Pet Toàn Thư - Cẩm nang chuyên dụng về các loại Trân thú trong TLBB.

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi ThanhQuynh, 26/3/08.

1. ĐV25

ĐV25 TLong Đệ Tam Thiện Nhân

@neik_0207: Cái ngộ skill thì lâu lâu cũng có, đặc biệt là sau khi up patch cho pet lên 6,7 skill.

Ko thể nói chính xác là nó đè phản chấn đc. Hư nhược thuộc skill đánh hiệu ứng target nên xác xuất vào hấp khí với đã nộ cũng khá cao. Hư nhược vào đè skill nào cũng good trừ 2 skill quan trọng của mình là CTS và CNL.

@: Nhớ ko lầm thì Q2 chịu sát thương thuộc tính băng là cao nhất:|

2. ulovebo

ulovebo Donkey Kong

bác nào tư vấn cho em về kon pet này với, ép skill thế này đã đc chưa? CTT và CNL là ok rồi, CNT cũng vậy, còn mấy skill kia mặc dù ép vào rồi nhưng em vẫn thây ko ổn cho lắm. mà h em cũng chẳng hiểu rõ là kon này dùng để làm ji nữa, mới đầu em tình là cho nó làm pet đi war, lỡ bị hội đồng + úp sọt thì còn sống sót. ngoài ra em còn tính dùng nó đi PMP nữa.
    Mong các bác góp ý.

3. DwProNo1

DwProNo1 Mr & Ms Pac-Man

mấy bác cho em ké 1 câu với nha em mới chơi tlbb nên không biết 1 con trân thú mạnh được so sánh về mặt tc cao hay là đẳng cấp của con tran thú mà mình có thề mang được(chứ không phải cấp của con trân thú đâu nha).còn về kill thì em biết rùi:)

4. ulovebo

ulovebo Donkey Kong

1 kon pet mạnh dựa trên tỷ lệ tằng trưởng và tư chất của pet, vd pet nội thì dựa vào tc nội lực, pet ngoại thì tc cường lực....

5. dung.lonely

dung.lonely Mario & Luigi

đẳng cấp pet cũng có sự khác biệt, 1 con pet cấp thấp và 1 con pet cấp cao cùng 1 t/c và độ tăng trưởng nhưng pet cấp thấp ko bao giờ xách dép dc cho pet cấp cap, càng lên cao khoảng cách chênh lệch giữa ngoại công ( nội công) của pet thấp và pet cao ngày càng lớn
    vd : 1 con AV 5 lv 80 t/c k8 KX dc khoảng ~14k dame ( + cả PH) nhưng 1 con mèo 75 t/c k8 KX lên lv 80 chắc cũng cỡ ~20k dame (+ PH)

6. ltt26905

ltt26905 T.E.T.Я.I.S

Đây là con pet của em, em muốn ép Cao Phá Triền, cao hư nhược, cao thống kích, huyền lôi chú, cao nội lực thì nên bắt đầu thế nào ạ? Mong các pro giúp đỡ em!
    À mà em là VĐ thì chọn skill như vậy ổn ko ạ?cái cao nội lực có thực sự hiệu quả trên pet cẩn thận ko? Có nên thay đổi gì ko, mong mọi người chỉ giúp:D

7. DwProNo1

DwProNo1 Mr & Ms Pac-Man

Bác nào có bảng phân loại các loại tran thú không cho em với ví dụ loại nào là thân pháp loại nào là thể lực săn đi săn mà chả biết loại nào chán quá à:((

8. dung.lonely

dung.lonely Mario & Luigi

vấn đề là bạn ép để làm gì, PK thì bạn ép như ý trên là đẹp rồi, nhưng nên ép vào 1 con pet khác, chứ con này thì :(, misssssss, pet cổ mộ ngoài train solo thì chẳng để làm gì
    mình thích linh động hơn nội lực nhiều >> bạn xài 1 con long quy hoặc hùng miêu để lấy chỉ số thể lực và ép các skill vệ chủ là đẹp nhất
    còn nếu cứ ép thì bạn cứ skill cao trước. ví dụ như ép cap phá triền trước rồi ép hư nhược, rồi ép tiếp cao hư nhược, sau đó ép nội lực rồi lại cao nội lực, nếu trong quá trình trên bị đè cái nào thì lấy chính skill vừa bị đè nhưng ở cấp thấp ép ngược lại, nếu nó đè ra chỗ khác thì hay, còn đè lại chỗ cũ thì lại lặp lại....>>, nên ép cao thống kích cuối cùng nhá, vì nó khá là đắt, nếu mà bị đè thì =((, =)) , >>> chúc bác có con pet như ý
    kinh nghiệm bản thân thôi, nghe hay không tùy tâm :))
    cố tìm đi, bạn đi bắt pet gì đó, nói rõ ra biết mình chỉ cho nhanh ai mà nêu hết ra được, hay bạn tìm quanh mấy 2pic quanh xem

9. Vongngã

Vongngã Youtube Master Race

Chào cả nhà !
    Mình mới bắt đầu chơi TLBB được vài ngày, xin hỏi với một TL 2x thì em pé dưới đây có dùng tạm để train được không mong cả nhà giúp đỡ. TKS .

10. mtien

mtien Donkey Kong

hic, pé này thì cho nó lên HVD lại đi, kiếm con nào trên 1k6 hãy xài, mua cuốn HD ép cũng khá dễ lên mà.

11. Vongngã

Cảm ơn bạn đã trả lời câu hỏi của mình, mình mới bắt đầu chơi tlbb lần đầu tiên và cũng chỉ được mấy ngày thôi ^_^. Chắc là phải kiếm một em khác thay thế pé này vậy.

12. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Mình nghĩ đúng là nên tìm e khác, nhg đừng chăm chăm tìm anh vũ k6 :| pet cấp 5 k6 ko nhìu lắm đâu :-? Mà theo mình bạn mới chơi, dù kiếm đc pet solo ngon thì chưa chắc đã có bãi, chưa chắc ks đc, chưa chắc train solo đã hiệu quả đâu, mình nghĩ cứ kiếm pt train MND, TLT, YVCM thì vui và dễ hơn :D

13. Vongngã

Cảm ơn bạn đã góp ý.Mình chơi một mình nên có thể khó kiếm pt nên mới vậy!!!

14. ltt26905

ltt26905 T.E.T.Я.I.S

Pro nào có kinh nghiệm ép mèo lên ngộ 8 ko chỉ mình với, mình ép lòi kèn ra mà ko lên nổi 5 nữa :-w

15. ulovebo

ulovebo Donkey Kong

ép nt pet : liều ăn nhìu thôi. còn ko thì cứ vào khoảng 2 3 h đêm ép. tôi ép 4 kon pet lên 10 thì trong số đó 3 kon là toàn ép vào tầm h đó. ép nt pet hên xui và có nhìu cách để ép.

Thứ 1 là coi tình hình mạng ổn định. tức là sem cái đồng hồ góc trên tay phải nó là màu vàng bình thường, tầm 400ms đổ xuống. vì map Tô Châu luôn luôn có người treo shop hoặc ép nt pet vào ban đêm thê nên ta cứ tà tà chạy vòng vòng cho nó load hết map. ở đây có nghĩa là đợi cho đường truyền mạng ổn định, nó sẽ hiển thị hết hình ảnh của tất cả những người đang treo shop trong map. tóm lại là đi vòng vòng xung quanh khu vực ép nt pet. nếu sau đó ms vẫn trên 400 thì chạy wa 1 map nào đó ít người hơn, Đại Lý chẳng hạn và chờ cho mạng ổn định. quay trở lại map Tô Châu và tiếp tục làm như trên. kế đến chạy vô trong chỗ ép trân thú và sem có bóng người nào ko. ko có thì ta bắt đầu ép. bỏ pet + ccd vào hoặc pet + pet dùng để nâng nt. khoan ép vội, nếu trong người có nhìu pet thì cứ thay phiên đặt từng kon vào nhưng ko nhấn Duyệt. sau khi đã bỏ từng kon vào thì bắt đầu ép kon chính cần ép.

Thứ 2 là cách ép "ăn ké". tức là thấy có người khác đang ép pet mà bị xịt thì bỏ pet mình vào pé ngay lập tức. để dễ dàng hơn thì thấy ai ép pet lên nt 5 ( 6 7 ) thì ta bỏ pet vào ép luôn. còn ko thì khi đối phương ép lên 5 ( 6 7 ) mà bị xịt thì ta ép cũng đc. " cò quay Nga" =)).

Thứ 3: ép chèn. nghĩa là ép 2 kon pet cùng 1 lúc. kon này xịt thì ép kon kia. cứ thế mà hao tổn sức lực + knb. ép kiểu "kon nhà giàu" =)).

1 số kn ko biết đúng or sai :-".

16. ltt26905

ltt26905 T.E.T.Я.I.S

Căn cốt có ảnh hưởng gì ko hả pro :(

17. ulovebo

ulovebo Donkey Kong

căn cốt ko ảnh hưởng gì hết. pet có căn cốt dùng để ép nt cho pet khác. mà chỉ ép đc pet từ đẳng cấp 75 mang đc trở xuống thôi, pet 85 mang đc trở lên thì dùng căn cốt đan ép

18. ltt26905

ltt26905 T.E.T.Я.I.S

Ý iem nói là điểm căn cốt có ảnh hưởng tị lệ thành công ko :D?

19. ulovebo

ulovebo Donkey Kong

ko. điểm căn cốt phụ thuộc vào nt tính pet thôi. nghĩa là pet nt 4 thì dùng pet căn cốt 4 trở lên ép.... cũng chưa rõ về việc dùng pet căn cốt ép nt phụ thuộc ra sao nhưng tỷ lệ thành công vẫn vậy

20. ltt26905

ltt26905 T.E.T.Я.I.S

Em có kinh nghiệm với con mèo của em là 3-4 đùng 3 luôn xịt ( kiểm nghiệm 10 lần)
    2 ngày trời lên 7 ko biết bao nhiu lần mà nó ko chịu lên 8 :((