khác thì làm quá chán. Kiểu vào game chỉ có đua và đua thôi ấy. Mấy cái xe đi mò mò tìm ra cũng chỉ như làm cảnh, ít khi dùng, trừ khi muốn mang lái chơi thôi chứ đua thì toàn lấy xe của tụi list wanted đua

8. Ninjakyo

Ninjakyo Fire in the hole!

Sao thấy EA làm game chán thế nhĩ :|. Sao nó không thừa hưởng từ các dòng trước đó (Most Wanted) đổ xuống mà cứ thích đơn giản mọi thứ đi. Đua mà thấy lược mịe luôn cái Manual là thấy chán rồi

- - - Updated - - -

Cái chính là khi tắt assist thì đa phần người mói không quen đều .... mất lái khi chạy được 1 lúc (điển hình là mình:6cool_beat_brick:). Nên it ai tắt assist đi ...:1cool_byebye:

9. slientkid

slientkid Thành viên cấp 69

lâu lâu bị giựt cái bực mình quá @.@

Chỉnh sửa cuối: 6/11/12
  10. [S]on[D]hl

[S]on[D]hl Dragon Quest

cá nhân mình thì chơi full screen ko bị giật như windowed , mình dùng 2 cái dưới kết hợp luôn

dùng D3DOverrider DX11 và FPS Limiter 2.0 là ổn , ko có giật hình nữa

thêm phát nữa là Documents\Criterion Games\Need For Speed(TM) Most Wanted

mở config.NFS13SAve

LockTo30=false
    FitToVertical=false

chỉnh 2 cái dòng như này xem sao
    View attachment D3DOverrider DX11.rar
    View attachment FPS_Limiter_0.2 - Copy.rar

Chỉnh sửa cuối: 6/11/12
  11. Bloody-Road

Nếu cứ chơi từ theo tuần tự từ xe cấp F>E>D>C>B>A>S>R3... thì sẽ quen thôi, đừng có ham hố mới vô đầu game đay lấy ngay xe xịn chạy thì kiểu gì chả mất lái, mà thật tình chơi forza đừng bao giờ lấy mấy cái xe 4wd vì chạy như sh!t ấy, hay bị understeer lắm ....
    Bị giựt có thể do game nó lâu lâu dở chứng chuyển sang dùng 1 nhân GPU đấy, bị hoài mà chả hiều vì sao :-< ...

12. lequochuy_tv123

lequochuy_tv123 T.E.T.Я.I.S

Các bác ơi , cho mình hỏi , máy mình I5 , Ram 8GB , HIS HD 7870 mà vào game đua k lúc nào đc trên 30fps ... Mặc dù mình đã giảm đến mức all - low nhưng vẫn quá giật ... Đã thử Lock fps 30 = false theo như các bác chỉ thì tình hình vẫn k khá hơn ... Cho mình hỏi cái này phải do crack k à ? Chứ mình chơi BF3 High ngon chán , k lẽ cái game này nặng hơn BF3 á =.= ....

13. SienRyu

SienRyu One-winged Angel Lão Làng GVN

Khi xe bị cán đinh thì có cách nào để bánh xe lành lại ko nhỉ (nhớ ko lầm tớ xem 1 cái video tụi nó làm cách nào đó để hồi phục), hay là phải chạy ngang wa trạm xăng đẻ sửa?

Ờ mà ko tự ý đổi được màu xe làm phải chạy ngang wa trạm xăng để đổi màu ramdom hả mọi người! :|

14. Bloody-Road

muốn bánh xe bình thường lại sau khi cán đinh thì gắn cái reinflate tires vô chạy qua tạm sửa cũng được. Còn sơn xe thì nó random thôi, chả có cách nào chỉnh được ....

15. congaimoilon

congaimoilon Sonic the Hedgehog

cho mình hỏi mấy vấn đề này
    1/ làm sao cắt đuôi tụi cảnh sát, ko thấy mấy cái bẫy để hạ cảnh sát như mấy bản trước nữa, chạy vòng vòng nhiều thì lên cấp bị truy đuổi đua hoài ko thoát được
    2/ 1 trận đua mình thấy 3 vị trí đầu sẽ được unlock item, mình có thể đưa 3 lần về 3 vị trí để lấy hết item được ko ?
    3/ item unlock rồi nếu gắn lên xe nào thì cố định luôn hả, ko gắn qua dược cho xe khác nữa phải ko ?

16. Bloody-Road

1 cái này hên xui, chạy rồi bẻ cua gấp liên tục làm sao để tụi cảnh sát nó không dí kịp thì thôi, còn không lấy mấy cái xe speed khủng chạy ra mấy cái đường lớn rồi phóng hết ga bỏ tụi nó nhưng mà cách này chỉ dùng cho mấy cấp thấp thôi...
    2 cứ chạy về hạng nhất là lấy được hết, chạy nhiều lần cũng chẳng được tác dụng gì, phí thời gian ...
    3 unlock nâng cấp xe nào thì chỉ dùng được cho xe đó thôi, unlock xong rồi chuyển qua xe khác unlock tiếp thì mới đủ bounty để lên mấy cái wanted list sau chứ còn cứ chạy 1 chiếc thì chả lên nổi đâu ....

17. CloUd_n0.1

CloUd_n0.1 C O N T R A

như này thì chắc máy mình ko chơi nổi :7cool_waaaht:

18. _HCL_

_HCL_ Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi lúc đua most wanted sau khi win thì mình có lấy được xe của nó ko?
    thấy cái thanh easy driver để làm gì vậy?
    có cách nào so sánh chỉ số của xe hiện tại với xe chuẩn bị đổi ko?

19. coldby

coldby Donkey Kong

lock là true chứ sao false.lock + d3d overrider + low geometry = mượt luôn.gts450 đây.

20. mazhzil

mazhzil Mayor of SimCity Lão Làng GVN

sau mối lần đua win 1 thằng trong list , để ý sẽ có 1 đoạn cắt cảnh nhỏ có dòng chữ : shut him down ..... ấy , nhiệm vụ đơn giản , chay theo và tông vào xe khiến nó bị crash là đc
    cái east driver là 1 dạng menu có nhiều option trong đó , còn muốn so sánh chỉ số xe , khi vào change car , cứ mỗi lần vào 1 cái xe bạn sẽ thấy mấy cái chỉ số có cái tăng , cái giảm hơn so với chiếc xe mà bạn đang đk , đấy là so sánh