Phải chăng chúng ta đã quá khắt khe với họ

Thảo luận trong 'Thư giãn' bắt đầu bởi Coldstream, 7/6/11.

1. yumy3685

yumy3685 The Warrior of Light Lão Làng GVN

Bài người đến sau tụi HKT ca sao hay bằng Cẩm Ly, chúng nó cũng là hát lại bài đó thôi mà? Ghét tụi nó thực sự vì nhìn khá ngứa cái style của bọn nó.
    Còn Bảo Thy thì đúng là lúc trước có thích một vài bài, nhưng sau già rồi + biết vụ nó đạo nhiều bài quá nên a dua chửi hùa nó là mặt ngựa =)). Cái này thì đúng là mình ghét theo phong trào thật. Chấp nhận rút kinh nghiệm.
    Vũ Hà thời 2000-2004 tui thích nó ca lắm nhé, mấy bài nó hát cũng hay lắm, nhưng càng ngày thì càng bóng và độ bựa cũng tăng theo độ bóng nên từ thích chuyển hẳn sang ghét.

Chỉnh sửa cuối: 7/6/11
  2. Rigo

Rigo C O N T R A Lão Làng GVN

ghét thật sự thì một số thôi, số còn lại đa phần là adua, bầy đàn theo nên mới thấy đông như vậy, như hồi vụ Suju đc bao nhêu bạn nghe tụi nó hát mà vào chửi như đúng rồi, Bia Bơ thì gay như nó thì ối thằng muốn đấy, giàu có, nổi tiếng, bạn gái xinh đẹp...
    Mình nghe nhạc theo từng bài chứ ko theo ca sỹ, ko yêu ghét ca sỹ nào cả, chỉ thích bài hát nào hay ví dụ như thủy tiên hát Nhật ký, Gió khá hay, Bảo Thy thì có bài Khóc thêm lần nữa, HKT thì trú mưa xem nó vũ đạo thích mắt chứ.

3. Max[SaD]

Max[SaD] snake, snake, snaaaake Lão Làng GVN

Cá nhân thấy bài That should be me của JB hay :-?, nhưng cũng 1 phần nhờ người ft.

4. Kaywan

Kaywan Legend of Zelda

Phải xét theo cách nghe nhạc của mỗi người nữa. Như 2 bài của HKT mà chủ topic cho là được nói thật mình nghe chả khác gì rác rưởi .... giọng hát của bọn nó thì thôi rồi . Thua kẹo kéo .... Phong cách khỏi bàn . Sau cái vụ định chém người thì càng khẳng định bọn này chỉ là đầu đường xó chợ mà thôi.
    Trong cái đám chủ thớt nêu thì mình chỉ không ưa mỗi HKT . Thủy Tiên có làm gì thì cũng không thể công nhận hát + sáng tác rất ok. Bảo Thy , Vũ Hà giọng không dở. Nếu Vũ Hà không làm lại cái clip Nobody chắc cũng chả ai ghét.
    JB thì để xem vài năm nữa anh này thế nào....
    Suju thì do box 50 hùa ghét nhiều - kêu bọn nó pede , gay gì đó .... đơn giản là vì bọn con gái thích bọn nó , bọn nó đẹp trai + là người Hàn , và vì lũ ELF bựa + thêm mấy cái trò ôm hun nhau càng làm cho những mem thư giãn cực kỳ nam tính cảm thấy mắc ói :)) ) nên bị ghét nhiều chứ Về giọng hát, trong nhóm đó có 2 người là Yesung và Kyunhuyn hát hơi bị hay. Cả nhóm thì Vũ đạo đẹp mắt , hát ổn , ngoại hình đẹp (cứ cho là có chỉnh sửa cũng được) .... Nói chung là cũng do bỏ công bỏ sức lao động , bao nhiêu gian khó mới nổi lên như ngày hôm nay chứ không phải bất tài như cái cách mà box này nói.
    Bao nhiêu antifan chả nghe bài nào , cứ nghe người khác nói rồi mình cũng phán bừa theo cho vui chứ chắc gì đã nghe nhạc chúng nó.
    Nói chung thì nên nghiên cứu tìm hiểu kỹ trước khi lên tiếng anti 1 cái gì đó chứ đừng hùa theo người khác là được.

5. namkaka12

namkaka12 C O N T R A Lão Làng GVN

Cá nhân cũng không kì thị ai cả !
    Nhưng chủ yếu mình toàn adua theo để ko bị chê. Nhưng khi adua theo xong thì ghét thôi rồi :-"

6. VôUySát

VôUySát T.E.T.Я.I.S

tớ chẳng hiểu bảo thy đáng ghét chỗ nào, tuy nhạc đạo nhưng hát cũng được, rất nhiều bài có top trong các trang web âm nhạc.

7. [b]aby

[b]aby C O N T R A

con BT có cái càm nhô nhô lên có phải do phẩu thuật gì ko :-?...hồi đó nghe con bạn nói mới để ý nhìn kì kì

8. rain[ws]

rain[ws] Mega Man

Mình thì thấy bài Baby của nó cũng đc...

9. huydaybn3000

huydaybn3000 Mega Man ⚜ Duel Master ⚜ Lão Làng GVN

JB mấy năm nữa chắc cũng chỉ như Jonas Brothers hay Mông Tà Ná mà thôi... :-"

10. HarryKing

HarryKing Không bao giờ DM u first :"> Moderator Lão Làng GVN

Mình chả thấy thằng Bieber gay chỗ nào ý, chỉ thấy ghép ảnh nó vào hình con gái hay vl thôi =)) 2 cái tay ụp vào mông em Selena như thế mà kêu gay thì cũng dị

11. xitantan

xitantan Mr & Ms Pac-Man

bác này giống mình :"> mà thằng bí bờ không gay thì hơi phí đấy ;))

12. rain[ws]

rain[ws] Mega Man

Gay kiểu gì mà em Selena cũng mê nó :((
    Vụ nó cua Selena là đáng căm thù nhất :((
    Còn nhạc nhẽo của nó mình vẫn nghe như bt thôi :">
    Never say Never :">=))

13. clvin

clvin Mario & Luigi

mấy cái top đó ở vn chả để làm gì cả, mấy cái BXH đó cũng adua ko kém đâu :-w

14. xitantan

xitantan Mr & Ms Pac-Man

chả hiểu sao nữa :-< chắc em ấy bị nhiễm đám fan hàn, toàn thích gay :-<

15. Âu xít

Âu xít Mega Man

1. Mình không thích hoàn toàn nhạc Hàn vì thấy văn hóa Hàn nó bựa. Đây cũng chỉ là chủ quan thôi. Nhờ 1 tên bên lsvn nó sống bên hàn nó bới, ngẫm ra thì ko sai nên ... cứ thế thôi. Thế nên ko ưa nhạc hàn, thế nhưng ko đến nỗi anti( đơn giản chỉ là ko thích chứ ko phải đến nỗi ghét). Ghét bọn suju vì ELF của nó bựa quá( hơi hài nhưng thế thì đã sao??)
    2: BT thì đạo nhạc, nhưng thú thực mình không ghét nó vì đạo nhạc. Trình độ âm nhạc của mình kém quá nên ko nhận ra nó đạo! Nhưng thấy cái giọng của nó hát hoàn toàn nhờ phòng thu, đi hát thì hát nhép--> làm nghệ thuật vớ vẩn. Cho dù đợt đầu ko biết nghe cũng tam được. Nhạc thị trường thì làm sao mà yêu cầu cao được??
    3: Không biết có thằng bí bơ tồn tại trên đời, vậy mình không ghét nó được..

4: Vũ Hà thì... toàn đạo mấy cái bài đợt đi tập thể hình nghe.... nhưng kì lạ 1 chỗ là con bé con 1 tuổi rưỡi nhà mình và đứa cháu gái 3 tuổi thì nghe mấy bài( VH hát) rất thích--> chả có lí do gì để ghét( đơn giản là cả mấy bài hát gốc nó hoàn toàn vô nghĩa về ca từ đối với mình...)

KL: không nên hùa theo số đông, nhưng số đông mà nói đúng ý mình thì hùa cũng chả sao:))

16. tuan_hope 2

tuan_hope 2 SPARTAN John-117

Ta ghét đứa nào cũng có lí do chính đáng, chả a dua a tòng gì cả:

-HKT: bựa toàn phần, khỏi bàn
    -Vũ Hà: mấy clip gần đây bựa và nhố nhăng, ghét. Nhưng ghét ít thôi vì ngày xưa không đến nỗi nào.
    -Thủy Tiên: chơi tung hứng cùng CV, ghét, thêm nữa toàn hát nhạc thị trường uốn éo khoe mông, ghét thêm chút nữa.
    -Suju: nhìn như gay, hôn nhau, giả gái, hát nhạc thị trường, + fan đa phần rất là bựa => ghét, tính ta ghét tất cả những đứa con trai nào ẻo lả bóng lộ không cần biết gái có mê nó hay ko. Mấy đồng chí suy bụng ta ra bụng người bảo GATO thì xin lỗi đi, mấy em gái ta hay nói chuyện, chat chít chả em nào là elf hay bựa như elf cả.
    -Bieber: hát nhạc thị trường, nổi nhờ lăng xê nhưng khoái nổ văng miểng, cộng thêm trông cũng ẻo => ghét.
    -Mặt ngựa: đạo nhạc nhưng ccòn cố cãi => ghét

Chỉnh sửa cuối: 7/6/11
  17. clvin

clvin Mario & Luigi

sau vụ lừa tềnh của NCT với WT thì nhiều người giỏi đổ lỗi cho mấy người adua thế nhỉ. A dua nhưng dù sao cũng biết lựa cái mình thích hoặc không để bày tỏ quan điểm. Cái gì cũng nghe đến a dua làm như những điều bạn làm ra đều đúng hết, đứa nào chê là a dua, bầy đàn. Một sản phẩm đưa ra thì chỉ có thích hoặc không thôi, làm dở ít người thích không nói, nhưng nhiều người ý kiến chê bai là kiếm ngay vài lí do chặn họng họ ngay :-w

mình thì chẳng a dua theo ai hay theo cái gì nhưng nhiều người nhận xét theo quan điểm riêng của họ lại bị chê là a dua dần dần mình càng thấy bực mình. Muốn không bị chê thì làm 1 site như mương 14 ấy, đứa nào chê thì cứ xóa m cái cm của nó đi :-w

18. Triệu Mẫn

Triệu Mẫn iu con gái của ba nhất...

Tớ không ghét họ, không thích họ. Vì không quan tâm tới họ

war3isbest thích bài này.
  19. o0Amen0o

o0Amen0o Ôi lạy Chúa tôi!!! GameVN Lady Lão Làng GVN

Mình chả quan tâm vì mình cũng có idol :">
    Mình chẳng có quyền chê ai vì bản thân mình cũng đang thần tượng 1 nhóm idol của Hàn :">

20. InuzZ

InuzZ T.E.T.Я.I.S

HKT: Ghét ngay từ cái nhìn đầu tiên ...

JB: Nếu Usher đi hát Karaoke chung với mình thì giờ sẽ không có tên này ...

BT: Phản cảm cái quảng cáo Rexona tạo hiệu ứng bốc mùi + không thích cái đạo nhạc + hát hò thì cũng tạm ...

VH: Vui ...

Suju: Bản thân mình cũng là fan của K-pop nên cũng có kết vài bài của bọn này. Tuy nhiên cũng chỉ đứng giữa không ghét cũng không thích ...