Pet Toàn Thư - Cẩm nang chuyên dụng về các loại Trân thú trong TLBB.

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi ThanhQuynh, 26/3/08.

1. ĐV25

ĐV25 TLong Đệ Tam Thiện Nhân

Nhát gan - cẩn thận - trung thực - nhanh nhẹn - dũng mãnh :|

2. R0lex

R0lex Mr & Ms Pac-Man

Ví dụ skill cũa pet trung thực thì pet cẫn thận hay nhanh nhẹn có tĩ lệ cao hơn anh :|.

3. votinhsau

votinhsau Legend of Zelda

hình như là = nhau theo em hỉu là vậy

4. mtien

mtien Donkey Kong

Giả sử con pet lên được 8 skill +thêm 2 skill active thì kiếm con pet TT ép các skill sau:
    Phá Triền - Hư Nhược - Trung tâm - Nội Lực - Phản Kick - Phản Chấn - Linh Động - Vật Ngã thì ai dám đụng đến mình nhỉ =)).
    Cái này tui chỉ giả sử cho vui thui nha, đừng co chửi tui tội nghiệp :))

5. dung.lonely

dung.lonely Mario & Luigi

thì tốn tiền mà lại được một con pet ngẫn ngờ chws sao nwã, ép không đúng tính cách thì làm sao phát huy được hiệu quả của skill chws=))

6. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Nếu con pet đó là pet thể lực thì thay cái phản kích = thức phá có hay hơn ko :D pk mà có CTP thì hay lắm đó :D phản chấn để lại solo boss hoặc để giảm máu mấy thằng đánh pet mình khi mình đang miễn dịch ;;)
    Nếu là pet tư chất nội ngoại công cao thì thay phản kích = liên kích :-?

7. trang2193

trang2193 T.E.T.Я.I.S

cho em hỏi là cái skill CPT ví dụ trừ 2k def thì tướng dương mình dc + thêm 2k dame ko hay CHN - 2k dame thì minh dc + them 2k def

8. Akjto

Akjto Youtube Master Race

các pro cho hỏi là skill thường ép vào có đè lên skill cao ko :-?

nếu đúng như thế thì để nghiên cứu ép con viêm hỏa tông dũng mãnh cho nó chuẩn :D

9. dung.lonely

@ạkto :có đè nhwng tỷ lệ skill thường đè skill cao thấp hơn
    viêm hoả tông dũng mãnh thì cao liên kích, chú, ML, hộ chủ,thống kích, AOE, vv....
    @trang2193 : - đi 2k def <<< +2k dame , - 2k dame >>>> + 2k def:>

10. Akjto

Dũng mãnh + pet ngoại thì ép TK vô để ...
    của nó đang là CHB LHC MK CTL ML,CHB thì chắc chắn sẽ thay = cao tịnh hóa
    muốn có CLK mà ko đè MK,nếu skill thường ko đè skill cao thì sẽ ép CMK trước rồi tiếp LK rồi mới CLK.còn nếu vẫn đè như thường thì phải tính kiểu khác:-"

11. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Đọc 2 bài này chả ai nghĩ là cùng 1 ng viết :| 1 bài thì hỏi 1 điều mà đa số ng khác đều biết, 1 bài thì tự trả lời và đưa ra 1 cách hướng dẫn chi tiết như pro luôn :o

12. dung.lonely

lâu lâu tìm bạn ném tạ chém gió luôn thể, lâu lắm rồi chwa chơi mà quên cũng nhiều nhiều rồi, mới đi trị bệnh ngắt mạng hơn 2 tháng nay :(, tranh thủ onl nhà bạn tý rùi lại out luôn

13. Akjto

tức là mình muốn xác nhận thông tin đấy đúng 100% hay là dư lào
    nếu đúng 100% thì mình sẽ thực hiện theo cách đã nêu,còn nếu ko đúng thì tìm cách khác tiết kiệm hơn.vì nếu theo cách đó thì tốn tiền cả CMK + LK + CLK tổng chi phí khá cao chưa kể CTH

14. dolo79

dolo79 Youtube Master Race

Cho mình hỏi tí : làm sao để pót ảnh trân thú lên vậy? Mình mới đăng ký nên gà lắm:P

15. dolo79

Mình có 1 con pet NHAT GAN và thứ tự skill như sau : Cao Thần hựu - Thống kích - Liên kích - Pháp Hồn - Huyền Lôi Chú - Phá Triền.
    Tình hình là sau khi test skill thì liên kích xuất chậm :( và không như mong đợi:((.Vài người bảo là Liên Kích thì phải ô 2 mới xuất nhanh:|. Có Pro nào đã test thử vị trí Liên Kích với pet NHAT GAN chưa:(( .Xin chỉ giáo giùm;;)
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Mình có 1 con pet NHAT GAN và thứ tự skill như sau : Cao Thần hựu - Thống kích - Liên kích - Pháp Hồn - Huyền Lôi Chú - Phá Triền.
    Tình hình là sau khi test skill thì liên kích xuất chậm :( và không như mong đợi:((.Vài người bảo là Liên Kích thì phải ô 2 mới xuất nhanh:|. Có Pro nào đã test thử vị trí Liên Kích với pet NHAT GAN chưa:(( .Xin chỉ giáo giùm :x
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Tình hình là sau khi test skill thì liên kích xuất chậm :( và không như mong đợi:((.Vài người bảo là Liên Kích thì phải ô 2 mới xuất nhanh:|. Có Pro nào đã test thử vị trí Liên Kích với pet NHAT GAN chưa:(( .Xin chỉ giáo giùm;;)

16. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Pet nhát gan thì xác suất xuất skill dũng mãnh tất nhiên phải chậm hơn các skill nhát gan rồi bác :| Có lẽ "tại" TK ở ô 2 nên xuất liên tục nên bác càng có cảm giác LK xuất ít đấy, nhg e thấy khung skill vậy là ổn rồi mà, dù pháp hồn ở giữa nhg thế cũng là đẹp lắm rồi :D
    Bên cạnh đó thì độ pt của pet cũng ảnh hưởng đến xác suất xuất skill, nhg cụ thể thế nào thì e ko có biết :'>

17. ĐV25

ĐV25 TLong Đệ Tam Thiện Nhân

Vấn đề này đã nói rất nhiều lần rồi mà.

Với các skill đồng dạng(vd: thống kích, huyết độc chú cho pet nhát gan hoặc mãnh kích, cao liên kích cho pet dũng mãnh hoặc là các skill buft chủ thôi) thì luôn ưu tiên theo thứ tự ô skill. Skill nào nằm trc thì xuất trc nên tạo cho mình cảm giác là skill đó đc đánh nhanh và nhiều (thường 1 con mob mình đánh vài cái là chết weo nên hay có cảm giác đó).

Với các skill khác dạng thì xác suất ra vẫn ưu tiên cho loại skill thích hợp với tính cách pet rồi sau đó mới tính đến vấn đề thứ tự ô skill.

Riêng pet cẩn thẩn là 1 loại pet mà khi mình ép cả 4 skill đánh thì các skill xuất xoay vòng theo 1 chu kỳ lạ và xác suất ra skill liên tục.

Vấn để độ trưởng thành của pet có ảnh hưởng đến xác suất ra skill và hấp thụ thì mình hoàn toàn ko thấy có tài liệu nào dẫn chứng chính xác cả. Riêng cá nhân mình test thì thấy ko có ảnh hưởng lớn:| Nhưng nếu con pet mình là toàn mỹ thì có lẽ tạo cảm giác cho mình yên tâm chăng, vì dù sao sống ở đời cũng cần có đức tin mà:)

18. dolo79

Thanks các bác đã góp ý:) Hic.. mình cảm vẫn chưa hài lòng nên đã phá skill ép lại:((.Sau khi phá tiếp vài k knb:nailbit: thì tình hình là : Cao Thần hựu - Liên Kích - Phá Triền -Thống kích -Liệt hỏa chú -Pháp hồn.:-o. Kì này mình xuống tầng 8 tét skill:-w.Kết quả :Liệt hỏa chú xong tới thống kích rồi liên kích (con pet đánh ko kịp nghỉ :-o) ,mình thấy liên kích đánh nhanh hẳn ra=P~ với phá triền xuất nhanh hơn thứ tự skill trước:x.Tiếc cái mình mới đăng ký vẫn ko biết pót ảnh cho các bác xem:(.Có bác nào cho mình cái link hay cách gì pot ảnh ko chỉ mình với:P

19. mtien

mtien Donkey Kong

copy cái link hình lên đây rồi mọi người post cho có sao đâu.

20. harrypotterag

harrypotterag Youtube Master Race

Ấn vào biểu tượng này [​IMG] rồi chèn link hình vào là xong :|