Pet Toàn Thư - Cẩm nang chuyên dụng về các loại Trân thú trong TLBB.

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi ThanhQuynh, 26/3/08.

1. S0S

S0S Mr & Ms Pac-Man

Thanh Quynh, thân!
    - Bên topic tổng hợp + cách build các phái, bạn có nhắc đến phái CB nên Pk = pet NN thân pháp nhưng khi váo thực tế mình thật lúng túng khi phải at skill cho pet NN để sử dụng PK, bạn có thể giúp mình train 1 con pet thật hay cho phái CB không?;;)
    - Làm sao có thể at 6 skill cho pet được? =((
    Thân !!!

2. contaukiuc

contaukiuc Youtube Master Race

Mình có con pet ngoại công 7 skill như hình trên , nó là pet ngoại công mà cẩn thận tư chất và độ phát triển chưa đựơc tốt , bỏ đi thì phí thôi dùng để cho ngamy PK 1 vs 1 cũng được ,

Các bạn tư vấn cho mình ép skill chuẩn cho nó , điểm dư thì + vào đâu thì phù hợp ?( mình sẽ rết lại điểm pet ) mình là ngamy đôi lúc 1 vs 1 cũng không cần pet trung thực , bạn nào ham hiểu sâu rộng về pet cho mình xin ý kiến , xin cảm ơn nhiều

Các file đính kèm:

3. ulovebo

ulovebo Donkey Kong

phá triền, hư nhược, đả nộ, thức phá hoặc vật ngã tùy theo char ngoại công hay nội công, nội công thì khỏi cần vật ngã, 1 skill đánh liên kik or mãnh kik or chú

ko thì bạn vào box Pet toàn thư - Cẩm nang về các loại trân thú ở phần trên mà sem

bạn biết cách ép nt 10 chỉ mình với. ép hoài lên 9 là cao lắm rồi :(. mà xịt từa lừa nản wa

4. covanthang123

covanthang123 Youtube Master Race

mấy bác cho em hỏi pet cá sấu của em nâng điểm thế nào vây?

5. ulovebo

ulovebo Donkey Kong

max thể lực 100 charrrrrrrrrrrr

6. ulovebo

ulovebo Donkey Kong

mọi người cho hỏi BK Cao Huyết Bão là đánh dame trực tiếp vào máu hay là tính luôn cả phòng thủ nội - ngoại ?

7. tomkat

tomkat Donkey Kong

Dam trực tiếp
    Ghét chiu này :( phạm vi có 5m xung quanh :(

8. cineboy

cineboy Youtube Master Race

Có 2 vấn đề muốn hỏi các bạn, mong các bạn giúp đỡ:
    - Mình muốn đầu tư 1 con pet nội DM, lúc trước mình quan niệm pet ngoại DM hơn hẳn pet nội, nhưng bây giờ suy nghĩ lại, lý do là càng lên cao, ngọc TL được ưu tiên số 1 đối với phần lớn môn phái --------> ngoại thủ cao do đó damge pet ngoại công lên người ko được cao. Mình muốn ép CLK, CVN, CTP, còn lại chưa nghĩ ra cho 1 con pet nội DM, các bạn thấy thế nào?
    - Pet đã có cao nhục tường thì ép skill (mình tự kích hoạt) j để ko bị đè, con mèo mình có sẵn skill thứ tự như sau, GT, CPK, Hỏa linh, CPC và PH, mình muốn ép thêm trì độn hoặc CLK thì khả năng đè skill nào là cao nhất?
    Thanx mọi ngừời đã đọc.

9. dung.lonely

dung.lonely Mario & Luigi

có thể ép các skill dạng như LHLN, BTTD, NLOD, HDVL
    về con mèo thì ko nên ép trì độn nữa, tăng thêm giới giạn máu nhưng tỷ lệ đè các skill xịn cao, nếu ép CLK thì tỷ lệ cao sẽ vào hỏa linh, nhưng nên ép liên kích trước sẽ khó đè các skill CPK, CPC hơn
    pet nội dũng mãnh AOE, CVN, CLK, CPT, CHN, CTK, PH còn tăng điểm thì cứ max nội lực mà tăng lấy dame CLK
    mình biết thế thôi:)

10. Tara Reikei

Tara Reikei C'est La Vie

ai post cùng kỳ lên xem nào :D

11. vjtconpsp

vjtconpsp Youtube Master Race

Vào diễn đàn TLBB mà nản quá hỏi 1 câu nhỏ mà chờ tới 3 ngày không ai trả lời hxhx:(..chỉ có anh em GVN mới nhiệt tình :)
    - Mình LV45 SV GSMN nếu mình mua trứng trân thú Hồ Điệp Bảo Bảo hay Bàng Giải trong shop KNB thì có thể mang và gọi ra được không vì mình thấy nó ghi là cấp 85 chứ không thấy ghi "Đẳng Cấp mang theo 85" nếu cần điều kiện gì để mang được thì các bạn chỉ dùm lun nhé

12. vipvipvip_2000

vipvipvip_2000 Donkey Kong

nếu mún xài hồ điệp or bàng giải 45 thì bạn phải mua sơ cấp hoàn đòng đan hồ điệp( bàng giải) cái viên có hình cái móng vuốt với mấy viên trứng màu xanh lá cây đó

13. vjtconpsp

thank's bạn nhé..nhìn thấy người ta mang đẹp quá nên mình cũng mún mang 1 kon dù hok bít Pet đó như thế nào :)

14. vjtconpsp

hxhx mình không tìm thấy vật phẩm đó đâu cả..ai bít chỉ dùm mình nó o Shop nào tên là gì với .sao mình gọi Hỗ trợ kỹ thuật người ta bảo không dùng được tới cấp 85 mới dùng được:((

15. ulovebo

ulovebo Donkey Kong

trình tự như thế này nè bạn. Tiệm Đào Bảo Kỳ Vật >>> Phòng Gia Công Dị Thú >>> Sơ cấp hoàn đồng đan: Hồ Điệp giá 1490knb. Sau khi mua Sơ cấp hoàn đồng đan: Hồ Điệp xong, bạn không cần phải mua trứng trân thú Hồ Điệp giá 1860knb trong shop, nếu mua rồi thì bán lại cho người khác. Bạn bắt 1 kon pet lv 45 bất kỳ rồi đến Lạc Dương hoàn đồng lại thành pet lv 45.

Bạn có tham khảo thông tin tại đây http://tl.gate.vn/News/TinNong/2008/12/1B376283/Default.aspx

16. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Pb này pet 75 trở xuống chỉ có thể có 1 skill active thui, nếu con pet đã có CNT của bạn là pet 85+ thì mới có thể add thêm các skill AOE khác, nếu là <75 thì đừng nên ép liều, sẽ đè CNT đấy!

17. vule

vule Youtube Master Race

Tình hình là em mở Hạ Chi Vận được cặp hùng miêu ss chơi ai ngờ ra cũng khá, nên quyết tâm làm lại con CHT đua đòi 7 skill. Nó ngốn của em cũng kha khá nhưng rồi cũng xong, chỉ có vụ nâng ngộ tính thì quá cay cú. Tốn vài k mua ccd roi ma ko lên nổi 6, mà toàn ép tầm 5,6h sáng, mạng an nhàn(150<) không :((:((:(( vậy mà tối lên thấy mạng bình thường (190-200) tụi nó lại lên được, ham hố ăn theo vào thì về 2 :(( :(( :((

Mò lên mạng thì chợt nhận ra hoàn toàn không có ai nói về cái vụ nâng ngộ tính thuần ccd. Bác nào có kinh nghiệm giúp em với nản quá.

18. dung.lonely

dung.lonely Mario & Luigi

ai bày em cách ép skill con này 1 cách gọn nhẹ nhất mà đỡ tốn nhất đi :((
    em hiện có CPK, CPC, CLD, NLOD rùi, ép làm sao đỡ đỡ dùm em với

19. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Hnay con tê ngưu trung thực của e lên lv 102, nó tự ngộ thêm phản chấn các bác ạ :|
    Hiện tại nó có 6 skill như sau: CHT CTT CHấpKhí CĐảNộ CNL Phản Chấn
    Có ng khuyên e ép hư nhược vào, vì xác suất đè skill cao thấp nên nó sẽ đề phản chấn. Ng đó nói có đúng ko các bác?

20. mrCIEN

mrCIEN Youtube Master Race

Cũng chung thắc mắc như bạn neik. Mình chơi MG. có 1 con rùa HT cùi nuôi từ đầu, bây giờ nó lên 85 tự nhiên có thêm skill Hàn Băng Chú. Mà đi Q123 ( nhất là Q2 ) con rùa của mình "chú" mấy con gấu gần như liên tục, mà phát nào cũng 7k5-8k là sao vậy.:-o