Pet Toàn Thư - Cẩm nang chuyên dụng về các loại Trân thú trong TLBB.

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi ThanhQuynh, 26/3/08.

1. Lasagne

Lasagne Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi cái này, thấy trong theard pet vip bên TQ thấy có mấy con pet 65 mà có 7 skill, vậy thì cho hỏi, ai chơi bên TQ, thì dến pb nào mới có pet 65 , 7 skill vậy :|

2. [↓TNT↑]

[↓TNT↑] Legend of Zelda

% thành công như nhau, nhưng ép = ccd thì tốn có 1 bạc :D
    mỗi cặp pet ss dc nhiều lần, nhưng lần 1 ss với con nào thì mấy lần kế tiếp vẫn phải là con đó
    còn cái skill thì hên xui nó lên hay ko. còn ko thì wa LD mua skill rồi ép dzô ;;);;)

3. Gust

Gust Donkey Kong

Cho hỏi bây giờ tui ép CVN hoặc CTP nó có đè vào MK không hay là đè vào CHN

4. Lasagne

Lasagne Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi cái này tí : mình có con pet train nhanh nhẹn, hồ diệp 85, dã ép đầy dủ các skill buff thú : pháp hồn, hỏa linh, CPK, CPC, cao linh dộng.
    giờ chỉ còn chờ ép skill AOE thui. Mà mình dang lưỡng lự giờ GT + Cao nhục tường và GT + huyết tế.
    Mình là CB, nên mana ko nhiều, nên chỉ cần HT là dủ xịt mana rùi.:D

:-* ai cho mình lời khuyên với :)

5. duongvandat1

duongvandat1 Youtube Master Race

lâu lắm mới vào forum nghe câu nói của bạn này mình không tán thành chút nào:''pk người đánh là chính chứ pet đánh thì 10 phát chắc trượt đến 6, 7 nhát cho dù có cộng điểm thân pháp cho pet nhiều thế nào đi nữa''
    mình xin mạn phép hỏi bạn một câu nếu bạn là một phái không phải là NM mà khi đánh nhau với NM bạn dùng pet trung thực thì bạn có đánh cả ngày cũng không chết đươc Nm đâu=))
    Còn nếu bạn dùng một con pét DM ep skill cao liên kích thì dù cho đối phương có đập full ngọc thân pháp cấp 1000 đi chăng nữa thì cái CLK nó dánh never miss!!!!!!
    bạn thử nhìn lại con xuy huyền của con ChuChiNhuoc ben sv Lục Mạch Thần Kiếm xem con đó nó DM đó đã có thằng nào dám dánh pét với nó chưa:))

6. 0o0Thuylong0o0

0o0Thuylong0o0 Youtube Master Race

Theo mình nhớ thì GT với CNT ko cùng ép được. Thường thì mình thấy mọi người thường ép GT + skill AOE như NLHD thì phải. Mình dùng pet ngoại nên ép GT + CTH.

7. Lasagne

Lasagne Mr & Ms Pac-Man

rất tiếc, bạn đã nhớ nhầm. Có thể ép cùng lúc Gầm thét và Cao nhục tường. Xài tốt là đằng khác.

Còn mình ko hiểu ý bạn là sao? khi nói "GT + skill AOE nhu NLHD"
    GT chính là AOE rùi. Giờ nó chỉ chia ra là AOE khai duơng và cái j j dó, quên mất tên rùi thui. ( hinh như là phá quân thì phải )

8. nikkichan

nikkichan Youtube Master Race

hôm nay mình ss 2 con hỏa tông thử 55 thì hệ thống nói là trân thú không cùng loại, mình coi lại thì thấy 1 con là " Hỏa Tông Yêu Thử" và 1 con là " Hỏa Tông Thử". Không hiểu sao 2 con này giống nhau mà tại sao lại có tên khác nhau, thậm chí không cùng loại nữa.
    Liệu đây là lỗi của game hay nó đã sẵn như thế, xin các bạn giúp mình với.:)

9. dung.lonely

dung.lonely Mario & Luigi

nó có sẵn như thế đó bạn, làm thế để đa dạng thêm pet trong game mà, bây giờ bạn cứ lên cổ mộ bắt được pet 55 là có thể ss luôn thì dễ dàng quá, phải phức tạp hơn 1 chút chứ, để bạn tốn tâm huyết săn hoặc tìm được 1 con pet cùng loại ss cũng là chủ đích của NPH mà
    P/s: topic hỏi đáp chứ bạn

10. nikkichan

mìình định ép NL và TT vào con hổ TT đã có skill CHB-MK-Tá Lực-ML, nên ép như thế nào để NL và TT không đè nhau và ML nhỉ?

11. dung.lonely

ép đủ skill dạng thụ động lên 4 đã, sau đó ép các skill dạng buff chủ cho đè mãnh kích đi, khi đè được rồi ép 2 skill trên vào
    nó chỉ làm giảm tỷ lệ đè ML còn việc nhất thiết ko đè nhau và ML thì hơi khó

12. vung0cs0n

vung0cs0n Donkey Kong

cảm ơn bạn đã chia sẻ kinh nghiệm rất bổ ích

13. kophaithienthan

kophaithienthan TLong Đệ Tứ Thiện Nhân

khác nhau đó bạn , mình lâu ko vào game , trí nhớ ko biết có rơi rớt hem. Ngày trước ss cũng y chang cũng ko ss đc nên mình ngồi ....ngắm yêu 2 bé. Rùi nghịch nghịch hoàn đồng . Thấy 2 bé chênh nhau về điểm thân pháp

14. *Superken*

*Superken* Donkey Kong

Bác nào chỉ cho mình cách ép skill pet có 6 hay 7 skill vơi trong đó có 2 skill tự dùng tay ??

15. dung.lonely

ép đủ 4 skill buff thụ động, sau đó ép thêm 2 skill chủ động, rồi ép thêm skill thụ động cuối cùng.
    cách ép bạn có thể tham khảo ở các trang trước

16. *Superken*

*Superken* Donkey Kong

Vậy 2 skill chủ động phá quân và khai dương có khả năng đè nhau ko hả bác ??

17. dung.lonely

2 cái đó không bao giờ đè nhau, trừ trường hợp sv lag, lâu rồi ko vô game nhưng theo trí nhớ là muốn ép skill dùng tay thứ 2 mất 99v

18. nikkichan

mình hiện có 1 con hỏa tông có 4 skill Thị Huyết-ML-Tá Lực-Cường Thân sinh sản với 1 con có TH-LHC-MK-Bính Mệnh( không nhớ rõ thứ tự lắm nhưng chắc chắn 2 con này có chung 1 skill TH và 3 skill còn lại khác nhau).Liệu Hỏa Tông đời 2 có lĩnh ngộ đầy đủ skill của 2 con đời 1 không nhỉ?

19. dung.lonely

ss pét thường chỉ quan tâm đến độ phát triển của pet thôi bạn ạ
    nhưng với pét hỏa tông đời 2, gần như 100% pet sẽ có sẵn hoặc tự ngộ ra thị huyết và liệt hỏa chú, còn các skill buff chủ và buff thú tự ngộ hoặc có sẵn thì mình không nhớ lắm, chắc tá lực và man lực thôi đó bạn

20. tomkat

tomkat Donkey Kong

Ai cho hỏi cách tăng điểm của loại pet này với! Pet nội thân pháp mà tư chất nội công < tư chất ngoại công 8-|
    Mình định ép cho nó (Cao) Liên Kích, nên chắc ko cần tăng thân pháp nhiều đâu nhỉ? 8-|