[PC] Total War: Shogun 2 v2

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi death_evil_91, 11/3/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. peterjackson

peterjackson Mr & Ms Pac-Man

Crack này ngon rồi àh có đủ các clan rồi hả bác? Mấy bữa trc' có bác kêu là ko đủ clan thiếu hatory hay gì đó. thèm chơi lắm mà ngại crack ko ổn nên chưa dám chơi. Sợ đang chơi hay lại problem hay error thì khổ. Bác nào confirm lại cho em dc. ko? thanks các bác nhiều

2. The Last Cetra

The Last Cetra Dragon Quest Lão Làng GVN

Nghĩ lại hôm trước mình chơi thật buồn cười. Anh Imagawa liên minh với nhà Takeda của mình từ đầu game có biểu hiện làm phản, kéo đại binh gồm 6 đạo full stack quanh quẩn trong lãnh thổ mình . May mà mình cao tay, dồn binh lực dàn khắp biên giới với nó. Ra tay trước là thượng sách, bất ngờ tuyên chiến với nó trước rồi ồ ạt kéo quân vào đánh nhà nó, trong vòng 2 turn quét sạch toàn bộ 5 vùng của Imagawa mà nó trở tay ko kịp cũng như ko kịp đánh cái thành gần với đội quân của nó trước. Mặc dù phải trả giá = 1 Honour bù lại đc 5 vùng đất và dẹp đc 1 mối nguy tiềm ẩn :))

3. namhaitac

namhaitac Mega Man

àh mà bản shogun này có cheats code ko hả mấy bro,hay là xài trainer nhỉ :-?

4. phuong0304p

phuong0304p Legend of Zelda

xài artmoney ấy
    mà chả hiểu sao chơi lại thấy mình nghèo đi trông thấy so với phần đầu, mà để cái clan fame nó ko tăng nữa thì chiếm đc thành nào là cho chúng nó làm vasaal hả mọi người

5. Ninjakyo

Ninjakyo Fire in the hole!

Ai chỉ cho mình là làm sao để giảm sử dụng food với. Giờ mình đang bị thâm hụt food trầm trọng mà ko biết vì cái gì mà nó sử dụng food nhiều thế =="

6. Soul Revanous

Soul Revanous Legend of Zelda

Up castle với market thì tốn food. Up ít thôi

Ngồi chơi lại Oda nhận ra chơi Oda dễ hơn chơi Shimazu =.= vừa vào Shimazu thì đã gần như phải đối đầu với bọn Ito có 1 đống lính rồi, mà mở rộng cũng khó khăn do tiền ít
    Chơi Oda lính thì đông, tiền thì nhiều. Ngay turn t2 đã có thể tiêu diệt Tokugawa rồi, sau đó đem quân đi làm cỏ Imagawa.

7. [Rest In Peace] Panzerklein

[Rest In Peace] Panzerklein 16 July 2021

Cái này nói đi nói lại mấy trang trước rồi mà nhỉ?

Có nhầm không vậy? Shimazu có đến 3 điểm giao thương gần nó mà ít ỏi gì, trong khi Oda chỉ dựa vào farm là chính :|. Tui chơi Oda sống sót sau 5 turn đầu là kỳ công đấy, ngay turn 2 là thằng trên đầu xuống vây thành làm chưa tuyển được theo unit mới mà còn bị sứt mẻ lực lượng và thằng Tokugawa đã đặt chân vào lãnh thổ tức turn 3 chạm chán nó nếu thắng cũng thiệt hại kha khá, turn 4~5 là Imagawa qua hốt ổ :|. Chơi Oda mà không cho đạo lính gần thành thì thua ngay turn 2 rồi =)).

Chơi game này phải thấm nhuần "nhổ cỏ phải phải nhổ tận gốc" vì lập vassal mà không trông trừng là nó thông @ss đấy.

Cố lên, sau khi thành Shogun, bạn sẽ có vinh hạnh một mình chống toàn nước Nhật =)).

Chỉnh sửa cuối: 27/3/11
  8. _SadWinters_

_SadWinters_ Mr & Ms Pac-Man

eh...
    sao mình down cái bản setup của skidrow gồm dvd 1 và 2
    lúc cài nó bắt điền valid key là sao :|
    ai có key ko share mình với, search trên google toàn thứ gì không àh (có lẽ mình không biết cách search)...

9. vietanh797

vietanh797 †A Faithful Knight† Moderator Lão Làng GVN

mới có bản rip của Kaos 2.5 GB chỉ có Eng không có movie

10. Ninjakyo

Ninjakyo Fire in the hole!

Tình hình bây h là chỉ còn 3 phe chính quánh nhau: Bắc (undiscover :">), Trung (Hojo), Nam (Chosokabe) :">
    Vì chơi 1 hồi thấy sự bành trướng của thằng Hojo và Hattori càng lúc càng rộng nên rủ nhau lập bè phái chơi lại tụi nó ai ngờ thành ra thế này =))

11. panzertankhung

panzertankhung Mega Man

phía bắc chỗ đó dễ là Date lắm :-"
    bọn samurai ko mặc giáp của date khỏe chết cha,chém quân địch như chém bùn

12. phamtuanduy212

phamtuanduy212 Mega Man Knight Lão Làng GVN

^
    Chưa kể tỉnh nhà của Date có bonus giáp nữa đấy=))

13. Soul Revanous

Đúng là cạnh Shimazu có lợi thế rất nhiều là có 3 điểm để buôn bán nhưng mà tôi chơi toàn dính kiểu bọn Ito phá đám, diệt xong Ito thì bọn Shoni hay cái quái j đó ở phương Bắc kết hợp với Sagara đánh nên k còn chút tiền nào để up thuyền, có bao nhiêu tiền dùng để mua lính chống đỡ hết cả
    Nhưng mà chơi Oda thì chả thấy có vấn đề j. Gửi con trai sang cho bọn Saito ở phương Bắc mong được hòa bình, gửi thằng còn lại sang tỉnh j đó ở hướng Tây kết làm đồng minh. Thế là rảnh tay mass ashigaru đem qua thịt Tokugawa và Imagawa. Mỗi tội là chiếm nhà nhanh quá h dính phải rebel, hơi mệt

14. [Rest In Peace] Panzerklein

[Rest In Peace] Panzerklein 16 July 2021

Một trong mấy đưa con trai ấy là Oda Nobunaga huyền thoại đấy =)). Mà chơi Shimazu thì tui không thấy vấn đề gì vì dụ nó công thành thì hốt xác tụi nó xong đưa quân chiếm thành. Còn tụi Sagara, tui đợi đến khi Shoni đánh nó thì cả 2 bên thiệt hại là tui hốt cả ổ, chiếm được Kyusyu khá dễ. Tui chỉ sợ thằng Sagara lúc đầu vì mấy turn đầu nó đã có Import Matchlock Ashigaru.

15. meoquaithu2003

meoquaithu2003 Fire in the hole!

mình đang chơi Takeda đến turn 50 thì dẹp dc bọn Imagawa và Uesugi, vì đánh bọn Imagawa thần tốc quá nên bị Tokugawa ( làm vassal cho imagawa mới ghê chứ) thọt ass = quân đổ bộ, Kai province bị bọn rebel chiếm nên chơi lại từ turn 30, chưa đánh Imagawa ( đang indifferent với nó) có 1 thằng hostile phía bắc là saketa ( ko nhớ tên lắm, biểu tượng là cây quạt). Bây h ko biết nên đánh thế nào, 2 bên là allies hết có thể tin tưởng dc. 1 thằng hostile phía bắc, 1 thằng có thể thông ass mình bất cứ lúc nào ở phía nam chưa kể quan hệ dây mơ rễ má của tụi nó toàn đại gia ( tokugawa, dante, hattori), quân chỉ đủ để đánh 1 đầu, giữ vững 1 đầu.
    -Mà cách nào để tăng income nhanh nhất nhỉ: mình trade với hầu hết các clan khác nhưng ko ăn thua chỉ dc khoảng + 1500/turn là cao.
    -Và thằng vassal nó cống cái j cho mình vậy, chiếm dc 1 thành make vassal thử nhưng nó toàn chơi lại mình

Chỉnh sửa cuối: 27/3/11
  16. TkikiT

TkikiT C O N T R A Lão Làng GVN

Tôi chơi shimazu vào là liên minh ngay với sagara , rảnh tay thảo phạt ito. Chiếm hết đất của họ nhà nó thì thấy bọn Shoni xấc láo hung hãn nên định war với nó nhưng còn dè chừng đồng minh sagara sẽ ngã về phía shoni( 2 thằng này đã liên minh với nhau).

Rất may là shoni đang bận tiến qua đảo chính đánh rebel, tôi nhanh chóng gây chiến với shoni. Quả nhiên bọn Sagara đứng về phe Shoni tuyên chiến với nhà shimazu tôi , tiếc là quân shimazu đã đứng sát biên giới sagara và chỉ trong 2 lượt toàn bộ dòng họ sagara bị tiêu diệt hết, thế là rảnh tay hốt hết đất trên đảo rồi quay sang diệt luôn đám quân shoni hối hả chạy về :P

Thấy cũng chẳng vất vả là mấy vì mỗi lần cũng chỉ phải đối đầu với 1 hoặc 2 nhà thôi, quá khỏe đấy chứ

17. Soul Revanous

^
    ^
    ^: Có sao đâu :)) chỉ làm con tin có 8 turn là 2 năm thôi :)) Tôi đánh Ito thực chất thi cũng chẳng có vấn đề j. Chỉ có mỗi tội là đánh xong Ito thì Shoni từ phương Bắc choảng xuống, còn thằng Sagara thì vác 1 army toàn lính 3 exp ra đánh. Quân đội chống k nổi

^: tôi chơi thì bọn Shoni là trùm của đảo đó, còn Sagara thì có tầm gần 2 army trong đó 1 đạo thì tầm 10 unit 3exp 1 đạo thì 1 dàn cung + yari + kị. Lắm lính vãi

Mà trong khi đó thì tôi luôn tăng cường quan hệ với Sagara, cưới con gái của nó, đủ các kiểu mà chỉ vì bọn Shoni cũng là ally và mạnh hơn mà nó phản mình thẳng cánh

18. red_evilspirit

red_evilspirit Dragon Quest

Mình k thể đỡ đc =_= đến đồng minh very friendly + thêm cho con vợ mà vẫn bị phản hết trơn
    =_= sau khi chiếm đc kyoto là bị bọn nó phản rồi hội đồng, ứ đỡ đc luôn =_+ thua te tua, thế là đi tong cả phần camp, tức lòi vú =_=

19. Twa

Twa Dragon Quest

Kyoto để sau cùng thôi .. kiểu như trùm cuối động đến Kyoto ko hiểu sao bọn nó xoay sang hội đồng mình

20. quangtu89

quangtu89 Mr & Ms Pac-Man

Mình chơi Shimazu thì ngày đầu đã liên minh Sagara sau tiến đánh Ito nhanh chóng . Sau đưa lính nhanh chóng chiếm hết Shoni còn Sagara kẹt giữa thì chiếm ngon là xong cả đảo . chỉ ngại mỗi vào đất chính thằng tahaka nó chiếm gần 1 nữa thế lực mạng quá . thế là mình đấnh liều nhờ nó cho đường quân đi qua . mạng 1 stack lấy luôn kyoto . :)) giờ chiếm được Kyoto trơ trọi giữa rừng các clan khác . Nhưng chiếm xong Kyoto bọn thù địch lại quay ra xin hòa bình với mình . còn bọn friend lại liên minh .

Chỉnh sửa cuối: 28/3/11
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.