[PC]Warrior Orochi ver. English, cùng chơi và thảo luận...

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi dmit8a, 27/3/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Mai Thùy Linh

Mai Thùy Linh Thích ngủ ngày!

Đoán tên Trung Quốc dễ ợt ấy mà ;))

Ví dụ :
    winblue = chiến thắng màu xanh = thanh thắng ?

Thanh Thắng = Qing Sheng :'>

2. NamCungHuy

NamCungHuy ◊ The Blade Master ◊

Jiang Wei dịch ra là gì ấy nhỉ. Như Zhuge Liang ai lại nghĩ dịch ra là Gia Cát Lượng =.=!

3. kendogame

kendogame Dragon Quest

nếu như bạn nói thì mình lấy được vũ khí có element sao thì chịu chứ hok có kết hợp hả,sao mình thấy nhiều bạn nói kết hợp gì mình ko hiểu,mình có wa trời vũ khí có mấy khe trống nhưng hok bít làm sao

4. - Saber -

- Saber - ✝ Excalibur ✝ Moderator ♞ Blade Knight ♞

Ý bạn là Fusion wep hả? Vậy thì đầu tiên là vào phần Fusion wepon
    sau đó chon wep mà mình định xài (wep 1), sau đó chọn wep có các ele mình muốn (wep 2), nếu các ele trên wep 2 đã có sẵn trong wep 1 thì chỉ cần chọn và add vào, nếu ko có sẵn thì cần phải có slot trống để add (có thể add slot và báe attack). Add xong thì wep 2 sẽ biến mất, lưu ý là add gì thì cũng tốn point hết đó.

5. minh_thang_pham

minh_thang_pham The Warrior of Light

dịch ra là Gia cát lượng vì nó rõ ràng quá rồi , xem các đoạn Video trong dòng Dw thấy ngay
    Jiang Wei là Khương Duy , học trò của Gia Cát

giời ơi , đọc kĩ lại đi , ngay bài phía dưới giải thích rồi , vô mục Weapon Fusion là đc .
    bạn xem hướng dẫn dứoi chữ kí của mình cũng đc + +

6. CRIME

CRIME Mega Man

Tên các tiếng tại sao Việt phiên âm lại khác hoàn toàn tiếng Anh nhỉ,vd : Cao Cao = Tào Tháo,nếu Cao = tào thì phải là Tào Tào chứ (8-});.... Vậy rốt cuộc thì cái nào phiên âm đúng hơn nhỉ :-?

7. Zua`

Zua` Mr & Ms Pac-Man

Nhà mình có cái tay game cùi Trung Quốc Boxker cắm đá PES 08 rất chi là tốt, chạy ngon lành cành đào.
    Không hiểu răng khi vào Orochi thì nó cứ bị nhảy nút nhỉ? Giống như bị kẹt nút vậy? Hồi trước cũng có cái tay rung màu đen dùng chơi DW4 rất tốt, không biết phải chỉnh ở đâu nhỉ?

8. Jukanius

Jukanius Đào Viên Tiểu Họa Gia

Một từ phiên âm la tinh có đến 5 thanh điệu ( như tiếng việt có 6 thanh ) . Tất nhiên là phải khác nhau rồi chứ sao lại giống đuợc :-j . Đọc là Tào Tháo ko sai đâu .

曹操 - Cao Cao ( Đọc như Sáo Sao thôi ;)) ) .

Chắc tay có vấn đề về Analog rồi =.= . Thường thì tay chơi đá lâu rồi thì hay tã nhanh lắm , mà game Musou thì tay ko ngon là ko chơi được ra gì =.=.

9. kendogame

kendogame Dragon Quest

cho mình hỏi mình dùng tay PS 2 chơi mở Vib nhưng sao hok thấy rung gì hết zậy

10. - Saber -

- Saber - ✝ Excalibur ✝ Moderator ♞ Blade Knight ♞

Mấy pác cho em hỏi về vụ mấy con ngựa ấy, cái đó là tùy màn là nó cho sẵn hay là random hay mình chọn dc thế. Lúc trước em chơi easy thì có con Xích Thố & con ngựa của Kejji (quên tên rồi), giờ thì đi ko có nên phải cướp của LuBu :devil::devil: (tại lúc trước xài trainer chạy cho nhanh nên ko để ý, giờ tự nhiên thấy thích mấy con ngựa)

11. classic_phuong

classic_phuong Youtube Master Race

các bạn có mod mới kô. Chơi mấy mod cũ chán wa.Ai có post len cho anh em nha

12. winblue

winblue One-winged Angel

Luyện Cavalier lên 10 rồi cho nó vào bảng trước mỗi trận thì sẽ xuất trận với Xích Thố (char DW) hoặc con ngựa đne gì đó (char SW).Còn vào màn cứ huýt sáo thì tự động có con ngựa cùi chạy đến :'>

13. Felix

Felix Red, Pokémon champion

con ngựa của Keiji là thần mã Matsukaze, con này nguồn gốc đặc biệt hơn Xích Thố nhưng game ko có Kanetsuba(Arabian Saddle) với Houshou Tsukikage(Moon Child) cũng hơi chán tí :))

14. SinXx

SinXx Mr & Ms Pac-Man

Bản này gameplay ngoại trừ điều khiển 3 char 1 lúc ra thì còn đổi mới gì ko hả mọi người...thấy đồ họa cũng chẳng cải tiến gì nhiều nhỉ...thôi kệ có game mới chém đã tay là sướng rồi :D

15. Mai Thùy Linh

Cải tiến lớn nhất là bỏ các loại ngọc rườm rà , các món dây chuyền , vòng tay , sách vở trước kia đi thay vào đó là hệ thống nâng cấp vũ khí hiện đại.

Ngoài ra, một cải tiến quan trọng khác nữa là quân số lính trong game tăng lên rất đông , chém mỏi tay không hết :'>

16. winblue

winblue One-winged Angel

Lính đông nhưng hơi thụ động,1 đám đứng quanh mà chỉ có 1 vài thằng đánh.Tưởng tượng cả đám đó mà bổ xuống 1 lúc thì sao nhỉ :cool:

17. Mai Thùy Linh

Nói về lính thì kể cả DW6 trên Xbox360 cũng như thế cả ;))
    Đa số bọn lính đều nhe răng ra cười khi mình đánh nó , cả đám đông nhưng bọn nó chỉ chạy long nhong xung quanh , chỉ lèo tèo vài thằng đánh lại thôi :'>

Muốn cả đám bổ xuống đánh mình ? Xin mời chơi DW3 trên PS2 .
    DW3 đồ họa có hơi xấu một chút , chuyển động có hơi thô một chút, lính có ít một chút nhưng đặc biệt AI bọn lính trong DW3 rất cao =)) .

Phải nói DW3 là game khó vãi chấy nhất trong dòng DW của Koei :cool:

18. Dragon of South

Dragon of South Red, Pokémon champion

DW3 mà thô cái gì, nhìn giống đồ chơi nhựa thế ko phải đáng yêu sao :x =)) Còn thích chơi lính băm bổ thì cứ chơi Chaos màn 6 sao ở các bản mở rộng đảm bảo oách (chống chỉ định cho Ma Chao với cái con ngựa đen gì gì ấy :-" )

Đặc biệy chơi màn Battle of Tong gate hay Battle ò Yi Ling ở DW3 sẽ được thưởng thức 3 mũi tên găm vào người 1 lúc khiến char sẽ tưng tưng trên ko (nếu bị hội đồng thì còn thảm thêm 1 lúc nữa) rồi mới rơi xuống #>:) Và khi đã lạc vào "trận địa cung tiễn" thì thôi rồi =((... Cái này hình như về sao chưa thấy cái bản DW nào làm lại được.

19. Felix

Felix Red, Pokémon champion

phải cái nào AI cũng như Sengoku Musou 2 Empires, bảo đảm chưa kịp làm gì đã thấy nằm lăn ra đất 8-}

20. 25TOLIFE

25TOLIFE You Must Construct Additional Pylons

tuy chúng hơi thụ động như lâu lâu cũng khá láo một khi ta mà bị đánh mà chủ quan ko phản đòn nhanh thì bảo đảm bị đập tiếp
    bản này có cái thú vị là bọn lính khi mất hết nhuệ khí bỏ chạy la í ới nghe vui vui

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.