[PC] The Witcher 2: Assassins of Kings

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi death_evil_91, 8/5/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. MyDevils

MyDevils Fire in the hole!

Bản Skidrow cài mà bị báo lỗi file thì sẽ bị như này hay sao ấy :| , bạn mình xài skid thì nó cũng ko config dc, mình xài repack thì cực ổn :|

2. hiltonress

hiltonress T.E.T.Я.I.S

Skidrow ko biết bị gì nghe nhìu người than , chứ tớ chơi bản Multi5 EU , củng ngon lắm , chã có lỗi gì cả !

3. gkh

gkh Youtube Master Race

4. kephanboi

kephanboi Mr & Ms Pac-Man

Thì mình đang sài bản của skid đó chạy ngon nhưng vì cài win lại mà folder game không có xóa(vì nó nằm ổ E không phải ổ C) nên giờ không dùng được giờ có bác nào export cái key hiện có trên máy share cho mình là được rùi hixhix thanks trước.

5. Thang CT

Thang CT Lão Làng GVN

lụm được 24 cái móng harpy 60damage có 90% độc,gặp thằng letho quăng cho nó mấy phát là xong khỏi múa kiếm =))

6. seifer819

seifer819 101st Airborne GVN CHAMPION Moderator ♞ Blade Knight ♞

Chơi cái Witcher 2 này nói riêng và game RPG nói chung thì ae nên chịu khó đọc thoại, xem journal/notes và mở sẵn soft từ điển để alt-tab ra tra khi cần thiết.

Chơi mà cứ skip hoặc ko hiểu gì cả thì xác định là mất 50% cái hay của game cũng như sẽ bí lù trước mấy cái quest hơi phức tạp chút.

7. thaiduong

thaiduong Mr & Ms Pac-Man

Rất thích câu nói của seifer819

8. shoo1000

shoo1000 C O N T R A GameOver

Các bác cho hỏi lúc ngồi thiền thì có cái chế thuốc và uông thuốc độc nhưng công dụng không rõ ràng lắm, các bác giải thích cho em cái:x mà chưởng thì đa dạng lắm mà sao lúc nâng cấp chỉ có 3 dòng (trừ training ra) hở các bác?

9. red_evilspirit

red_evilspirit Dragon Quest

seifer819 nói chuẩn luôn, kể cả mình kém TA cơ mà đọc xog đc đoạn thoại, mới thấy cái hay của game :D mặc dù kể cả chỉ là đoạn thoại rất bình thường.
    p/s mình cài bản repack skidrow + cái crack unprotected + config LOD = far, tex down = high là chơi ngon lành :D

10. JangSH

JangSH Chrono Trigger/Cross

MÌnh thì thấy chơi game nặng mà alt tab ra là 1 2 phát sau bị màn hình xanh ngay 8-}.

11. Greend_Cat

Greend_Cat Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Tìm đủ hết các vật cần trong Act 2 rồi, nó bảo quay về chỗ thằng vua nhưng ko thể băng qua cái chiến trường bị ma ám được, vào đó đi lòng vòng rồi lại quay về chỗ cũ, ko có đường để sang bờ bên kia. Bác nào qua rồi giúp với

12. Sieg0000

Sieg0000 Youtube Master Race

Có ai làm quest The walls have ears chưa. Tôi làm Q đấy đến đoạn nhốt thằng hoàng tử vào ngục thì nó báo wait for event to unfold thì làm gì tiếp nữa @@!. hình như nó bảo đi tìm thằng nào đấy để nói chuyện mà ko biết thằng đấy ở đâu. Ai giúp với.

13. phuocnhut1983

phuocnhut1983 Youtube Master Race

Sao bây giờ mình ko Alt+Tab được nhỉ?

14. Binh Yuna

Binh Yuna T.E.T.Я.I.S

Chơi từ từ tỉ mẩn mới thấy đc cái hay của game ;)) Đúng là chơi game này mà ko đọc note cả book + hội thoại thì mất đi 50% cái hay của game như bác seifer nói...nhất là đọc trong Jounal nó tóm tắt lại mấy quest mình làm nữa...!

Đoạn Elven Ruins đẹp quá ;)) bị rớt xuống cùng em Triss thế là chọn take a bath =)) =)) ;)) :))

15. hiltonress123

hiltonress123 Donkey Kong

Đi làm nhiệm vụ khác chờ đợi sự kiện tiếp theo !

16. ShootingStars

ShootingStars C O N T R A Lão Làng GVN

Đã xong đc 2 cái kết giờ tới lượt vọc game thử mới vào 100daamge 100 armor xem thế nào :))

17. MyDevils

MyDevils Fire in the hole!

Chơi = chế độ cửa sổ là xong :D , có điều thằng này nó hơi điên là chơi hơi lâu thì alt tab ra vẫn thấy các mục chọn nhưng cái cửa sổ của game nó ko chịu ẩn đi nên ko nhảy qua soft khác dc :(

18. Eternal Winter

Eternal Winter Legend of Zelda

Các bác đừng chê hội thoại trong the witcher 2 nhé, đôi lúc nhiều câu cực hài kiểu như "Lần duy nhất tao bịt mắt là lúc tao thấy 1 nữ pháp sư khỏa thân" (Lúc anh geralt làm cái Q mà đưa cái công thức giả cho thằng gì đó ở cái bến) hay "Móa, bọn yêu tinh chúng mày còn bị sun trym nữa ah" (câu này zoltan nói). Nhờ không quá phụ thuộc vào cái đánh giá độ tuổi mà hội thoại của game không hề gò bó hay khô khan như dragon age. Chưa kể cốt truyện rất logic dù đôi lúc hơi khó hiểu, dù game có đa hướng lựa chọn tận 16 kết thúc nhưng đều dẫn tới 1 kết thúc mở để tiếp tục phần sau (Mình tin là Letho vẫn sống vì Geralt chưa finish ảnh mà chỉ chém qua ngực thôi, hơn nữa còn lựa chọn để Letho đi cũng chứng tỏ ảnh vẫn sống).

19. residentevilcode

residentevilcode Gordon "λ-2" Freeman Lão Làng GVN

^
    chưa end game nhưng mình nghĩ là chắc Atari nó ém để tung ra vài cái DLC nữa ;))

chapter 3 có chỗ xuống cái hầm nện 1 em troll xog có 1 cái rương bị 4 kí tự phép thuật trên tường và dưới đất nó khóa lại, có đồng chí nào giải đc ko nhỉ, nghe nói trong cái rương có cấy Siu Vờ ngon lắm :">
    chỗ cái bàn có 1 quyển sách manh mối nhưng mà đọc xog chả biết manh mối kiểu gì khá là mông lung... X_X

Chỉnh sửa cuối: 22/5/11
  20. Largo Winch

Largo Winch T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Anh em cho hỏi chap2 cái nv the blood curse, mình đi theo mũi tên đến cái hầm mộ mà kiếm mãi ko thấy quest item đâu??
    ko biết là có bị bug hay không

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.