PES 11 càng chơi càng ức chế

Thảo luận trong 'Pro Evolution Soccer' bắt đầu bởi Soul Legend, 8/10/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. leoriovn

leoriovn Youtube Master Race

bạn thì ko có cái tuổi gặp konami.. chấm hết..

2. ati9800

ati9800 Mr & Ms Pac-Man

Bản này đá đúng tởm lợm thiệt, chạy sút hay đứng sút đều nản chơi xong muốn đạp mịa cái bàn phím với tay cầm. Đếch hiểu lũ gà Konami ăn gì mà làm ra cái game shit đến thế, bày đặt totalfreedoom éo chi ko bít. Trò này chơi lâu đúng ức chế thiệt bà mẹ lũ chó konami làm game còn đánh đố ng chơi mịa nó ra

3. dracuanh_

dracuanh_ Donkey Kong

đá lâu là quen cách sút thôi, lúc đầu cũng bực cái sút do còn giữ thói quen chạy đà rồi sút, bh thì khác, kể cả sút xa, chỉ cần ấn nhẹ bóng cũng đi căng và hiểm lắm :D

4. namhaitac

namhaitac Mega Man

Out là vừa ko ăn thẻ đấy,Konami nó đạp nồi cơm nhà bác hay sao mà la bài hãi như bị trĩ thế;)).Hay là muốn gặp Konami chửi nó nghe giống bạn trên=))

Chỉnh sửa cuối: 14/10/10
  5. batmanfuture

batmanfuture The Warrior of Light

Mình nghĩ pes năm nay cải tiến thế này là ổn rồi,ít ra họ đã làm những gì họ nói như hạn chế siêu nhân,cân bằng lối chơi nên chẳng có lý do gì trách cứ konami về gameplay cả.

6. kaiba_seto2004

kaiba_seto2004 Race ... Race ... Revolution Lão Làng GVN

Chắc bạn này mua game bản quyền đây. Thần thánh quá :|

7. leoriovn

leoriovn Youtube Master Race

phải nói gameplay bản này số 1.. khó thì khó, khác thì khác, nhưng cái cảm giác tự do thật quá tuyệt vời.. dù còn có nhiều sạn, nhưng quả thật PES đã sang 1 trang mới.. giờ chạy chỗ ngu, sút kém, chuyền tệ v.vv.. tất cả hãy tự trách chính mình kém, chứ đừng đổ lỗi cho konami nữa.. lúc lệ thuộc thì chửi ko tự do, lúc tự do lại chửi khó.. làm sao để vừa lòng các bạn giờ :))

8. namchum2005

namchum2005 Donkey Kong

Cậu trẻ à, đừng tưởng ai cũng như cậu, tôi đá trên PS3 hay PC thì cậu còn chưa biết, nên miệng đừng có mà bô bô. Bỏ tiền rước cục nợ mà ko than thì dễ dãi với mồ hôi công sức của mình quá đấy =))

Cơ bản thì AI thằng PES là ngu, có quăng cho nó đội tốt hình thế nào mà nó ngu thì ích gì ? Chạy chỗ khôn hơn à ? Hay thằng CF vẫn cắm đầu 1 mạch cho đến khi việt vị ?

Chỉnh sửa cuối: 14/10/10
  9. happ_fogvn

happ_fogvn Gomoku rank 1 IV

Tất cả nói chung là thói quen chơi game thôi mà. Do cái này khác với thói quen chơi từ trước đến giờ nên mọi người chê. Thử bỏ tgian ra làm quen từ từ thì cũng ổn thôi. Còn thấy ko ổn thì thôi, ko chơi nữa, nghỉ :D . Còn việc chạy chỗ có lẽ là do chiến thuật và nhận thức ko giống với ý đồ của Konami, chứ các tester trình độ chắc chắn hơn tất cả mọi người đang chê bai trong đây rồi, bất kỳ cái gì cũng có lý do mà, vấn đề là bạn đủ khả năng để hiểu đc lý do đó ko thôi.

Game cũng chỉ là game, giải trí là chính, nếu cảm thấy bực bội, thì tốt nhất nên dừng lại.

10. namhaitac

namhaitac Mega Man

Bỏ công sức mồ hôi=)),PC 20k ok!,PS3 xài crack luôn rồi.Còn ra tiệm thì tầm 8k/h việc gì mà phải vã cả mồ hôi công sức thế.Còn nếu bác xài đĩa gốc thì phải có bằng chứng hay gì gì nhé.Chứ xài game crack mà đổ mồi hôi công sức nghe to tát quá;))
    AI nó ngu hay là bác,chỉnh đội hình cho nó chạy lên thì hỏi sao nó ko chạy.Chỉnh đội hình thấp đi,nó còn ko chạy nữa ấy chứ;)).Và lúc nó chạy lên là để bác chọc khe,bác ko chọc đc thì nó việt vị là đúng rồi,kêu ca gì.ngoài đời CF cũng thế thôi,có thằng nào đứng mãi sau CB ko??

11. hoangsgp

hoangsgp Mr & Ms Pac-Man

Cái này sắp xếp đội hình khéo 1 tý sẽ có cảm nhận khác đấy và đá nhiều sẽ quen và thấy dễ dàng hơn, máy giờ chạy chỗ thông minh hơn đấy chứ.

12. maojindo

maojindo Mr & Ms Pac-Man

Hic. Đá được vài chục trận ML mà chưa có kinh nghiệm sút PK. Toàn đá ra ngoài không hà. Các ae chỉ kinh nghiệm cho mình với

13. namhaitac

namhaitac Mega Man

Dễ lắm,nếu đá camera wide thì bạn nhấn nút lên-xuống tùy theo hướng cầu thủ đối mặt ko thành,còn camera player thì trái-phải bình thường
    Khi nhấn nút sút [ ],trồi chờ 1s rồi nhấn lên-xuống(trái-phải) khoảng 2s thì bỏ ra,bóng sẽ găm vào góc cầu môn:D.Còn nếu rành rồi thì sau khi bỏ nút chỉnh hướng thì nhấn nút tiến(camera wide là trái-phải) 1 cái thì bóng sẽ đi vào góc trên
    Ps:Còn 1 cách sút 100% vào là làm như trên nhưng thay vì bấm nút lên bạn nháy liên tục nút lùi thì cầu thủ sẽ bấm bóng,GK ko bao h đỡ đc vì lỡ đà:))(trừ khi sút ở giữa,còn 2 bên cánh 10/10)

14. Crais

Crais Legend of Zelda

ếch biết chỉnh đội hình đổ tại kìa :)) :))

FIFA thì trăm cái đội hình như một ,đội nào đá cũng 1 phong cách như đội nào ,phát ngán :-<

15. furious1606

furious1606 Mr & Ms Pac-Man

cái căn bản là tại vì ông ko chuyên chơi fifa thôi, giống câu trên của ông đấy. Nói chung game nào cung hay tranh cãi haòi ah` nhín phát chán.

16. Dragon90

Dragon90 Sonic the Hedgehog

có cảm giác nút chạy nhanh trong pes hình như bị mất đi
    ko còn thấy những pha bứt tốc mạnh mẽ từ messi và cr 7

17. Nhim_gepah

Nhim_gepah Persian Prince

mình thấy bản Pes 11 này sút banh nó bay ảo ảo sao ấy ... ko căng mà toàn bay lơ lửng như bong bóng :|

18. soi_con_ne

soi_con_ne C O N T R A

Cậu phải bấm nút sút khi cầu thủ vừa đẩy banh ra xa (đẩy banh chạy ý), để cầu thù của mình có đà với có sự chuẩn bị. Đặc biệt sút tốt khi ko bị đè. Nếu bị đè vẫn vẫn cố sút thì nên bỏ nút R1 (sprint) ra.

19. arsenaldo

arsenaldo Donkey Kong

Đúng là FIFA từ xưa giờ ko đi sâu vào đội hình mấy như PES...nói chung đá FIFA thì chỉ cần đá theo trình tự là ăn..còn PES thì cảm nhận rõ ràng hơn về đội hình khắc chế nhau..Nhưng năm nay PES thua xa FIFA về đồ họa. Dáng chạy thì khom lưng như thằng gù, chạy thì chỉ số nào cũng như nhau(đá MU với Real mà cứ lấy G.Neville bắt chết Ronaldo cũng được), camera thì cứ xéo xéo đá được vài trận thì chóng cả mặt(mình chơi tivi to nên bị vậy ko biết có ai bị ko).

20. nickyafang

nickyafang Mr & Ms Pac-Man

Bạn nói sao ấy chứ, sau khi update thì tình hình là đã có thể cầm bóng lâu hơn chút được rùi :D (ko như trước đây, cầm bóng tí là mất ngay).
    Mình đá MU, lấy Nani chạy, ráng lắt léo tí thì đố ku hậu vệ nào bắt chết được (của máy thôi nhé ;)) )

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.