PES đã không còn như xưa !!!

Thảo luận trong 'Pro Evolution Soccer' bắt đầu bởi PES_Gamer*No1, 12/3/11.

1. sherlockconan2003

sherlockconan2003 Youtube Master Race

bản PES 11 này chơi khó sao đấy ... mình mới chơi mấy ngày mà vẫn chưa quen :-<

2. lonnel_cutle

lonnel_cutle Legend of Zelda

Sao 10 người 10 ý thế nhỉ, đối với tui thì ngày xưa chơi pes 10 thì chỉ chơi được vài bữa là chán vì dễ ghi bàn quá, sang pes 11 thì cứ phải nói là cả ngày. :D

3. de.natale

de.natale Legend of Zelda

mấy ngày sao quen được bác ... ít nhất cũng phải 3 tháng ..ai kiên trì lắm mới chơi tiếp PES 11 chứ ai nản quá lại quay lại PES 10 à ;))

4. bazzani

bazzani Fire in the hole!

ok
    có ở sài gòn ko bác
    bữa nào giao lưu chơi!
    bác de.natale có ở SG ko thế?

5. de.natale

há há gần nhà Hải trọc luôn sao thế có gì sắp xếp thời gian tui pm bác ..

6. namchum2005

namchum2005 Donkey Kong

Thế đá PES cậu điều khiển đc nổi trên 2 thằng 1 lúc ko vậy. Bóng đá là môn của 11 người, cậu nghĩ xem nếu thằng đồng đội nào của cậu cũng ngu như hợi thì đá có nản ko :-<

7. buonnguqua

buonnguqua Bị anh Tày dộng chày vào họng GameOver Lão Làng GVN

Nói như đúng rồi ấy
    Chú sút giỏi thế , qua người giỏi thế sao thông thấy vô địch cái giải nào ở thành phố chú ở,
    hay chỉ ở nhà thẩm với CPU rồi phán =))

Nếu ở HN thò mặt ra quán đá thử mấy ván với tui xem nào ;))
    Nếu chú tự kỷ nặng không thể ra quán thì đến nhà tui , PC 4 core VGA GTS 250 + TV LCD 32'' + tay Xbox,PS2 đủ cả => đủ tiếp chú chưa

Game này số bàn thắng từ những pha bật tường về , chọc lên phải tới tận 80% số bàn thắng, đơn giản là mấy thằng hậu vệ nhìn thấy bóng éo cắt được
    Game nhạt toẹt b-(

8. mozart_nht

mozart_nht Blue is the colour Lão Làng GVN

thôi, chê 1, 2 lần còn đc, chê nhiều người ta bảo ăn vạ đấy !!!

9. Đại_Bảo

Đại_Bảo T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Hix công nhận bản này ko làm mình ghiền mà chơi cã ngày như Pes 6 + pes9 + pes10 được .Đá nãn vl,đá cã trận được có vài bàn thắng mà bàn nào cũng như nhau vì chẵng còn kiễu ghi bàn nào khác cả :|.Chọt khe thì khõi nói,bắt bài nó chuyền cho thằng đấy luôn mà mấy thằng hậu về điều khiễn nó toàn bị xuyên tường

10. de.natale

đơn giản người ta còn công việc không rảnh rỗi ngồi chơi thẫm như chú suốt ngày nên không rãnh để đá mấy Cúp ấy ... chứ đá cũng cho chú vài cái cúp làm lưu niệm ... giờ đá PS3 không à PC thì người ta kêu lạc hậu quá rùi :(

11. fucca

fucca Mega Man

mình thì thấy giải toàn tổ chức CN thui, mà đóng 50k ăn đc cả củ, tính ra thu nhập ko tệ đâu nhoa :">

12. de.natale

tiếc ghê làm việc quần quật CN cũng phải làm về nhà cũng chìu tối ... nên rảnh lôi PS3 ra ngồi đá làm giải trí sau khi làm ... nghe fucca nói vậy chắc cũng phải sắp xếp thời gian để tham gia quá nghe bác nói ham ghê ;))

13. Kho Như Chính

Kho Như Chính Mr & Ms Pac-Man

Làm như dễ ăn lắm ;))...
    Toàn team tiếc nó chia nhau cả... Dễ chi có thằng cù bơ cù bấc nào lọt vào... Mà nếu 1 thèn của team nào ăn giải thì theo luật phải khao 1 chầu nhậu với team cũng hết sạch rồi :))

14. bazzani

bác đừng dựa vào ý kiến cá nhân mà phê phán game,tiếc là bác ko ở SG,ko mình sẽ dẫn bác đi giao lưu,bác có thể qua pes.vn hỏi các pro xem sức phòng ngự của thằng HUYML(cầm MU và 4-5-1) và anh SơnCK kinh khủng cỡ nào!

Chỉnh sửa cuối: 25/3/11
  15. Kho Như Chính

Kho Như Chính Mr & Ms Pac-Man

Ông buonnguqua ở HN, mà nhắc tới chuyện HN vs SG thì trình Hà Nội với Sài Gòn vẫn còn 1 khoảng cách khá xa đấy... Ở SG thì chỉ có Bongsinh là ngang ngửa với các pro HN....
    Hồi hè HN cử đội hình sang SG, mặc dù vắng Xesy nhưng vẫn ôm tiền thắng lợi bay về X_X

16. bazzani

pes 2010 thì vậy,còn pes 2011 chưa war nên cũng chưa biết,nhưng công nhận 1 điều là phong trào ngoài HN "nhiệt" hơn trong Nam

mình chia sẽ chút kinh nghiệm phòng thủ cho anh em,cái này mình tự vận dụng đá bóng ngoài đời và áp dụng vào pes thì thấy rất hiệu quả
    Bức hình bên trái đại diện cho đa phần các bạn ở đây đều thủ như vậy và đều bị tiền đạo nó vượt!
    Màu đỏ là cầu thủ đối phương
    Màu vàng là hậu vệ của mình
    Màu tím là hướng đi của quả banh
    Màu đen là hướng điều khiển trung vệ các bạn
    Màu xanh dương là hướng di chuyển của tiền đạo
    Phân tích bức hình bên trái:các bạn đa phần thấy nó chuẩn bị chọt khe là cho hậu vệ chạy xéo theo hướng trái banh để dí sát theo thằng tiền đạo sắp nhận banh,nhưng các bạn quên rằng thằng tiền đạo luôn có speed tốt hơn hậu vệ,nó lại chạy theo đường thẳng và dc máy auto chạy nên rất nhanh.hậu vệ mình điều khiển,lại phải chạy theo đường xéo nên chậm hơn rất nhiều và dễ để tiền đạo qua mặt!
    Về bức hình bên phải:quả bóng chuyền theo đường xéo,nếu ta di chuyển từ từ theo phương dọc,thì ta sẽ chặn dc đường đi của quả bóng,các bác cứ cho hậu vệ kè sát nó,chú ý khi nó bấm thọt ke thì canh me rồi chỉnh hướng(lên hoặc xuống tùy theo đường banh) từ từ để bắt quả banh,khi quả bóng bay sát chân mình thì nhớ bấm X để hậu vệ nó với chân ra để lấy quả bóng nhé

P/s:nói lí thuyết bằng hình cũng khó cho các bạn,các bạn cố gắng hình dung,cái này phải cày nhiều để có cảm giác mà canh khoảng cách "chặn đường banh" và giữ bình tĩnh(phần lớn tụi nó bật nhanh nên nhiều khi bạn hay bị "quáng",đổi người loạn xạ lên),pes 11 này nên hạn chế kèm bằng nút vuông nhé,dễ mất vị trí lắm,bạn nào ở Sài gòn thì bữa nào cứ ra "tập dợt" với mình,có thể mình công ko hay nhưng nếu tử thủ thì chưa chắc đã bại!Chút kinh nghiệm sẻ chia,anh em có gì cần hỏi cứ hỏi thoải mái nhé

Chỉnh sửa cuối: 25/3/11
  17. de.natale

bác ni nhiều kinh nghiệm quá ta trong Nam thấy bác nhiệt tình giúp đỡ anh em quá ... mong sao ai pro PES của HCM cũng như bác giúp các anh em thiếu kinh nghiệm..

18. bazzani

các bác để ý thêm nhé:khi cầu thủ nó bứt tốc,tức là nhấn R1,các bác sẽ thấy lúc nó đi banh sẽ có 1 nhịp dài,1 nhịp ngắn,kè kè sát theo,canh lúc nó đi banh nhịp dài mà nhấn X để lấy lại banh

19. de.natale

hoặc chuồi cho nó té lộn nhào nữa nha .... mềnh khoái cảnh cúp đầu khi nó chạy nhanh có khi còn cho đối thủ dính chấn thương nữa ;))

20. mozart_nht

mozart_nht Blue is the colour Lão Làng GVN

cứ chặn đầu rồi lao theo hướng nào bắt bài thôi :-?