PES 11 càng chơi càng ức chế

Thảo luận trong 'Pro Evolution Soccer' bắt đầu bởi Soul Legend, 8/10/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Evilboy1102

Evilboy1102 Donkey Kong Lão Làng GVN

Mình lại thấy cái camera này rất hay bao quát tốt, còn fifa xem gameplay trên utube cũng chẳng thấy hơn mấy mà máy mình ko vô được luôn :(

2. buonnguqua

buonnguqua Bị anh Tày dộng chày vào họng GameOver Lão Làng GVN

Đại ca Namhaitac có ở HN thì giao hữu với em tí
    Em gà quá mà không có ai chỉ bảo
    Đá trả tiền giờ , tiền nước , tiền ăn cơm rang đê :)

3. namhaitac

namhaitac Mega Man

rất tiếc mình ở TP HCM :">

4. leoriovn

leoriovn Youtube Master Race

anh em với nhau mà bác định kiếm cơm là sao ;))
    CF ko chạy chỗ đến lúc việt vị thì làm ?? bạn có xem đá bóng ko vậy ?? chạy chỗ nhiều khi đâu chỉ có nhiệm vụ đón bóng ghi bàn, nhiều khi còn là chạy hút hậu vệ đối phương làm rối loạn hàng thủ đội bạn.. mà chạy chỗ chả lẽ như bạn muốn là chạy đến thằng CB rồi đứng luôn ?? thế thì chọc khe sao ?? .. hay ý bạn là "thằng tao định chọc thì chạy xuống, thằng tao ko chọc thì chạy ít thôi" .. thế thì bạn tự làm game mà chơi.. cùng 1 tình huống bạn muốn chọc thằng này, tôi muốn chọc thằng khác, có bố KONAMI cũng ko làm vừa lòng tất cả đc.. bạn chỉ biết ngồi than AI, mà sao ko tự mình mà phấn đấu ?? .. tôi và nhiều bạn nữa đá đâu thấy vấn đề j đâu (tôi thì chơi game bóng đá từ bóng đá chưởng ở NES cơ).. bóng nào bóng j đi chăng nữa cũng có ưu khuyết riêng, chỉ có hạn chế cái khuyết nâng cao cái ưu thì mới thích nghi đc, ko thì tự khắc bị đào thải thôi :))

5. Nhim_gepah

Nhim_gepah Persian Prince

mình thấy AI của PES 11 năm nay khá hơn nhiều đấy chứ ... chạy chỗ khôn hơn . và biết cách chạy chỗ trong phòng ngự nữa :-?

6. nerverbaby

nerverbaby Fire in the hole!

Khuyết điểm mình không ưa nhất là dáng cầu thủ chạy hơi gù :|

7. blueknife1

blueknife1 Mr & Ms Pac-Man

PES đá đến tầm hay cũng vậy mà :) nhớ hồi xưa PES 6 P v P đỉnh cao đều là những bác đá chậm và chắc, rê bóng chắc ở biên và chuyên vào dứt điểm thôi :) thường chỉ ăn đánh đầu phạt góc

Chính xác, cái tệ nhất chính là dáng cầu thủ, tương tác của các cầu thủ không thật, các khối 3D thường bị đè lên nhau (thằng này rúc đít thằng kia, bóng đi xuyên người)...
    Còn gameplay thì chỉ cần nó ko quá Imba 1 đội nào, càng chơi sẽ càng tự phát hiện ra nhiều cái hay

8. namhaitac

namhaitac Mega Man

bản này chuyển động cầu thủ mượt hơn rất nhiều rồi ấy chứ,nhất là mấy pha tì đè,2 cầu thủ chạm nhau thật sự như lúc tranh chấp,còn PES10 tranh chấp hay tì đè chỉ là 2 khối 3D chạm nhau thôi,có khi còn ko chạm đc nữa là;)).Còn chuyện xuyên người thì FF cũng bị chứ đừng nói PES.
    Còn 1 chuyện nữa là FF10 trên console sao mình ko biết nhưng FF11 trên PC lúc cầu thủ chạy chạm vào cột doc thì nó đơ và dính luôn,còn PES10 thì đụng cột nó sẽ đẩy ra,nhìn rất thật

9. Jack Atlas

Jack Atlas Liu Kang, Champion of Earthrealm

Lắm bạn than nhỉ,bản này PEs làm cực tốt nếu so với mấy bản bóng đá siêu nhân từ PES8 rồi,đá kém thì cố mà train chứ, chỉ biết train mồm thì về đá PES10 nhá :))

10. namhaitac

namhaitac Mega Man

và những bạn than đa số bài viết toàn 2 con số,ko biết có phải là clone của fan FF qua ko;)).Ai than thì chỉnh Beginner or amateur mà hành hạ COM nhé,cứ vào là ức chế,trong khi chẳng ai thấy mấy cái đó ức chế cả

11. Đăng Serie

Đăng Serie A Promise Can Change Your

đa phần là mấy ông chuyên siêu nhân chưa quen nên ức chế thôi

hội bạn đá pes tui khoảng 6 người, thường làm giải nội bộ này nọ. Tui thì nắm trùm, đá lối đá phối hợp đẹp mắt, thằng hạng 2 chuyên bóng đá siêu nhân, kèn cựa nhau từ hồi pes 09 tới h nó vẫn o vượt được. Qua bản 2011 này anh ta thọt xuống hạng bét luôn vì tụi còn lại học theo lối đá phối hợp, ảnh bảo thủ nên tụt hậu

12. TottiPipu

TottiPipu Mr & Ms Pac-Man

Gameplay đổi thì từ từ làm quen , chưa gì đã bay ra !@##$%#$^%$$^@4 bảo game dỡ ... :-< ...

Mình thì thấy thích cách chuyền mới , rất thực , có thể dùng X để chọc khe nữa ... Đang thử dùng X để dứt điểm khi đối mặt thủ môn , nhưng chưa được :"> ...

Thấy nhiều bạn cứ bảo cầu thủ 9x thì phải chạy nhanh hơn và đè được thằng 6 7x ... Đúng là thế nhưng không phải lúc nào cũng vậy (trên 50% các tình huống là ảo rồi ) ... Kể cả Drogba ngoài đời cũng chưa chắc tình huống nào cũng đè lại thằng HV , chịu yếu là tùy pha bóng , ai nắm để chủ động hơn , có lợi thế vị trí và ai chủ động đè hơn . Còn cái kiểu chạy ủi cả đám thì chắc chỉ có PES cũ hay trong truyện Jindo thôi :-j ... Chạy cũng vậy , đã cầm banh thì tốc độ chạy của cầu thủ đã giảm đi khá nhiều rồi , nên bị mấy em 6x 7x đuổi kịp là bt ... chưa kể đến vấn đề thể lực nữa ...

Mà thấy PES 11 vẫn có 1 số ít tình huống các cầu thủ bị mắc vào lưới rồi cứ thế chạy xuyên qua luôn ...

13. eminem1805

eminem1805 T.E.T.Я.I.S

Mình thấy trong này nó chạy chỗ hay đấy chứ. Như 2 bản trước mình chọc khe thì phải khi cầu thủ có đà chạy lên trên mình chọc thì nó mới nhận rồi bứt lên. Còn bản này thì cầu thủ ở vị trí nào nó cũng xoăy người xong tìm cách bứt lên nhận bóng. Rất tuyệt :X

14. namchum2005

namchum2005 Donkey Kong

Xin lỗi, ngay cả thằng ra quán Ps3 8k/1h thì đó cũng là nó bỏ tiền ra chơi, nó có quyền yêu cầu game hay và chửi thẳng mặt thằng làm game dở, còn nếu cậu thấy nhiêu đó là ít thì cậu có vẻ khinh đồng tiền của cha mẹ quá đấy :-? (tôi là tôi thấy nhiều cậu làm ở HighLand có 13k/h mà còn ko dám kêu ca gì kia kìa). Còn nếu cậu thấy cậu thuộc loại chơi game crack, xài đĩa lậu, cảm thấy nhục nhã, chơi game như kiểu ai quăng xương gì mình gặm xương ấy thì thôi, tôi ko trách.

Còn về AI, uh thì thằng AI nó khôn, khôn hơn PES 10 nhiều lắm :-<, nhưng thôi, ra coi bóng đá cho khỏi bị thiển cận

15. namhaitac

namhaitac Mega Man

Thế về coi bóng đá đi:-"việc gì phải lăn tăn
    Bạn thích đào mộ àh;)),Còn chuyện bạn tiếc 8k/1h để ức chế thì tôi đã nói rồi,sao bạn ko qua FF để chơi để khỏi ức chế;).bám cái 2pic PES này chả thấy xây dựng gì toàn vật vờ lôi cái AI chửi hoài thế
    Mà AI như thế mà bạn bảo nó ngu trong khi bạn ko thắng nổi nó thì tôi ko thèm tranh luận với bạn:|
    Còn thể loại như bạn mà đòi gặp Konami chửi thẳng mặt nó thì tôi biết bạn ức chế cỡ nào rồi;)),Cỡ bạn cho $,tôi đố cậu dám đứng trước mặt nó mà nói đấy chứ mà chửi àh:-j

Chỉnh sửa cuối: 15/10/10
  16. namchum2005

namchum2005 Donkey Kong

^ Cậu lấy cái gì kêu tôi ko thắng nổi COM =)). Hài, tôi ko phải thuộc cái loại đá thắng 1 cái tự sướng " Ô hay, mình pro quá, mình đá thắng đc cả Top Player pes 11 kia kìa,hoho", tôi thuộc loại này này " D*t mẹ, AI nó ngu vãi chưởng, đá như vậy vẫn ghi bàn đc".

Xin lỗi, tôi đọc tiêu đề topic rõ ràng lắm mới vào đấy cậu trẻ :-<. Còn với tôi, xây dựng là phải chửi, có chửi mới ló đc cái khôn còn muốn biết chửi thế nào thì mời gắp các bác lãnh đạo để rút lấy kinh nghiệm.

Trời, bổ sung chậm vậy cậu trẻ :(. Thì cậu cứ quăng tiền ra đây, nhớ cả tiền vé máy bay và ăn uống luôn nhé, chi phí phát sính khác thì tôi tự lo, người VN mà, đâm chém nhau tới chết còn đc, lớn lao chi đi chửi mà còn đc tiền :(

17. namhaitac

namhaitac Mega Man

Đá dở mới ức chế với AI đồng đội,chứ đá hay ăn nhiều việc quái gì phải ức chế.Đá dở ko thắng nổi ức chế.Suy luận chút là ra bạn àh.Còn việc bạn nói CF chạy ngu thì rất nhiều bạn đã nói rồi,do bạn thôi ko phải do AI.Vậy nhé

Xin lỗi,bạn có gào ở đây cũng chẳng thằng Konami nào biết đâu;)),ngon thì lên 4rum nó tha hồ gào.Bằng tiếng Anh nhé,tiếng Việt nó chửi cho=))
    Nhưng những cái điểm dở mà bạn nói là do bạn gà,có phải nó đâu mà nó nhận,chẳng lẽ nhận đào tạo bạn àh:-j
    Cùn thế(:|Nhảm 3D,đòi đâm luôn đấy,Ko biết đâm đc chưa đã nằm nhà đá =))

18. namchum2005

namchum2005 Donkey Kong

Kiểu suy luận 1 thằng mù đc thằng điếc chỉ cho ngoài ao có thằng què kêu chết đuối ấy à cậu trẻ. Cậu chơi theo kiểu bầy đàn quá đấy, bác buonnguqua đâu rồi, vào đây confirm xem AI PES khôn hay ngu nào :-<

Lại tự sướng, cậu Íng lịch chắc là giỏi quá nhỉ =((. Mình thì gà thôi, ngót nghéo IELTS 5.5 thôi, mới thi hôm vừa rồi vì thằng Gala Royale giờ bắt quản lý phải có trình IELTS trờ lên. Tuy cũng ko cao siêu gì, nhưng đại khái viết vài câu chửi như stupid,foolish, hay dumpest thì chắc vẫn viết đc

Trời, mình viết câu nào ẩn ý câu đó, ko hiểu thì thôi cần gì phải lôi nghĩa đen ra cho mọi người biết thế cậu trẻ

19. Crais

Crais Legend of Zelda

bác buonnguqua là godlike hả cậu mà lôi ông í ra để confirm :))

Để tôi gọi là Alex Ferguson , Maria Ozawa ,... ra confirm cho cậu nhớ :))

Tôi không hiểu cậu lôi trình Eng của cậu ra 2pic này để làm gì ? ngồi trước màn hình máy tính có oai hơn được tí nào không ? :))

20. namhaitac

namhaitac Mega Man

biết nói gì với bạn này đây[​IMG]

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.