Phát biểu cảm nghĩ về tình iu trong FF đi nào!!!

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi cannibal1982, 20/8/02.

1. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

hình như mọi người tập trung chú ý vào ff8 trở lên không à,sao không thấy ai bàn từ ff7 trở ngược về trước nhỉ
    theo tui cũng phải coi lại 1 chút về ffx2 mới được ,không phải đo1l là 1 bản mở rộng mà phải nói là 1 câu truyện khác mới đúng>:)

2. squall_20004

squall_20004 Youtube Master Race

Tui cũng giống với bác Squall Leonhart vậy tui rất thích tinh iu trong FF8 của squall và rinoa.Squall là một con người lạnh lùng,luôn thích sống cô độc.Rinoa thì trái ngược hẳn lại,rinoa la một cô gái rất vô tư,đầy sức sống,vui vẻ.Tình cờ trong một lần dạ vũ ở
    Balamb Garden squall đã gặp rinoa trong một khung cảnh rất lãng mạn và khi đó squall
    như một anh chàng đã bị hớp hồn trước vẻ đẹp đáng yêu cua rinoa và từ đó tình yêu của họ bắt đầu
    Từ đó họ bắt đầu trải qua bao gian khó,cùng nhau vượt qua bao thử thách rồi họ chợt nhận ra:
    Họ không thể sống thiếu nhau

Rồi khi rinoa bị bệnh squall đã ko ngại khó khăn cõng rinoa một quãng đường dài để đưa rinoa đi chữ bệnh.Rồi khi ở ngoài vũ trụ squall đã ko kể tính mạng ra ngoài vũ trụ để cứu rinoa.Cảm động waaaaaaaaaaaaaaaaaaa
    Khi về đến trái đất rinoa bị người estha bắt đi vì đã thả eden ngoài vũ trụ và nghi ngờ rinoa mang trong mình soul của eden.Squall đã bỏ mặc tất cả để đến cứu rinoa
    và họ đã gặp lại nhau một cách rất lạng mãn.Rinoa đã ôm squall như để nói rằng:Em không thể xa anh nữa và chắc chắn rằng squall cũng đang định nói câu đó;phải ko?
    rồi khi đến vườn hoa của nha Edea họ đã hẹn ước rằng nhất định họ sẽ tìm nhau.....
    Và cuối cùng sau khi đã hoàn thành nhiệm vụ.Squall đã rơi vào một ko gian nào đó
    Rinoa đã đi tìm squall và lúc đó mọi kỉ niệm với rinoa dường như sống lại trong squall.Chàng đã ngất đi
    Lúc này rinoa vẫn đi tìm squall và tìm thấy chàng dường như đã chết.Rinoa lúc này chắc hẳn rất đau đớn liền ôm chầm lấy squall và thật bất ngờ họ đã quay về nơi mà họ đã hẹn ước để tim thấy nhau
    Và rồi lúc kết thúc họ đã có một nụ hôn;một nụ hôn xứng đáng và nó chứng tỏ rằng
    đó là một tình yêu đẹp

3. Lính bộ binh

Lính bộ binh Mr & Ms Pac-Man

Quả là lợi hại thật,nhưng chú Squall đó tôi phê bình về cái tính mám gái quá độ, nhảy ra khỏi phi thuyền để cứu Rinoa,thật có mà hành động xuẩn quá !!! ^_^

4. vaan_2410

vaan_2410 The Warrior of Light

tình iu trong FF là một tình iu mà ai trong chúng ta cũng mong có được. tuy các nhân vật chính ko phải lúc nào cũng được gần nhau nhưng tình iu mà họ dành cho nahu phải nói là tuyệt vời. Cloud -Aeris, Squall - Rinoa, Zidane - Garnet, Tidus - Yuna. tất cả đều là những tình iu đẹp, đầy chất thơ. có thể nó ko thật sự hoàn hảo nhưng vẫn là những the best love. riêng tình iu thì tui thích Zidane - Garnet nhất. khi xem đoạn the end liệu các bạn có cảm xúc gì ko. một cô công chúa lá ngọc cành vàng, ko sau này thì là một vị nữ hoàng đầy uy quyền chạy lao tới ôm người yêu. viên ngọc Garnet đại diện cho quyền lực, địa vị văng ra mà Garnet cũng ko màng tới. trong mắt nàng chỉ có Zidane mà thôi. còn gì tuyệt hơn khi có một tình yêu như thế

5. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

Lính bộ binh

Quả là lợi hại thật,nhưng chú Squall đó tôi phê bình về cái tính mám gái quá độ, nhảy ra khỏi phi thuyền để cứu Rinoa,thật có mà hành động xuẩn quá !!! ^_^
    ===========================
    sai lầm,cực kỳ sai lầm với cách nghĩ như vậy.Ông làm lính như vậy thì là lính VN cộng hoà chứ không phải Bộ đội Cụ Hồ rồi.
    Nếu ở tình huống mình có khả năng cứu người bị nạn,ông có cứu hay không,không nhất thiết phải là cô gái mình yêu mình mới cứu.ông hãy nhớ lại cảnh Squall nhảy ra cứu đứa bé ởủoên đường ray xe lửa ở Timber đi.Anh ta cứu người thì không phân biệt ai với ai cả.
    Nếu ông có cách nghĩ như vậy thì >:)>>>>>>>>>>>>

6. amisieudinh

amisieudinh Youtube Master Race

Squall mà ả cứu Rinoa fải khen là có tinh thần cứu người.Ai lại bảo Squall ngồi yên để mặc Rinoa.Thế thì nhát chết quá.Squall còn thông minh tinh quái ở chỗ là chưng tỏ anh hùng với Ri=> ri ngày càng phục sát đất Squall hơn.Ha ha ha ha ha
    Chuyện tình FF7 thì tớ chịu, ko biết nên nói cái gì.Chỉ duy nhất là Tifa đanh đá, hết
    còn FF9 chưa chơi=> ko biết
    FF10 thì Tidus cả Yuna tớ ko thích bằng Squall và Rinoa, tại vì tính cách của Tidus và Yuna cứ kiểu gì ý, nó ko thật bằng Squall và Rinoa.Àh, nhắc đến FF10 lại nhớ vụ hôn dưới nước, 2 đứa dân biển có khác, lặn lâu thế, mà ko chết ngạt, đỉnh!

7. Jill_Valentino

Jill_Valentino Youtube Master Race

Theo tui thì cặp nào trong FF cũng đẹp hết :;) !
    Vì mỗi cặp đều đến với nhau theo các trường hợp khác nhau mà !
    Mỗi cặp đều có những kỉ niệm đẹp mà phải không hả các bác.Dĩ nhiên đôi lúc cũng vô lý quá như bác gì nói đó lặn lâu thế mà không sao hết cứ như người cá đó !
    Hay xuống nước nguyên cả giày dép mà không sợ thúi chân có buồn cười không ! Chắc Tidus dùng TraPha ::(
    Hay sao lúc Squall bay ra ngoài vũ trụ để cứu anh Rinoa mà may mắn đến thế cơ chứ lại gặp ngay con tàu Ranarock ! :o
    Nhưng nói chung lại là tất cả cá đôi trong FF tui thích hết nhưng đáng tiếc đến FF-X mới làm các đôi cho nhân vật phụ !

8. amisieudinh

Square siêu nhờ.Tình yêu gì cũng lãng mạn!!
    theo tớ:
    -Nơi Rinoa lạc ngoài vũ trụ là sau khi fá Seal của adel=> Rinoa chỉ ở gần gần đấy thôi.Esthar cho tận 3 cái Rangarok để mabng Adel lên cơ mà=> có cái fi thuyền ở đấy cũng Được.!!Nhưng điêu ở chỗ là fi thuyền của người ta, thế mà Squall ko cjhịu trả mới buồn cười chứ!! Cứ dùng như đồ của mình ý!!!Nhưng ko sao, Est ko đòi, tội gì mình trả cho fí!!!!!!Thế là nghiễm nhiên có cái fi thuyền đẹp như mơ.Hữu dụng nữa!!Càng nhìn càng thấy Rangarok đẹp, nhóm mình có đi lại cho tiện!!
    với cả Laguna còn nhờ vả mình, thì fải hối lộ cái fi thuyền chứ-> ổn, nhờ vụ R bị lạc ngoài vũ trụ,mình lấy được chiến lợi fẩm là cái fi thuyền!!
    -Tidus cả Yuna là dân biển, nên ko chết đuối được đâu!!
    Nhưng tớ thấy đoạn đấy chả lãng mạn gì cả!Hôn dưới nước mất vệ sinh lắm.Cả vụ giày dép nữa,Tidus cả Yuna bẩn quá!!Thêm cả vấn đề là quần áo T là đồ da, xuống nước là hỏng ngay!Tidus"ngu" dễ sợ!!ha ha ha ha ha ........

9. backieuphong84

backieuphong84 C O N T R A Lão Làng GVN

phải công nhận tình yêu trong các ff thật là hay và lãng mạn tui thích cặp của squall và rinoa lúc mà cả hai nhảy theo điệu nhạc thật là lãng mạn

10. Le Phu Thuan

Le Phu Thuan Mr & Ms Pac-Man

Tui thích nhất là tình yêu của Squall và Rinoa. Ai ngờ một thằng lạnh như băng với một cô gái vô tư, hôn nhiên lại thành cặp chứ

11. trái tim buồn

trái tim buồn Guest

0
    thế mới bảo "thế gian được vợ hỏng chồng mà"
    mà theo mình thì tình yêu trong FF lãng mạn ko thua gì mối tình giang dở trong Titanic ,okay

12. amisieudinh

Squall cả Rinoa ai cũng bảo đẹp đôi!Thế mà có người nghĩ Ri nhà mình là Ultimecia mới tức chứ!!Nếu cái cốt đã lãng mạn thì nó lãng mạn hẳn rồi!Chả có chuyện mình đang yêu tự dưng bị mất đâu( mất hẳn ý)!Thế thì Squall khổ cả đời à??Chưa cưới được vợ(bảo R là U mà) mà đã die.Đã thế người Squall yêu lại cho Squall die nữa chgứ!!
    Cái U=R đấy rõ điên!!

13. rinoaheartilly

rinoaheartilly Legend of Zelda

ậy, sự thật phũ phảng mà [-x[-x

14. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

không hề ,>:)
    thiệt ra thì sự thật ra sao chưa ai biết cả mà, S và R hạnh phúc thì chắc cú rùi đó,nhưng phải cứoi thì :(

15. trái tim buồn

trái tim buồn Guest

0
    kết thúc ra sao thì ai cũng chắc cú rùi ,nhưng theo đệ nghĩ thì ..............R & S có làm đám cưới ko thì chắc phải sang bên Nhật hỏi nhà sản xuất quá :hug:

16. rinoaheartilly

rinoaheartilly Legend of Zelda

[-x[-x, bác chưa đọc cốt truyện FFVIII-2 bên box FFVIII à

17. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

cái đó là tin thất thiệt thui,coi rồi mắc công ơổi nóng chứ ích lợi gì cho acam,thấy ff7 có phần 2 nên họ mới chế ra cốt truyện ff8-2 dđó mà >:)

18. vaan_2410

vaan_2410 The Warrior of Light

vô tư hồn nhiên hả, ko dám đâu. Rinoa từng iu Seifer trước khi chuyển sang iu Squall đoá. tất cả cững vì thèng Seifer ngu quá. gái đẹp mà ko bít thưởng thức

19. ILSATS

ILSATS Space Marine Doomguy

ừh chí lí đó hahhahhahha
    trong ff10 mới gọi là đặc bịt đó

20. Kirino

Kirino T.E.T.Я.I.S

:)) vớ vẫn, đồ tự chế mà cũng ghép vô đồ thật rùi mời người khác đọc cho bít có đám cưới hay ko :)) tui chế cho Rinoa lăn đùng ra chết vì .. đụng xe, rùi Sq iu Quistis cũng đc vậy :)) mún đọc ko =))