Pes10: Become a legend

Thảo luận trong 'Pro Evolution Soccer' bắt đầu bởi 5890i, 22/10/09.

1. thierryhenry

thierryhenry T.E.T.Я.I.S

BAL 2010 ps2 năm nay đểm tăng thế nào vậy các bác ,có giống Pes9 cho 20 points đầu tiên ko ????

2. kylanbac91

kylanbac91 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN Sorcerer

cái điểm agility để làm gì nhỉ :-/

Chả thấy nó có tác dụng gì lắm, mà không chịu tăng mới tức chứ =((

3. Long Phi Thiên

Long Phi Thiên C O N T R A

Đó là điểm nhanh nhẹn và sẽ ...không tăng hay giảm ;)).

4. phantan

phantan Mr & Ms Pac-Man

Đây là điểm quan trọng nhất trong tất cả các điểm của PES trong chế độ BAL (theo ý riêng của mình). Bởi mình chỉ đá có 1 thằng rất cần xoay chuyển, xử lý bóng trong phạm vi hẹp dù đá ở vị trí nào, agility lại quyết định tới khả năng dẻo dai và nhanh nhẹn trong xử lý bóng. Để có agility cao thì chỉ số chiều cao và cân nặng phải hợp lý (gầy - chứ nhỏ vẫn ko ăn thua) và vị trí thi đấu (các vị trí 2 cánh có agility cao). Chỉ số agi này ko tăng được và mình chưa có được điểm agi nào 90 điểm trở lên, theo nhiều ý kiến trên mạng thì trận scout đầu tiên ko ảnh hưởng gì tới điểm này.
    Mình thích đá CF nhưng muốn agi cao nên đăng ký WF, vào đội nào nó cũng để đá SMF đầu tiên nhưng có cơ hội thì chơi CF cho tốt là được đá CF liền. Bây h mới được nửa mùa nhưng đã đá được CF rồi.
    Mình đá sạch (ko cheat) + top player nên ghi bàn hơi khó, theo kinh nghiệm vài trận thì cach ghi bàn dễ nhất là khi mất bóng cứ đứng giữa sân, đợi nhận bóng thì di chuyển hơi chếch sang phía chân thuận rồi sút xa (cầm bóng từ từ thì hậu vệ sẽ lùi về, để khoảng cách hợp lý thì đẩy thẳng 1 nhịp rồi đẩy lệch sang phía chân thuận. Cái này láo, mình sút mạnh và chính xác đều 6x nhưng bắn như ma, trận nào đỏ thì gần như là có bàn sút xa).
    Cách thứ 2 là di chuyển lệch sang 1 cánh, chuyền bóng cho đồng đội đang ở cánh đó rồi chạy vào vòng cấm xin bóng sẽ dễ được 1 quả tạt "xuất thần". Cái này yêu cầu di chuyển khéo để tránh HV cắt bóng và thể hình tốt tí.
    Cách thứ 3 là khi đồng đội có bóng ở vị trí có thể sút thì di chuyển trước mặt nó, nó sút trúng mình bóng đổi hướng đi vào lưới, mình sẽ đứng ngơ ngác 1 hồi rồi máy nó hiền mình ghi bàn =)) nghe hì vô lý nhưng hãy thử xem
    Cách 4 là khi được sút phạt gần cầu môn, đứng gần hàng rào với tư thế xông xuống, thủ môn đẩy ra hoặc trúng xà thì sẽ có cơ hội ghi bàn vào lưới trống;;), nhưng cái này thì ko thường xuyên lắm. Nếu phạt chếch về 2 cánh thì có thể đánh đầu cắt mặt, rất khó để đánh đầu theo kiểu tranh chấp tay đôi...
    Mấy cái đó thôi nhưng thành tích mình cũng kha khá, mỗi tội cứ phải kiên nhẫn chờ thời nên cái dạ dày nó cũng hơi đau b-(

5. Khoan_bê_tông

Khoan_bê_tông Youtube Master Race

vào đã Become a legend PES 2010 toàn die, chán quá --> chắc do máy íu.. đành quật pes 09 vậy

6. linhvu231

linhvu231 Mr & Ms Pac-Man

Manager's rating mới đấy
    ở bản này thì chơi thật hơn thêm nữa la siêu nhân ít đi rồi , phải phối hợp nhanh hơn :D

7. ndg

ndg Youtube Master Race

Agility được đánh giá qua trận đầu tiên đó. Ban đầu có thể có 1 điểm nhưng nó tăng hay giảm thì phụ thuộc chính bạn đấy chứ không phải không có ý nghĩa j.Kinh nghiệm bản thân muốn có Agi cao( đá CF or SS) thì mỗi pha tiếp bóng, chuyền, sút phải thật nhanh và gọn, đừng ề à..khi đó sẽ có Agi cao.tui có 1 em Agi 80, cũng tạm hài lòng khi ở CF...:D

8. lamtamp

lamtamp Youtube Master Race

Nhất trí cách phân tích của bạn , mình cũng chơi 1 con AMF (đá top player). Hiện đang thi đấu cho MU ở vị trí CMF (mang áo số 10 của Rooney , lúc MU nó mua mình về thì chẳng bít nó abn1 R!0 đâu mất tiu) . Kinh nghiệm của mình để có đc điểm đánh giá cao sau mỗi trận là tích cực chuyền bóng , chơi đúng vị trí . Có 1 mẹo cho các bạn nào muốn ghi bàn nhìu đó là khi thủ môn đối phương phát bóng lên thì bạn khoan chạy về phần sân nàh vội mà hãy đứng dàn hàng ngang với 2 hậu vệ đối phương .
    Khi đó 2 tiền đạo của mình vốn lùi sâu hơn sẽ nhảy lên tranh bóng , và sẽ chuyền bóng để bạn co thể bứt tốc vượt 2 hậu vệ . Mình làm cách này khá nhiu lần và đc thẻ Quick Turn .
    Có 1 lời khuyên cho nhưng ai chọn AMF là hãy cố gắng chuyền bóng để đồng đội ghi bàn thật tốt ,sẽ đc tính 1 điểm Asist , và khi bạn dẫn đầu điểm Asist thì sang màu giả sau , bạn sẽ đc Liverpool mời về thi đấu ở đúng vị trí của mình . Chơi ở Liverpool thì ko thể chê dc vì nó có Trress cực trâu (dốc bóng từ giữa sân wa lun thủ môn sút ra ngoài :|) .
    Còn những ai mún chơi cho MU thì nên dẫn đầu danh sách ghi bản . Chelsea và Arsenal thì mình ko bít ^^! .
    Hiện đã có hết các danh hiệu cá nhân ở giải ngoại hạng anh và C1 , và 2 trong số 4 cái danh hiệu bự tổ chảng .
    hiện tại chả AMF củ mình mới 21t thui,chỉ số thuộc hàng good (cam doan với các bạn là ko dùng cheat hay artmney gì cả) .
    =========================================================
    Những bạn nào thjx phần chơi này có thể pm njck Y!M : lelambadboy20@yahoo.com để có thể bàn luận thêm :D

9. Hisharashu

Hisharashu T.E.T.Я.I.S

từ đó h mình luyện con CF 1m75-70kg lên được overall 72 ,hôm wa dzo đá online trận đầu tiên BCL, invite mấy thằng bạn trong top 10 zo làm 1 team đi chiến, trận đầu ghi được 8 bàn,con số ko bao h đạt được khi train off nhưng zo online có người đá thông minh +phối hợp đẹp= ghi bàn như mưa;;), BCL online đá như nhảy audition nó hiện ra bản combo từa lưa và khi ghi bàn thắng 1 cái nhạc nó đổi giựt gân nghe sướng luôn;))
    nói chung đá BCL Live cực hay chỉ có 1 cái khuyết điểm duy nhất là it người chơi nên mổi lần find match củng khá mệt=((

10. oshea

oshea Youtube Master Race

có ai cheat được không cheat ho em ban này với

http://www.mediafire.com/?fm0we0zlmmy

em cheat 2 ngay mà không được :
    em đá bằng bàn phím đá khó wa đã thế chỉ số lại còi đá mãi mà không dược câu lạc bộ nào nổi tiếng mua chan wa các anh hack hộ em cái may ra con vào được đá cho mu=((=((=((

11. Mr.Chuoi

Mr.Chuoi Youtube Master Race

Agi càng cao càng dễ điều khiển thì phải , mà h mới biết vụ thể hình càng gầy thì agi càng cao đấy , để chút thử xem sao :D

12. oshea

oshea Youtube Master Race

co ai huong dan cach cheat bang at monney ko huong dan ho cai

13. Hisharashu

Hisharashu T.E.T.Я.I.S

dẹp hết mấy cái cheat wa 1 bên đi,nghe mà bựa cả ra,chơi đá banh mà cần cheat nửa thì chuyển sang chơi Mario cho lành, chơi BCL để mình tự lên điểm sau mỗi trận đấu vậy mới thấy cái hay của nó, cheat vào ghi bàn ầm ầm thì what the point here?
    @hỉnh như cái này mỗi 1 season là cầu thủ mình tăng kg thì phải, hồi làm 70kg 17t lên 19 nó lên 72:)), mình đá Top player vị trí CF agi lên được 86 rồi mà dribbing thì vẩn còn thấp:((

14. Doredore

Doredore Youtube Master Race

Agility là nhanh nhẹn bác ơi, quan trọng với các tiền vệ tấn công lắm ;;)

15. hucabaly

hucabaly Youtube Master Race

cheat nhanh chán lắm bạn ạ. hồi pes 9 mình hack chỉ số cao ngút, đá giải nào là thắng giải ấy. mình " đá sạch" khi thắng sẽ vui và có ý nghĩa hơn nhiều :)

16. thierryhenry

thierryhenry T.E.T.Я.I.S

có bác nào chơi trên ps2 ko , cho e hỏi : con BAL của e là WF mà sao đội nó cứ bắt e đá CMF hoài , có cách nào cho nó lên đúng vị trí ko ạ , mà còn mấy cái sao spescial skill ấy , làm sao học đc ạ , hôm qua e mới học được skill man marking . và còn chọn mentor mà có mấy dòng chữ đỏ là sao các bác ???
    Các bác giúp e với nha [-O<[-O<

17. tn9libra

tn9libra Donkey Kong

mình đá CMF agi được có 73 chậm vãi nhất là lúc bị xoạc ý đợi nó đứng lên chắc mất nữa tiếng:-w

18. dracuanh_

dracuanh_ Donkey Kong

Agility cao đá cảm giác dẻo hơn hẳn, dễ dk hơn. Cái này lúc tạo cầu thủ nó random tùy theo vị trí.

19. Kasameki

Kasameki Youtube Master Race

ai chơi AMF thì ráng đá hay để wa Real, nếu bạn đc đá chính sẽ đc đá ở vị trí của Kaka. Bơi Real wa' mạnh, hầu như mọi vị trí đều có thằng 85-99 đá. Đặc biệt có thằng Bezema siêu tiền đạo có AI cực lớn trong BAL, mỗi mùa bèo lắm cũng ghi đc 20 bàn. Mình chơi đến năm 22 tuổi đc Real mua, đá ăn tất cả các Cup trong 3 năm liền, sau chán wa chuyển về Anh đá cho Chelsea 1 năm ăn 1 cup, rồi chuyển wa MU đá CMF. Chuyển wa MU là sai lần lớn nhất của sự nghiệp, lúc chuyển wa là 26 tuổi overall là 96, lúc này MU nó đã bán sạch đội hình, toàn là mấy thằng già hơn 30 tuổi overall 70-75, chỉ còn mỗi Rooney, nhưng thằng này 90 mà đá ngu như bò, kg = 1 góc của Benzema, nên mình đá AMF kiến tạo rất ngon và đá 2 mùa nó kg ghi nổi 10 bàn 1 mùa, bản thân đá CMF mà toàn phải ghi bàn = sút xa, kg mong chờ gì đc vào AI ngu như bò của máy. Đang đá nản kinh khung với thằng MU, vì tình yêu với MU nên ráng ở lại đá cho nó. Làm mất vị trí trong đội hình World Team và Euro Team. Trước đó là 5 năm liên tiếp đều nằm trong đội hình.

20. [4ever]emQuynh

[4ever]emQuynh Mr & Ms Pac-Man

ko hiểu bạn nói thế nào chứ mình đá BAL (đang ở Ý, dự định sẽ về ManU trong tương lai :x ,đang mùa thứ 5) thấy ManU có Villa, Rooney, Cesc, Rafael, fabio, Giovinco...to lắm =))
    mùa 4 đá cho Liv thấy thảm hại, dù mình ghi 59 bàn trong 52 trận nhưng toàn phải solo + ks, đồng đội đá nhảm, toàn thủ, tấn công chỉ có G8 + mình là hết 8-}, toàn ông già > 32