Perion - Thảo luận về Warrior (Topic lưu trữ)

Thảo luận trong 'Tổng hợp hướng dẫn' bắt đầu bởi chipOdo, 30/12/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. CyrusVN

CyrusVN Youtube Master Race

Ủa? Em tưởng mình double click lên người nó nó thể xem thông tin về nó như lvl, fame, item đồ chứ. Sao lại ko bít lvl được nhỉ?

2. Kotr

Kotr Dragon Quest

Hic, mấy ông kô hiểu ý tôi rồi, tại vì nó mặc đồ đểu quá, trông chuối chuối (kô phải cả cây lv25) nên tui mới soi lv xem. Chẳng lẽ mắt tui có vấn đề à (mới có 2 phẩy thui), nhìn tận mắt 2 lần liền mà. Đc rùi, cả đêm nay tui sẽ đi săn mấy thằng đó về cho mấy ông xem. Tại lần trước kô để ý nik của nó, tiếc quá.

3. dukemorati

dukemorati Mario & Luigi

À ,mấy ông chơi DK/Cru/WK túm lại là warrior :D cho hỏi cái này .Nếu build low DEX thì cái Blue Chainmail hoặc Black Dragon Robe của mình up khỏang bao nhiêu scroll 10% thì được . 3 hay 4 scroll .3 10% khỏang 5mil trong khi cái black robe 4 10% (23 DEx 12 accu ) 22 mil .

4. Nagano

Nagano C O N T R A

tùy thôi, con DoubleRich của tui 50 dex base xài toàn scroll 100%
    blue chainmail + 5 dex: up 10 cai 100% overall dex ( mua ở shop ) --> lên được 15 dex
    green bamboo hat 3 dex clean
    cape: 5 dex
    shoes lvl 50 3 dex clean
    glove : up 5 cái 100% glove dex ( mua ở shop ): + 5 accuracy
    xài sniper pot: + 5 accuracy
    ---> accuracy tổng cộng là 92 accuracy
    nếu mà có overall hay glove up thành công 10% dex thì quá tuyệt vời , có thể build dex thấp hơn 30 hay 40 chẳng hạn
    ví dụ nếu có overall 3*10% : 15 dex 9 accuracy --> stop dex ở 40 dex
    nếu có glove dex + 2*10% : 6 dex 10accuracy --> stop dex ở 30
    ở Scania có con Crusader ( lần cuối cùng tui gặp là nó lvl 85 ) 5 dex base only ( SnowDust: nick nó đó ) nhưng accuracy của nó là 105. từ đó có thể đoán nó sẽ có những thứ sau:
    Green bamboo hat: 1 ,2 hoặc 3 scroll 10% helmet def thành công ( + 1,2 hay 3 accuracy ) ---> max là 3 dex 3 accuracy
    Overall : 25dex 15 accuracy ( 5*10% overall dex )
    glove: 9 dex 15 accuracy ( 3 *10% glove dex ) nếu xài glove 60 thì có thêm 2 accuracy
    shoes: ít nhất là 6 accuracy ( 2*10% shoes dex )
    cape: 8-10 dex
    tổng cộng với stuffs trên + : 47dex 41 accuracy : gần = 78 accuracy
    thêm 20 accuracy do masteries +
    với normal items có thể mua như trên thì nó đã có 98 accuracy rồi
    với những hàng khủng như : overall 30 dex 12 accuracy( + 5 base 5dex ), shoes 9 accuracy (+ 3 *10% ) -----> 5 dex base có thể có 105 accuracy ( 105 là số accuracy cần thiết để hit tất cả Monster )
    do đó, nếu low dex ( 50 đến 60) thì xài đồ 100% vẫn good như thường

5. dukemorati

dukemorati Mario & Luigi

Mà sao trong guide của ông ko có build AP .Ông add phần build AP vào được ko :D .Để advance 2nd job thì cần bao nhiêu DEX ? (kề cả equipment lun ) .Cái STR có ảnh hưởng tới MAX HP mỗi khi lên lvl ko . Noob về warrior wá T_T .

6. Nagano

Nagano C O N T R A

7. dukemorati

dukemorati Mario & Luigi

lvl 21 có 25 DEx .ặc ặc .Còn 4 AP chưa biết đi về đâu ^_^ .Cái bài của ông có tăng SP ko hà .có AP gì đâu -.-

8. michaelphu

michaelphu Youtube Master Race

trời,đối với warrior thì tăng DEX hết,tang str đủ xài weapon thôi là được=)),just kidding,tăng str để tăng attack,tăng dex để tăng accuracy(độ chính xác). dexless là cool nhất,vì khi you lvl cao,tăng 1 AP vào str là được thêm nhiều dmg lắm,chẳng hạn như lvl 89 Crusader bên JMS của tui(dex 72 >.<,đây là char đầu tiên warrior nên tăng dex đến 72,còn char DK sau thì lvl 90,52 DEX base),tăng 1 AP vào STR,thì attack tăng lên khoảng 7-8,rất nhiều đó,vì lvl cao,lên lvl chậm,nên attack rất được coi trọng

9. dukemorati

dukemorati Mario & Luigi

Biết rồi cha nội .Thì chơi low DEX chứ sao .Tui đang hỏi cách tăng AP mà. Bài của pa Nagano tàn tăng SP có AP gì đâu .Cái bài bên dưới của kaply-kun thì có tăng AP mà tui cần confirm lại là có chính xác ko vì tui thấy bài đó lvl 70 gì tới 75 Dex ..Tăng tè le mai mốt hết exchange quest lên lvl chắc hết train lun quá -.-

10. dukemorati

dukemorati Mario & Luigi

À ,mà cái guide build từ lvl 30 -> 70 có chính xác ko vậy .Ông Nagano đâu rùi ,chỉ tui dzới -.- .Sư phụ Leo bảo có thể tin tưởng được ông ^_^ .Hay pm tui cái nick Y!M để có gì thỉnh giáo ^^ .

Tui có 23 DEX 12 accu dragon robe / 6 DEX +11 accu wg /clean bamboo hat 3 DEX .Cho là có thêm cái cape 5 DEX nữa ,vậy based DEX tui bao nhiu thì vừa .Ặc ặc .Noob quá -.-

11. Nagano

Nagano C O N T R A

cái hướng dẫn tìm thấy ở đây
    http://www.sleepywood.net/forum/showthread.php?t=259208&page=1
    theo guide thì cần tối thiểu 100 accuracy để hit tất cả Monster
    tổng cộng ông có 23+ 6 + 3 + 5 = 37 dex và 12+ 11 = 33accuracy
    nếu có 40 dex base ---> tổng cộng sẽ có 77 dex base ( 61 accuracy )
    acuracy tổng cộng là 33 + 61 + 5 ( 5 là sniper pots) = 99accuracy
    1 accuracy thiếu thì ráng up 10% helmet def hay shoes dex hay shoes jump
    --> đi khoảng 35-40 base dex là ok :hug:
    yahoo của tui: tehgunner@yahoo.com

12. vickyzhao

vickyzhao Youtube Master Race

Anh tài quá Nâgano ơi,lúc đầu em nghe anh Dex *2 lv và kết quả hiện nay em đang có 80 Dex lv 40.
    Thế chắc phải chơi lại mất!

13. dukemorati

dukemorati Mario & Luigi

Dex= Lvl * 2 là cách build basic .Đã cap 80 DEX vào rồi thì các lvl sau cho vào STR hết .Basic build lvl 70 có 80 DEX là bình thường .Cách low dex chỉ dành cho ai có tiền trước rồi chơi lại mới build low dex và cực kì giàu ( dex -less ) .Build low dex 1 cái overal 4 10% , Shoe DEX ,glove DEX ,người mới chơi ko tài nào kiếm nổi .

Có điều cap DEX khoảng 30 thì hơi phê ^^ .Lvl 90 phải có bless cleric mới mong 100% hit bain (cần 139 accuracy).Muốn solo phải đợi thêm 2,3 lvl -.- .

14. vickyzhao

vickyzhao Youtube Master Race

Như vậy có nghĩa là em ko phải nâng Dex nữa hả.
    80 Dex là ngừng từ giờ nâng Strengt.
    Hồi đó lv 35 em còn ko đủ strengt để dùng cái găng tay,khổ thế đấy.
    Dmg của em thì so với các warrior khác yếu ko thể nào chịu nổi!

15. kennichi_227

kennichi_227 Mr & Ms Pac-Man

Thế ai giúp em cách tăng đúng + đầy đủ của Fighter đc hông??

16. dukemorati

dukemorati Mario & Luigi

Công thức DEX =Lvlx2 trong cách build normal chỉ đúng từ lvl 30 trở xuống .Lvl 40 mà có 80 DEX là qua nhiều và tui ko tưởng tượng nổi là bạn làm sao lết lên đến đấy với số STR ít ỏi vậy . Trong cách build normal ,ở lvl 70 có 80 DEX là cực kì ok

Cách build fighter đã có trong phần hướng dẫn ,nguồn là www.sleepwood.net .

17. [L]at

[L]at The Warrior of Light

Làm ơn hướng dẫn cụ thể cách tăng điểm AP và SP của Spear cái coi . Em đang tập chơi cần giúp đỡ :D

18. howtolove112

howtolove112 Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi là giữa page và crushader thì dam ai cao hơn???cả hai đều dùng sword đc ko???

19. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

Có một việc này DM thấy hơi lạ:
    Dòng low dex theo như 1 bài DM đã đọc trên gvn có nói:
    Low dex không dùng găng tay + weapon atk
    Đi theo low dex là để đạt được sát thương tối đa với độ chính xác chấp nhận được.
    Cứ coi như có 2 cái găng tay: 1 cái up 5 scroll dex 60% và 1 cái up 5 scroll WA 60%
    Tại LV 70, bạn sẽ có 370 điểm chỉ số. (giả dụ build 60dex)
    khi đó bạn sẽ có 60 dex và 302 str (cộng thêm một số điểm do trang thiết bị)
    Với glove +5 dex bạn sẽ có thêm 14~15 acc, tức là tiết kiệm được khoảng 16,17 điểm chỉ số so với khi sử dụng glove +10 WA.
    Nhưng khi dồn 16,17 điểm này vào Str, hiệu quả sát thương đem lại liệu có hơn 10 điểm WA?

Thử vào trường hợp LV 70
    60 dex
    319 str
    WA 90

77 dex
    302 str
    WA 100

Rõ ràng sử dụng glove + Atk sẽ đạt được sát thương cao hơn sử dụng glove + dex.

20. dukemorati

dukemorati Mario & Luigi

Hehe ,có lẽ DM chưa tính tới giá cả của ca'i glove đó :

Giá của Broa : Wg10att = 30mil+ .Wg+2 ( 6dex 10 acc) =1m .Wg +3 (9 dex 15 acc ) =7m .Scroll DEX đời đời rẻ hơn scroll STR .Scroll 10% Glove DEX =50k ,10% glove att : 1m .

Low dex nếu build chuẩn chỉ build 30 hoặc 40 DEX .Và build normal ở lvl 70 có cỡ 80 DEX .Bạn lỗ 50 STR (so với base DEX 30) ,40 STR (so với DEX 40) .Tức là lỗ khoảng 13~17 attack (khi chưa mang glove ATT ). .Bạn mang glove 10 att vào thì bạn vẫn thua nó 3~7 attack .3~7 attack là vô cùng đáng kể .Nếu bạn nói vậy thì tao lấy đồ + STR mặc vào để bù lỗ .Tuy nhiên làm vậy thì bạn sẽ mất đi một số đáng kể acc .Theo thiển ý của tui thì low dex/dex less luôn tốt hơn normal .

Chơi low dex là bạn đã mạnh hơn warrior cùng lvl nhiều lắm và là god nếu chơi DEX less (base dex = 4 or 5 ) .Chơi low dex lên lvl cực lẹ và ks ko thua thằng nào hết nhưng đốt pots cũng khủng khiếp .Còn nói low dex wdef yếu thì ko hẳn .Ban đâu low dex xài blue chain mail hoặc black dragon robe (đã scroll) .Sau này lên lvl cao có tiền sẽ xài Green Battle Road ( đã scroll) .

Chơi low dex /dex less cần support từ ban đầu và nếu ko có support thì tốt nhất là cứ build bình thường .Low dex vẫn được chuộng nhất còn dex less thì khủng khiếp rồi (equip của bạn có thể nói là phải godly để bù vào chỗ DEX bị thiếu)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.