PES 2010 Demo : những đánh giá chung

Thảo luận trong 'Pro Evolution Soccer' bắt đầu bởi chán đời!!!, 17/9/09.

1. sorrowdragon

sorrowdragon Legend of Zelda

Dành dụm bao nhiêu ngày mới túm được em 4670 để chơi pes 2010, quả là không thất vọng :-*

2. chipoken

chipoken Donkey Kong

Cái delay đúng là bực mình, đang đợt lên hay bấm chuền đợi lâu lắc làm vỡ hết nhịp, chờ xem bản chính ra có khắc phục ko chứ thế này thì chít em

3. hoanghoihai

hoanghoihai Sam Fisher, Third Echelon Agent Lão Làng GVN

Lạ nhỉ,tui chơi pes9 nát nước mà ko biết có vụ này :-?

4. fiji91

fiji91 Youtube Master Race

Chắc bản demo này KONAMI giấu bớt rồi, chờ bản full:D

5. Cucumber908

Cucumber908 T.E.T.Я.I.S

6. newTH

newTH Mr & Ms Pac-Man

Ấy nhầm ý em là Barca

7. wintersotanaH

wintersotanaH Donkey Kong

Mình thì thấy chả có j bực mình cả :D
    Pes 2010 ko đá= sức nữa rồi nên cầu thủ chạy chỗ ko bóng rất tốt , bật tường 1 chạm rất sướng \:D/

8. dracuanh_

dracuanh_ Donkey Kong

Delay là cải tiến tốt nhưng Konami nó có vẻ làm hơi quá tay, giảm 1 tí xíu là dc rồi. Ngoài đời làm gì có chuyện Xavi với Fabregas dễ dàng mất bóng khi bị áp sát, tụi nó vẫn luôn nhanh hơn 1 nhịp với đối thủ. Còn trong PES2010, dù rất tính toàn khi chuyền nhưng nếu bị áp sát là block như thường :D

9. thanhbcnvhn

thanhbcnvhn Donkey Kong

Tớ thì thấy cái đó hay đó chứ như vậy càng đòi hỏi phải quan sát nhiều hơn và nhanh chóng hơn hì nhà sản xuất có mục đích cả mà .

10. hailahai123

hailahai123 Youtube Master Race

Mục đích của nhà sx thì rõ ràng rùi, khiến người chơi không thể chơi theo cách dùng sức có bóng là chạy và sút. Tuy nhiên cách thực hiện làm delay nút là ko hợp lí lắm. Konami dùng cách này khiến game thủ sẽ phải chuyền nhiều, quan sát nhanh là chuyền luôn. Vậy mà nhiều lúc quan sát rồi, ấn chuyền rồi nhưng ko đc, quá bực mình.Nhưng sẽ là bất hợp lí khi cầu thủ nhiều khi vừa khống chế thì bóng bật ra một chút, ấn chuyền từ lâu rồi mà đợi đến khi cầu thủ đội bạn áp sát mới chuyền đc và mất bóng. Nếu ở phần sân nhà thì dễ thua rồi. Mình muốn delay nút ít thôi để cầu thủ vẫn có được sự xử lí mềm mại, cũng như giảm việc đi bóng bằng cách cầu thủ sẽ áp sát nhanh hơn.

11. thanhbcnvhn

thanhbcnvhn Donkey Kong

Theo tớ chắc là trong bản chính thức sẽ có thôi giờ tớ del bản demo đi rồi đợi bản chính thức ra rồi mới chơi típ ừ mà công nhận có nhiều lỗi thế nên nó mới cho ra bản demo chắc bản chính sẽ ổn thôi mà bên này vui nhỉ không như bên game4v box pes chết rồi cho tớ hỏi ở đây có bác sharp không .

12. TTrCorp

TTrCorp The Warrior of Light Lão Làng GVN

Nhân tiện cho tớ hỏi trong PES để cầu thủ chạy chỗ nhấn nút nào :| (ko phải chạy chỗ bằng cách bật tường mà là chạy chỗ để mình có thể chọc khe hay chuyền)

13. Zla

Zla Youtube Master Race

Tớ đá nhiều, thấy cũng quen quen, giờ nghe nói Konami làm giảm delay lại, nghe cũng không sướng lắm, =(( hi vọng sẽ giảm ở 1 mức độ hợp lý thôi (trong những pha phá bóng của hậu vệ thôi) còn lại để như cũ cũng được rồi

14. Lincoln_Park

Lincoln_Park Persian Prince

Cái bản này dáng chạy vẫn xấu vãi đái , chỉ đỡ hơn pes09 1 chút , kể ra konami làm dáng chạy với động tác thật hơn thì tuyệt vời.

15. StevieL0110

StevieL0110 Donkey Kong

Sharp thì định cư ở đây từ lâu rùi, nhưng từ khi có PES.VN thì anh em phần lớn chuyển nhà hết, lâu lắm rùi cũng không thây nên chắc là cũng chuyển hộ khẩu sang bên kia rùi ;;)

16. TDtoss

TDtoss Mario & Luigi Lão Làng GVN

Mịa, cái vụ delay nút có cái vẹo gì đâu mà nhắc mãi thế nhỉ :-w

17. dracuanh_

dracuanh_ Donkey Kong

Thực ra là có cái vẹo đấy bạn ạ !
    Đi khắp các diễn đàn đều thấy nói về vấn đề này .

18. ngthanhdanh90

ngthanhdanh90 Mr & Ms Pac-Man

Sao mình thấy cái demo này lúc dùng nút triangle để chọt khe thì cầu thủ chuyền tệ hại quá , ko dứt khoát gì cả ( ko bít bao nhiu lần đang tấn công ngon lành tính chuyền xuống cho cầu thủ chạy biên tăng tốc thì lại mất bóng lãng xẹt ). Còn cầu thủ nhận bóng thì lại ko chạy dứt khoát mà cứ giựt giựt làm sao á ( cái vụ này mình thấy từ mấy bản cũ trên cả ps2 nữa ):(

19. met3ora

met3ora T.E.T.Я.I.S

Trong bản này đúng là chuyền chọc khe chéo rất khó chịu. Bóng đi chậm dẫn đến chuyện cầu thủ chạy ko dứt khoát là đương nhiên, nó phải chạy chậm để còn đón bóng chứ:))
    Mà cái vụ delay là như thế nào ấy nhỉ:-/ Máy yếu nên chả đá nhiều:">

20. sulik

sulik Donkey Kong

Chơi bản Demo 1 thời gian, thấy PES2010 đúng là 1 cuộc cách mạng...nửa vời:
    + Thủ môn vẫn tệ hại, thường xuyên ói bóng vào chân tiền đạo đối phương. Đổ người chậm và không linh hoạt như PES2009. Đặc biệt yếu kém ở góc gần (nhiều tình huống còn đứng đơ ko phản xạ, cực kỳ khó chịu). Đầy những tình huống bị xâu kim và bắt bóng bằng chân...
    + Dáng chạy xấu, động tác thiếu gọn gàng kể cả...siêu sao. Tốc độ chuyền chậm là 1 cải tiến nhưng quá chậm khiến cho mọi thứ trở nên...bất hợp lý
    ..........
    Tất nhiên là có nhiều điểm sáng mà ai cũng thấy. Không còn nhiều đất diễn cho các siêu nhân (siêu nhân thì tất nhiên là vẫn đỉnh). Hậu vệ bọc lót tốt, cảm giác vị trí hay, không để bị những quả bẫy việt vị hụt lãng nhách như trước. Sút xa uy lực nhưng ko có nhiều khoảng trống để thể hiện. Những quả chuyền Manual có điểm rơi tỏ ra lợi hại, đặc biệt với ai có cảm giác lực và hướng tốt.
    Tóm lại: PES2010 là lợi thế cho các gamer chơi chậm, thiên về chiến thuật hơn là kỹ năng. Lối chơi phòng ngự được nâng tầm và vĩnh biệt các siêu nhân "đâm thẳng xuyên thủng".

Anh em không nên quá kì vọng vào bản Officially, sẽ không có nhiều thay đổi với bản Demo (chủ yếu unlock các chế độ chơi, số đội bóng....chứ không thay đổi AI, nếu có cũng rất ít).