[PC] Risen 2

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi death_evil_91, 27/4/12.

1. [gamethu15]

[gamethu15] Youtube Master Race

tui chơi risen 1 không dưới 150 tiếng nhưng khẳng định với bạn đây là: cái trò risen 2 này thực sự còn xa lắm mới đạt đến cái ngưỡng hào quang mà phiên bản tiền nhiệm để lại, nếu bạn thắc mắc thì tôi sẽ giải thích ngay trong bài này, dĩ nhiên với tui thì chỉ phân tích được bản 2 này qua 5 tiếng mày mò thôi, còn lại chả muốn bàn thêm, bạn thông cảm vì ấn tượng ban đầu của game quá chán nên không dễ dàng gì níu giữ tui lại được.

2. LostPlanet

LostPlanet T.E.T.Я.I.S

mình tính mượn thằng bạn cái đĩa zin để cài đặt rùi định dùng crack ở đây không bít có đc không nhỉ? Chỉ sợ ngay ban đầu nó hỏi KEy hc gì đấy...

3. qwelam85

qwelam85 Dragon Quest

Mình là fan của Gothic với Risen nhưng công nhận bản này chán thật. Chẳng thú vị lắm dù cố gắng thêm vài cái vớ vẩn như né bẫy, bùa chú, mở khóa kiểu mới, móc túi các thứ nhưng mà không sâu, nhạt quá. Combat thay đổi nhưng nhảm đi, risen 1 đánh nhau thật hơn nhiều, đỡ, né các kiểu. Cốt truyện Risen 1 hay hơn cái này. Mất chất Gothic vì không có faction, đi tà tà tà làm Q mà không có gì bất ngờ hấp dẫn cả. Combat không phân chia rõ ràng, thà cứ mage, warrior, ranger như xưa vẫn hơn. Hình ảnh thì thật sự chẳng đẹp hơn tẹo nào vì dùng engine cũ. Nếu không vứt cái engine đó build cái khác thì khó mà làm game hay hơn được.

4. Ku_Bi

Ku_Bi Donkey Kong

Thank nhiều , leech về test thử :x

5. Forza_ACmilan

Forza_ACmilan Mr & Ms Pac-Man

Với mình Gothic 2 và Risen 1 là 2 game RPG mình thích nhất và cũng có thể nói là game mình thích nhất nữa lun!
    nhưng thực sự Risen 2 này làm mình thất vọng :(

6. robocomth

robocomth Donkey Kong

Chơi được 1 lúc xóa games luôn.Ăn 6.5đ của IGN là hoàn toàn chính xác :-<

7. ViscaElBarca

ViscaElBarca Donkey Kong

Mới chơi thì thấy nó xàm xàm,nhưng sau khi học dc mấy chiêu kiếm thì thấy cũng hay,cốt truyện cũng hay mà,mình thích hơn Risen 1

8. vilykings

vilykings Youtube Master Race

Khi nói click chuột nhiều tức là như mấy game như KoA chứ ko có ý là click chuột nhiều là ko phải RPG :).
    Mình thấy nhiều người đọc review rồi tự đặt định kiến, chơi vài 3 giờ rồi bảo game dở ~~> dẹp đi, nên mới review vài dòng vậy. Tất nhiên là ngoại trừ những ai thấy nó chán thật thì chắc là ko hợp khẩu vị :).

Nói đi cũng phải nói lại, đoạn đầu game mọi thứ lởm rởm quá, đánh ko chán cũng phí =.=

9. syvil

syvil Liu Kang, Champion of Earthrealm

Mình chơi được 5 phút thì drop
    cảm nhận như sau:
    -intro kém, font chữ xấu, cutscene quá nhiều
    -vào game tính năng đầu tiên mình hướng đến là open map thì .... không có map nên không xem được local, chỉ có cái world map to vật.
    -cốt truyện chưa chơi được nhiều nhưng cái đoạn đầu nó không gợi mở được cái gì :-?
    -đồ họa kém, mà sao máy mình chơi skyrim, koa:r bình thường có sao đâu, vào game này nó setting default là high, mình đã giảm xuống medium rồi mà chơi cứ cảm thấy chóng mặt (quái đản thật)
    -điều khiển nhân vật cứng nhắc quá, và chậm như kiểu chơi những game cách đây 10 năm.
    -combat: mới đánh 3 con cua ở khúc đầu, không hy vọng gì rồi >.< combat như trò hề.

Đó là feedback của cá nhân mình thôi, mình drop để chơi tiếp Port Royale 3 :D

10. Incoming

Incoming Legend of Zelda Lão Làng GVN

IGN được 6.5 sao thảm vậy trời?
    bản 1 cũng không đến nỗi tệ thế mà ???

11. Phucmuoi

Phucmuoi Mr & Ms Pac-Man