[PC] Total War™: ROME II

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi death_evil_91, 3/9/13.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. worldoftank

worldoftank Mario & Luigi

Xài CrystalDiskInfo mà xem thử hdd bao nhiêu * C. Của mình thì khoảng 50-55* .:7cool_feel_good:

2. NDKhoa01

NDKhoa01 Mr & Ms Pac-Man

Bình thường là 46*C, vào game thì khoảng 55-60*C. Cơ mà nó lại không báo good mà là caution nên em hơi bị lo.

3. kvnsa

kvnsa Dragon Quest Lão Làng GVN

sai, Fall là stand alone expansion, ko cần phải có Shogun 2.
    Rise là ng lại, cần phải có shogun2

4. cowboyha

cowboyha Unofficial Tactician Moderator

Sao mình thấy cái vụ lá cờ "mới có" này vô duyên quá, hay người châu Âu hồi xưa đánh nhau kiểu cướp cờ này nhỉ? Cái vị trí của lá cờ vô duyên đến mức mà tính chiến thuật của "Total War" bị giảm đến mức không có. Mình chỉ cần mass stack cung và một đám nhỏ melee thôi, nếu không có mà là mình chịu thua hoàn toàn.

Bản Shogun khi thủ thành bảo vệ lâu đài là đúng, còn cái lá cờ này thì mình không hiểu gì cả.

Chỉnh sửa cuối: 5/9/13
  5. Cyber Matrix

Cyber Matrix Legend of Zelda Lão Làng GVN

Mình kéo bản Reload về trong đó thấy có sẵn DLC : Greek States Culture Pack, haizz dù sao cũng là tin vui.
    Edit : Mới chơi màn đầu tiên, đồ họa sao mà nó xấu.. so với Shogun thôi cũng đã cực tệ rồi. Đổ bóng thấy gớm :(. Mới đánh màn đầu mà thấy cải lùi rồi :(
    Mà cho mình hỏi, có cái quân đội nào mà đi đánh trận mỗi người 1 đồng phục không ( cái nón ấy ), quân đội hay thổ phỉ vậy :)). Đúng là một ý tưởng sáng tạo ... ngu, hình như từ thời Maldives phải không các bác.

6. NDKhoa01

NDKhoa01 Mr & Ms Pac-Man

Nhưng mà còn đỡ hơn là chiếm quảng trường trung tâm là win đi bác. Đây là game chứ có phải là chiến tranh thực đâu, đã là game thì phải có độ "ảo" của nó chứ. Miễn sao xây dựng được 1 gameplay hay, thú vị và cân bằng, đủ thử thách người chơi là OK rồi

7. choidep123

choidep123 Fire in the hole!

Tưởng FOS bao gồm Shogun II trong đó rồi chứ

8. kvnsa

kvnsa Dragon Quest Lão Làng GVN

cậu tìm fix ở đâu thế, mình ko thấy :3cool_nosebleed:

9. cowboyha

Mình đồng ý ý thứ hai của bạn, nhưng nếu được vậy thì hay quá,

Máy mới vào lao vào ngay lá cờ dù biết là tử địa. Đôi khi mình cứ thói quen cho lính lên đồi(và rừng) như thời Shogun, thế mà bể hết vì máy lao vào cờ. Rồi mình chấp nhận như vậy, dàn lính bảo vệ cờ, chơi ở độ khó cao, mình thỉnh thoảng vẫn gặp lính của A.I lao gần sát tới nơi thì lùi về mà lí do thì mình đoán là máy "tưởng" là bị route, rồi lại lao rồi lại lùi, trong khi quân mình bất động(vì mình chuyên chơi theo kiểu defensive trong game chiến thuật và nhập vài và ưa cung thủ hay tương tự). Và như vậy, mình không thấy thử thách tí nào.

Mình không hiểu lá cờ có làm gameplay hay hơn không nhưng thật tế mình không thích sự có mặt của nó tí nào.

Mình né thủy chiến vì nghe qua nhiều lời phê bình.

10. naq29

naq29 Mayor of SimCity

Xem ra game chỉ cải tiến về đồ họa còn lối chơi không khác mấy hả?

11. NDKhoa01

NDKhoa01 Mr & Ms Pac-Man

Em chưa thử công thành hay thủ thành nhưng em muốn hỏi 1 vấn đề thế này. Ở bản này khi công thành có nhiều vị trí phải đánh chiếm, nhưng phe đánh thành chỉ cần chiếm 1 trong số đó thôi là win hay phải chiếm hết?. Nếu phải chiếm hết mới win thì cũng chả khác gì chiếm quảng trường trung tâm cả vì phe thủ chỉ cần dốc sức bảo vệ 1 chỗ. Còn nếu chỉ cần chiếm 1 thôi mà như bác nói thì đúng là do AI ngu quá.

12. Scipio Africanus

Scipio Africanus Donkey Kong

lá cờ (capture point) là để hạn chế người chơi sử dụng các chiến thuật "ko thực tế" như sử dụng red-line (corner camp), etc. và 1 số hạn chế khác của game -> người chơi có nhiều chiến thuật sáng tạo hơn, thay vì mỗi lần vào chỉ có def, corner camp, blah blah blah..... Nói chung là vừa có cái lợi vừa có cái hại. :6cool_smile:

13. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

Chiếm điểm chỉ có trong siege và phục kích thôi, còn gì khác đâu? Đánh thành thì cũng phải chiếm nhiều điểm vậy, chẳng qua vào game nó show lá cờ lên cho đỡ rối/đại diện thôi :">

14. cowboyha

Mình gặp cả ngoài open field và settlement battle nữa.

Mình vừa gặp một trận lính địch tràn ra ngoài thành của chúng để chiếm cờ của mình.

Mình chưa đụng phải trận nào có reinforcement của mình(hay của giặc), nhưng nếu có chắc mình cũng cười quá vì reinforcement sẽ vô dụng.

Mình đang dò trên mạng, có khá nhiều người cũng than như mình, có người còn nói thế này.
    Công thành cần bạn phải chiếm hết điểm, máy thì không lo thủ chỗ ấy, bạn thì có...
    Mình đồng ý vụ camping, nhưng như mình nói, vị trí lá cờ lúc nào cũng ở vị trí rất là dễ khó chịu, và thậm chí là không cho phe thủ một "lựa chọn nào khác".

Sao họ hoặc là không thử cho phép player tự đặt cờ ở vị trí mà máy chọn trước(nhiều vị trí cố định khác nhau, chọn một) một cách tâm đắc, hoặc là giới hạn cờ chỉ dành cho Multiplayer, hoặc là bỏ nó đi?

15. NDKhoa01

NDKhoa01 Mr & Ms Pac-Man

Lỗi AI kiểu này đến bản patch sẽ được fix thôi. TTW 1.0 bản nào chả lỗi lem nhem. Chó trong bản này cũng rất imba.

- - - Updated - - -

Có nghĩa là mình mà đánh thành máy thủ thành thì mình phải chiếm hết. Còn máy công mình thủ thì máy lại ko cần à bác?

16. cowboyha

Bạn trên mình đang hiểu sai ý mình, cả hai công và thủ như nhau. Mình nói về sự xuất hiện của lá cờ một cách vô duyên ở cả trận công thành và không phải công thành.

Ý tưởng lá cờ đúng là hay, mà ở vị trí chẳng hay tí nào, họ nên cho người chơi được quyền lựa chọn một từ vài vị trí cho trước thì hay hơn. Mất lá cờ là mất cả đội quân.

Giải thích bằng tiêng Anh đầy đủ về hiện tượng này mà mình lục được.

17. NDKhoa01

NDKhoa01 Mr & Ms Pac-Man

Nhưng bác đã thấy bao giờ đánh nhau mà mình chỉ định chỗ mà quân địch phải chui vào ko? Thế thì chỉ cần đặt trap rồi cắm cờ ngồi xem quân địch lon ton chạy vô chết sạch à bác.

18. Cyber Matrix

Cyber Matrix Legend of Zelda Lão Làng GVN

Mai có patch rồi, hóng xem thế nào vậy.

19. zombies còi

zombies còi Mario & Luigi

mềnh cũng thấy cái cờ này bựa bựa thế nào ế, đời thuở nào phe thủ bị bắt phải thủ ở chỗ quá bựa ,như đợt mềnh mới chơi, ko để í cái cờ này, máy oánh mình, và có vài unit tiếp viện từ thuyền và từ 1 thằng tướng khác, cái stack đánh chính thì iếu hơn cảu mềnh nên vừa vào trận là mềnh xông lên đấm stack chính của nó , đấm xong phi ra biển đánh tiếp cái stack tiếp viện ở đấy , đang đánh nhau thì mới để í giữa màn hình cái số nó đếm lùi @@ ,chạy về ko kịp=> thua. Với cả lỡ sau này bị stack nào quân xịn, tướng khủng , số lượng đông nó đánh mà mình ko đc chọn vị trí đẹp thì thắng sao đc .:8cool_amazed:

20. cowboyha

Thật vui vì bạn trên cũng thấy vậy, mà thua do mất cờ là thua mất hết sạch dù mình lẽ ra còn ngàn quân luôn thì phải, mình chưa để ý, mai để mình thử.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.