[PC] Resident Evil 6

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi death_evil_91, 22/3/13.

1. blackstarlet

blackstarlet Dragon Quest

ôi resident evil series mà đòi cây máu gì ở đây, chỉ có ở raid mode của Revelations mới có thanh máu thôi, và phần chơi này chỉ là giải trí sau khi end campaign

p/s cái hay 1 phần của RE đó chính là ta thì cứ hì hục bắn, còn tên quái thì cứ đứng trơ trơ, vậy mới tạo hồi hộp chứ, nếu có cây máu thì game RPG à

2. Setsuko Ohara

Setsuko Ohara Mario & Luigi

game thế này ok rồi chê thì cứ uninstall
    có ai chỉ cách xài melee jake ko ? thấy có counter gì gì mà ko biết toàn spam đá rồi ôm ném...

3. kamatri

kamatri T.E.T.Я.I.S

cũng may là chưa đòi bắn trúng phải nhảy damage để biết súng nào bắn mạnh súng nào bắn yếu :6cool_smile:

4. Gregar

Gregar Legend of Zelda

Melee của Jake khá giống Wesker, mình chỉ biết dùng tay PS2 thôi, bạn dựa vào chơi keyboard nhé.
    Jake có vũ khí là Hand to hand, ở dạng này thì khi áp sát cũng giữ L1 để ngắm R1 để đấm, khá mạnh, ko tốn nội lực, khi không áp sát thì cũng giữ L1 để ngắm, tiếp tục giữ R1 để Jake lấy đà, sau đó thả R1 thì anh chàng sẽ lao thẳng tới giáng 1 cú chưởng vào mục tiêu, trong lúc lao tới có thế nhích qua nhích lại để tránh đạn khá đẹp mắt, dùng analog để tránh, khi đứng gần thì nếu giữ L1 rồi giữ R1, sau đó buông R1 thì Jake sẽ thực hiện 1 cú upper cut rồi giáng xuống, có thể quay người đánh bay mấy bọn xung quanh, khá là bá đạo. :5cool_big_smile:
    Nói chung những đòn đánh bằng Hand to hand thì ko tốn nội lực, cứ thoải mái mà phang, sướng lắm.

Đang chơi phần Ada nữa là hoàn thành game rồi, từ hôm 23 đến giờ ngày nào cũng chơi vài tiếng mà giờ vẫn chưa xong, game dài quá, Ada nhìn hot quá ko chịu đc, từ tóc tai đến quần áo, gương mặt ko thể chê vào đâu đc. :2cool_sexy_girl:

Chỉnh sửa cuối: 28/3/13
  5. tuvista

tuvista The Warrior of Light

Game này ngoài cái camera củ bựa ra thì nói chung mọi thứ là đc ,mà bác nào ở trên đòi thanh máu thế ? ,RE từ trước đến giờ làm gì có thanh máu ? .

6. actuilaai

actuilaai Mario & Luigi

Ko phải đâu bác. Gamer bình thường và a dua thì mới chê dở, còn gamer thần thánh thì sẽ chơi và review theo cách của riêng mình đấy =))

Gắn cho CoD thanh máu bắn nhìn cũng hay phết nhỉ =))

Chơi đc 2 màn campaign rồi vẫn chưa hiểu gì à =)). AI chỉ theo mình và support thôi, damage nó gây ra là có nhưng rất ít. Hầu hết mọi việc phải tự mình làm và cái chính là tự giết quái. Còn vụ bắn boss gì đấy mình hỏi luôn: bạn đã chơi RE 1 2 3 4 5 chưa? =))

Công nhận đi Normal nhiều lúc thừa Grenade ko biết làm gì luôn ấy anh ạ :))

7. conanran12

conanran12 Dragon Quest

Hình như bản re 6 này còn nhẹ hơn Resident evil 5 ấy nhỉ

8. zantan

zantan The Chosen Undead CHAMPION ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

Vừa chơi xong chap Leon có ít nhận xét thế này.
    - Thứ nhất là chơi DS có con bất tử vật vã cả ra, thế là thầm nghĩ Re muốn tăng kinh dị, cần học hỏi DS vụ này, ai mà ngờ trúng phóc, rê6 đã cho vào, dù ko tởm bằng DS do regen chậm hơn:6cool_smile: Vụ bàn tay chụp mặt chắc có copy từ phim Alien
    - Thứ 2 là đôi "tiên đồng ngọc nữ" Leon Helena ăn tàn phá hoại quá, đi tới đâu là phá tanh bành tới đó, giết dân vô tội quá nhiều, từ đoạn nhà thờ, đến đoạn rớt mấy bay.
    - Thứ 3 là Ada xấu quá, đc cái body hot chứ so với re 4 thua xa, mặt nhìn cứ quái quái.
    - Mà leon bản này cảm giác học hỏi chút ít từ Re cũ như vào nhà thờ với xe chạy hầm trong re 4, các đoạn quái vây trong biển lửa có học hỏi từ re2. Chú Leon bản này định lập harem thì phải, đoạn đầu chap 2 nhảy xuống hầm ngầm cứ liếc mắt đưa tình em Helena, em mà ko nói thì chú cứ nhìn mãi.
    - Bắn Zombie Tung Cẩu phê thiệt:4cool_beauty:, đỡ ức chế mấy ngày nay
    - Rồi vụ trôi hồng tâm thì bá đạo rồi:6cool_beat_brick:, F**k you CapCom
    Chút ít đánh giá như vậy, đợi hứng tạ. Cày tiếp Chris rồi đánh giá tiếp

Chỉnh sửa cuối: 28/3/13
  9. Gregar

Gregar Legend of Zelda

^ à hồng tâm thì equip với up skill lock on là ngon ngay ý mà.
    Lựu đạn rất hiệu quả khi bị quái vây, nhất là xài bom kích nổ từ xa nổ phát giữa đám quái cực đã, nhưng mà cứ thấy làm biếng xài, toàn lôi súng bắn ầm ầm. :3cool_nosebleed:

10. zantan

zantan The Chosen Undead CHAMPION ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

Biết là thể nào cũng có bạn nói vụ này. Bạn nên nhớ là vụ hồng tâm ổn định, nếu có rung chỉ là khi bắn là mặc định của game bắn súng từ TPS đến FPS, bạn đã chơi game nào có vụ trôi hồng tâm này chưa? Một tính năng cơ bản như vậy giờ nó tách ra bắt tốn điểm để mua (mà nào có ít điểm đâu), mất thêm 1 slot skill nữa (trong khi cho có 3slot) thì có đáng để chửi thề ko? Còn bạn nói game dễ ko cần quan tâm skill thì tùy bạn vậy:2cool_go:

11. [R]ainy™

[R]ainy™ Shop Game Bản Quyền Lão Làng GVN

- Trôi hồng tâm là sao nhỉ? Mình chỉnh về laser như bản 4, bắn thấy bt chứ có trôi hay nổi gì đâu @@!

12. randyorton

randyorton Dragon Quest Lão Làng GVN

đúng là có trôi hồng tâm khi ngắm lâu 1 chút cái laser nó chạy wa chạy lại dùng skill thì cũng trôi lun nên khó bắn hơn nhìu so với bản 4 và 5 .

13. biboo3

biboo3 シェンムー Ryo Hazuki

K có skill lock-on thì nó lắc lư kinh lắm, còn có thì nó cũng lắc nhưng ít hơn, chắc do nhân vật rung tay. ;))
    Cơ mà nếu thích xài shotgun thì khỏi quan tâm cái đó làm gì. =))

Solo merc 1 mình toàn hạng E, chắc chẳng bao giờ unlock đc Helena quá. :(

14. dragonknight183

dragonknight183 Dragon Quest

Sao mỗi lần mình chơi thì game load rất lâu, cụ thể là từ lúc bấm icon ngoài desktop cho đến khi hiện chữ capcom cũng phải 2', lúc đang chơi mà alt + tab ra ngoài rồi vào lại thì cũng chờ 1 khoảng thời gian như thế :(
    Trong máy mình có yếu đâu, max setting vẫn 60 fps đều đều mà :(

15. biboo3

biboo3 シェンムー Ryo Hazuki

Chắc do máy chạy ngầm nhiều ctrình quá đó, đặc biệt là anti-virus, mọi khi mình load cũng rất nhanh, sáng này còn đang kéo torrent mà quên tắt vào game thấy nó load khá lâu, duo merc với ng khác đánh con zom mà nó k bị gì, đi 1 đoạn mới thấy nó lăn ra chết, chơi đc 1 lúc crash game luôn, tắt torrent thì chơi bình thường. =))

16. Chupinass

Chupinass Mr & Ms Pac-Man

bác nào có mod nude sherry hay trang phục mới ko cho em xin với

17. zendamo

zendamo Donkey Kong

đồng ý, ADA bản này nhìn xấu mù, hình ở poster đẹp bao nhiêu vào game nhìn xấu bấy nhiêu.

18. _Fate_

_Fate_ Mario & Luigi Lão Làng GVN

MER thì chơi duo đi , mình unlock hết các char , map với mấy bộ đồ trong mer hết rồi , còn no mercy nữa thôi

19. Semla

Semla Legend of Zelda

Ai có không :4cool_beauty: .

20. 19001212

19001212 Dragon Quest Lão Làng GVN

Chơi cái game này chỉ bực mình cực kì đó là cái lỗi camera làm rất chi là dở hơi. Nhiều màn toàn chết oan vì nó